[Funland] Gói bảo hiểm y tế cá nhân

cotdien

Xe buýt
cụ dùng của hãng nào, em đang dùng hạng titan của vietin cả ngoại trú 1 năm có 2.5tr thôi cụ.
Em cũng mua thẻ này cho bố mẹ vì kèm theo sp chính bhnt của em thì quá đắt. Mua năm một thì cũng dc cụ ạ!

Hanhle76

Xe tải
Cái thẻ của cụ nó chỉ tái tục hàng năm thôi. Ko phải loại thẻ đi kèm bhnt. Nó có thể từ chối tái tục bất cứ lúc nào sau khi thanh toán (nếu thủ tục ngon lành).
Thẻ đính kèm trong nhân thọ cũng đâu có cam kết tái tục đâu bác, vẫn là gia hạn hằng năm mà.

Hanhle76

Xe tải
Mua hàng năm nhưng thời hạn của nó theo sản phẩm chính đó bạn.
Ko phải thời hạn theo spc đâu bạn ạ. Thời hạn là 1 năm, mỗi năm tái tục 1 lần nếu đủ điều kiện, còn thời gian cho phép mua tối đa thì nó tùy sản phẩm, tùy công ty, giả sử như Man thì chỉ tối đa đc 20 năm thôi nha.

cotdien

Xe buýt
Ko phải thời hạn theo spc đâu bạn ạ. Thời hạn là 1 năm, mỗi năm tái tục 1 lần nếu đủ điều kiện, còn thời gian cho phép mua tối đa thì nó tùy sản phẩm, tùy công ty, giả sử như Man thì chỉ tối đa đc 20 năm thôi nha.
Ah đúng rồi, ý mình là bên BH ko tự chấm dứt HĐ với mình dc vì còn kèm theo gói SPC ấy. Thường đến 65 hay 75 tuổi tuỳ công ty. Mình vẫn tái tục bình thường theo SP chính mình mua, chứ ko phải nay mình bị bệnh claim bảo hiểm thì họ ko bán nữa.

Hanhle76

Xe tải
Ah đúng rồi, ý mình là bên BH ko tự chấm dứt HĐ với mình dc vì còn kèm theo gói SPC ấy. Thường đến 65 hay 75 tuổi tuỳ công ty. Mình vẫn tái tục bình thường theo SP chính mình mua, chứ ko phải nay mình bị bệnh claim bảo hiểm thì họ ko bán nữa.
Dù là đính kèm với nhân thọ nhưng bản chất nó vẫn là thẻ sk và cty nhân thọ chỉ là liên kết với bên phi nhân thọ để phân phối thôi bạn ạ. Các cty nhân thọ trong điều khoản thẻ sk họ vẫn sẽ là "gia hạn hằng năm" và ko cam kết tái tục đâu nhé. Bạn nên đọc kỹ điều khoản. Bản chất thẻ sk vẫn là mỗi năm tái thẩm định 1 lần chứ ko phải cứ tham gia kèm nhân thọ là đc cam kết tái tục đâu ạ

250cc

Xe tăng
Chào các cụ
Em có nhu cầu mua cho mẹ e 1 gói bảo hiểm y tế mà chưa biết mua của bên nào. Em đã tham khảo qua của Bảo việt và Viettinbank mà chả biết chọn lựa ntn cho phù hợp. Cụ mợ nào đã và đang sử dụng chia sẻ giúp e với ạ. Thông tin thêm là mẹ e hộ khẩu ở quê( cụ thể là Hưng Yên giờ sống với em ở Hà Nội) như trước thì hay mua gói bảo hiểm y tế tự nguyện ở quê sử dụng. Nhưng giờ lên trên này sống với em nên không mua được trên này vì chưa có hộ khẩu. Em cám ơn các cụ.
Thân mẫu cụ bao nhiêu tuổi rồi, các cty phần lớn tham gia năm đầu đều chặn ở tối đa 60.
Nhiều cụ bị lẫn với nhân thọ và healthcare.
Nhân thọ mà có QL nằm viện thì là QL bổ trợ, nó sẽ trả cố định 1 khoản/ngày nằm viện.
Healthcare thì trả theo chi phí phát sinh, căn cứ vào hoá đơn khám chữa. Không giới hạn bệnh viện, không giới hạn danh mục dịch vụ y tế. Tái tục hàng năm, tham gia phải trả phí, không tích lũy.
Chi phí cho các cụ cao tuổi thì tối thiểu chắc phải

Nếu để mua mà ko quá quan tâm đến chi phí thì cụ cứ mua Bảo Việt, tư vấn hỗ trợ, dịch vụ bồi thường khá tốt, còn Vietinbank là bán bảo hiểm của VBI, cty con của Vietin, quyền lợi và phí tốt.
Tùy nhu cầu cụ, còn 2 lựa chọn của cụ em thấy là ổn.
Em trc làm BV, giờ sang bảo khác, ko liên quan đến 2 cty cụ đang lăn tăn.

