[Funland] [Góc chia sẻ] Tìm trường Cấp 3 THPT dân lập cho F1, ko dễ...: ((

alceste

Xe điện
Thân chào CCCM ạh!

Chả là năm tới F1 nhà iem lên cấp 3 THPT, em đang muốn tìm trường Dân lập quanh KV Cầu Giấy, Thanh Xuân mà cứ loanh quanh mãi CCCM à.
Do F1 nhà em hay bị áp lực, lo lắng về học hành "đè nặng" trên vai (vất vả quá!!!!)... nên tiêu chí của em cũng khá đơn giản là tìm trường có nhiều hoạt động, kỹ năng sống - chết, cứng - mềm... này nọ, môi trường HS ko bị nghịch ngợm quá, bên cạnh áp lực thành tích học hành ở mức độ vừa phải, góp phần ghi thêm dấu ấn cho cuộc đời Học Sinh của cháu. Còn sau này Đại học thì ko học cái này sẽ học cái khác, ko học ĐH chữ to - thì học ĐH chữ nhỏ... lo giề.

Rất mong CCCM đã có kinh nghiệm, đặc biệt là đã có F1 học qua THPT dân lập như em nói ở trên chia sẻ giúp 1 số thông tin quý báu ạh...

Em trân trọng cảm ơn CCCM trước nha!
Cụ tham khảo trường Phương Nam, trường kỉ luật nghiêm, đầu vào vừa phải, cũng có bạn tốt nghiệp đỗ Kinh Tế, Bách Khoa, chẳng có áp lực thành tích mẹ gì vì đầu vào rất khiêm tốn, tóm lại 1 câu là gà loại thải ko trường nào nhận thì về đây nhận hết.

Trường cũng có lớp nghề, lớp ngoại khóa, còn kĩ năng sống chủ yếu nhất là ở nhà bố mẹ tạo nên từ bé, chứ chờ 1 con gà công nghiệp tự dưng vào lớp 10 lại vụt thay đổi thành 1 con người khác, năng động sáng tạo, biết trách nhiệm, yêu thương, biết làm việc nhà thì khó lắm.

just for fun

Xe lăn
Cụ tham khảo trường Phương Nam, trường kỉ luật nghiêm, đầu vào vừa phải, cũng có bạn tốt nghiệp đỗ Kinh Tế, Bách Khoa, chẳng có áp lực thành tích mẹ gì vì đầu vào rất khiêm tốn, tóm lại 1 câu là gà loại thải ko trường nào nhận thì về đây nhận hết.

Trường cũng có lớp nghề, lớp ngoại khóa, còn kĩ năng sống chủ yếu nhất là ở nhà bố mẹ tạo nên từ bé, chứ chờ 1 con gà công nghiệp tự dưng vào lớp 10 lại vụt thay đổi thành 1 con người khác, năng động sáng tạo, biết trách nhiệm, yêu thương, biết làm việc nhà thì khó lắm.
Cháu giờ đi đâu cũng ngó cái tiêu chí kỷ luật nghiêm này. Tụi trẻ bây giờ nó nhí nhố, cứ phải quản nghiêm 1 chút mới yên tâm

alceste

Xe điện
Cháu giờ đi đâu cũng ngó cái tiêu chí kỷ luật nghiêm này. Tụi trẻ bây giờ nó nhí nhố, cứ phải quản nghiêm 1 chút mới yên tâm
Thế thì học đây kỉ luật nghiêm ạ, giáo viên, giám thị phối hợp từng bước 1. Cơ sở vật chất rộng rãi, sạch sẽ, nhà vệ sinh ổn, các loại nhà thể thao đủ hết vì trường được phân đất từ xưa nên rất rộng. Tất nhiên phụ huynh hợp tác nữa chú nhiều phụ huynh ko để ý gì đâu, còn ko biết con học trường nào lớp nào.

just for fun

Xe lăn
Thế thì học đây kỉ luật nghiêm ạ, giáo viên, giám thị phối hợp từng bước 1. Cơ sở vật chất rộng rãi, sạch sẽ, nhà vệ sinh ổn, các loại nhà thể thao đủ hết vì trường được phân đất từ xưa nên rất rộng. Tất nhiên phụ huynh hợp tác nữa chú nhiều phụ huynh ko để ý gì đâu, còn ko biết con học trường nào lớp nào.
F1 nhà cháu năm nay lớp 8, mà học hành chấp chới lắm. Mục tiêu Nguyễn Gia Thiều mà kiểm tra cứ phát được phát xịt nên cháu cũng phải ngó mấy trường dân lập trước cho yên tâm.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Còn 1 trường nữa cũng gần cầu giấy , trường gì em quên tên mất rồi . Nó chỗ Ng ngọc Vũ cạnh trường trung cấp nghề du lịch ấy , cụ tham khảo xem.
À nhớ rồi , trường Anhxtanh ở 169 Ng ngọc Vũ .

