Chi hội GRV Club - Tụ hội và Chia sẻ

lttung

Xe buýt

2.0 thì yếu hơn so với 2.4 :)

Cơ mà do dẫn động 4 bánh toàn thời gian nên sẽ khoẻ hơn 2.0 2wd. chạy cao tốc 5b khi quyết định vượt thì phê lòi, xe gầm lên và giật và thoát khỏi cảnh chèn ép, lúc này cần giữ vững tay lái....

Còn leo dốc thì em cũng chở 04 người lớn đi mã pì lèng rồi, ko có gì phải lăn lăn...

Độ ồn thì hơn đứt các xe khác (cùng phân khúc), cá nhân em nghĩ thế

Phụ tùng thì có nhà máy ở VN nên cụ cũng ko ngại...

Vài thông tin để cụ tham khảo.

//Em chạy GV 2011 sang năm thứ 4 rồi, nói chung chưa thấy có gì phải suy nghĩ nhiều, vì trộm vía chẳng hỏng gì chỉ thay dầu máy và bảo dưỡng định kỳ, có 1 lần thay ắc qui (ướt sang khô) do xe em ít dùng. Nếu đc đổi xe thì em sẽ chọn Subaru :) cơ mà nếu có nhiều tiền cơ, còn ko để làm việc khác thiết thực hơn...
Em GV này tăng tốc từ 0-100 km/h mất bao lâu cụ.

CSLT30P

Xe buýt
Lâu em ko vào thấy thớt GV dạo này trầm lắng quá...

Em tự nhiên có câu hỏi, liệu 2020 nếu mình tự dưng kiếm đc nhiều $ thì liệu có nên đổi GV sang Subaru Forester ko? ... các cụ cao thủ GV có cùng câu hỏi này với em thì vào cho vài đg cơ bản ... hehe

P/s: Em ko khoái Facebook....

lttung

Xe buýt
Các cụ sales GV cho biết sao VN không nhập bản có ESP về thế, nếu đặt có được không

thuhuong2

Xe tăng
Các cụ sales GV cho biết sao VN không nhập bản có ESP về thế, nếu đặt có được không
GV làm gì còn sx nữa mà cụ đặt, nhưng em nghĩ nó cũng ko quá quan trọng đâu, mua luôn đi nếu cụ thích.
Các cụ cho em hỏi cách âm của GV có ổn không, so với CRV, Tucson và CX-5 là các xe phổ biến hiện nay ạ?

zorro sun

Xe tải

Em tự nhiên có câu hỏi, liệu 2020 nếu mình tự dưng kiếm đc nhiều $ thì liệu có nên đổi GV sang Subaru Forester ko? ... các cụ cao thủ GV có cùng câu hỏi này với em thì vào cho vài đg cơ bản ... hehe

Cái đó cụ hỏi cụ tự trả lời chứ?
Xe đôi khi ngoài phương tiện còn sự thích thú, tại sao vịt chạy đầy đường, tại sao nhiều con hai cửa chất lừ vẫn có giá cao ngất, mỗi xe có một giá trị của nó

zorro sun

Xe tải
Khả năng tăng tốc đường trường của GV ổn không các bác. Em nó ăn uống thế nào.
Ăn uống đủ với sức 2.0. Cũng tuỳ chân ga mỗi người nhưng loanh quanh 10l lên xuống hai tuỳ đường cụ ạ.

thuhuong2

Xe tăng
Em chạy thử GV thì thấy họ để lopps 4kg, ko đánh giá được độ ồn, và êm ái( nếu có)

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em chạy thử GV thì thấy họ để lopps 4kg, ko đánh giá được độ ồn, và êm ái( nếu có)
xe trong hãng họ bơm ở chế độ bảo quản là 3.5kg. xe này khi sử dụng chỉ bơm ở mức 2.2kg thì êm hơn hẳn

Hero2009

Xe máy
Vitara grand mới giảm giá nhiều các cụ nhể?

