Góp ý, hỗ trợ OFer trong việc typing

accord1992

Xe tăng
Kính gửi Ban điều hành.

Em xin góp một ý nhỏ về hỗ trợ OFer trong typing được không ah: nó có thể là thói quen xấu của em nhưng mà nếu có thể được sẽ rất tốt cho OF. Thường thì em dùng word quen rồi, khi xuống hàng thì word tự động cho chữ đầu tiên là chữ in hoa, thế nên khi đánh comment trong OF em rất hay bị lỗi này khi chữ đầu tiên của đoạn văn không có chữ hoa, nhìn rất xấu và phản cảm.
Thế nên nếu kỹ thuật cho phép thì Ban điều hành đề nghị bộ phận kỹ thuật hỗ trợ vấn đề này. Điều này nếu được cho cả chữ HOA sau dấu chấm (.) thì càng tốt.

Chúc OF luôn phát triển.

Trân trọng.

• Vodka
Reactions: TS

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Do dùng bộ gõ nào thôi cụ ạ. Như em dùng Laban Key thấy vẫn tự động viết hoa bình thường mà (hình minh họa).

accord1992

Xe tăng

Do dùng bộ gõ nào thôi cụ ạ. Như em dùng Laban Key thấy vẫn tự động viết hoa bình thường mà (hình minh họa).
Điện thoại thì có hỗ trợ nhưng máy tính thì không ah.

formen

Xe lăn
unikey dùng bàn phím ảo trên pc còn k gõ đc tiếng việt. mong gì chữ hoa đầu câu.

formen

Xe lăn
trc chê độ gõ tiếng việt được nhúng sẵn thì dễ dùng. giờ em gõ toàn phải 2 bộ gõ nhiều lúc mở thêm thêm cửa sổ vntyping để gõ tiếng việt online rồi copy sang. kỳ công phết. mà chả viết hoa đc như cồng này làm thí dụ.

hưvô

Xe lăn
Kính gửi Ban điều hành.

Em xin góp một ý nhỏ về hỗ trợ OFer trong typing được không ah: nó có thể là thói quen xấu của em nhưng mà nếu có thể được sẽ rất tốt cho OF. Thường thì em dùng word quen rồi, khi xuống hàng thì word tự động cho chữ đầu tiên là chữ in hoa, thế nên khi đánh comment trong OF em rất hay bị lỗi này khi chữ đầu tiên của đoạn văn không có chữ hoa, nhìn rất xấu và phản cảm.
Thế nên nếu kỹ thuật cho phép thì Ban điều hành đề nghị bộ phận kỹ thuật hỗ trợ vấn đề này. Điều này nếu được cho cả chữ HOA sau dấu chấm (.) thì càng tốt.

Chúc OF luôn phát triển.

Trân trọng.
Bộ gõ của diễn đàn nói chung & OF nói riêng nó ko được tự động như trình soạn thảo Word đâu bác.
Bác muốn viết hoa đầu câu trên máy tính thì phải dùng phím Shift nhé, còn trên IOS thì nó tự động, trên adroid thì em ko nhớ lắm.

redflame

Xe tăng
Em thử trên Note 9. Vẫn tự động viết hoa chữ đầu dòng và sau dấu chấm.
Xuống dòng cũng tự động viết hoa đầu câu.
Em sử dụng bàn phím mặc định của Samsung.