Góc thảo luận máy giặt kèm sấy Nhật bãi

NNS

Xe ngựa
3 tháng gọi thợ đến tháo máy giặt bảo dưỡng 1 lần????? ô thế quá mẹ nó nuôi nghiện trọng nhà với ông hàng bãi móc cống =)) =))

NNS

Xe ngựa
Cách đây chục năm nó là thế chứ giờ thì dân trí cao rồi ,kinh doanh kiểu chộp giật như thế khác j đào mộ chôn m,mà cụ bây h có làm hàng này đâu mà cụ mặc cảm thế nhỉ hehe. Cái j cũng có 2 mặt chứ ko phải nó luôn là chiều hướng xấu tệ như cụ nghĩ đâu
cách đây bao lâu thì hàng bãi nó cũng vẫn là rác mà thôi :))

chuonglioa1983

Xe buýt
mua con điều hoà bãi, mùa hè nó hỏng cho 1 hôm rồi chờ mấy thương gia uy tín chạy qua chạy lại sửa cho vài hôm thì cứ gọi là trợn mắt
p/s: hàng xóm nhà e lắp 3 con điều hoà bãi nhật mới vứt đi 2 con mua mới =))
😊😊😊 xin chia buồn với cụ nhé ,may quá e lại chưa gặp trường hợp này bao h

chuonglioa1983

Xe buýt
3 tháng gọi thợ đến tháo máy giặt bảo dưỡng 1 lần????? ô thế quá mẹ nó nuôi nghiện trọng nhà với ông hàng bãi móc cống =)) =))
Cứ thử để chung cư giặt sấy 100% ngày 2 mẻ xem cụ ạ. Đừng nói hàng bãi lg hay elec mà tích hợp sấy thì nó hỏng luôn khỏi phải sửa. Hàng móc cống ok ,cụ có nguồn nào móc ra hàng bãi đẹp đời cao e xin mua

NNS

Xe ngựa
Cứ thử để chung cư giặt sấy 100% ngày 2 mẻ xem cụ ạ. Đừng nói hàng bãi lg hay elec mà tích hợp sấy thì nó hỏng luôn khỏi phải sửa. Hàng móc cống ok ,cụ có nguồn nào móc ra hàng bãi đẹp đời cao e xin mua
thì em vẫn ở cả chung cư lẫn nhà đất đây, bao năm có thấy nó hư đâu, thậm chí ông Elex em mua ở nhà đất nó chạy huỳnh huỵch như nhảy đisco nhưng nó mãi nó chả chết để vứt, đâm ngại bê xuống, cứ để nó đó, mịe, khéo phải gần 15 năm nay có thấy tháo ra bảo dưỡng gì đâu, bất quá lâu lâu ném cho viên vs máy giặt vào chạy chế độ vệ sinh là xong, nghe cụ dụ "3-6 tháng gọi thợ đến tháo ông máy giặt Nhật nội địa bãi rác" mà em hãi =))

chuonglioa1983

Xe buýt
thì em vẫn ở cả chung cư lẫn nhà đất đây, bao năm có thấy nó hư đâu, thậm chí ông Elex em mua ở nhà đất nó chạy huỳnh huỵch như nhảy đisco nhưng nó mãi nó chả chết để vứt, đâm ngại bê xuống, cứ để nó đó, mịe, khéo phải gần 15 năm nay có thấy tháo ra bảo dưỡng gì đâu, bất quá lâu lâu ném cho viên vs máy giặt vào chạy chế độ vệ sinh là xong, nghe cụ dụ "3-6 tháng gọi thợ đến tháo ông máy giặt Nhật nội địa bãi rác" mà em hãi =))
Ơn dời tiết kiệm được mấy lít nhưng cụ gọi thợ và đi nhé xem nó có cả tấn đất ở đó ko ,nếu ko e xin phép gửi 2 lần tiền về máy ạ .

chuonglioa1983

Xe buýt
Cụ có nguồn hàng móc cống nhật mà ổn giới thiếu e nhé e đang thiếu chả nhập được ạ

máy cày

Xe tải
Chắc cụ gặp phải thương gia nhưng mà lại là lừa gia rồi nếu cụ đã mua dùng. Còn khi chưa dùng thì cụ nói theo cảm tính hoặc theo đám đông mà chưa được sờ trực tiếp vào nó hì
Thương gia uy tín hay không thì máy móc sẽ có lúc hỏng mà cụ, căn bản là không có phụ tùng mới để thay, phụ tùng thay thì thường là lấy đồ cũ hoặc hỏng từ máy khác sửa lại lắp quay vòng và các cụ bán sẽ không trực tiếp sửa mà có đội chuyên sửa nên lúc đó khách hàng ốm đòn. Nếu tôi nhận định không đúng thì cụ bỏ qua

