[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]

thichduthu2011

Máy Bay
2,8 tỉ là e thành đại gia cc 5* bể bơi 4 mùa hả cụ :D

Tưởng việc chậm bàn giao hơn nửa năm trời đã là quá lắm đối với người mua nhà, nào ngờ khi về đây sinh sống, chị Linh và nhiều gia đình khác lại liên tục phải "nếm trái đắng" vì chất lượng xây dựng của dự án.
Theo phản ánh của chị Linh và các hộ dân, căn hộ được quảng cáo 5 sao của gia đình chị là một căn hộ bị sửa chữa liên tục, chuông cửa bị hỏng, ban công lỗi, cửa nhà vệ sinh làm bằng chất liệu kém nên bị cong vênh, tường nhà nứt toác. Mỗi khi mưa gió nước chảy qua ngấm vào tường và sàn nhà…
dù đã được sửa chữa nhiều lần, nhưng căn bản là chất lượng công trình kém khiến những vết nứt trên tường ngày một lộ ra, thạch cao nứt tung tóe, cửa gỗ lại phồng lên và cong vênh…
Diện tích các căn hộ mà các cư dân mua về đều bị thiếu từ 2 % đến trên 5 %. Hầm đỗ xe chỉ đáp ứng được 30% chỗ đỗ trong khi có cả nghìn căn hộ, hệ thống cách âm kém, mùi thức ăn truyền từ căn nọ sang căn kia…
Bên cạnh đó, theo thiết kế ban đầu, bể bơi ngoài trời nằm tại tầng 3 nối giữa tòa R1 và tòa R2, nay lại bị CĐT xây dựng trên mặt tầng hầm, mặt sàn tầng 1, diện tích quá nhỏ, mất mỹ quan, nguy hiểm cho trẻ em, người già đi lại sinh hoạt giữa các khu.

View attachment 7252516
View attachment 7252519
Cụ đừng hạ giá đại gia như thế. Phải căn hộ 3pn trở lên kìa :))

Jonhy

Xe buýt
em biết chắc là cụ ếch.
Cụ biết tại sao không? Vì tuần nào em chả phải vào Riverside bên nhà cụ, biết thừa họ đi xe gì ;))
Ok cụ nghĩ em ếch hay nhái tuỳ cụ thôi. Em hơn thua gì với cụ đâu 🤣
Nhưng em nghĩ cụ nên lượn thêm nhiều khu đô thị khác rồi hãy phát biểu cụ nhé. Chắc cả Hà Nội cụ chỉ biết mỗi thằng Riverside à? 🤣 Bạn em cũng có thằng đang thuê nhà trong đấy em lạ gì mà cụ cứ làm như cái riverside là cái gì ghê gớm lắm mà phải khoe tuần nào cũng vào đấy 🤭

Chỉnh sửa cuối:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Ok cụ nghĩ em ếch hay nhái tuỳ cụ. Em hơn thua gì với cụ đâu 🤣
Nhưng em nghĩ cụ nên lượn thêm nhiều khu đô thị khác rồi hãy phát biểu cụ nhé. Chắc cả Hà Nội cụ chỉ biết mỗi thằng Riverside à? 🤣 Bạn em cũng có thằng đang thuê nhà trong đấy em lạ gì mà cụ cứ làm như cái riverside là cái gì ghê gớm lắm mà phải khoe tuần nào cũng vào đấy 🤣
Tôi thì nghĩ cụ nên lượn thêm Starlake, Gamuda hay Greenbay để mở rộng tầm mắt thì đúng hơn :)) Nghiêm túc là hầu hết toàn xe XỊN. Cụ cần thì tuần sau tôi lượn Starlake chụp ảnh cho cụ xem.
Chưa bàn thực tế, không hiểu tư duy cái kiểu gì mà nghĩ mấy thằng ở liền kề biệt thự xx tỏi lại đa phần đi xe "đểu"???
V

Nhiều người em biết đi mẹc bỉm nhưng nhà vẫn đi thuê, xe thì trả góp. Còn có những người đi xe “đểu” thì ở nhà phân lô, liền kề, biệt thự đấy cụ 🤭

Siêu Rùa

Xe tăng
Biết chứ, tôi có thằng em 20 tuổi, tài sản nghìn tỏi nhờ chơi coin, nó mới bán biệt thự tây hồ vs liền kề Cipu có 20 tỏi, cho 1 thằng sếp, mà thằng này thích đi Cub92 và lên mạng nói phét ghê lắm =))
Oh e cụ tên gì thế, e cũng chơi coin mỗi tội e gần gấp đôi số tuổi kia mới có từng đấy $ trong coin ;)

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Xưa em chơi Tathy, có nhiều câu slogan nó thấm vào người. Hôm trước bên bóng đá cụ hat.tieu có nói câu "hào hoa dam dang" làm nỗi nhớ Tathy nó nổi lên, nay qua thớt này nỗi nhớ càng da diết :D . Tathy là "ko vật nhau với lợn" hay bọn "thu dam tinh thần" :) , thôi các cụ "cận nghèo ở CC", mời các cụ nghỉ tay về cc sáng thể dục, chiều bơi lội, tối đi dạo nâng cao sức khỏe cả thể chất lẫn tinh thần, tuyệt đối đừng sa đà gõ phím làm gì cho mệt, kệ cmn đội nhà ngõ ôm TM mà "thu dam tinh than" cứ theo tôn chỉ như Tathy cho khỏe, em thật ;)