phuongan

Xe điện

Trường này ở Định Công - Hoàng Mai, đổi tên là May Academy rồi cụ.

quandicom

Xe buýt
đầu tư cho con cái cũng là 1 khoản đầu tư như bao khoản đầu tư khác nên phải cân nhắc lỗ lãi, được mất trên mọi phương diện. Nên trao đổi với con để chia sẻ định hướng, sao cho phát huy hết sở trường và hạn chế điểm yếu của con. Hỏi con thích, muốn gì để định hướng, không nên vì mình cho là đúng mà con không thích cứ bắt nó làm. Cuộc đời sau này là của nó sống, cho nó sống sao thấy hạnh phúc là được

80Bê

Xe buýt
Trường này năm ngoái và năm trước phụ huynh xếp hàng từ đêm đấy cụ ơi. Các cháu có điểm ielts rồi giải thành phố cũng xét tuyển thẳng nhiều lắm, điểm cũng cao chứ k dễ như ngày xưa đâu.
Chắc cụ ấy ko cập nhật 5 năm trở lại đây.

QD092000

Xe tăng
Thằng nhóc nhà e tự nhiên trội môn hóa học. Đang ôn thi csp hóa...học nhiều quá muốn giảm ko đc, đành tặc lưỡi cho học, ko nó bám ipad đánh game còn chết hơn. Đợt có lập thớt hỏi cc lớp rồi. Nó thứ 3 list điểm thi này....đú cùng hs cả chục trường.
Mong con học gần nhà thôi hôm nào cũng thiếu ngủ và bố là tay đua cho con đúng giờ, mệt cc ợ.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Với các trường bên Đức thì Uni( kiểu DHQG...) thì không được còn FH( kiểu DH khoa học ứng dụng, ĐH kỹ thuật) thì ok mợ nhé.
Cảm ơn cụ ạ.
Vậy bên đó họ xếp hạng trường UNI cao hơn FH hay là như nào nhỉ?

trantien

Xe tăng
Nó là CĐ công thương phải ko cụ ? Phần học văn hóa do trường HM đảm nhận còn nghề do trường công thương , học ra có 2 bằng luôn. Lớp f1 em đợt vào đây cũng nhiều nhưng em ko đánh giá cao , kiểu bình bình thôi .
Hoàng Mai lại riêng cụ ạ. Chương trình cụ nói là Hoàng Mai liên kết với CDCT. Chương trình 2 bằng cũng hay nhưng ngành nghề ít quá ko hấp dẫn. Em đang quan tâm chương trình riêng của Hoàng Mai ấy ạ. Ra trường chỉ 1 bằng PTTH.

trantien

Xe tăng
Hay cụ thử xem hệ nghề spkt giao thông vận tải và bên cao đẳng xây dựng.Bọn bạn e ,đứa nào con học yếu đều cho sang đấy,chúng nó bảo cũng ổn.Ra vừa có nghề vừa có bằng lại gần nhà.Sau này liên thông lên luôn .
2 trường đó em search ko ra. Có ở Thanh Xuân ko ạ.

sinichit52

Xe container
Cảm ơn cụ ạ.
Vậy bên đó họ xếp hạng trường UNI cao hơn FH hay là như nào nhỉ?
Dạ không ạ. Do Uni thiên về nghiên cứu ( học Uni thì xác định phải học hết Thạc sỹ moi2s ra nghề đươc). Còn FH thì thiên về ứng dụng nên không cần.
P/s: Nếu tốt nghiệp cao đẳng còn không cần học STK mà chỉ cần có ngoại ngữ đạt yêu cầu là học luôn năm 1.

just for fun

Xe lăn
Dạ không ạ. Do Uni thiên về nghiên cứu ( học Uni thì xác định phải học hết Thạc sỹ moi2s ra nghề đươc). Còn FH thì thiên về ứng dụng nên không cần.
P/s: Nếu tốt nghiệp cao đẳng còn không cần học STK mà chỉ cần có ngoại ngữ đạt yêu cầu là học luôn năm 1.
Cảm ơn cụ