Gỡ rối " Kường Ngân " :))

chemgio333

Xe máy
Cả nhà cho mình hỏi cái. Có thằng bạn mới trong Sài Gòn ra ngoài này làm. Bên KN nó bảo đăng ký ưu tiên hộ khẩu HN đăng ký. Vậy ngoại tỉnh ko được à, mà thằng bạn mình nó có người quen ngoài HN này, nhờ người quen đăng ký để mua được không? và khi mua được xe rồi thì trong giấy đăng ký giấy tờ xe thì đăng ký tên chính chủ là nó được không hay phải đăng ký tên chính chủ bằng tên của người lúc đặt cọc mua xe hộ. Bởi vì nó nhờ thì nhờ người đặt cọc mua xe thì không khó, quan trọng là lúc giao giấy tờ xe nó muốn trong giấy đăng ký giấy tờ xe đó mang tên nó. Ai bít khoản này tư vấn hộ cái, nó hỏi mà chả bít trả lời thế nào.
(cần gấp quá, tư vấn hộ để mình biết bảo cậu bạn )

HangB2

Xe điện
đăng ký xe theo tên người đứng trên giấy tờ mua bán thôi cụ ợ, nếu bạn cụ nhờ người khác đứng tên trên hóa đơn thì đăng ký cũng sẽ là tên người ấy chứ không phải là bạn cụ

mà chỗ bạn bè thì cụ đăng ký hộ cho người ta cũng xong mà, phỏng cụ

chemgio333

Xe máy
đăng ký xe theo tên người đứng trên giấy tờ mua bán thôi cụ ợ, nếu bạn cụ nhờ người khác đứng tên trên hóa đơn thì đăng ký cũng sẽ là tên người ấy chứ không phải là bạn cụ

mà chỗ bạn bè thì cụ đăng ký hộ cho người ta cũng xong mà, phỏng cụ
Hix, khổ nỗi nó là nó thích mua đứng tên nó. Nó bảo mua xe mà không đứng tên mình thà mua cũ còn hơn, tự nhiên bỏ cả một đống một bãi tiền ra mà xe mang tên người khác nó mất giá trị tinh thần. à. Nếu nó mua xe đưng tên người khác trong đăng ký thế, thì khi mua rồi, đi làm lại đăng ký sang tên được không nhỉ. CHo mình biết phí sang tên đổi chủ là bao nhiu lun cái. ai đã " từng trải " rồi ới hộ với.

GH0ST_RIDER

Xe tải
Người mua xe với người đứng tên cà vẹt xe khác nhau được mà. Người mua xe chỉ cần chồng đủ tiền cho cửa hàng bán xe, còn muốn xe thuộc về ai thì khi làm giấy tờ đưa bản sao CMND & Hộ khẩu của người đó là được chứ có khó khăn gì đâu bác!

HangB2

Xe điện
Người mua xe với người đứng tên cà vẹt xe khác nhau được mà. Người mua xe chỉ cần chồng đủ tiền cho cửa hàng bán xe, còn muốn xe thuộc về ai thì khi làm giấy tờ đưa bản sao CMND & Hộ khẩu của người đó là được chứ có khó khăn gì đâu bác!
theo em hiểu thì vấn đề không phát sinh ở chỗ đại lý bán xe (vì người bán có thể ghi tên ai mua cũng được) mà sẽ phát sinh ở chỗ công an đăng ký xe vì bạn chủ thớt (hộ khẩu miền Nam) muốn đứng tên chính chủ trong khi không phải là người đứng tên trên hóa đơn mua xe

Djhuy

Xe đạp
Lúc mua xe thì nó vào hóa đơn tên người mua + địa chỉ,đi nộp thuế và làm biển thì nó đăng ký theo hóa đơn bác ạ....Lúc vào hóa đơn tên ai thì đăng ký là tên người đó....

Chỉnh sửa cuối:

backinhca

Xe buýt
bác cứ mua xong ,đi đổi cái hóa đơn VAT ,bù thêm cho bên dịch vụ đổi 1 ít tiền ,vào tên ai chả được.đăng ký theo hóa đơn mà .xe trong nước có 01 phiếu xuất xưởng +hóa đơn thuế VAT thôi .

dylan_150cc

Xe hơi
bác cứ mua xong ,đi đổi cái hóa đơn VAT ,bù thêm cho bên dịch vụ đổi 1 ít tiền ,vào tên ai chả được.đăng ký theo hóa đơn mà .xe trong nước có 01 phiếu xuất xưởng +hóa đơn thuế VAT thôi .
cụ nói chuyện cứ như đùa
nghe theo mà ôm hận nhé

@chủ topic : Ông miền ngược kia ko có hộ khẩu HN thì đăng ký vào mũi ah. Thích tên nó thì mua xe HN >> chở xe vào HCM đăng ký >>> chở ra HN sài.
Mà dài dòng thế thì bảo nó bay ngược vào HCM mua xe + đăng ký xong rồi ra đây đi.

to.be

Xe buýt
bẠN CẬU NẾU CÓ CÔNG AN VIỆC LÀM ỔN ĐỊNH THÌ XIN CÁI GIẤY GIỚI THIỆU CỦA CÔNG TY RỒI DẤU MÀ VÃI LỀU VÀO LÀ OK

CÓ THỂ ĐĂNG KÍ BIỂN HN VÀ TÊN CỦA MÌNH MÀ KO CẦN PHẢI NHỜ AI ĐÂU.

happyhn

Xe container
để ng quem mua đăng ký rồi viết cái giấy bán xe là sống thanh thản mà bác