[Funland] Góc tư vấn: Nên sinh gần chồng để chồng chăm sóc không hay về ngoại?

Ngọc Nhi PM

Xe máy
Mợ tham quá cái gi cũng muốn, muốn tốt cho con lại còn muốn gần chồng nứa. Cái nào ưu tiên số 1 thì làm. Trong 6 tháng dầu nên về mẹ đẻ "ưu tiên tốt nhất cho con" tiếp theo nó cứng cáp thì về HN là ok. Chăm con còn cả đời mà
Hehe em cũng công nhận là tham lam thật, cái gì cũng muốn. :D

Ngọc Nhi PM

Xe máy
Mình đã có 2 con, kinh nghiệm là nếu sống 2 VC không có giúp việc không có ông bà nội ngoại ở gần thì về nhà ngoại nhé.

Chồng bạn không đủ khả năng vừa chăm con vừa đi làm đâu mình nói thật đấy chỉ tổ sứt mẻ tình cảm thôi vì sinh xong bạn đau ốm mệt mỏi con quấy khóc xong sẽ quay sang cãi vã nhau. Chưa kể kinh nghiệm chăm con của 2 bạn là bằng 0 chỉ qua sách vở
Dạ em cũng sợ như thế lắm cụ ạ.. lúc con quấy khóc stress lên thì sợ e cáu lại cằn nhằn ck lại sứt mẻ tcam mất thôi :(((

NTTV

Xe buýt
Mình thì lo cho mình và con mình hơn, sinh đẻ không được chăm. Sau này sức khoẻ chả ra sao, con mình cũng thế, về sau khổ nó.

S
em cũng biết chồng em k biết chăm sơ sinh.. nhưng mn cứ bảo là để chồng chăm cho anh ấy biết thương vợ con hơn, trường thành hơn. Tc cha con nhiều hơn

Da bắt nắng

Xe điện
Thế thì mợ lo gì mà ko ở HN. Vc là bạn đời bên nhau lúc gian khó và kể cả khi thành công. Mợ chiều mà tách chồng ra là dại nhé. Thời điểm này ông ý phải là người đứng ra gánh vác cho vợ và con, cho ông ấy cảm giác thành tựu, tự mình nuôi đứa con của mình. Khi đàn ông chăm con, thứ hocmon phụ tử sinh ra khi ấy làm ức chế hóc mon nam giới. Cụ thể là ông ys hiền hơn, ít nhu cầu tình dục hơn, giảm ngoại tình.
Con ai ng đó nuôi, trừ khi mợ quá ốm yếu em ko nói, đừng ỉ bố me, ng giúp việc k hay đâu. Tây nó vẫn 2vc tự chăm con có sao đâu? Ng vn mình thực ra lười chảy thây, suốt ngày nhậu, thuê giúp việc và đùn việc cho ông bà già.
Phòng em có một bà vừa rồi mất tết (tương lai là mất cả hạnh phúc) chỉ vì quá chăm chỉ với mọi việc nhà, việc nuôi con mà không để ông chồng cảm nhận được "thành tựu" nuôi con cùng với bà ấy. Mà khi thằng đàn ông (với hóc mon nam ko bị ức chế) dần trở nên vô trách nhiệm thì...
Hiện ông ấy đang bị cám giỗ bởi một nữ đại gia (lại là bạn học cùng phổ thông). Mọi lực hút từ phía gia đình nhỏ bé (1 mẹ, 2 con) với người chồng bỗng trở nên yếu ớt, mong manh tột cùng...

Kitcat

Xe container
:D Đàn bà làm khổ mình và làm khổ nhau vì coi đàn ông như trẻ con.
Phòng em có một bà vừa rồi mất tết (tương lai là mất cả hạnh phúc) chỉ vì quá chăm chỉ với mọi việc nhà, việc nuôi con mà không để ông chồng cảm nhận được "thành tựu" nuôi con cùng với bà ấy. Mà khi thằng đàn ông (với hóc mon nam ko bị ức chế) dần trở nên vô trách nhiệm thì...
Hiện ông ấy đang bị cám giỗ bởi một nữ đại gia (lại là bạn học cùng phổ thông). Mọi lực hút từ phía gia đình nhỏ bé (1 mẹ, 2 con) với người chồng bỗng trở nên yếu ớt, mong manh tột cùng...
Kể cũng tội nghiệp đàn ông cụ nhỉ, già rồi mà vợ coi như trẻ con. Có nhà thì mẹ coi con trai như trẻ con, lúc nào cũng theo, có cháu cái là tách vội con trai ra sợ nó mất ngủ!!!
Kinh nhất là có những ông cả đời không chịu lớn, cho mình cái quyền làm trẻ con cả đời ;))
Em nói tội nghiệp, người đàn ông cả đời không được cho cơ hội để lớn, không được cảm nhận hết cảm giác thành tưu khi tự tay chăm nuôi dạy con. Kết quả của đi ngược tự nhiên là thừa hocmoon nam giới, phần con lấn át, vợ nọ con kia tan vỡ gia đình là bản thân người đàn ông đó cũng khổ và con cái cũng khổ theo.
Đàn ông thay vì tối đạp xe tập thể dục cùng con, cuối tuần cùng con dã ngoại thảnh thơi, não bộ sinh ra hoá chất hạnh phúc lại cắm đầu vào game, nhậu, hoặc chạy theo chiều rau sạch lạ để não bộ sinh ra tý hoá chất "hạnh phúc" @@.