[Funland] Glucosamine trêb thị trường có nhiều loại quá, loại nào tốt các cụ nhỉ

Patriots

Xe lăn
Cụ bị đau cái này thì ko cần uống gì cũng tự khỏi, nếu muốn hết đau nhanh mua giảm đau, paracetamol về uống. Quan trọng là làm sao để nó ko bị lại.
Cháu bị đau khoảng sáu tháng và nghĩ sẽ tự khỏi, nhưng không hề nhé, cháu lại cũng rất ít sử dụng thuốc và muốn khỏi tự nhiên, về sau đau mà không có chiều hướng giảm, đi trên mặt bằng thì không sao nhưng leo cầu thang là đau, không thể chạy được. Nếu uống mà khỏi ngay chứng tỏ hàm lượng thuốc giảm đau cao, cái này cháu uống khoảng 3-4 tuần thì khỏi và không bị lại

Chỉnh sửa cuối:

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Cả người em kêu lục cục ý chứ.
Em bị từ bé tý.

Patriots

Xe lăn
Cụ cho em hỏi loại này có colagen 1 hay 2 ko và giá bao nhiêu ah ?
Nó chỉ có Glucosaminsulfat thôi cụ 95%. Giá 500k cụ ạ, nhưng đối với cháu chất lượng cuộc sống nâng cao hẳn, cháu cũng mua tặng nhiều anh bạn và ai cũng có phản hồi tích cực

Dr Thanh Bùi

Xe container
Dạ cụ làm ơn cho E hỏi loại cụ đang dùng cho bé nhà cụ thì bé nhà E 5 tuổi dùng có hợp k ạh? Bé nhà cụ dùng thì theo cảm quan cụ có thấy hiệu quả k? Giá tiền và cụ mua ở đâu ạh? Híc, E k có người thân quen ở nc ngoài nên k nhờ mua đc
Dùng đc cho trẻ từ 2 tuổi cụ ạ . Con nhà em cho đi nhà trẻ , thực đơn ít rau và hoa quả nên e bổ sung . Chứ trộm vía từ bé đến giờ rất ít ốm nên có thể ko thấy rõ . Trẻ con thì cảm nhận ko chính xác như người lớn cụ ạ . Tài liệu nước ngoài thì có khuyên bổ sung khi thiếu thôi cụ ạ . Mà trẻ em và ngay cả người lớn ở VN thì tỉ lệ thiếu vitamin và khoáng chất khá nhiều .
Em mua của đứa bạn em cụ ạ , giá tầm 250k

XayDungTronGoi

Xe buýt
Nó chỉ có Glucosaminsulfat thôi cụ 95%. Giá 500k cụ ạ, nhưng đối với cháu chất lượng cuộc sống nâng cao hẳn, cháu cũng mua tặng nhiều anh bạn và ai cũng có phản hồi tích cực
Dùng kết hợp 2 thành phần cả glucosamine + choldroitin sẽ tốt hơn. Nhà em 2 cụ thân sinh đều dùng hàng blackmores của Úc thấy khá ổn
Em uống 1 lọ này 1 tháng có cả thành phần như cụ nói mà ko thấy đỡ gì ah
Lọ này ko có colagen chắc sắp tới em chuyển sang glucosamine có colagen 2 xem có khác ko ah

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Em uống 1 lọ này 1 tháng có cả thành phần như cụ nói mà ko thấy đỡ gì ah
Lọ này ko có colagen chắc sắp tới em chuyển sang glucosamine có colagen 2 xem có khác ko ah

Cái chính là loại này nó chất lượng cụ ạ, đúng loại của cháu mua ấy, chứ các loại khác không ăn thua, và không chỉ riêng với cháu, có ông chú năm nay hơn 70, đau khủng khiếp ở mắt cá và gối, uống cái của cháu một tháng cũng chưa khỏi, đúng lúc bắt đầu hết niềm tin thì hết đau, giờ tin món đó như thần, vì một lọ đủ để cho uống 3 tháng. Cháu ở nước ngoài về, các cụ biết, ở nước ngoài kiêng dùng thuốc như có thể, nên cháu cũng ít dùng lắm, vì đau mà mãi không khỏi nên mới dùng thử, ai ngờ lại chuẩn, cách đây ba năm cháu bị, sau đó uống, rồi đi tập Gym và chạy được, thực sự là mừng hết nói luôn, bây giờ cháu không dùng nữa, nhưng vài tháng khi nào thấy chân tê tê, nong nóng cháu uống luôn vài ba hôm là hết. Cái này sản xuất và bán tại thị trường Đức cụ ạ. Trước đây cháu mua Glucosamin của bọn Myprotein chuyên bán TPCN cho phòng tập nhưng không ăn thua. Sau uống loại này thì ổn

