[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

freakingprime

Xe buýt
sao phải hớ, royal hay metro đều cc cả thôi. Royal cũng ko có 2 lốt oto đâu nhá
Thống kê thử xem ở HN có bn % cc có 2 lốt ê tô vậy? Chắc 1% =))
Nhà trót có 2 cái thì cái còn lại mang thờ =))
Hớ tận 2 lần cơ à ;)) tội nghiệp quá. Đến tự mình hỏi mà còn ko biết hỏi gì nữa ;))

Em hỏi khí ko phải chứ leo lên royal với metro mà nhà 2 vc 2 oto thì 1 xe đội lên đầu thờ đc ko cụ? Hay cũng phải đội mưa đi gửi xe. Thông minh thật =))

caisua

Xe lăn
99% Ko có 2 lốt ê tô kìa =))
Chắc để thờ thôi
Cụ khôn thật sự, sao ko bảo nhà chục oto như đại gia cả đàn siêu xe luôn cho nhanh?!
Nhờ mua lốt chỉ vài chục củ là có ngay thôi cụ ếch ơi, đừng thờ lung tung nữa kẻo tổ tông hết chỗ

Chỉnh sửa cuối:

Maner Bolsol

Xe tăng
Cụ quan điểm giống em thật, giá không hợp lý thì để tiền trong sổ tk, cần thì rút
Gửi bank 10 năm nó cũng gấp đôi số tiền gì mà phải sốt lên đu bds làm gì
Chắc gì mấy cái nhà ngõ nội đô 10 tỷ, 10 năm nữa lên dc 20 tỷ
Nếu nền kinh tế khỏe thì ok như cụ nói, và nếu cụ có imcome vẫn ầm ầm thì tản bớt ra các loại hình bảo tồn giá trị đồng tiền như bđs, vàng,... ,cũng ok cụ ạ. Cơ bản nếu kinh tế nhà nước khỏe, bản thân cụ khỏe thì thoải mái

caisua

Xe lăn
Bác chỉ biết 1 trường hợp và kết luận luôn vậy à, nắm đũa nó có nhỏ đâu mà bác vơ 1 phát ngọt lịm vậy :))
Em kết luận gì đâu ạ, loại trộm chuyên đột vòm ko phải chỉ 1 thằng và mỗi năm nó ko trộm dưới 1 lần. Nhưng nhà nào nát nát nó ko vào đâu ạ. Ai đã nhìn thấy thằng trộm nửa đêm trong nhà mình sẽ hiểu nỗi sợ tột cùng nó thế nào

Chỉnh sửa cuối:

Hanoiann202x

[Tịch thu bằng lái]
99% Ko có 2 lốt ê tô kìa =))
Chắc để thờ thôi
Cụ phán chuẩn. Giờ cc hà nội quá 99% ko có đủ chỗ cho 2 lot đỗ oto đâu.
Park hill kia 30% cư dân còn ko có lốt đỗ nào luôn

Cụ khôn thật sự, sao ko bảo nhà chục oto như đại gia cả đàn siêu xe luôn cho nhanh?!
Nhờ mua lốt chỉ vài chục củ là có ngay thôi cụ ếch ơi, đừng thờ lung tung nữa kẻo tổ tông hết chỗ
Có phải cc nào cũng bỏ ra vài chục củ để mua được đếch đâu. Hầu hết là ko thể. Tay nhanh hơn não

caisua

Xe lăn
Có phải cc nào cũng bỏ ra vài chục củ để mua được đếch đâu. Hầu hết là ko thể. Tay nhanh hơn não
Bác giả vờ ko biết hay thực sự ngô nghê? Hà Nội là nơi dễ lách quy định nhất, chạy chỗ đỗ xe là loại dễ ạ, thật ko xứng với cái nick tẹo nào

Chỉnh sửa cuối:

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, khổ với mấy ông dốt toán, cứ qui nạp vài trường hợp lên điển hình. Cậy mình lươn lẹo luồn lách lách luật.
Có học dốt đến mấy cũng dễ tính ra gần như 99% cc thiếu chỗ đỗ oto thứ 2. Trừ phi dạng thất học em ko nói. :))
À, mà có thể ko đi học thật ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
nhà của em có sân thượng cũng gần gần như nhà cụ này
chung cư chỉ là cái chuồng chim, đồ chung chạ, chưa đủ tuổi, chưa đủ đẳng cấp so với nhà mặt đất đâu, chung cư có cái sân thượng ntn là niềm mơ ước của nhân loại cư dân =))
Chụp mấy ảnh nội ngoại thất lên đây xem nhếch nhác hay xịn mịn nào? Chém gió hơi nhiều :)).

