GPS cho xe máy-giải pháp phòng chống mất cắp!

zacom121

Xe tải
Thưa các bạn,

Thực là bực mình khi chiếc xe thân yêu của mình bỗng dưng ko cánh mà bay trong tích tắc. Mình rất bức xúc khi viết những dòng chữ này lên đây, chả là mình vừa mới bị mất trộm em Airblade thân yêu mới đi được chưa đầy 1 năm. Biển số xe 30N1-2040, màu đen. Nếu như mình bị mất em nó ko thì ko sao, đằng này đây lại là lần thứ 2 trong vòng 2 năm mình bị mất xe, năm ngoái 1 em Wawe thái cũng ra đi đúng theo kịch bản này, nhà mình gần đường, để xe ngoài cửa nhà, phòng ăn ở dưới tầng 1, trong lúc ngồi ăn thì vẫn có thể phóng mắt qua phòng khách để ngó thấy em xe máy ngoài hiên nhà...
Thế mà chỉ trong tích tắc bất cẩn (khoảng 5 phút) khi mọi người đã ăn xong,không để ý, cũng xin nói thêm là bình thường thì đi làm về xe có khóa bằng chiếc khóa hình chữ U bằng Inox, nhưng hôm nay mình về và bố mình vừa lấy xe đi việc riêng chừng 20p rồi về để đó, chưa kịp khóa (bố về lúc mọi người đang ăn tối) thì bị bọn trộm nó hỏi thăm liền...
Sự việc đã xảy ra, mình cũng tự trách bản thân về phía mình là sai (ko khóa xe) nên mới bị mất trộm như thế, nhưng mà ức lắm các bạn ạ, 2 năm 2 cái xe ra đi thì ai mà chịu cho thấu, hóa ra mình đi làm để cúng cho bọn cẩu tặc sao...
Và mình chợt nhận ra 1 điều, sao mình ko gắn thiết bị GPS cho chiếc xe nhỉ, như thế mình sẽ có cơ hội lần tìm dấu vết cho chiếc xe, có cơ hội lấy lại những gì mình đã mất...
Bạn nào có kinh nghiệm về việc này xin hãy tư vấn cho mình với, chi phí, chủng loại, phần cứng, phần mềm liên quan đến tbi hỗ trợ này...
Cảm ơn các bạn đã đọc và chia xẻ...
Thân!

Oáp

Xe hơi
có cụ nhatlongcamera đã lắp GPS cho con liberty ie của cụ ý đấy cụ ơi :D em nghe cụ ấy bảo thế.cụ ấy chuyên camera với GPS đấy ạ :))

" mình ko có ảnh, từ lúc mua về lắp mỗi cái thảm cao su 120k
với bộ định vị GPS của nhà trồng được
ko dán nilon
thế là đủ​

Định vị GPS theo dõi bí mật, camera hành trình, camera siêu nhỏ - www.nhatlongcamera.com - Mr Long 091.48.12345"

biketn

Xe tải
chia buồn cùng bác, bọn cẩu tặc bắt được cứ đánh đấm cho trận rồi gọi công an nhốt vào cũi, mịe nó làm ko làm cứ nhăm nhe ăn trộm x-(x-(

tuan_85

Xe hơi
thế nó tháo ác-quy các cụ tính sao :D

tung`lam

Xe tải
ai lắp cái này cho em ý kiến vs nào cũng tính lắp cái này vào xe :D

RUNE_1800

Xe buýt
có cụ nhatlongcamera đã lắp GPS cho con liberty ie của cụ ý đấy cụ ơi :D em nghe cụ ấy bảo thế.cụ ấy chuyên camera với GPS đấy ạ :))

" mình ko có ảnh, từ lúc mua về lắp mỗi cái thảm cao su 120k
với bộ định vị GPS của nhà trồng được
ko dán nilon
thế là đủ​

Định vị GPS theo dõi bí mật, camera hành trình, camera siêu nhỏ - www.nhatlongcamera.com - Mr Long 091.48.12345"
Ô mai gót, cái trang web này bán hàng hay nhể.e mới ngó qua phát mà sởn hết cả da ...tró lên.Cái móc đeo chìa khóa camera trước e mua lẻ bên TQ có nhõn 100 tệ.Chưa kể các bác ý mua buôn chắc chỉ 40 tệ/chiếc mà bán những 2 củ?Lãi j mà khiếp thế nhể.