Chỉnh sửa cuối:

Imei

Xe buýt
glucosamin chỉ là TPCN, muốn uống thì lựa Bonlutin, nó là dược phẩm của Úc nên đc kiểm nghiệm gắt gao hàm lượng hơn TPCN.
Có thể uống dầu cá thu Omega3 cho khớp làm trơn khớp.
Ăn chân gà hầm lạc non để tăng tiết dịch cho khớp gối./ hay đậu bắp phơi sương ngâm nước sôi để có nhớt.
Nên tập đi xe đạp cho trơn khớp. Có thể mua thêm đèn hồng ngoại về chiếu ngày 1-2 lần.

Cơ mà các cụ nhà e đi khám BS đầu ngành cơ xương khớp uống mỗi 1 loại trên ko ăn thua phải uống thêm thuốc dưỡng khớp nữa: uống 3 tháng nghỉ 3 tháng lại tiếp 3 tháng, hạn chế đi cầu thang và chạy nhiều, chỉ nên đạp xe

XayDungTronGoi

Xe buýt
Cái chính là loại này nó chất lượng cụ ạ, đúng loại của cháu mua ấy, chứ các loại khác không ăn thua, và không chỉ riêng với cháu, có ông chú năm nay hơn 70, đau khủng khiếp ở mắt cá và gối, uống cái của cháu một tháng cũng chưa khỏi, đúng lúc bắt đầu hết niềm tin thì hết đau, giờ tin mó đó như thần, vì một lọ đủ để cho uống 3 tháng. Cháu ở nước ngoài về, các cụ biết, ở nước ngoài kiêng dùng thuốc như có thể, nên cháu cũng ít dùng lắm, vì đau mà mãi không khỏi nên mới dùng thử, ai ngờ lại chuẩn, cách đây ba năm cháu bị, sau đó uống, rồi đi tập Gym và chạy được, thực sự là mừng hết nói luôn, bây giờ cháu không dùng nữa, nhưng vài tháng khi nào thấy chân tê tê, nong nóng cháu uống luôn vài ba hôm là hết. Cái này sản xuất và bán tại thị trường Đức cụ ạ. Trước đây cháu mua Glucosamin của bọn Myprotein chuyên bán TPCN cho phòng tập nhưng không ăn thua. Sau uống loại này thì ổn
Ý cụ nói là loại này cụ uống khỏi ah?
Ở hà nội mua đc ở đâu cụ nhỉ?

Patriots

Xe lăn
Ý cụ nói là loại này cụ uống khỏi ah?
Ở hà nội mua đc ở đâu cụ nhỉ?
Vâng cụ ạ, loại này rất hợp, trước cháu mua ở Đức về, mỗi lần đi công tác cầm vài lọ về làm quà, khi nào ít đi thì order rồi shipp về, ở VN hôm trước cháu cũng thấy có bán, cháu là người dùng trực tiếp và kể lại trải nghiệm của mình, giờ cháu vẫn dùng, hôm trước có cậu em năm nay hơn 30 cũng kêu đau, cháu còn nửa lọ cũng cho nó cả, giữ lại khoảng 20 viên khi cần thì cháu dùng. Bởi vậy cháu chỉ mua loại này là vì thế, Myprotein giờ thỉnh thoảng vẫn gửi code hạ giá về cho cháu nhưng cháu không mua, vì uống loại của họ không có tác dụng:
Dưới đây là của Myprotein.

