[Funland] [Góc tư vấn] Tiếng Anh cho người mất gốc

langtuvn9x

Xe tải
Em cũng đang muốn học tiếng anh mà giờ chưa biết bắt đầu từ đâu

Trác Thúy Miêu

[Tịch thu bằng lái]
THuê ng về dạy học lại thôi cụ ah

dvietlapFO

Xe hơi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cám ơn cụ! Mời cụ uống chén trà! Tiếc là nhà đã hết vodka.
Không có gì cụ ạ. Kỳ 1 năm nhất học đại cương nên nếu bạn ý tập trung cày cật lực chắc lên được tương đương B1.

Chào CCCM!
Em có thằng cháu ở quê, vừa thi tốt nghiệp THPT xong. Các môn tự nhiên, cu cậu học khá tốt. Chấm sơ sơ chắc cũng tầm 29 điểm. Nhưng tiếng Anh của cu cậu thì dở tệ. Cháu tự bơi tiếng Anh, chắc cũng tránh được điểm liệt. Sắp tới cu cậu định ra Hà Nội để "làm lại từ đầu" với tiếng Anh, học hành bài bản, không ngại khó, không ngại khổ để chinh phục món này. "Không thầy, đố mày làm nên", nhờ CCCM, có trung tâm tiếng Anh uy tín hay cách học, hướng đi,... thì tư vấn giúp em với ạ. Em được giao là người kèm cặp cháu nó.
Cám ơn CCCM!
Ơ em tưởng trong 29 điểm ấy có cả điểm TA mà

TheDawnCa

Xe buýt
Chính vẫn phải là kiên trì và chăm chỉ không bỏ cuộc. Và tìm cho mình được một cách học đúng.

dvietlapFO

Xe hơi
Không có gì cụ ạ. Kỳ 1 năm nhất học đại cương nên nếu bạn ý tập trung cày cật lực chắc lên được tương đương B1.
Hi vọng cu cậu bớt sợ tiếng Anh đi. Đúng là giáo dục VN hay thật! Cải đi, cải lại, sau 20 năm, lại thấy hình ảnh của mình ngày xưa, với vốn tiếng Anh ABC, haizz!

norvo

Xe tải
Do vẫn còn đội ngũ giảng dạy tiếng anh kỳ cựu từ thời cụ và em vẫn chưa nghỉ hưu ạ. Ở tp thì còn đỡ vì đa số các gd cho con học thêm ơ trung tâm. Còn ở quê thì hs thiệt thòi thật.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hi vọng cu cậu bớt sợ tiếng Anh đi. Đúng là giáo dục VN hay thật! Cải đi, cải lại, sau 20 năm, lại thấy hình ảnh của mình ngày xưa, với vốn tiếng Anh ABC, haizz!
Thiết kế chương trình quá nặng ngữ pháp và một phần lớn giáo viên khu vực nông thôn không đạt chuẩn, hay nói đúng hơn là không đủ trình độ. Phần lớn giáo viên phổ thông dạy em không biết phát âm hoặc phát âm sai toè loe :(. Em còn được học cả giáo viên tiếng Nga đi học bổ túc tiếng Anh về dạy tiếng Anh cơ :((.

dvietlapFO

Xe hơi
Do vẫn còn đội ngũ giảng dạy tiếng anh kỳ cựu từ thời cụ và em vẫn chưa nghỉ hưu ạ. Ở tp thì còn đỡ vì đa số các gd cho con học thêm ơ trung tâm. Còn ở quê thì hs thiệt thòi thật.
Đúng là môi trường học tiếng Anh ở TP sẽ thuận lợi hơn rất nhiều. Nhưng có phải cứ cho con đi học ở các trung tâm là ngon hết đâu. Rất nhiều trung tâm, lấy lợi nhuận là chính, giáo viên thì thập cẩm, thuê thêm mấy anh ba lô cho tên nó bóng bẩy tí.

dvietlapFO

Xe hơi
Thiết kế chương trình quá nặng ngữ pháp và một phần lớn giáo viên khu vực nông thôn không đạt chuẩn, hay nói đúng hơn là không đủ trình độ. Phần lớn giáo viên phổ thông dạy em không biết phát âm hoặc phát âm sai toè loe :(. Em còn được học cả giáo viên tiếng Nga đi học bổ túc tiếng Anh về dạy tiếng Anh cơ :((.
Thì giáo viên ngoại ngữ mà, cứ ngoại ngữ là dạy được, kể gì tiếng Anh hay Nga? Hehe. Đúng là ngày xưa mà có tí tiếng Anh, có khi đã bay cao, bay xa hơn rồi, không phải lăn lộn trên mặt đất như bây giờ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đúng là môi trường học tiếng Anh ở TP sẽ thuận lợi hơn rất nhiều. Nhưng có phải cứ cho con đi học ở các trung tâm là ngon hết đâu. Rất nhiều trung tâm, lấy lợi nhuận là chính, giáo viên thì thập cẩm, thuê thêm mấy anh ba lô cho tên nó bóng bẩy tí.
Ngay từ giáo viên ở trường đã chuẩn và có trình độ tốt hơn rồi cụ, chưa nói đến trung tâm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thì giáo viên ngoại ngữ mà, cứ ngoại ngữ là dạy được, kể gì tiếng Anh hay Nga? Hehe. Đúng là ngày xưa mà có tí tiếng Anh, có khi đã bay cao, bay xa hơn rồi, không phải lăn lộn trên mặt đất như bây giờ.
Em ạ cụ, ổng đi học bổ túc 6 tháng tiếng Anh về dạy. Chính ổng cũng không biết phát âm 1 từ nào hết, toàn viết lên bảng rồi chỉ chỉ. Khi học sinh nào phát hiện ra thầy dạy sai, ý kiến thì ổng dìm cho chít luôn. :( Nghĩ lại vẫn thấy chao ôi là buồn :(.