Pháo sáng

Xe tải

Mua GV là nhìn tới những chuyến đi xa, vào những vùng hẻo lánh chứ ko phải chỉ chạy tp. Thế nên những chiếc xe trang bị đầy mình nhưng đòi hỏi A95 là điều cần cân nhắc cụ ạ :P vì ngay A95 ở mình cũng chả biết nó là xăng gì :D

thuhuong2

Xe tăng

Cụ lái thử Forster chưa.
Em lái bản Turbo thì thấy hơn được cái cảm giác bám đường, có vẻ là đặc sản nhà Subaru, và máy bốc. Vào cua tầm 70km cũng rất ok. Ông bạn cũng định mua Subaru, mượn bản 2.0 chạy thì lại kêu ko ấn tượng, nếu mua phải 2.5 turbo như trên mới tạm được.
Nội thất thì ông Subaru hơn đứt rồi, nhưng giá cả so với em GRV thì cũng trên cơ lắm lắm pai ko cụ.
Nhưng mà xe rẻ dần, nên tầm 2020 thì làm luôn Outback 3.6 đi kụ.

tranthaiduc

Xe buýt
Thứ 7 này nhóm Su GVR club sẽ tổ chức họp để ra mắt và vui chơi. Lịch trình sẽ từ 9g có mặt tại đầu Đại lộ Thăng Long để tập kết sau đó di chuyển lên trên bãi thử để gặp mặt những hội viên đầu tiên.
Tiếp tục là thử tay lái và trải nghiệm địa hình đủ để cảm nhận tính năng hiệu quả của GRV.
Chúng ta sẽ có một bữa tiệc nhỏ. Dán logo cho những thành viên đầu tiên.( khi cúng ta mang theo hình tượng của hội, hãy hành động sao cho hội càng ngày một lớ mạnh)
Chúng ta sẽ chính thức có ban điều hành
Bầu bán xong, ra mắt chủ tịch và bí thư, tặng hoa, chào mừng đại hội thành công tốt đẹp, cởi mở, khẩn trương sẽ có buổi hướng dẫn kỹ thuật của chuyên gia of lâu năm về điều khiển nút chuyển cầu, kỹ thuật leo ngang mương không rơi biển đập đis, bí quyết đi GV thời bão giá - tiết kiệm xăng...
Để biết thông tin xin các cụ/mợ vào facebook suzuki grand viagrta. Vì lý do tế nhị, anh em trốn việc, trốn gấu đi chơi nên khó post số cầm tay trên đây, cụ nào không sử dụng phết búc có thể inbox một số tại thớt này
Chào các cụ trong GV club.em tên đức,41 tuôi ở hn vừa mới tậu GV bs 30e 51035.E muốn đc tham gia clb GV.Các cụ hướng dẫn giúp em a.

CSLT30P

Xe buýt
Cụ lái thử Forster chưa.
Em lái bản Turbo thì thấy hơn được cái cảm giác bám đường, có vẻ là đặc sản nhà Subaru, và máy bốc. Vào cua tầm 70km cũng rất ok. Ông bạn cũng định mua Subaru, mượn bản 2.0 chạy thì lại kêu ko ấn tượng, nếu mua phải 2.5 turbo như trên mới tạm được.
Nội thất thì ông Subaru hơn đứt rồi, nhưng giá cả so với em GRV thì cũng trên cơ lắm lắm pai ko cụ.
Nhưng mà xe rẻ dần, nên tầm 2020 thì làm luôn Outback 3.6 đi kụ.
Em có dịp sang bên usa công tác, đc ngồi xe Subaru Forester 2013. Nói chung cảm nhận em thấy bình thường... nội thất cũng ko có gì hơn cả. Chỉ đc cái là rất nhiều air-bags (vì chuẩn bên usa nó thế). Cánh cửa đóng nghe ko chắc chắn, chỉ mỗi cái giá rẻ
Xe cũ 2013 mua có 9k usd (lăn bánh).

Em cũng có dịp ngồi ford explorer. (Bên mình dc gọi là xe sang) cảm nhận thấy finhFuong... nội thất nhựa trông lởm lắm...

Nói chung là Cụ nào định mua 2 xe này nên cân nhắc kỹ... cứ GV mah chơi, dành xiền làm vào việc khác.. em AQ 1 tí...