Đối với cháu vụ khỏi chân đau là trải nghiệm tuyệt vời, khi cháu bắt đầu uống thì cổ tay và khủy tay trái cũng hơi đau rồi, vậy mà khỏi hết

XayDungTronGoi

Xe buýt
Vâng cụ ạ, loại này rất hợp, trước cháu mua ở Đức về, mỗi lần đi công tác cầm vài lọ về làm quà, khi nào ít đi thì order rồi shipp về, ở VN hôm trước cháu cũng thấy có bán, cháu là người dùng trực tiếp và kể lại trải nghiệm của mình, giờ cháu vẫn dùng, hôm trước có cậu em năm nay hơn 30 cũng kêu đau, cháu còn nửa lọ cũng cho nó cả, giữ lại khoảng 20 viên khi cần thì cháu dùng. Bởi vậy cháu chỉ mua loại này là vì thế, Myprotein giờ thỉnh thoảng vẫn gửi code hạ giá về cho cháu nhưng cháu không mua, vì uống loại của họ không có tác dụng:
Dưới đây là của Myprotein.

Đối với cháu vụ khỏi chân đau là trải nghiệm tuyệt vời, khi cháu bắt đầu uống thì cổ tay và khủy tay trái cũng hơi đau rồi, vậy mà khỏi hết
Các khớp của cụ có kêu lục khục trước khi đau ko ah ? Và giờ còn kêu ko ah ?
Em hỏi mấy nơi chuyên nhập hàng đức ko có loại của cụ mà em cũng vừa đi đức cách đây mới tháng mà ko biết mới đau :(

Patriots

Xe lăn
Các khớp của cụ có kêu lục khục trước khi đau ko ah ? Và giờ còn kêu ko ah ?
Em hỏi mấy nơi chuyên nhập hàng đức ko có loại của cụ mà em cũng vừa đi đức cách đây mới tháng mà ko biết mới đau :(
Có nhưng không kêu liên tục cụ ạ, nhưng nếu khi mỏi cháu lắc theo cách của cháu thì kêu. Đặc biệt hai khớp gối hai bên thì cháu đá ra cũng thường kêu, nhưng cháu không bị đau khớp gối bao giờ. Việc cháu bị đau gót chân, mắt cá phải là liên tục đau đến khi uống món này, còn cổ tay và khủy tay trái thì đau khi tay mình ở một góc nhất định, gần như đau giả vờ nhưng rất khó chịu, vì nó luôn tồn tại và không tự khỏi

tok

Xe tải
Đây không phải là thuốc mà chỉ là thực phẩm chức năng. Em uống nhiều lắm rồi, nói chung là không cảm thấy tác dụng mấy. Các nhà sx thì nổ ác lắm, nhưng các bài viết khoa học thì cụ tham khảo ở đây: http://magazine.canhgiacduoc.org.vn/Magazine/Details/36

XayDungTronGoi

Xe buýt
Có nhưng không kêu liên tục cụ ạ, nhưng nếu khi mỏi cháu lắc theo cách của cháu thì kêu. Đặc biệt hai khớp gối hai bên thì cháu đá ra cũng thường kêu, nhưng cháu không bị đau khớp gối bao giờ. Việc cháu bị đau gót chân, mắt cá phải là liên tục đau đến khi uống món này, còn cổ tay và khủy tay trái thì đau khi tay mình ở một góc nhất định, gần như đau giả vờ nhưng rất khó chịu, vì nó luôn tồn tại và không tự khỏi
Của cụ hiện tượng y hệt của em đấy ah . Em còn bị ngón tay đi khám bs bảo viêm khớp dạng thấp nữa mà e ko dám uống thuốc tây vì em đang điều trị bệnh khác bằng thuốc tây rồi . 2 ngón tay em bị xưng đây ah

Patriots

Xe lăn
Của cụ hiện tượng y hệt của em đấy ah . Em còn bị ngón tay đi khám bs bảo viêm khớp dạng thấp nữa mà e ko dám uống thuốc tây vì em đang điều trị bệnh khác bằng thuốc tây rồi . 2 ngón tay em bị xưng đây ah

