[Funland] [GÓC REVIEW] PC COVID - Cách đóng gói mới của BLUEZONE

Em thấy nhiều cụ đổ cho lỗi đánh máy với nhập liệu, vậy sao vợ em tiêm 2 mũi rồi, trên app SSKDT và app Y tế HCM đều đã chứng nhận xanh lè còn cái PC covid thì chưa có mũi nào, nếu lỗi nhập liệu thì 2 app kia cũng không có chứ

Screenshot_20211006-124330 (1).jpg

Của cháu nó quay quay mấy hôm nay, nay vào được nó vẫn màu hoàng kim. Hôm qua tin công nghệ 4.0 phải quay về nhỡ hết việc.

uoat_LX

Xe điện
Em tiêm mũi 1 ngày 7/8 và mũi 2 ngày 8/9, có gcn đóng dấu, thế mà đến giờ 2 cái app Sổ sức khỏe điện tử và PC - Covid đều không cập Nhật thẻ xanh và mũi 2 các cụ ah. Vừa cáu vừa thất vọng với IT nước nhà. Em làm các kiểu có cả chuyên gia y tế và chuyên gia máy tính tư vấn 🤪🤪🤪
Hề hề ,hai cái sổ điện tử này nó cực ghét tên tàu khựa bởi vốn dĩ con covid bắt nó phải ra đời ,cụ đổi cái tên tamson đi là nó cập nhật ngay và luôn , như em đây 10h sáng hôm nay tiêm thì 8h sáng hôm sau đã được xướng tên trên bảng vàng covid , chỉ vì cái tên của em rất chi là Việt Nam, rất chi là thân thiết : uoat Liên Xô 😁😁😁

small_best

Xe container
Em vừa update lên bản mới nhất của app PC-COVID thì thông tin mũi 1 của em cũng mất luôn :)) tài thật :D
Hôm qua thì mỗi app update cho em 1 mũi (mặc dù đã tiêm đủ 2 mũi) :P

vingraux

Xe tăng
Sổ SKĐT hôm trước đã hiện thông tin đúng, nay không hiện thông tin gì nữa. Bấm vào "Chứng nhận ngừa covid" thì báo "lỗi không xác định". Vấn đề là thế các bác em ah.

PC Covid thì chưa cài, chưa biết.

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Cá app PC covid mới update càng xấu thậm tệ, màu xanh mờ (cho khỏi nhầm với thẻ xanh) nhợt nhạt như bị nhiễm Covid, giao diện home thì tương ngay họ tên, ngày tháng năm sinh của chủ app đập vào mặt, vẫn không cập nhật dc GCN tiêm chủng từ SKĐT, vẫn cái lịch âm dương chình ình ra đó (trong khi tuyên bố là bỏ), vẫn mấy cái ảnh vịnh hạ long hay sông suối gì đó to đùng choán nửa màn hình trong khi chữ thì bé tí thanh niên đọc còn toét mắt đừng nói các cụ trung niên.

poiuy

Xe cút kít
Sổ SKĐT hôm trước đã hiện thông tin đúng, nay không hiện thông tin gì nữa. Bấm vào "Chứng nhận ngừa covid" thì báo "lỗi không xác định". Vấn đề là thế các bác em ah.

chắc app của cụ chưa cập nhật phiên bản mới nhất. Hôm trước gấu nhà em cũng bị thế.

escape229

[Tịch thu bằng lái]

SKĐT e cài lại thấy ổn, thẻ vàng/ xanh cập nhật tốt, ko bị lỗi như cụ, e dùng nó tra cho tất cả mn trong nhà lấy thẻ xanh OK.
So SKĐT với PC Covid ko khác gì so công với cú

vingraux

Xe tăng
chắc app của cụ chưa cập nhật phiên bản mới nhất. Hôm trước gấu nhà em cũng bị thế.
SKĐT e cài lại thấy ổn, thẻ vàng/ xanh cập nhật tốt, ko bị lỗi như cụ, e dùng nó tra cho tất cả mn trong nhà lấy thẻ xanh OK.
Sau khi cập nhật SSKĐT thì đã hiện thông tin đúng.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Sổ skđt nó cũng khôn phết, nó cho đăng ký theo số đt mình khai lung tung địa chỉ và số cccd, cmt cũ ở app một kiểu ở web một kiểu ở phiếu đăng ký tiêm một kiểu nhưng nó vẫn hiện thẻ xanh chuẩn.
Có cụ bảo nó lỗi là do mình khai sai cccd hay địa chỉ là ko đúng đâu.

