[Funland] Góc khoe hoa khoe cây

TungThoc

Xe điện
Mùa Hawai ngát hương, loài Phong lan này thuộc nhóm đầu về mùi thơm và độ nồng nàn, nước hoa ngoại cũng khó sánh nổi

Và cả những bông Kèn mong manh e ấp

Con gái nhỏ ngồi ngắm bông hoa lạ, dù đã có người trả giá khủng cho cây này tôi thì nghèo cần tiền lắm, nhưng cả giàn hoa thì con gái bỗng chỉ thích cây này, chính là mặt trời bé con của bé. Tôi giữ lại, hoa càng nở càng đẹp, ảnh không thể lột tả hết vẻ yêu kiều thắm thiết của hoa

-------------
NGƯỜI PHÚ QUÝ LÊN XE XUỐNG NGỰA
DUYÊN TA NGHÈO CHỈ CHÉN RƯỢU CÀNH HOA

Chỉnh sửa cuối:

Ceramicstile

Xe tăng
Mùa Hawai ngát hương, loài Phong lan này thuộc nhóm đầu về mùi thơm và độ nồng nàn, nước hoa ngoại cũng khó sánh nổi

Và cả những bông Kèn mong manh e ấp

Con gái nhỏ ngồi ngắm bông hoa lạ, dù đã có người trả giá khủng cho cây này tôi thì nghèo cần tiền lắm, nhưng cả giàn hoa thì con gái bỗng chỉ thích cây này, chính là mặt trời bé con của bé. Tôi giữ lại, hoa càng nở càng đẹp, ảnh không thể lột tả hết vẻ yêu kiều thắm thiết của hoa

-------------
NGƯỜI PHÚ QUÝ LÊN XE XUỐNG NGỰA
DUYÊN TA NGHÈO CHỈ CHÉN RƯỢU CÀNH HOA
Cụ có giò kèn tuyệt quá

jazzzzz

Xe lăn
Em khoe... cafe

Phi Vũ

Xe hơi
Tặng sinh nhật con bạn rồi ợ

TungThoc

Xe điện
Tặng sinh nhật con bạn rồi ợ

cái cây này ... không đơn giản, tên nó gọi tắt là Cỏ Mỹ. Có thể gặp rắc rối về mặt pháp lý đấy, nên tránh nếu có thể.

Phi Vũ

Xe hơi
cái cây này ... không đơn giản, tên nó gọi tắt là Cỏ Mỹ. Có thể gặp rắc rối về mặt pháp lý đấy, nên tránh nếu có thể.
Cây gai dầu để làm đẹp ạ, Cỏ Mỹ là đồ hoá học cụ ợ.

TungThoc

Xe điện
Đố các cụ đây là hoa gì ạ

hình như cụ/mợ chụp ngược ảnh 180 độ, cây này là dây hoa rủ xuống mới đúng chứ. Cây cát đằng này nhà em có cây hoa màu tím xanh

Cẩm Thạch

Xe buýt
Các cụ mợ có biết hoa này là hoa gì ko ạ?

cưỡi chổi

Xe lăn
Chủ yếu thấy các cụ khoe lan. Không thấy mẫu đơn, hoa dẻ mấy nhỉ

TungThoc

Xe điện
Cây gai dầu để làm đẹp ạ, Cỏ Mỹ là đồ hoá học cụ ợ.
Em chỉ nói là "CÓ THỂ", cây Gai dầu rất khó phân biệt với cây Cần Sa (một số người còn gọi Cỏ Mỹ hơi nhầm với cỏ Mỹ hóa học gây nghiện - trong đó có em ạ) nhựa chứa chất gây nghiện, Gai dầu cũng có nhựa này chỉ khác ở hàm lượng thấp hơn. Gai dầu và Cần sa là cùng họ với nhau, chỉ có thể phân biệt được thông qua phòng xét nghiệm sinh hóa cao cấp. Người thường bằng tay và mắt khó phân biệt lắm, kể cả người có kinh nghiệm. Vậy nên thận trọng khi trồng cây này.
Hồi trước có người cho bạn em 20 hạt nói là hạt giống sâm ngọc linh, trồng đến khi có 3 lá thì em đến chơi phát hiện ra và bạn ấy tiêu hủy luôn sau Gọi điện mắng thì người cho thì cũng là được người khác nữa cho, chia sẻ, truy tiếp tận gốc thì không ra đến nguồn cuối cùng. Vậy nến cùng hủy, chứ ngộ nhỡ ra khoe đến cơ quan chức năng thì... xong, rũ tù. Vậy nên đối với cây không biết thì cũng không nên trồng.

Chỉnh sửa cuối:

TungThoc

Xe điện
Chủ yếu thấy các cụ khoe lan. Không thấy mẫu đơn, hoa dẻ mấy nhỉ
thì cụ/mợ có hoa gì thì khoe.
Phong Lan, Hoa Hồng hay khoe vì nhiều người trồng, theo trào lưu thôi. Bởi vì nó gọn tiện, sạch, đẹp, thơm, dễ thuần ở vùng đô thị, không tốn diện tích chịu được mưa nắng thay đổi nhanh của môi trường, nên nhiều người có, vậy thì... KHOE thôi. :D :D

TungThoc

Xe điện
Đắng lòng nhất là Em khi mua cây về hơn chục triệu được 4 cành nói dối vk là 400k (mỗi cành 100k), vk quét mạng nhện vung chổi rơi cả giò lan xuống đất gãy 3 cành to khỏe nhất, đau thấu tim gắt gỏng ầm ỹ, vk lẳng lặng vào nhà đưa cho 300k bảo : "đi mua ngay 3 cành khác, có 300k mà mắng vk như mắng người hầu...". Tức điên cmn người

Chỉnh sửa cuối: