Hải Phòng Góc luật GTĐB Otofun Hải Phòng

Thuong NT

Xe điện
Em lập thớt này để tổng hợp một số lỗi gặp phải trong quá trình tham gia giao thông

Thuong NT

Xe điện
Lỗi vượt phải tại làn đường siêu rộng (hay hỗn hợp)

Bopbi_hsgs

Xe container
Lão Bopbi_hsgs xem hộ em món này với, có bổ sung hay phản biện gì không ạ?
Cả 2 trường hợp cụ nêu đều là vđề "nhảy cảm" gây tranh cãi trong Of bấy lâu nay; xe 2b đc coi là xe cơ giới, nhưng nếu tính xe 2b vượt 4b (hoặc 2b) giống như 4b vượt nhau thì có mà phạt cả ngày!? Chỉ có xxx "củ chuối" lắm thì mới áp dụng vậy thôi, đg siêu rộng nếu so với tiêu chuẩn thiết kế đg oto thì cũng ko đúng.

2 trường hợp của cụ đều ko phải là đg có 1 làn xe cơ giới mỗi chiều, mà là đg hỗn hợp (cả xe thô sơ lẫn xe cơ giới).

Thuong NT

Xe điện
Cả 2 trường hợp cụ nêu đều là vđề "nhảy cảm" gây tranh cãi trong Of bấy lâu nay; xe 2b đc coi là xe cơ giới, nhưng nếu tính xe 2b vượt 4b (hoặc 2b) giống như 4b vượt nhau thì có mà phạt cả ngày!? Chỉ có xxx "củ chuối" lắm thì mới áp dụng vậy thôi, đg siêu rộng nếu so với tiêu chuẩn thiết kế đg oto thì cũng ko đúng.

2 trường hợp của cụ đều ko phải là đg có 1 làn xe cơ giới mỗi chiều, mà là đg hỗn hợp (cả xe thô sơ lẫn xe cơ giới).
HP nhà em hay bắt lỗi này lắm, dân ức chế mà ko làm gì được.
May mà họ chỉ bắt ở 1 đoạn đường thôi...

Thuong NT

Xe điện

Em hỏi thêm cụ về lỗi vượt nơi đường sắt giao nhau đồng cấp với đường bộ (xe ô tô đi chậm, xe máy vượt qua)???

Bopbi_hsgs

Xe container
HP nhà em hay bắt lỗi này lắm, dân ức chế mà ko làm gì được.
May mà họ chỉ bắt ở 1 đoạn đường thôi...
Công nhận xxx HP xấu tính thật, thế thì lx bật lại: "Đây ko phải là đg có 1 làn xe cơ giới mỗi chiều" nên ko phải là vượt phải, r mời xxx xem lại luật :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Em hỏi thêm cụ về lỗi vượt nơi đường sắt giao nhau đồng cấp với đường bộ (xe ô tô đi chậm, xe máy vượt qua)???
Trường hợp này của cụ cũng "nhạy cảm". Tốt nhất là nếu xxx phạt như vậy thì lx cứ lấy bb r đưa lên Of cho mọi ng mổ xẻ, thắc mắc nhiều thì có khi báo phỏng vấn Cục CSGT xem xử lý như vậy là đúng hay sai! :)

Thuong NT

Xe điện
Trường hợp này của cụ cũng "nhạy cảm". Tốt nhất là nếu xxx phạt như vậy thì lx cứ lấy bb r đưa lên Of cho mọi ng mổ xẻ, thắc mắc nhiều thì có khi báo phỏng vấn Cục CSGT xem xử lý như vậy là đúng hay sai! :)
XXX HP em giỏi thật, cái gì cũng nghĩ ra, bọn em đến nản...

Thuong NT

Xe điện
Thế thì lx mới phải đối phó với xxx khi bật xi nhan chạy đoạn dài ở đg đi Đồ Sơn. (trông rất phản cảm)
À vụ đấy xong rồi cụ ơi!
Mới tuần trước xxx nghĩ ra quả đi thẳng dưới phải xi nhan trái và chỉ gọi phụ nữ, người cao tuổi và sinh viên... quá phản cảm, đội mạng chửi quá lại ngừng ngay...

