[Funland] Góc khuất cuộc đời!

Vodanh86hp

Xe tải
Góc khuất offline đây các cụ:

.DOC

.EPUB
Cụ có tổng hợp hết cả phần về sau nữa không? Cho em xin file .EPUB với.
Đọc hết rồi nhưng vẫn muốn lưu, khi rảnh lôi ra đọc lại vì câu chuyện quá hay. Khâm phục 2 nhân vật Nó và K cận thật ấy.

tuanxedop2305

Đi bộ
cách đây 2 năm khi đọc thì em mất link này không tìm thấy,giờ lang thang lại được hồi tưởng lại.Nhớ đợt đọc gần cuối là cụ chủ đang bán xe dream lậu hay băng đĩa,hay thật!

pacificvn

Xe máy
cho em oánh dấu để tốiem về đọc tiếp ợ

ngungo thien ly

Xe container
Chuyện cụ kể là 1 góc rất hay về số phận con người gai góc , từng trải của 1 thời tuổi trẻtrẻ hồi bao cấp, đọc dần mới hiểu chuyện, chuyện hay cụ à

HVS

Xe tăng
có lẽ dăm năm nữa cụ chủ thớt mới tiện "sáng tác" tiếp, vì những gì cụ "sáng tác" giai đoạn ở TP miền trung, rồi Ban, khá là đương đại rồi, nhất là chuyện liên quan đến máy giặt thì có lẽ chẳng bao giờ hết đụng chạm cả. Anh Vang trong tác phẩm của cụ đúng là 1 vĩ nhân, cho đến bây giờ vẫn rất rất nhiều người nhìn nhận anh ý như một người cực kì ....

thanhtung5186

Xe hơi
Hôm nay đọc mạch bài về tai nạn ở Cầu vượt Thái hà mới nhớ đến cụ DAXONG. Mấy thằng đi FORD phải gặp cụ DAXONG mới chết.

fortuner1102

Xe đạp
Thằng con zai H b ko nhận của L sầu chắc từ vụ này a nhể ?

Cái này a D phi nói chuẩn, từ xưa H b ở ngoài HN đã ko nổi rồi - dân xh nâu thường phán giống như Ngụy Diên thời Tam Quốc.

Ko biết cụ sống bao lâu ở SG mà chém kinh quá, có thể cái cách làm ăn của người ngoài Bake thâm thúy ma cô lọc lõi khôn lỏi dân trong Nam đúng là có nhiều người không thích, nhưng nếu nói riêng người Hà Nôi thì dân Hai Lúa rất quý dân HN cụ nhé, chứ cụ không nên đánh đồng dân HN với các tỉnh khác của ngoài Bắc. Vì chất HN con người HN nhẹ nhàng lịch sự được đặc biệt SG yêu quý, còn các tỉnh khác ngoài Bắc ngoài người HN ra người SG yêu mến đến đâu như nào thì em ko bàn ở đây tự các cụ tỉnh khác cảm nhận nhóe :D. Còn riêng chuyện tình cảm thì con gái miền miền Nam nhất là gái SG cực thích zai HN - các ẻm yêu con trai HN ở những chất phong trần - lãng tử - lịch lãm - ga lăng cụ nhé.

Bonus tí ái SG thích bu quanh các a HN cho sinh động :D

Em thật với cụ chứ các anh lớn thì cư xử rất dc. Em rất nể. Chứ còn bọn choi tay dính tí mực đi theo các anh thì ko thể nào thích dc ạ

huhuhaha06

Xe hơi
Ủng hộ cụ DX tiếp tuc phát huy! Những dòng tự sự quá chân thật và mộc mạc mà sao quyến rũ. E kéo đến 3 hôm mới đến được đây. E cũng có ông anh vợ nghịch cũng gần bằng cụ. Sinh ra ở HN, rồi vào nam , lại ra bắc, nhiều vụ quỉ lắm. Nhưng rồi cũng ngộ ra nhiều cái, bây giờ làm cũng ổn, cũng cổ cồn trắng rồi. Nhưng đã bước ra XH rồi thì nhiều lúc ko sy nghĩ được như bình thường. Nhiều lúc ae trong nhà cũng cảm thấy bực vì thỉnh thoảng lại lôi suy nghĩ kiểu xã hội vào trong gia đình, lại chửi cho 1 chập....
Riêng về cổ cồn thì ... có kể cả tháng cũng không hết. Như e đây từ khi đi học, đến khi ra trường ĐH, đi làm đến nay cũng làm khoảng hơn 18 công ty các thể loại. Tự mở có, làm thuê có, làm chui có... nhiều khi vấn đề tự sự, nhu cầu được chia sẻ là rất thực. nhiều cái chả ai hiểu mfinh bằng ta hiểu ta...
Đôi dòng ngưỡng mộ gửi tới cụ DX...

thngaylangthang

Xe ngựa
Lão chủ tich không viết tip nữa à bùn nhỉ

Nha Trang@

Xe điện
Em đánh dấu tối về đọc...

