Góc nhỏ đời thường Nhật bản

Mr.CuaBim

Xe hơi
Góc nhỏ đời thường Tokyo

Kính thưa các cụ, em xin chia sẻ với các cụ một số hình ảnh vui về cuộc sống đời thường (và giao thông) ở Tokyo

1. Đây là sân bay Tokyo, sẵn sàng chào đón các cụ OF

2. Và đây là đường phố ạ, em dạo phố và cầm lái nhưng lái bên phải nên sau 2 lần suýt đối đầu em phải nhường cho bạn em lái !!!

3. Em xuống đi bộ vào phố Sony có tòa nhà bằng thủy tinh 100% các cụ ạ

4. Em ngồi ngắm 1 góc phố Tokyo mà nhớ về tòa nhà Keangnam quê ta quá các cụ ạ.

5. Chia sẻ nỗi buồn man mác với các cụ nhà ta khi em ngồi ngắm 1 góc Tokyo về đêm

[FONT=&quot]6. Em quay sang ngắm đêm ở 1 góc khác, nhớ các cụ quá, nhớ những ngày em rong ruổi đường Hồ Chí Minh. Đột nhiên em nhìn thấy ma (bên góc phải màn hình). Lạ thật

[/FONT] 7. Thế là em chạy về khách sạn chờ sáng mai đi ngắm vịnh Tokyo

8. Em lang thang ra phố thì gặp quán café bác Lê Du nhà mình ở Trung tâm Tokyo nên ghé vào làm ly.

9. Em ra phố thời trang ngắm các mợ tý

10. Rẽ vào ngõ nhỏ em thấy quán café Hoa hồng đẹp quá

11. Ngó sang Của hàng hoa bên cạnh em thấy các mợ vừa uống tea vừa ngắm hoa. Thích thật

12. Với mục đích đi tìm “con đường tới Trái tim” của Nghệ thuật Ikebana, em vào bảo tàng ngắm, tĩnh tâm. Em thật sự khâm phục nghệ thuật quá đẹp, sự phối kết hợp với ánh sang hoàn hảo các cụ ạ (phần này em nhiều ảnh lắm, không post lên hết được)

13. Ra phố em nhớ đến otofun nên ngắm giao thông:
- Cái đầu tiên em ngắm là thấy cái xe buýt ngộ nghĩnh. Em dự là dành cho các cháu đây.

- Thứ hai là em ngắm mợ có vẻ hay hay, hóa ra biển báo điểm đón taxi các cụ ạ.

- Cái thứ ba em ngắm là cái bãi đỗ xe tự động, tự in vé, trả tiền. Em ngồi ngắm nghía và ngộ ra là khi các bác đỗ vào, in vé, cái lẫy màu vàng dưới gầm nó sẽ bật lên khóa xe lại. Khi ra các bác quét vé và trả tiền vào máy thì nó sẽ hạ xuống, mời bác đi. Lại còn có chắn đằng sau vì chắc các bác tài bên ý không có cảm biến lùi!!!

14. Em đi taxi thấy phổ biến là loại này ạ.

15. Em thức dậy 4g sáng đi chợ bán đấu giá cá lâu đời nhất thế giới em thấy bãi đỗ xe trên nóc chợ

[FONT=&quot]16. Vào chợ thì em thấy các bác ý bán đấu giá cá ngừ như này ạ[/FONT]

17. Đang đi em chợt thấy căn nhà chị Dậu sang lao động bên đó ở giữa các ngôi nhà to hiện đại (bên đó đất thuộc sở hữu tư nhân các bác ợ nên chắc không giả tỏa được)

18. Và trong hoàng hôn em nhìn thấy cả ngôi nhà siêu mỏng phố Kim Mã.

19. Hôm sau thì em dậy sớm về quê chơi ạ. Đây là đường về quê em

20. Về đến đầu làng thì em thấy các bác nông dân họ hàng đi làm đồng đây ạ

21. Và xin giới thiệu với các bác, đây là góc làng em ạ.

[FONT=&quot]22. Còn đây là nhà chú em làm nông dân trồng các loại hoa trong nhà kính ợ.[/FONT]

23. Ngồi chơi lúc em đi ngắm cảnh thôn quê thì gặp đội hình Cub 81 bóng loáng chuyên chở bưu phẩm đậu chỉnh tề chuẩn bị đổ xăng. Em thấy người sao xe vậy ạ, xếp hàng ngăn nắp, người thì chào nhau như bổ củi, em về nhà rồi, theo thói quen nhìn thấy vợ con suýt cúi chào. Heee.

Sau khi thấy đội hình 81 thì em kết luận là bên đó họ vẫn khổ hơn bên ta vì ta cấm thấy cái xe 81 nào, mà có thấy thì không thể mới như thế nữa.

Dạ, em xin có vài tấm hình báo cáo các cụ sau khi Đông Du để các cụ tham khảo ạ.

[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

LX6899

Xe tải
em hóng, nhật bổn là em thích nhất

fuji

Xe hơi
Bác làm em nhớ Nhật dã man... mấy năm rồi em chưa một lần quay lại :(

benq

Xe điện
Một góc riêng của Nhật, cũng nhà siêu mỏng, dây điện lằng nhằng, nhà, cup 81...thêm vài e Nissan Taxi

xedapcoi

Xe tải
Bộ ảnh của cụ đẹp quá đi!

vietnamarc

Xe điện

Viên gạch kính to quá cụ chủ nhể?
Quán cà phê Hoa hồng thì quá tuyệt! HN mà có là em ngồi suốt!:D

hung_vnn

Xe máy
17. Đang đi em chợt thấy căn nhà chị Dậu sang lao động bên đó ở giữa các ngôi nhà to hiện đại (bên đó đất thuộc sở hữu tư nhân các bác ợ nên chắc không giả tỏa được)

Bên Nhật lại không bằng bên ta rồi. Bên ta, nhà kiểu này, có tư nhân hay năm sáu bảy ... nhân đi nữa thì cũng cưỡng chế hết :)) các cụ nhỉ

Tienthinh

Xe tăng
Tiếp đi kụ ơi ,

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhìn dàn 81 xếp gọn gàng thẳng tắp mới thấy con người Nhật bản kỷ luật như thế nào kụ nhỉ :D

giacmomy90

Xe tải
Tokyo đẹp quá cụ ạ, đầu năm nay e cũng có dịp transit ở narita nhưng thời gian eo hẹp nên chưa có cảm nhận gì nhiều, cụ post tiếp đi ạ

phamdung184

Xe hơi
làng bên nhật toàn nhà như khu nghỉ dưỡng, thích thật

beend

Xe hơi
Nhật bản, lỗi hẹn 1 lần rồi :((

Matiz 1.0

Xe điện
Còn ảnh nữa ko cụ?????