Oáp

Xe hơi
Ô mai gót, cái trang web này bán hàng hay nhể.e mới ngó qua phát mà sởn hết cả da ...tró lên.Cái móc đeo chìa khóa camera trước e mua lẻ bên TQ có nhõn 100 tệ.Chưa kể các bác ý mua buôn chắc chỉ 40 tệ/chiếc mà bán những 2 củ?Lãi j mà khiếp thế nhể.
Thế thì dân mình mới lắm cụ giàu chứ cụ :))

huyvodoi02

Xe hơi
Em hiểu cảm giác của cụ . Em vừa mất con WAVE S cách đây mấy ngày :(
Lắp GPS tìm được chỗ thằng lấy thì hay . Cho nó mấy viên gạch vào đầu :@

duyquan0309

Xe đạp
chia buồn cùng bác, bọn cẩu tặc bắt được cứ đánh đấm cho trận rồi gọi công an nhốt vào cũi

zacom121

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia xẻ, có cụ hỏi là nếu nó tháo ắc quy thì làm thế nào. Em nghĩ, ko phải chúng ta lúc nào cũng bật thiết bị theo dõi bí mật này 24/24 mà là chỉ khi nào rời khỏi chiếc xe mà thôi, ví dụ như khi cụ đi chơi cùng bạn gái, để xe trong bãi ( cái này cũng ít TH bị mất trộm ạ), hoặc là khi cụ đi đến nhà bạn giao dịch hay làm 1 việc gì đó giao du, chém gió chẳng hạn, cụ buộc phải rời xe trong vòng độ 2-3 tiếng đổ lại. Em nghĩ đó là lúc cần bật chế độ bảo vệ lên...
Cũng như đi oto vậy thôi, khi cụ rời xa chiếc xe, bằng động tác ngắt khóa điện, đóng cửa xe hoàn toàn thì sau 1 khoảng thời gian nhất định (do mình đặt ra) thì hệ thống bảo vệ mới kích hoạt. Như vậy cụ có thể check tình trạng xe của cụ bằng cách gửi tin nhắn kích hoạt đến tbi để tbi gửi tin nhắn thông số kỹ thuật hiện tại (tọa độ kinh-vĩ tuyến điểm hiện tại,tốc độ di chuyển...) như vậy mình cũng có thể biết được vị trí gần nhất có thể kể từ khi tbi bị vô hiệu hóa (ngắt nguồn cung cấp) và do đó, tỷ lệ % hy vọng tìm theo vết xe còn có nhiều khả năng...
Có cụ nào đồng ý với quan điểm của em không ạ???

tuananhxu99

Xe hơi
Thưa các bạn,

Thực là bực mình khi chiếc xe thân yêu của mình bỗng dưng ko cánh mà bay trong tích tắc. Mình rất bức xúc khi viết những dòng chữ này lên đây, chả là mình vừa mới bị mất trộm em Airblade thân yêu mới đi được chưa đầy 1 năm. Biển số xe 30N1-2040, màu đen. Nếu như mình bị mất em nó ko thì ko sao, đằng này đây lại là lần thứ 2 trong vòng 2 năm mình bị mất xe, năm ngoái 1 em Wawe thái cũng ra đi đúng theo kịch bản này, nhà mình gần đường, để xe ngoài cửa nhà, phòng ăn ở dưới tầng 1, trong lúc ngồi ăn thì vẫn có thể phóng mắt qua phòng khách để ngó thấy em xe máy ngoài hiên nhà...
Thế mà chỉ trong tích tắc bất cẩn (khoảng 5 phút) khi mọi người đã ăn xong,không để ý, cũng xin nói thêm là bình thường thì đi làm về xe có khóa bằng chiếc khóa hình chữ U bằng Inox, nhưng hôm nay mình về và bố mình vừa lấy xe đi việc riêng chừng 20p rồi về để đó, chưa kịp khóa (bố về lúc mọi người đang ăn tối) thì bị bọn trộm nó hỏi thăm liền...
Sự việc đã xảy ra, mình cũng tự trách bản thân về phía mình là sai (ko khóa xe) nên mới bị mất trộm như thế, nhưng mà ức lắm các bạn ạ, 2 năm 2 cái xe ra đi thì ai mà chịu cho thấu, hóa ra mình đi làm để cúng cho bọn cẩu tặc sao...
Và mình chợt nhận ra 1 điều, sao mình ko gắn thiết bị GPS cho chiếc xe nhỉ, như thế mình sẽ có cơ hội lần tìm dấu vết cho chiếc xe, có cơ hội lấy lại những gì mình đã mất...
Bạn nào có kinh nghiệm về việc này xin hãy tư vấn cho mình với, chi phí, chủng loại, phần cứng, phần mềm liên quan đến tbi hỗ trợ này...
Cảm ơn các bạn đã đọc và chia xẻ...
Thân!
Theo như bạn viết thì lỗi tại mình cả thôi, nếu như bạn (bố bạn) không bất cẩn để xe không khóa thì đã không xảy ra chuyện đáng tiếc.
Việc lắp GPS trong trường hợp này theo mình cũng như thả gà vào rừng mà đuổi thôi. Quan trọng nhất vẫn là bảo vệ tài sản để nó luôn nằm trong tầm tay mình, chứ còn lúc đã mất rồi thì..