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào khen nhà đất thì thường là có nhõn cái nhà ngõ ngách, ở CC cao cấp bao h đâu mà so sánh được =))
Ở mà phải lo nhà mất giá hay lên giá là đã ko sướng rồi.
Rúc vào cái nhà 35m2 cao 5 tâng, cháy lo nhảy từ tầng 2 thì vừa ở vừa run =)). Sướng ở đâu :)).

network1

Xe tải
Theo em thì phần lớn ở chung cư thì nó vừa tiền mà đã được sướng rồi, còn ở nhà đất để sướng được thì cần nhiều tiền hơn. Do nhu cầu mỗi người khác nhau nên có cụ ở nhà đất phải tầm 10 tỷ mới sướng nên chưa đủ tiền thì chọn cái chung cư 3-4 tỷ là ok rồi. Còn chả gì bằng nhà đất cả.

hd-vt

Xe container
Nhà dưới đất còn cái thú lê la vỉa hè, đầu nhà xó cửa. C.cư kiếm đâu ra, bùn chết đi được ý. :D

Xediduongxa

Xe buýt
Nhà dưới đất còn cái thú lê la vỉa hè, đầu nhà xó cửa. C.cư kiếm đâu ra, bùn chết đi được ý. :D
Chung cư cũng có ngồi lê hàng xóm mà cụ, tầng nào hô hào tầng đó, thậm chí người quen thì đi mấy bước là 1 mâm nhậu ngon lành

hd-vt

Xe container
Chung cư cũng có ngồi lê hàng xóm mà cụ, tầng nào hô hào tầng đó, thậm chí người quen thì đi mấy bước là 1 mâm nhậu ngon lành
Lê la vỉa hè, đầu nhà xó cửa ý. Chứ giao lưu bia diệu hàng xóm thì vui mà cụ.

KeanuR

Xe tăng
Theo em thì phần lớn ở chung cư thì nó vừa tiền mà đã được sướng rồi, còn ở nhà đất để sướng được thì cần nhiều tiền hơn. Do nhu cầu mỗi người khác nhau nên có cụ ở nhà đất phải tầm 10 tỷ mới sướng nên chưa đủ tiền thì chọn cái chung cư 3-4 tỷ là ok rồi. Còn chả gì bằng nhà đất cả.
Nếu nói về quyền sở hữu riêng tư và tăng giá/giữ giá trị thì nhà đất hơn cc nhiều.
Chứ nếu về ở sướng thì cc 10 tỷ nó ở sướng hơn nhà đất 10 tỷ (xét cùng khu vực) là cái chắc, nhà đất 10 tỷ k thể có bể bơi 4 mùa siêu thị trường học (mầm non), nhà hàng nhà thuốc phòng khám ở dưới chân dc
Htrc cụ nào bảo e ở biệt thự vin còn phải lấy ô tô đi ra bể bơi kia :))

network1

Xe tải
Nếu nói về quyền sở hữu riêng tư và tăng giá/giữ giá trị thì nhà đất hơn cc nhiều.
Chứ nếu về ở sướng thì cc 10 tỷ nó ở sướng hơn nhà đất 10 tỷ (xét cùng khu vực) là cái chắc, nhà đất 10 tỷ k thể có bể bơi 4 mùa siêu thị trường học (mầm non), nhà hàng nhà thuốc phòng khám ở dưới chân dc
Htrc cụ nào bảo e ở biệt thự vin còn phải lấy ô tô đi ra bể bơi kia :))
Thì đúng ý em là thế mà cụ, nhà đất luôn đắt hơn chung cư nên để đc sướng như chung cư thì nhà đất luôn phải đắt hơn nhiều.