Jonhy

Xe buýt
Tôi thì nghĩ cụ nên lượn thêm Starlake, Gamuda hay Greenbay để mở rộng tầm mắt thì đúng hơn :)) Nghiêm túc là hầu hết toàn xe XỊN. Cụ cần thì tuần sau tôi lượn Starlake chụp ảnh cho cụ xem.
Chưa bàn thực tế, không hiểu tư duy cái kiểu gì mà nghĩ mấy thằng ở liền kề biệt thự xx tỏi lại đa phần đi xe "đểu"???
Em bảo câu “đa phần” ở chỗ nào hay cụ lại tự kỷ ám thị vậy. Còn người đi xe “đểu” ở biệt thự xx tỏi em gặp nhiều rồi cụ. Còn tất cả những người ở biệt thự xx tỏi “đa phần” đi xe “đểu” thì chỉ có cụ phát biểu thôi 🤣

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em làm thầu phụ nói khu nhà cụ làm ẩu lắm, long lanh vậy thôi.
Nhưng cụ tính ở 10 năm thì cứ vô tư thôi
Hạng mục j mới quan trọng ấy cụ.

Các tbi thì khá xịn xò, đa phần Đức cả.
E cũng vấp cái điều hòa Multi của Mit bật ko mát. Nó làm ẩu nên ga thoát hết, cơ mà trong hạn bh nên nhà thầu nó đến bơm là ngon.
E cũng nghĩ đến 2030 thôi. Đc 500k usd là e lướt :)).

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Xưa em chơi Tathy, có nhiều câu slogan nó thấm vào người. Hôm trước bên bóng đá cụ hat.tieu có nói câu "hào hoa dam dang" làm nỗi nhớ Tathy nó nổi lên, nay qua thớt này nỗi nhớ càng da diết :D . Tathy là "ko vật nhau với lợn" hay bọn "thu dam tinh thần" :) , thôi các cụ "cận nghèo ở CC", mời các cụ nghỉ tay về cc sáng thể dục, chiều bơi lội, tối đi dạo nâng cao sức khỏe cả thể chất lẫn tinh thần, tuyệt đối đừng sa đà gõ phím làm gì cho mệt, kệ cmn đội nhà ngõ ôm TM mà "thu dam tinh than" cứ theo tôn chỉ như Tathy cho khỏe, em thật ;)
Chính ra chém gió theo kiểu tathy thoải mái hơn cụ nhể. :D Lần đầu em vào OF giở cái văn bên đó sang cái bị bem ngay từ post đầu tiên. Sau đó phải mất gần 2 năm tàu ngầm để học giọng văn cho giống bên này. :D

berryfun

Xe điện
Chính ra chém gió theo kiểu tathy thoải mái hơn cụ nhể. :D Lần đầu em vào OF giở cái văn bên đó sang cái bị bem ngay từ post đầu tiên. Sau đó phải mất gần 2 năm tàu ngầm để học giọng văn cho giống bên này. :D
Giờ học được chửa 🤣🤣

Jonhy

Xe buýt
6 cái ảnh cụ post thì có 4 cái là của hầm nhà phố đấy, không phải chung cư đâu, phản biện tốt =))
Em cũng chỉ google thôi cụ ơi chứ em làm gì có điều kiện ở CC đâu mà biết. Mà cụ chắc chắn với phát biểu của mình chứ ah. Chém ẩu là hơi bị buồn cười đó cụ 🤣

Thanhnien.vn/xe-hong-vi-ngap-nuoc-trong-chung-cu-ai-boi-thuong-post812028.amp

cand.com.vn/Van-hoa-PT/Nhieu-chu-xe-khoc-rong-vi-xe-sang-chim-trong-ham-chung-cu-i502416/

Chỉnh sửa cuối:

largo_kent

Xe buýt
Em cũng chỉ google thôi cụ ơi chứ em làm gì có điều kiện ở CC đâu mà biết 🤣
Bảo sao cụ ko nhận biết được đâu là hầm chung cư với hầm nhà phố ;)).

Jonhy

Xe buýt
Bảo sao cụ ko nhận biết được đâu là hầm chung cư với hầm nhà phố ;)).
Cụ google đi rồi hãy “phản biện” 🤣 cụ lười thì em gửi luôn cụ cái link 🤣

cand.com.vn/Van-hoa-PT/Nhieu-chu-xe-khoc-rong-vi-xe-sang-chim-trong-ham-chung-cu-i502416/

largo_kent

Xe buýt
Cụ google đi rồi hãy “phản biện” 🤣 cụ lười thì em gửi luôn cụ cái link 🤣

Cụ google nhiều bài rồi cứ tin mấy anh báo mạng với google đi nhé. Em cần gì google để "phản biện". ;))

Jonhy

Xe buýt
Cụ google nhiều bài rồi cứ tin mấy anh báo mạng với google đi nhé. Em cần gì google để "phản biện". ;))
Thôi thôi cụ ơi. Em gửi hẳn link mà cụ vẫn ko chấp nhận thì em xin thua cụ. Ít ra em còn có dẫn chứng cho cụ đọc còn cụ toàn nói mồm thế em làm sao biết được là chém gió hay thật 🤣

freakingprime

Xe buýt
Ồ, chung cư 6 tỷ hay 10 tỷ gì thì cái khổ đầu tiên vẫn là phải xin phép BQL khi làm bất cứ cái gì đã, chứ không phải cao cấp là khỏi xin phép.
Đúng không cụ?
Bất cứ gì là gì nhỉ? Đi ị cũng phải xin phép à?

Cụ liệt kê ra vài cái mà cụ nghĩ là phải xin phép xem nào, để e xem một năm em cần 1 hay nhiều lần nào?