Bopbi_hsgs

Xe container
À vụ đấy xong rồi cụ ơi!
Mới tuần trước xxx nghĩ ra quả đi thẳng dưới phải xi nhan trái và chỉ gọi phụ nữ, người cao tuổi và sinh viên... quá phản cảm, đội mạng chửi quá lại ngừng ngay...
Vụ ở cầu vượt Nguyễn Văn Linh - Lạch Tray ah? Có 1 thớt ở ATGT-VHGT đấy, cơ bản xxx vịn như thế là sai.
https://www.otofun.net/threads/cccm-thong-thai-cho-em-hoi-di-du-nay-sao-lai-bi-bat.1188344/

Thuong NT

Xe điện

Thuong NT

Xe điện
Điều khiển ô tô mà không mang theo Giấy đăng ký xe ô tô, thì chỉ bị phạt 300 ngàn đồng. Nếu là xe của công ty, tổ chức thì xé biên lai, nộp phạt tại chỗ.

Kể cả trường hợp xe đó mua trả góp, bị NH giữ Giấy Đăng ký bản chính, thì cũng vậy.

Lỗi "không mang theo Giấy đăng ký xe (do bản chính bị NH giữ)" KHÔNG PHẢI là lỗi "không có Giấy đăng ký xe, mức phạt 2,5 triệu".

Thuong NT

Xe điện
Ôn lại buổi offline

Loa jbl

Xe đạp
Điều khiển ô tô mà không mang theo Giấy đăng ký xe ô tô, thì chỉ bị phạt 300 ngàn đồng. Nếu là xe của công ty, tổ chức thì xé biên lai, nộp phạt tại chỗ. E

Kể cả trường hợp xe đó mua trả góp, bị NH giữ Giấy Đăng ký bản chính, thì cũng vậy.

Lỗi "không mang theo Giấy đăng ký xe (do bản chính bị NH giữ)" KHÔNG PHẢI là lỗi "không có Giấy đăng ký xe, mức phạt 2,5 triệu".

Bác khai thông hộ e ở trên giấy đk gốc mà N.H giữ thì phạt 300.dưới cũng như thế mà phạt 2,5tr là sao ạ?

Thuong NT

Xe điện
Em nhờ cụ Bopbi_hsgs một chút nhé (em ngại lập thớt bên ATGT): hiểu thế nào cho đúng về lỗi "không đi bên phải theo chiều đi của mình", lỗi này cũng nặng tương đương lỗi "không đi đúng phần đường quy định"?

Bopbi_hsgs

Xe container
Em nhờ cụ Bopbi_hsgs một chút nhé (em ngại lập thớt bên ATGT): hiểu thế nào cho đúng về lỗi "không đi bên phải theo chiều đi của mình", lỗi này cũng nặng tương đương lỗi "không đi đúng phần đường quy định"?
Lỗi ko đi bên phải theo chiều đi của mình là lỗi chiều đg đấy cụ, GT VN là đi theo chiều bên phải, bên Anh, Singapore & 1 số nc thuộc địa của Anh cũ là đi bên trái.

Lỗi chiều đg, làn đg, phần đg rất nhiều ng & cả xxx hay bị nhầm; có mấy thớt tranh luận về vđề này rồi đêý, cần thì cụ chịu khó lục lại đi.

Thuong NT

Xe điện
Lỗi ko đi bên phải theo chiều đi của mình là lỗi chiều đg đấy cụ, GT VN là đi theo chiều bên phải, bên Anh, Singapore & 1 số nc thuộc địa của Anh cũ là đi bên trái.

Lỗi chiều đg, làn đg, phần đg rất nhiều ng & cả xxx hay bị nhầm; có mấy thớt tranh luận về vđề này rồi đêý, cần thì cụ chịu khó lục lại đi.
Em thì hay lục tìm trên fb, nhưng mấy nhóm ấy nhiều trẻ trâu quá; ảnh kia thì thấy đang tranh luận lỗi "không tuân thủ vạch kẻ đường" hay là lỗi kia!