[Funland] [GÓC REVIEW] PC COVID - Cách đóng gói mới của BLUEZONE

Vulcan V70

Xe trâu
Nhiều khi các cụ cũng cứ làm quá, quan trọng hoá vấn đề he he.
Vấn đề thực sự ở đây là do các cụ ghét Quảng nổ, mà thôi.
Em thì em cũng ko ưa gì cỏn, nhưng em thấy những việc cỏn làm chả ảnh hưởng nghiêm trọng đến cá nhân em nên kệ.
Ngày xưa e cũng xài BKAV, cơ mà thấy kém quá thì e ko dùng nữa. B phone cho thì e lấy, ko mua bao giờ, thế thôi.
Giả sử 1 App y chang, cũng lỗi tùm lum, nhưng do ai đó ko phải Quảng nổ làm ra thì cũng ko bị soi mói như này đâu, có khi còn đc khen hết lời ấy chứ.
Em yêu ghét là rõ ràng he he.
Bật Bluetooth lên tốn pin bcm, nhưng em xài tai nghe thấy hợp lý, rảnh tay, ko phải áp a lô vào tai nên sướng. Tốn pin nữa thì e vẫn dùng, hết bin thì sạc ơ kìa...
:))
Em vẫn cay nhà nó vụ 2 cái laptop và 1 cái pc nhà em khi không gia hạn cái phần mềm diệt virus nhà ấy nữa thì lỗi lung tung cả, vào mạng báo lỗi. Mà gỡ bỏ thì không gỡ hết được

qhhp

Xe điện
Anh dân IT mà đùa tôi hơi quá rồi đấy, Giáo sư ạ.
CSDL bên cục di trú quản lý.
Giờ tôi muốn đẩy dữ liệu lên đó thì tôi phải truy cập (đăng nhập) được vào CSDL, đây chính là phân quyền.

Tôi lấy ví dụ: khi tôi đăng nhập vào csdl, tôi muốn điền thông tin cho anh A, CCCD số X. Tôi sẽ gõ X, nó sẽ nổi thông tin anh A, check lại thông tin (nếu khớp) thì điền nốt thông tin: Tên vaccin, số lô, ngày tiêm (hình thức thì có thể gõ tay, hoặc tích, tùy độ khôn của phần mềm). Ấn accept, thế là CSDL được cập nhật. Anh A có thông tin cập nhật tiêm vaccin trên CCCD, nếu thông tin đó có link với PC-Covid thì nó cũng lên luôn, các cái khác (nếu có) cũng lên luôn.
Cụ ấy nói phân quyền là phân quyền quản trị. Còn như cụ là submit thông tin thôi.
Cụ có thể hiểu nôm na ở đây cụ là công dân, có quyền được bày tỏ ý kiến. Còn quyền nghe hay không của cơ quan quản lý, đó là quyền quản trị.

Website
www.facebook.com
1 loa Harman di động ở chỗ làm, 1 cục kết nối với bộ giàn nghe nhạc ở nhà cụ ạ .
Em khuyên cụ nên nhường cho Gấu xài đê. Mình sắm cái khác mà xài.
2 vợ chồng làm chung 1 chỗ đã khổ lắm rồi.
Ke ke....

Website
www.facebook.com
:))
Em vẫn cay nhà nó vụ 2 cái laptop và 1 cái pc nhà em khi không gia hạn cái phần mềm diệt virus nhà ấy nữa thì lỗi lung tung cả, vào mạng báo lỗi. Mà gỡ bỏ thì không gỡ hết được
Em cũng bị như cụ.
Sau e phải cài lại win đấy he he.
Dùng cả Reg cleaner ko ăn thua.

Vulcan V70

Xe trâu
Em cũng bị như cụ.
Sau e phải cài lại win đấy he he.
Dùng cả Reg cleaner ko ăn thua.
Thế nên nói không ghét" nó" là không thật lòng. :))
Để hôm nào em lôi cái laptop ra cài lại win thử xem. Win có bản quyền mà cái dãy số cod nó mờ mất nên ngại

Website
www.facebook.com

Belat Missan

Xe điện
Nhà cháu thì có mấy thiết bị dùng blt, do 2 vc dùng chung nên nhà cháu toàn phải off blt trên đt của mình để cho G dùng (cả 2 dùng đt giống nhau). Khi mở ứng dụng PC-Covid này lên, nó toàn bắt bật blt, nên nhà cháu ko chim ưng lắm. :D
Về nhà thì tắt nguồn luôn cụ.
Nhà em cài vào 2 con smartphone cũ rẻ tiền, app này hay là mấy con điện thoại đời sâu vẫn chạy dc :D