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em thì sài qua Elex mấy con cả ở quê cả ở nhà em, rồi Bosch (chỉ giặt ko có sấy), Toshiba Z9500.
Elec thì nó ko sạch, chạy ồn như máy cày, nó chạy lung tung khi vắt nên phải kê lại đôi khi giặt xong bám bọt hoặc chưa hết xà phòng.
Bosh Serie 8 giặt sạch, êm, ngon mỗi cái là nó mặc định nước nóng với nó ko ghi nhớ chế độ giặt cứ phải chỉnh thủ công mỗi lần giặt.
To Z9500 hàng bãi cả giặt sấy, 1 năm đầu bảo hành chạy cực ngon, giặt cực êm, sạch, sấy ko khô lắm mặc dù ko cho sấy nhiều, chu trình cả sấy 4,5-5 tiếng/mẻ nhưng đến khi vừa hết bảo hành thì nó mới đổ bệnh, gọi shop bán cho em thì cứ khất lần toàn cả tuần mới đến, thợ đến sửa thì phán tào lao chém quanh 1 củ/lần chạy thêm được 6 tháng nữa. Ông thì bảo vỡ cối bi, ông bảo chết cảm biến, ....sang năm thứ ba em bực quá khi thợ đến báo sửa 2 củ mới sấy ngon đc em cho lên đường luôn và từ đó hơi ngại máy nội địa bãi. Ai hên mua được con lành thì dăm bảy năm nó vẫn chạy ngon và hơn máy hàng mới bây giờ nhưng nếu xui mua phải con ưỡn ẹo như em thì bực lắm.

huusang

Xe buýt
Hôm trc cụ Loa cho người đến vệ sinh cho cái máy giặt, giờ ngon và sấy khô ron rồi

Website
sieuthihaiminh.vn
15 củ mua mẹ nó con giặt sấy LG mới cứng về xài cho nhàn, xài mấy ông hàng bãi kinh bủ mợ đi đc, hên xui nhờ cả tay thằng bán, hô hố, thôi chả dại, ko hỏng thì ko sao nhưng nó hư bất tử gọi rước các bố thợ đến sửa cũng đến nhục.
thật ấy nhỉ, mua máy mới xài tốt hơn bỏ ra 15 củ mua máy cũ :D:D:D:D

hanhhdvn

Xe tải
Công tâm mà nói nếu mua được hàng Nhật nội địa mà không bị mông má nhiều thì dùng rất thích.Chất liệu chế tạo, linh kiện, máy móc... họ làm đâu ra đấy, dùng bền hơn cả máy mới mua các siêu thị hiện nay. Nhà mình vừa rồi có cái tủ lạnh Mitsubishi bãi nội địa Nhật đã dùng 10 năm có bệnh cứ rút điện ra rồi cắm vào sau đó máy ko chạy, phải chờ có khi mấy ngày cắm lại thì máy lại chạy. Tức mình đi siêu thị mua tủ Mitsu mới hơn 30 triệu nhưng về dùng thì mình thấy ko bằng cái nội địa cũ: Dung tích lớn hơn cả 70 lít nhưng sếp đồ còn ko tối ưu bằng con tủ cũ; đặc biệt bực nhất là động cơ (block) thì hoạt động phát ra âm thanh rất to gây khó chịu nhất là lúc yên tĩnh nghe rõ mồn một (trong khi con tủ nội địa cũ chạy ko nghe thấy tiếng kêu phát ra). Cái tủ cũ mình cho đem về quê sửa hết 700k giờ chạy vẫn ngon lành.

chuonglioa1983

Xe buýt
Thương gia uy tín hay không thì máy móc sẽ có lúc hỏng mà cụ, căn bản là không có phụ tùng mới để thay, phụ tùng thay thì thường là lấy đồ cũ hoặc hỏng từ máy khác sửa lại lắp quay vòng và các cụ bán sẽ không trực tiếp sửa mà có đội chuyên sửa nên lúc đó khách hàng ốm đòn. Nếu tôi nhận định không đúng thì cụ bỏ qua
Dạ vâng cụ ,giờ phụ kiện bọn này loại nào cũng có,mới tinh cũng có mà cũ tháo máy phá cũng có còn tùy vào tâm thợ thôi ạ,quan trọng cứ tóc mà túm và uy tín thì m dựa thôi ạ

thanhtrung052

Xe tăng
Nhà e rất nhiều đồ nhật bãi.mà con nào chạy cũng ngon. Có con đh từ 2015 đến h. Chạy vẫn ngon. Êm hơn mát rất dễ chịu. đều khắp phòng. K bị chỗ mát chỗ nóng như con pana hàng ld

PhongFood

Xe điện
Nhà em còn đúng 1 con nhật bãi Pana VR3500 SX 2010. Em mua năm 2013. Mấy lần em tự vệ sinh tháo ra thì thấy nó là máy ghép. Vì date SX bộ sấy sx 2012. Thân máy, lồng giăt sx 2010. Tức nó được thay thế, hay ghép bộ phận hỏng khác nhau thành máy rồi bán.
Thường thì những đồ hỏng nhẹ trong nhà em tự sửa. Năm 2018 máy kêu khi giặt và vắt. Em gọi thợ vào sửa thay đôi vòng bi trục máy giặt, thắt lại phớt cao su (báo em bi xịn) làm của em 1tr. Sửa xong chạy 3 tháng sau máy lại kêu như máy cày, cực chả đã em phải đi mua đôi bị xịn 500k về tháo tung hết ra để tự thay lấy. Không dám tin vào thợ với chả thuyền nữa. Thay cặp vòng bi chạy từ 2018 đến nay vẫn êm.

jimmyphuong

Xe tải
Em đang muốn tìm 1 con giặt sấy Nhật mà chưa có k nghiệm dùng món này, cụ Lioa và các cụ tư vấn em thêm với!

Dan du an

Xe cút kít
Em không biết về điện đóm và ngại ngồi trông thợ sửa nên em cứ hàng mới em chơi. Nhà em dùng hai đời Elex mới giặt vù vù chả thấy hỏng cái gì, đúng là cái sau này nó kêu to nhưng là do cái chân phải kê cho cân thôi.

Tungbk75

Xe hơi
Chủ thớt viết chuẩn đấy, nhà em đang dùng rất hài lòng với giặt kèm sấy