[Funland] [Góc chia sẻ] Tìm trường Cấp 3 THPT dân lập cho F1, ko dễ...: ((

Không thấy đả động tiền nong.
Học mấy trường quốc tế đi cụ.

Luxipe

Xe hơi
Khó gì đâu cụ, cứ lên gặp BGH đề xuất là vào lớp thôi. Trường tư level dưới chỉ cần có hs đóng tiền là đi học chứ xét nét gì đâu, con cụ đừng điểm liệt 3 môn 10 điểm là đc thôi.
Trường này năm ngoái và năm trước phụ huynh xếp hàng từ đêm đấy cụ ơi. Các cháu có điểm ielts rồi giải thành phố cũng xét tuyển thẳng nhiều lắm, điểm cũng cao chứ k dễ như ngày xưa đâu.

PAS001

Xe tải
Thì cụ ấy nhờ tư vấn trọn trường Dân Lập khu cầu giấy mà. Mấy trường Dân Lập khác Như Đoàn Thị Điểm hay Lômônôxốp nó lại ở Nam Từ Liêm ạ :))
E đã ngấu nghiến tất cả chia sẻ của CCCM. E cảm ơn! Vâng nhà e ở TX nên Nam từ liêm, Hà đông cg ko quá xa. Ngân sách kh 10tr ah. CCCM cho e hoi them thông tin Lomonoxop và Đoàn thị điểm với. Cháu nhà e con gái, hoc lực cg khá chút nhg lại hơi nhút nhát…

xebobabanh17201

Xe điện
Em tính thêm phướng án FPT Hòa Lạc

PAS001

Xe tải
Chân thành khuyên cụ là lên danh sách các trường rồi lập bảng tính điểm .
Chẳng có trường nào hoàn hảo kể cả mấy trường chuyên lớp chọn , chỉ có trường phù hợp với F1 nhà cụ nhất mà thôi.
Cụ có thể cho điểm dựa vào các yếu tố như:
Học phí , cơ sở vật chất , quãng đường và phương tiện đi lại , điểm đầu vào , nội dung chương trình đào tạo , ăn uống bán trú, trình độ giáo viên …
Danh sách các trường thì cụ lên website của sở giáo dục Hà Nội có đủ.
Tìm hiểu thông tin , lọc ra độ 10 trường điểm cao nhất theo tiêu chí F1, bao gồm cả công lập và dân lập .
Để ý nhé, công lập và dân lập bây giờ nó cũng đa dạng lắm. Có trường dân lập bắt học như điên , có trường công lập hoạt động phong trào ngoại khoá rất nhiều. Đánh giá là phải cụ thể từng trường .
Kinh phí cũng vậy , nhiều khi trường công lập học thêm nếm, bán trú rồi bồi dưỡng thầy cô … tổng cũng xấp xỉ dân lập hạng bình thường .
Khi có short list độ 10 trường rồi , cụ dành ra 3 buổi đến tận nơi (nên đi vào thứ 6-7) vào hẳn văn phòng ban giám hiệu mà hỏi cụ thể những thứ mà cụ thắc mắc, mỗi trường chỉ mất độ 15-30 phút thôi là cụ có thông tin chính xác đến 80-90./.
Con cụ sẽ đi học 3 năm ở 1 nơi , vì thế cụ đừng tiếc công sức 1 vài buổi đến xem xét , kiểm tra.
Chúc cụ tìm được trường phù hợp nhất cho F1
Cảm ơn kinh nghiệm của cụ!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E đã ngấu nghiến tất cả chia sẻ của CCCM. E cảm ơn! Vâng nhà e ở TX nên Nam từ liêm, Hà đông cg ko quá xa. Ngân sách kh 10tr ah. CCCM cho e hoi them thông tin Lomonoxop và Đoàn thị điểm với. Cháu nhà e con gái, hoc lực cg khá chút nhg lại hơi nhút nhát…
Lâu rồi em cũng không để ý vì con nhà em đã tốt nghiệp được mấy năm rồi. Trước em có thằng bạn có đứa con cùng tuổi với con nhà em học ở Lomonoxop thấy bảo chị phí tính ra hơn 8tr/tháng cụ ah. Nói chung mấy trường dân lập này như Lomo, Mari, HES, Đoàn Thị Điểm thì bây giờ em nghĩ tháng cũng chỉ loanh quanh 10tr thôi cụ ah!

xecub49

Xe điện
Nguyễn Tất Thành cụ ơi, 2 gái nhà em trước học ở đấy em thấy ổn. Trong khuôn viên của ĐHSP và ĐHQG nên các cháu trốn học cũng có chỗ ăn, chỗ chơi tiện lắm cụ ah :))
Trường này thi vào cũng vất đấy chứ không dễ đâu

80Bê

Xe buýt
Em tưởng trường này chỉ có cấp 2.
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi:
1. ko biết đang học trường làng có thi vào cấp 3 trường thực nghiệm được ko vì nhiều khi họ ưu tiên hs đang học cấp 2 thực nghiệm tuyển thẳng lên cấp 3
2. Học cấp 3 thực nghiệm thù tỷ lệ thi vào các trường đại học công lập như KTQD, Ngoại thương... thế nào.

80Bê

Xe buýt
Lâu rồi em cũng không để ý vì con nhà em đã tốt nghiệp được mấy năm rồi. Trước em có thằng bạn có đứa con cùng tuổi với con nhà em học ở Lomonoxop thấy bảo chị phí tính ra hơn 8tr/tháng cụ ah. Nói chung mấy trường dân lập này như Lomo, Mari, HES, Đoàn Thị Điểm thì bây giờ em nghĩ tháng cũng chỉ loanh quanh 10tr thôi cụ ah!
Học phí 10tr + học thêm học nếm nữa thành ra cũng cao đấy.