Website
www.facebook.com
Thế nên nói không ghét" nó" là không thật lòng. :))
Em chỉ gọi là ko ưa thôi, ghét thì chỉ ở mức độ vừa phải, không đến mức xúc đất đổ đi như nhiều cụ trên này.
Cơ mà công nhận là lắm cụ ghét Quảng hơn ghét K.hựa. ke ke

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ ấy nói phân quyền là phân quyền quản trị. Còn như cụ là submit thông tin thôi.
Cụ có thể hiểu nôm na ở đây cụ là công dân, có quyền được bày tỏ ý kiến. Còn quyền nghe hay không của cơ quan quản lý, đó là quyền quản trị.
Vâng, quyền đăng nhập (của user) dễ gì người ngoài được chạm vào (của BYT và của BCA), nếu không có lệnh cho phép. Vấn đề khó chính là Bảo mật thôi cụ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em chỉ gọi là ko ưa thôi, ghét thì chỉ ở mức độ vừa phải, không đến mức xúc đất đổ đi như nhiều cụ trên này.
Cơ mà công nhận là lắm cụ ghét Quảng hơn ghét K.hựa. ke ke
Mà thế quái nào anh Quảng gây thù chuốc oán với ai mà sao bị CĐM ruồng rẫy thế nhỉ.
Như em chả ghét quảng là mấy, mà cài Blue Zone xong em gỡ luôn trong ngày.
Một mình vác đào giun nuôi gà ở lạch nước sau nhà (không ra khỏi nhà) cũng được ghi nhận đến 5 lần tiếp xúc. Chả hiểu bên kia hàng rào có ai. =))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Các thiết bị cá nhân nhà em của ai nấy dùng. Ko dùng chung nên chả sao. Em cũng chưa rõ là cụ dùng chung cái gì với Gấu.
Còn ko dùng thì unpairing là xong, sao phải tắt he he.
Các thiết bị cá nhân của em thì mặc định là giao cho Gấu quản lý hết, em ra ngoài toàn đi người không, chỉ có đi làm em mới dùng đến điện thoại.
Giờ có sẵn một em E63 cắm sim xấu cực hạn để mang đi cho nó tiện. Chứ hotline vs zalo thì phải có người dùng thay, em vô sản. ;))

Website
www.facebook.com
Mà thế quái nào anh Quảng gây thù chuốc oán với ai mà sao bị CĐM ruồng rẫy thế nhỉ.
Một mình vác đào giun nuôi gà ở lạch nước sau nhà (không ra khỏi nhà) cũng được ghi nhận đến 5 lần tiếp xúc. Chả hiểu bên kia hàng rào có ai. =))
Cụ có 1 a lô nữa giấu Gấu, chuyên dùng để buôn dưa với bạn gái, e biết thừa.
2 cái đấy đều cài BZ cả. :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Website
www.facebook.com

Trục

Xe ba gác
Người OF

Trục

Xe ba gác
Người OF

minhdqtt

Xe hơi
Vâng, quyền đăng nhập (của user) dễ gì người ngoài được chạm vào (của BYT và của BCA), nếu không có lệnh cho phép. Vấn đề khó chính là Bảo mật thôi cụ.
Nhiều khi mình cũng chán chả buồn bàn luận nữa. Quyền đăng nhập của user, hị hị, vậy là user đăng nhập vào là chọc luôn vào CSDL của BYT & BCA, thôi, cụ làm ơn ngồi lên cháu lạy mấy lạy. Chủ đề này cháu xin thua, xin dừng ở đây

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhiều khi mình cũng chán chả buồn bàn luận nữa. Quyền đăng nhập của user, hị hị, vậy là user đăng nhập vào là chọc luôn vào CSDL của BYT & BCA, thôi, cụ làm ơn ngồi lên cháu lạy mấy lạy. Chủ đề này cháu xin thua, xin dừng ở đây
Em đang ngồi khoanh chân và rất ngay ngắn để Cụ lạy em rồi đây này.
Cụ không thể hiểu độ phức tạp của của vấn đề vận hành của CSDL đâu, cụ nên dừng lại ở vấn đề chém về lý thuyết, ok.
Tỉ dụ một ngày đẹp trời, CSDL bị đánh sập bởi cho bên thứ 3 sử dụng khi hệ thống chưa sẵn sàng thì vui. :))
Ông CA chấp nhận thu thập lại từ đầu, nhập thủ công cho an toàn và chính xác thì lại bị chửi 4.0 mà như thế á. =)) Đển nhọ với CĐM.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Người ta không ghét vì chất lượng, mà ghét vì... nói phét nhiều quá :)) Đâu phải tự nhiên người ta gọi anh là Q nổ?
P/S: 1 ví dụ khác là bác Vượng, Nhớ ngày xưa ai cũng gọi bác Vượng, anh Vượng, tự nhiên ra con xe lại mang tiếng là... Vin phét. :))