cotdien

Xe buýt
Dù là đính kèm với nhân thọ nhưng bản chất nó vẫn là thẻ sk và cty nhân thọ chỉ là liên kết với bên phi nhân thọ để phân phối thôi bạn ạ. Các cty nhân thọ trong điều khoản thẻ sk họ vẫn sẽ là "gia hạn hằng năm" và ko cam kết tái tục đâu nhé. Bạn nên đọc kỹ điều khoản. Bản chất thẻ sk vẫn là mỗi năm tái thẩm định 1 lần chứ ko phải cứ tham gia kèm nhân thọ là đc cam kết tái tục đâu ạ
Ok bạn, tks bạn! Mình sẽ check lại thông tin trong HĐ.

Vinhdq164

Xe buýt
Thân mẫu cụ bao nhiêu tuổi rồi, các cty phần lớn tham gia năm đầu đều chặn ở tối đa 60.
Nhiều cụ bị lẫn với nhân thọ và healthcare.
Nhân thọ mà có QL nằm viện thì là QL bổ trợ, nó sẽ trả cố định 1 khoản/ngày nằm viện.
Healthcare thì trả theo chi phí phát sinh, căn cứ vào hoá đơn khám chữa. Không giới hạn bệnh viện, không giới hạn danh mục dịch vụ y tế. Tái tục hàng năm, tham gia phải trả phí, không tích lũy.
Chi phí cho các cụ cao tuổi thì tối thiểu chắc phải

Nếu để mua mà ko quá quan tâm đến chi phí thì cụ cứ mua Bảo Việt, tư vấn hỗ trợ, dịch vụ bồi thường khá tốt, còn Vietinbank là bán bảo hiểm của VBI, cty con của Vietin, quyền lợi và phí tốt.
Tùy nhu cầu cụ, còn 2 lựa chọn của cụ em thấy là ổn.
Em trc làm BV, giờ sang bảo khác, ko liên quan đến 2 cty cụ đang lăn tăn.
Cám ơn cụ. E mua của VBI cho cả gia đình r ạ. Năm ngoái mua của BV mà thấy chăm sóc khách hàng tệ thật. Gần hết hạn mà cũng chả thấy tư vấn gì. M còn phải củ động gọi lên hỏi xem gia hạn ntn. Đến ngày hết hạn gửi mỗi cái mail thông báo. E chán tìm đơn vị khác và chọn mua VBI xem ntn

250cc

Xe tăng
Cám ơn cụ. E mua của VBI cho cả gia đình r ạ. Năm ngoái mua của BV mà thấy chăm sóc khách hàng tệ thật. Gần hết hạn mà cũng chả thấy tư vấn gì. M còn phải củ động gọi lên hỏi xem gia hạn ntn. Đến ngày hết hạn gửi mỗi cái mail thông báo. E chán tìm đơn vị khác và chọn mua VBI xem ntn
À giờ e mới để ý cụ post tháng 3 rồi. Chắc khai thác sót mất nhà cụ hoặc vớ phải ông nghỉ việc ko bàn giao, chứ khách mua cả nhà như cụ thì phải chăm mạnh ấy chứ :D.
Em chuyển sang bên khác, phí và QL tốt nhưng dịch vụ claim lại kém nên có ai hỏi cũng bảo mua mấy ông khác.

cotdien

Xe buýt
Em cũng mua SP của VBI cho các cụ. Chưa claim lần nào nên ko biết chất lượng dv ra sao.

thonghia

Xe tải
Dựa trên những thông tin bác viết thì em đoán là bác đang quan tâm đến bảo hiểm sức khỏe. Mà mẹ bác lớn tuổi rồi thì em đồng ý là nên mua bảo hiểm sức khỏe rời, không kèm nhân thọ. Vì phí nhân thọ lúc này rất cao, quyền lợi thì thấp, mà nhu cầu của người già thì chủ yếu là chăm sóc y tế chứ phần nhân thọ thì chủ yếu dành cho người trẻ, người trụ cột, thu nhập chính trong gia đình thôi. Pacific Cross có chương trình bảo hiểm phí rất hợp lý, cam kết tái tục đến năm 90 tuổi, và không cần mua kèm bảo hiểm nhân thọ. Em mới mua cho bố em 60 tuổi 1 gói phí chỉ hơn 4 triệu/năm. Nếu bác quan tâm thì add zalo em 0388820034 hoặc email thaobanh@pacificcross.com.vn, em gửi thông tin chi tiêt. Em là nhân viên công ty luôn, không phải cộng tác viên hay đại lý, nên em hỗ trợ bác nhiệt tình luôn ạ.
Cũng quan tâm vụ này

tuha_vt2015

Xe tăng
BHYT là cơm bình dân, không hạn chế tuổi, không từ chối khi có bệnh trước,... cụ nên mua liên tục
Thẻ CSSK là đặc sản, nhưng không phải luôn được mua