Tốt nhất là cụ phải thử thôi, cụ có cái may là cháu chuột bạch trước rồi chỉ đúng loại đó cho cụ, cụ đỡ phải tìm, nếu sau khi uống 4 tuần không cải thiện thì cụ không chữa được bằng cái này, TPCN không phải là thuốc, tác dụng không nhanh và không thay thế thuốc, nhưng không phải bất cứ hiện tượng nào của cơ thể cũng là bệnh mà còn do thiếu dinh dưỡng đầy đủ nữa, ví dụ cụ hay mệt mỏi, mà không có bệnh rất có thể thiếu Vitamin E, tóc hay rụng thì thiếu Vitamin B nếu không do bệnh lý, bởi vậy bổ sung dinh dưỡng là cần thiết. Tốt nhất qua ăn uống hàng ngày, nhưng làm như trâu, trưa ra làm đĩa cơm, bát bún thì lấy đâu đủ dinh dưỡng, chỉ no thôi nhưng không đủ. Như cháu khi nào có mụn tấm đỏ trên đầu, làm vài viên Vitamin tổng hợp A-Z là hết

meomun346

Xe container
Em hơn 40 niên bị viêm khớp, thoái hoá khớp gối và cổ chân kêu lục khục, chụp xquang dầy xương dưới sụn . Em tham khảo trên thị trường có quá nhiều loại glucosamine hỗ trợ nên hoang mang Style ko biết dung loại nào tốt nhất cho bệnh của mình. Em xin sự trợ giúp và tư vấn của các chuyên gia và các cụ đã dùng ah, đa tạ các cụ đã chỉ giáo ah.
Đây là mấy loại em tìm hiểu và còn nhiều loại khác ah

cái loại thứ 3 nó làm từ vỏ tôm cụ ợ. Em uống vào theo đúng liều thì bị dị ứng ạ. Mua rồi cũng hết khớ tiền nên e giảm liều, thấy ổn.

XayDungTronGoi

Xe buýt
Tốt nhất là cụ phải thử thôi, cụ có cái may là cháu chuột bạch trước rồi chỉ đúng loại đó cho cụ, cụ đỡ phải tìm, nếu sau khi uống 4 tuần không cải thiện thì cụ không chữa được bằng cái này, TPCN không phải là thuốc, tác dụng không nhanh và không thay thế thuốc, nhưng không phải bất cứ hiện tượng nào của cơ thể cũng là bệnh mà còn do thiếu dinh dưỡng đầy đủ nữa, ví dụ cụ hay mệt mỏi, mà không có bệnh rất có thể thiếu Vitamin E, tóc hay rụng thì thiếu Vitamin B nếu không do bệnh lý, bởi vậy bổ sung dinh dưỡng là cần thiết. Tốt nhất qua ăn uống hàng ngày, nhưng làm như trâu, trưa ra làm đĩa cơm, bát bún thì lấy đâu đủ dinh dưỡng, chỉ no thôi nhưng không đủ. Như cháu khi nào có mụn tấm đỏ trên đầu, làm vài viên Vitamin tổng hợp A-Z là hết
Vâng cảm ơn cụ ah. Cụ có thể bán giúp em 20 viên đấy cho em uống thử trong lúc chưa đặt mua đc ko ah ? Em cảm ơn cụ nhiều ah

XayDungTronGoi

Xe buýt
Bán gì, nếu cụ ở HN thì cháu cho cụ thôi
Được thế thì tốt quá , cụ nhắn ib giúp em số của cụ nhé , Khi nào mua được em gửi lại cụ sau ah . Em cảm ơn cụ nhiều ah.

hatinh5760

Xe điện
E bị viêm khớp, tràn dịch khớp, tổn thương. Đầu gối đau ko bước đc! E dùng loại này, cùng với calcium + D. Lọ 110 viên. Ngày 1 viên. Hết nửa lọ, đỡ hơn mong đợi. Có thể là hợp thuốc

Hết đau chân. Lên cầu thang có thể đi lên tục, 1 chân 1 bậc. Đi xuống kém hơn. Nhưng cũng khá hơn, đạt 80℅.

Chỉnh sửa cuối:
Glucosamine loại bình thường chỉ tác dụng bổ sụn khớp, cụ nên tìm mua loại có kết hợp collagen type II là chất có tác dụng tái tạo sụn nhé.
Cám ơn cụ. Trước e được 1 thằng bạn nhắc tới cái này mà hôm rồi quên mất.