TeslaBee

Xe buýt
Hôm bữa thấy Nhà nước thưởng cho ai tìm ra lỗi của thằng PC Covid. Mình pass tin qua cho bé IT trong công ty. Nó cười bảo thôi chả dại. Vì 3 triệu xong sẽ "được" vào black list của CA vì tội làm sao hack được vào hệ thống, và nó dứt khoát không cài gì cho đến sau 8/10. Không lẽ mình lại cũng theo nó... :-/

asukapvt

Xe hơi
Theo như bọn bcave trả lời review trên google play thì để có thông tin tiêm chủng thay vì truy cập vào cơ sở dữ liệu tiêm chủng để lấy thông tin như kiểu front end của sổ sức khỏe điện tử, thì thằng Pc covid chơi theo kiểu sao lưu nguyên một bản cơ sở dữ liệu tiêm chủng trên server nhà nó thế nên mới dẫn đến hiện tượng trên web với app sskdt thì đã có chứng nhận mà trên cái app dở người kia thì không có gì.
Với lịch sử chuyên bị hack của thằng bcave, thì nếu như nó clone dữ liệu tiêm chủng vào server riêng của nó thì rủi ro toàn dân bị lộ thông tin là cực lớn.

escape229

[Tịch thu bằng lái]
Sổ skđt nó cũng khôn phết, nó cho đăng ký theo số đt mình khai lung tung địa chỉ và số cccd, cmt cũ ở app một kiểu ở web một kiểu ở phiếu đăng ký tiêm một kiểu nhưng nó vẫn hiện thẻ xanh chuẩn.
E ko thấy địa chỉ lung tung gì cả. Địa chỉ nó chính là đ/c trên GCN bản cứng của bệnh viện nơi tiêm, bv up lên thế nào thì nó hiển thị ra thế ấy thôi, quan trọng đúng số CCCD là được.
Còn số điện thoại để tra cứu thì khi đăng ký tiêm e đăng ký cho mẹ e bằng số của e, tức là 2 người chung 1 số đt, khi tra cứu đánh sđt vào là tra thôi, như thế rất tiện vì nhiều cụ già đâu có nghe, dùng đt thường xuyên đâu, càng ko biết vào app. (Trước e tưởng mỗi người tiêm bắt buộc phải điền 1 số đt riêng).
Cái SKĐT nó cũng cho phép add tất cả các thành viên gia đình, rất văn minh tiện lợi.

asukapvt

Xe hơi
Trên csdl tiêm chủng thì thông tin cccd không phải là bắt buộc. Chỉ cần khớp dt, tên với ngày sinh là được. Bây h thằng Pc covid phải đồng bộ thêm với csdl dân cư mà cái đấy thì lại quản lý theo số cccd. Thế nên em dự đoán là tình trạng thiếu với lệch thông tin tiêm chủng trên PC covid sẽ không thể giải quyết nhanh được.

asukapvt

Xe hơi
Cụ nào mà tiêm rồi nhưng chưa thấy có thông tin trên app sskdt thì 100% là do bên cơ sở tiêm chưa nhập liệu hoặc nhập liệu sai chứ ít khả năng là do app lắm.

asukapvt

Xe hơi
Đầu ra là 4.0, đầu vào (số liệu) là 0.4. Chiều xem VTV1 thấy quét mã QR trên CCCD cũng ra số liệu tiêm chủng (chỉ có ở các điểm check-point).
Công an phường em phát giấy lấy thông tin tiêm chủng để tích hợp vào cccd. Nhưng lấy xong thì vẫn phải có người nhập liệu bằng tay, rồi lại một đống lỗi.