Luxipe

Xe hơi
E cũng nghiên cứu ĐTĐ cho con trai e. Hình như ĐTĐ cấp 3 về tận Cổ Nhuế học cơ thế thì lại xa nhà e quá.

STElectrics

Xe lăn
Trường này năm ngoái và năm trước phụ huynh xếp hàng từ đêm đấy cụ ơi. Các cháu có điểm ielts rồi giải thành phố cũng xét tuyển thẳng nhiều lắm, điểm cũng cao chứ k dễ như ngày xưa đâu.
Trường không bắt đặt cọc khi đăng ký nên năm rồi nhà em cũng làm bộ hồ sơ nộp cho thằng con đề phòng thi tượt những trường nó thích. Tưởng với sức học của nó thì an tâm được nhận ai ngờ bị loại thẳng cánh, xem danh sách các bạn được chọn thì đúng là khủng thật. Lớp 9 mà IELTS 7, 7.5 cả rổ, thậm chí có bạn còn 8.0. Giải thành phố cũng nhiều không kém.

FANVIST

Xe tăng
E cũng nghiên cứu ĐTĐ cho con trai e. Hình như ĐTĐ cấp 3 về tận Cổ Nhuế học cơ thế thì lại xa nhà e quá.
C3 ĐTĐ đúng là bên Cổ Nhuế, cụ xem xe tuyến của trường có phù hợp không.

Violet2013

Xe buýt
Trường không bắt đặt cọc khi đăng ký nên năm rồi nhà em cũng làm bộ hồ sơ nộp cho thằng con đề phòng thi tượt những trường nó thích. Tưởng với sức học của nó thì an tâm được nhận ai ngờ bị loại thẳng cánh, xem danh sách các bạn được chọn thì đúng là khủng thật. Lớp 9 mà IELTS 7, 7.5 cả rổ, thậm chí có bạn còn 8.0. Giải thành phố cũng nhiều không kém.
Phan Huy Chú là bán công chứ không phải dân lập không. Đầu vào điểm cũng tương đối, tầm trường công top 2. Vào cũng đâu có dễ
Em thấy Lý Thái Tổ là hợp lý. Trước em thấy chỉ xét, giờ cũng thi rồi à?

bikhoai

Xe buýt
Em đang nghiên cứu trường Nguyễn Du ở 456 Vũ tông Phan. Mà thấy trường này ít thông tin quá.
Hay cụ thử xem hệ nghề spkt giao thông vận tải và bên cao đẳng xây dựng.Bọn bạn e ,đứa nào con học yếu đều cho sang đấy,chúng nó bảo cũng ổn.Ra vừa có nghề vừa có bằng lại gần nhà.Sau này liên thông lên luôn .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có cụ nào có F1 học trường Hoàng Mai ở Vũ Trọng Phụng ko ạ. Em xin chút thông tin ạ.
Nó là CĐ công thương phải ko cụ ? Phần học văn hóa do trường HM đảm nhận còn nghề do trường công thương , học ra có 2 bằng luôn. Lớp f1 em đợt vào đây cũng nhiều nhưng em ko đánh giá cao , kiểu bình bình thôi .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
nếu F1 nhà cụ ham thích học thì theo dân lập, còn không em thấy cho sang phổ thông cao đẳng FPT cũng hay. Tốt nghiệp vừa có bằng cấp 3 và Cao đẳng luôn mà có hơn 3 năm học, được học nhiều kỹ năng và ra cơ hội có việc luôn, muốn học tiếp lên đại học sau này vẫn được. Chứ cứ chui và THPT 3 năm xong lại đi thi đấu đại học mấy năm nữa đối với F1 không yêu học thì mệt mỏi và mất thời gian, kinh tế của cả gia đình và F1. Cụ có thể tham khảo
Hôm trước cháu đọc thông tin ở trên FB, nhóm đồng hành thì có mẹ nào đó bảo là học FPT thì nếu du học thì 1 số trường ko tuyển, bằng của nó ko phải bằng PTTH mà là loại gì đó. Cháu chờ các cụ khác cho ý kiến ạ
FPT poly học 4 năm chứ ko phải 3 năm ( và không có nghỉ hè nên tương đương 5 năm ở trường khác ấy chứ ).
Không cấp bằng cấp 3 mà chỉ có giấy chứng nhận hoàn thành chương trình PT . Cấp bằng trung cấp và CĐ . Trong nước thì bằng trung cấp sử dụng thay bằng c3 chứ đi tây thì chịu . F1 em đang học ở đây 2 năm rồi

just for fun

Xe lăn
FPT poly học 4 năm chứ ko phải 3 năm ( và không có nghỉ hè nên tương đương 5 năm ở trường khác ấy chứ ).
Không cấp bằng cấp 3 mà chỉ có giấy chứng nhận hoàn thành chương trình PT . Cấp bằng trung cấp và CĐ . Trong nước thì bằng trung cấp sử dụng thay bằng c3 chứ đi tây thì chịu . F1 em đang học ở đây 2 năm rồi
Vậy mình sử dụng bằng cao đẳng để học tiếp đại học bên kia ko được ạ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vậy mình sử dụng bằng cao đẳng để học tiếp đại học bên kia ko được ạ?
Nước ngoài thì em ko rõ đâu , chắc tùy trường chấp nhận bằng theo sự liên kết của fpt thôi . Em ko có nhu cầu du học nên ko có tìm hiểu ạ .