Thảo luận Góc chia sẻ về các lỗi của xe Lux A - SA và kinh nghiệm bảo hành, sửa chữa khắc phục.

Lux SA Full em mới lấy đc 1 tháng, theo các bác có nên độ cửa hít cho xe ko? Vì SA đóng cửa rất khó và nặng. Mà độ cửa hít xong thì vấn đề bảo hành về điện co bị ảnh hưởng ko?
Theo như mấy cậu làm trong hãng nói độ cửa hít là mất bảo hành cụ ạ. Em cũng máu độ mà sợ mất bảo hành nên chưa dám.

Arsephan

Xe tăng
Lux SA Full em mới lấy đc 1 tháng, theo các bác có nên độ cửa hít cho xe ko? Vì SA đóng cửa rất khó và nặng. Mà độ cửa hít xong thì vấn đề bảo hành về điện co bị ảnh hưởng ko?
Mấy bữa quen tay 100 phát ăn cả trăm thôi, cái đó chỉ là thói quen của mình khi chuyển từ lái Ford sang, chứ mấy tháng sau tay quen ngay :D

tanpn

Xe tải
Tất cả các phần mà động đến điện là sẽ không còn bảo hành phần điện (Trừ khi cụ lắp trong 3s, thợ 3s lắp), nếu lắp trong 3s hãng không bảo hành và 3s bảo hành cho cụ.

WAYTAU

Xe hơi
Chất lượng gioăng cao su Vinfast chưa tốt, lúc mới mua thì đóng cửa hơi khó, sau khoảng 6 tháng gioăng xẹp xuống đóng cửa sẽ dễ hơn, sau1-2 năm cụ đẩy khẽ cửa xe cũng đóng sập.

Kiên Khùng

Xe điện
Chất lượng gioăng cao su Vinfast chưa tốt, lúc mới mua thì đóng cửa hơi khó, sau khoảng 6 tháng gioăng xẹp xuống đóng cửa sẽ dễ hơn, sau1-2 năm cụ đẩy khẽ cửa xe cũng đóng sập.
Xe tôi cả chạy cả để không vì cách ly Covid khoảng 22 tháng, tổng quãng đường 29.000 km, vẫn phải đóng cửa mạnh tay hơn chiếc Navarra trước đây.

tanpn

Xe tải
Em thì không am hiểu, nhưng có phải doăng nó kín (Cách âm tốt) thì đóng chắc tay một chút mới vào? Có phải không cụ?

Kamri

Xe buýt
Em thì không am hiểu, nhưng có phải doăng nó kín (Cách âm tốt) thì đóng chắc tay một chút mới vào? Có phải không cụ?
Chả biết thế nào nhưng BMW f10 nguyên bản đóng cửa nó nhẹ nhàng lắm. Hay BMW làm gioăng ko kín bằng 😎

datto70

Xe điện
Cụ Vượng họp ĐHCĐ nói: Xe Vinfast đóng cửa nghe phập phập, chắc nịch như xe nhập, nên mấy ông Kỹ sư làm cho VInfast thiết kế cửa xe như vậy, nghe khi đóng Phầm phập, thấy bảo fadil cũng vậy. :D :))

Kiên Khùng

Xe điện
Cụ Vượng họp ĐHCĐ nói: Xe Vinfast đóng cửa nghe phập phập, chắc nịch như xe nhập, nên mấy ông Kỹ sư làm cho VInfast thiết kế cửa xe như vậy, nghe khi đóng Phầm phập, thấy bảo fadil cũng vậy. :D :))
Mình nông dân quê mùa, thích vậy đấy. "Bạo lực" tí cho nó máu! Dày cui, chắc nịch nhưng tổng thể mướt mát mới hay!

dx82

Xe tải
Tình trạng điều hoà mới chạy thì mát sau một thời gian ngắt rồi không chạy lại được có vẻ là phổ biến, xe tôi cũng đang bị, thấy có cụ bảo phải thay cảm biến, xe mới đi chưa được 500km nên tôi đang theo dõi thêm có lỗi gì nữa thì đi làm một thể. Hiện xe tôi đi tý thế mà đã dính các hạng mục là nhao lái, điều hoà không mát, cam 360 đến sáng ngày hôm nay không lên được nữa rồi, có lẽ để đến 1000km thay dầu và đòi bảo hành một thể.
Có vẻ đây là lỗi phổ biến của xe Vin. Con fadil của bà xã e mới đi đc hơn 200km đã bị lỗi này.

sieuanh

Xe hơi
Website
ivinciexpress.com
Lỗi SA bị chòng chềnh, bồng bềnh, lắc lư thì xử lý sao các cụ?

secrets

Xe tăng
Lỗi SA bị chòng chềnh, bồng bềnh, lắc lư thì xử lý sao các cụ?
A còn thay thụt được, SA hơi khoai vì bơm hơi và bầu hơi nó lại dính đến phần điện, chắc sống chung với Lũ (Lux) thôi cụ.

Thích Xe Tàu

Xe máy
Các cụ đi Lux A cho em hỏi, giờ ổn hơn chưa ạ, mấy cái lặt vặt có khó chịu lắm không. Em kết cháu nó quá.

Kiên Khùng

Xe điện
Các cụ đi Lux A cho em hỏi, giờ ổn hơn chưa ạ, mấy cái lặt vặt có khó chịu lắm không. Em kết cháu nó quá.
Đường cắt của ánh sáng đèn vẫn không sang như Mẹc, Bim.
Ghế Lux bản plus vẫn chỉnh cơm pha điện.
Camera vẫn không nét bằng Mẹc, Bim.
Thỉnh thoảng vẫn lên cơn báo lỡi ì xèo trong chừng nửa giây.
8000 km vẫn phải thay dầu.
Giá xăng lên thế này vẫn phải lọ mọ đi đổ. Cả bình hết gần 2 triệu cho SA.
Đó là những thứ tôi phải chung sống và chịu đựng sau 39 ngàn km với Lux SA plus.

Thích Xe Tàu

Xe máy
Thỉnh thoảng vẫn lên cơn
Thỉnh thoảng vẫn lên cơn báo lỡi ì xèo trong chừng nửa giây.
8000 km vẫn phải thay dầu.
Giá xăng lên thế này vẫn phải lọ mọ đi đổ. Cả bình hết gần 2 triệu cho SA.
Đó là những thứ tôi phải chung sống và chịu đựng sau 39 ngàn km với Lux SA plus.
Thanks cụ. E k quan tâm mấy cái option của VF lắm, nên chỉ ngắm Lux Base.
Các cụ đi Lux cho e hỏi vụ trả lái chậm nó thích hay là khó chịu ạ. E thì quen việc thả vô lăng nên ngại nhất mỗi khoản này.

Kiên Khùng

Xe điện
Thanks cụ. E k quan tâm mấy cái option của VF lắm, nên chỉ ngắm Lux Base.
Các cụ đi Lux cho e hỏi vụ trả lái chậm nó thích hay là khó chịu ạ. E thì quen việc thả vô lăng nên ngại nhất mỗi khoản này.
Mới đầu không quen nhưng rồi sau lại thích. Rất thoải mái và thật tay lái.
Tất nhiên phải nói là không bằng Mẹc Bim được đâu.