[Funland] Góp ý chân thành việc vợ chồng li dị

Mimeo

Xe điện
Như em với mợ thì không kế nào cứu được nữa nhỉ!
Nhưng cụ chủ nói cũng đúng mà. Khi mọi chuyện chưa đi quá xa, nếu người đàn ông chủ động hàn gắn xích lại gần vợ hơn thì vẫn cứu vãn được. Chứ đã để đến lúc chị em đứng đơn là hết thuốc chữa rồi. Vì em thấy đàn bà còn nể chồng, còn cảm thấy cái tình của chồng thì vất vả mấy cũng cam nhưng khi đã thấy cái bạc của nhau thì thôi nhanh lắm.
Em cũng nghĩ vậy. Đàn ông luôn là trụ cột trong gia đình, nguồn cơn chính của mọi vấn đề. Tâm trạng phụ nữ có vui vẻ hay cáu kỉnh cũng từ thái độ ứng xử trách nhiệm của đàn ông mà ra. Đành rằng vật chất quyết định ý thức nhưng phụ nữ vẫn luôn là phái yếu, cần đuợc chia sẻ cảm xúc quan tâm thuờng xuyên.

Như cụ nào nói, các vấn đề quan điểm tư tưởng có thể thay đổi hàn gắn, còn cờ bạc, bồ bịch, nghiện hút thì next, hình như thớt hỏi ly dị thì phải. Mà mấy lý do này đàn ông 90% chứ phụ nữ thì mấy? bởi vậy tan vỡ hay lành lặn nhường các cụ tất 😁

toyota219

Xe điện
Cụ này nói đúng, VC cãi nhau cứ đè ra chịch đc phát là hôm sau lại bình thường =))
Ở nước ngoài thì sao Cụ. Vc lúc đó cũng xui xui hợp tác, roài hôm sau có cái trác của Toà tội híp dâm thì sao. Lý giãi kiu íu hơn nên phải chịu nhịn để bảo toàn tính mạng etc...

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông cần rộng lượng, đặt mình vào vị trí của vợ để suy ngẫm xử sự; còn đã gia trưởng, ích kỷ thì nên ở 1 mình.
Phải học thuộc lòng câu thần chú "Em sai rồi, anh xin lỗi em đi!"

vuanhanghi

Xe điện
Những cặp bỏ nhau, nhìn thấy mặt đã đek muốn nhìn nói chó gì đến đối mới chả thoại.
Các cụ cứ mặc định cho rằng bỏ nhau thì con cái khổ, tuy nhiên việc này theo em ko phải lúc nào cũng đúng.

Bright Đinh

Xe máy
Những cặp bỏ nhau, nhìn thấy mặt đã đek muốn nhìn nói chó gì đến đối mới chả thoại.
Các cụ cứ mặc định cho rằng bỏ nhau thì con cái khổ, tuy nhiên việc này theo em ko phải lúc nào cũng đúng.
Chuẩn, ở với nhau cả nhà cùng khổ. Mà cụ đừng tưởng bọn trẻ k cảm nhận đc, chỉ là chúng nó không thèm nói. Còn mình sống tốt thì chia tay thì con cái nó cũng hiểu nhé.

Studer

Xe tăng
Còn nói chuyện được, còn chờ đợi giang vòng tay che chở :)) thì xin lỗi các cụ, mức độ mới chỉ như hắt hơi xổ mũi uống cảm xuyên hương :D
Còn cụ nào cứu được bệnh nhân bệnh viện trả về thì hiến kể bọn em
Đội ơn rất nhiều,
Cụ thớt nói rất đúng nhưng cụ này nói đúng gấp đôi ạ

LeTai1979

Racing Boy
Cụ nói chuẩn, đặt mình vào vị trí của vợ để hành xử cho đúng, nhường vợ, nhịn vợ, quan tâm 1 chiều, đối thoại... nhưng nếu vợ vẫn thế chả lay chuyển gì thì cụ định thế nào?
Thì lúc ấy lại làm cái thớt “Em hết cách rồi cccm ạ“. :))

chaytim

Xe điện

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Còn nói chuyện được, còn chờ đợi giang vòng tay che chở :)) thì xin lỗi các cụ, mức độ mới chỉ như hắt hơi xổ mũi uống cảm xuyên hương :D
Đội ơn rất nhiều,
Bệnh viện trả về thì lo kiếm đinh mà đóng nốt tấm ván thứ 6 đi còn gì :))

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Đội ơn rất nhiều,
Phòng hơn chữa, cứu từ lúc bắt đầu bị bệnh chứ đừng đợi lúc bệnh viện trả về cụ ạ, ý em là thế

chaytim

Xe điện
Bệnh viện trả về thì lo kiếm đinh mà đóng nốt tấm ván thứ 6 đi còn gì :))
Thé Nhinh có kế gì hay hơn đóng đinh vào hòm ko, :))
Phòng hơn chữa, cứu từ lúc bắt đầu bị bệnh chứ đừng đợi lúc bệnh viện trả về cụ ạ, ý em là thế
Vâng, cụ chuẩn ạ. Em nhất trí :D
Cơ mà nhà nào chả có lọ cảm xuyên hương dự phòng sẵn trong nhà, chứ mấy ai mua được ít mooc phin giảm đau cho người giai đoạn cuối, thế mới khó cụ ạ :))

Hihi em chém tý cho vui nhé. Chúc cccm ngày CN vui vẻ, em lượn đi ăn sáng cf đây :)

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thé Nhinh có kế gì hay hơn đóng đinh vào hòm ko, :))
Em theo giả thiết bệnh viện trả về của cụ mà :))
Em thực tế lắm, trả về rồi thì cứu làm gì cho tốn tiền, lúc ấy xoã đi, chết còn hưởng tí :))

Nhạc

Xe container
Có biến em hay niệm bài chú này:
1. Lỗi ở cả 2 bất kể ít nhiều
2. Đã đến mức ko thể chấp nhận chưa
3. Nếu nuôi 1 con pet mình còn phải tắm, hót mứt cho nó mà thỉnh thoảng nó vẫn cắn mình.

Các cụ chưa lấy vợ thì sau này có lấy vợ cũng đừng kém nhiều quá, giờ spa, thẩm mĩ viện đầy. Cộng thêm ăn uống đầy đủ, lao động ít hơn, đẻ ít hơn xưa nên phụ nữ trẻ hơn, ko già như ngày xưa. Em chứng kiến mấy cặp hơn nhau cả giáp cả 15 tuổi rồi cũng lệch pha tình dục dẫn đến bồ bịch rồi cãi nhau, bỏ nhau đấy.
Gần đây nhất em biết là do em đi hội khóa, ông thầy cũ em ngày xưa, mới về hưu, ngày xưa mọt sách, cứ học và học, hơn 40 mới lấy vợ, em ít hơn 15 tuổi. Vợ giờ cặp với tay sếp ở cơ quan mấy năm nay rồi. Ông này ko dám bỏ, vì danh dự nhà giáo, vì con. Giờ nhìn thảm lắm, có biểu hiện lú lẫn do rượu nhiều. Chắc nghĩ nhiều quá. Đàn bà ngoài 40 đang độ hồi xuân thì các cụ biết rồi đấy.