Doc_hanh79

Xe tăng
còn ngày giỗ cụ tháng 11 ÂL hàng năm chắc cụ không quên ?

Tuấn Xồm Cát Linh, anh con bà bác em (Bà Hiên) đứng bìa phải!
Xưa như voi nhưng giờ gặp em lần nào cũng dột :))

Doc_hanh79

Xe tăng
Vâng, nhưng em nhận thấy cụ bốc phét vô duyên nhất ở đây ạ.
Chuyện về anh T cụ cùng lắm là hóng hớt của lều báo thôi ạ, anh ấy vào Nam từ những năm 8x cơ ạ, anh ấy cũng đi khỏi Nam Định quá sớm nên em cũng hầu như không biết gì về anh ấy trừ mấy lần về Nam Định xóc đĩa và giao lưu đánh bóng bàn với tụi em thì có gặp mặt tí ti.

Chuyện anh 5 thì nói luôn là cụ thì biết cái gì mà chém, năm 2000 em cũng được gặp anh 5 hai lần ở HN. Lần đầu là anh ấy ra giao liu anh em Hà Nội rồi đi Hải Phòng về chỗ chị D hà. Lần này là ra đông nhất khoảng hơn chục người (các anh hai SG ra đúng đợt rét nên mặc áo rét nhìn rất ngộ, khác hẳn dân Bắc), đoàn đi đón gồm 1 con Chevrolet trắng 3.0 số bán tự động nhập Mỹ (hàng second hand thôi nhưng ngày đấy số bán tự động cũng là ngỡ ngàng rồi đấy), 1 con Land Cruiser 4500 bánh béo (xe này của anh L mua lại của công ty du lịch Exotissimo, lúc đấy vẫn còn nguyên tên công ty dán hai bên hông) và 1 con Mercedes Benz 16 chỗ. Lần hai là anh ấy ra cùng vài người đi dự lễ tang bố anh S. Cảm nhận của em là anh 5 là người giao tiếp nhẹ nhàng, lịch sự, một hai anh đều tự xưng anh Năm và tuổi cao nhưng rất phong độ, tóc để dài cắt ngang gần vai, áo sơ mi trắng và quần kaki sáng màu, mỗi tội anh em HN sắm cho anh ấy quả áo khoác thể thao nike nên nhìn không hợp lắm.

Trở lại chuyện chủ thớt thì em nghi cái làng K nghẹo phải loanh quanh khu nhà máy Dệt nhuộm, vì có chi tiết cái mương bốc mùi kiểu chất tẩy hóa học.
À, con Jawa 350 đấy có đầu tiên ở Nam Định không thì em chưa dám chắc, nhưng tầm năm 90 em chắc cũng có nhìn thấy có Jawa 350 chạy ở Nam Định rồi. Lúc đấy toàn xe XHCN là chính, phân khối cao còn có con MZ và ETZ của CHDC Đức nữa, hình như có hai loại 150cc và 250cc thì phải.
Cụ này chém dựa ảnh, cũng sơ mi trắng, kaki sáng và áo khoác Nike, kinh vãi...:))

xyzhuyxyz

Xe tăng
truyện dài quá em oánh dấu

mcnewss

Xe hơi
Truyện hay quá rất đời và rất tình, nhiều đoạn đọc mà chẩy nước mắt. Chúc cụ chủ dồi dào sức khỏe để sớm có những chương mới phục vụ những độc giả hâm mộ góc khuất của cụ chủ.

Tùng Xoè

Xe đạp
Cuối năm bận rộn quá giờ mới quay lại đọc tiếp được. Câu chuyện cuộc đời của cụ quả thật rất lôi cuốn

susu_1984

Xe máy
Hay quá. Phần cuối sao k thấy cụ viết tiếp nhỉ.