zacom121

Xe tải
Theo như bạn viết thì lỗi tại mình cả thôi, nếu như bạn (bố bạn) không bất cẩn để xe không khóa thì đã không xảy ra chuyện đáng tiếc.
Việc lắp GPS trong trường hợp này theo mình cũng như thả gà vào rừng mà đuổi thôi. Quan trọng nhất vẫn là bảo vệ tài sản để nó luôn nằm trong tầm tay mình, chứ còn lúc đã mất rồi thì..
Vậy nói như cụ thì chúng ta phải buông xuôi cho bọn cẩu tặc sao. Cơ mà em thấy nó có vđề ở chỗ là bọn cẩu tặc dường như chỉ thích "chén" ABL hay sao ấy, chả nhẽ dòng xe này có khóa điện hợp với khẩu vị của chúng. Thế thì Honda lại càng tăng được thị phần nhỉ ??? Trộm xe + nhà sx cùng rút tiền người tiêu dùng như thế này sao???

bokeoxe

Xe tải
Vậy nói như cụ thì chúng ta phải buông xuôi cho bọn cẩu tặc sao. Cơ mà em thấy nó có vđề ở chỗ là bọn cẩu tặc dường như chỉ thích "chén" ABL hay sao ấy, chả nhẽ dòng xe này có khóa điện hợp với khẩu vị của chúng. Thế thì Honda lại càng tăng được thị phần nhỉ ??? Trộm xe + nhà sx cùng rút tiền người tiêu dùng như thế này sao???
cụ nói lỗi của cụ rồi mà cụ vẫn bảo thế được à? trộm nó lấy được gì thì lấy thôi, quan trọng nhất vẫn là ý thức tự bảo vệ tài sản của chính mình thôi,trang bị 1 đống khóa xong vứt đấy đi đâu thì cũng mất. Cứ khóa xe cẩn thận, để chỗ nhìn được, như trường hợp nhà cụ nếu khóa càng cổ này nọ cẩn thận thì thời gian nó phá không lâu đến thế không thì dắt con xe vào phòng khách để ăn cơm cho yên tâm. Gửi xe cafe quán ăn thì cứ phải lấy vé, mất lấy lý đâu ra bắt đền. Thằng bạn em dựng SH sau gốc cây vào cửa hàng được 2' quay ra quay vào thấy thằng ăn cắp rồ ga chạy chả làm gì được :(

tuananhxu99

Xe hơi
Không phải riêng HONDA, bất cứ loại xe nào bán chạy trên thị trường mà không trông cẩn thận đều mất cả. Còn việc chỉ trích riêng HONDA thì tớ không tham gia để thỏa mãn một số ai đó đâu!
Hình như bạn không mất xe mà đấy chỉ là cái cớ được nêu lên.
Việc một dòng xe nào đó có ý nghĩa trong lòng người tiêu dùng không phải là do chỉ trính hãng khác mà do chất lượng thực sự của nó.