GTS ie 125 thay bơm nước 3 lần vẫn lỗi,đang bảo hành lần 4,có nên kiện piaggio?

bimbim1976

Xe điện
Thợ bảo hành ở Piagio toàn thợ non , bạn chủ thớt vứt qua chỗ chú Đạt Giảng Võ xem qua cho . Mà bạn chủ thớt chỉ thấy kêu , không miêu tả lỗi cụ thể ( chỉ thấy kêu triệu chứng là đèn báo ,..... ) miêu tả cụ thể tí anh em cùng đoán và có quyết định . Kiện caó tính sau
E đã miêu tả cụ thế còn gì,em miêu tả lại nhé.
Bắt đầu đi 1 lúc máy nóng lên,kim đồng hồ đo nhiệt độ tăng lên,đèn động cơ báo,em sợ bỏ bố,nhỡ nó nóng quá nổ đánh bùm 1 phát hay cháy đùng thì sao?
Mời các cụ xem clip em quay đây:
http://www.youtube.com/watch?v=2iXLJVEA3Us

bimbim1976

Xe điện
Hiện tại xe của em đã để trong hãng từ ngày 11-4 để thay bơm nuớc lần thứ 4 rồi,gọi đt cho hotline của topcom thì hotline kêu là phải thử tiếp,xin ý kiến của chủ xe cho chạy vài chục km nữa để cho chắc ăn.Hotline còn kêu là có nguời của nhà máy kiểm tra rồi,em nói là kể cả cho chạy mấy trăm km cũng ko sao,miễn là viết bản cam kết cho em,thế thôi.
Lần này mà xe còn bị hỏng lần 5,em sẽ kiện,em thề.Piaggio bán xe lởm,bảo hành không nghiêm túc,hỏng đi hỏng lại.
E sẽ gọi lên 1 số tờ báo,nếu ko em sẽ thuê luật sư.Em xin thề.

congnong 2007

[Tịch thu bằng lái]
bọn này bố láo nhỉ..........bài học cho cụ nào thích chơi GTCie nhé.

anhminh1

Xe máy
tình hình cụ thế nào rồi cụ chủ thớt, xe cụ đã ổn chưa. Em cũng mới dùng còn này, chưa đi đến cột mốc 300km thay bơm nứoc lần 1 của cụ nên chưa biết có bị thế ko, cũng hơi camerun :(

huyndaigetz7120

Xe tăng
GT vui nhất là 2 cái quạt gió 2 bên, khi nó hoạt động thì kêu u u to hơn cả tiếng máy, khó chịu vô cùng
chia sẻ cùng chủ thớt

Djhuy

Xe đạp
E dính vụ nc làm mát như này 1 lần rồi,tiêu chuẩn đổ 1 bình,thì nó bóc 2 bình đổ đầy tràn luôn cả két cả bình đựng nước,nó bảo càng nhiều càng tốt ko ảnh hưởng,e đi vài km là nóng máy rồi đèn báo quá nhiệt....Mang đến KT 2 lần mới đc,nó đúc kết 1 câu là đổ đầy quá,nước làm mát không lưu chuyển đc,đọng lại trong két nên bị nóng! Bác bảo thợ kiểm tra như thế xem có phải lỗi như trên k...Mà e thấy là cái vụ thay nước làm mát thợ ít kn lắm....:|

Chỉnh sửa cuối:

GH0ST_RIDER

Xe tải
Thế đây là bệnh chung của Gts i.e. hả các bác? Sao em thấy nhiều bác bị thế? :-??

dat_asroma

Xe tải
Cụ chủ thớt phải nói là siêu xui, bỏ đống tiền gặp đúng con xe bệnh, chia buồn cụ nhé.

lx125_black

Xe container
Topcom đi từ bảo hành xe máy số ở góc Lê Duẩn, Trần Nhân Tông đi lên cụ ạ. Tinh thần bảo dưỡng kiểu Việt Nhật được bê nguyên : Bảo dưỡng hết ít tiền mà gà khách thay phụ tùng mới là chính. Ngày nào em chả thấy gà ở 99 LD, giờ vespa nhiều nhưng mấy chú topcom chỉ đủ trình sửa từ Lx trở lên thôi ạ, ET là cóng :P

DUCYEN

Xe máy
Bác chủ đâu rồi, cho biết tình hình như thế nào rồi đi. Em trước là cũng thích con GTS này lắm đấy, nhưng nghe bác nói mà kinh quá.

anhminh1

Xe máy
hehe, cụ chủ thớt lặn đâu mất tăm rồi ko biết, có lẽ bị TOPCOM thủ tiêu rồi cũng nên 8-x
Xe em thì chưa bị dính lỗi nước làm mát, nhưng mà đang bị dính bệnh cứ để chân chống nghiêng thì bị rỉ xăng, còn chân chống đứng thì ko sao, chán thế chứ.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhHyundai

Đi bộ
Mình cũng bị trường hợp GTSie như bác bimbim1976 mà xe mình mới mua tháng 10 năm 2012 , nó lại dở chứng cái két nước rồi thay bơm , rồi van hằng nhiệt , cũng bảo hành mấy lần giờ nó bị lại và nước còn sôi trào lên bình chứa nước lun. về nguyên tắc thì mình cũng chẳng biết do bị gì mặc dù đã thay hết các đồ trong dàn két nước. Còn xe này thì em nghĩ nó không lỡm đâu vì cũng gần 150 triệu mà..Đề nghi Piagio hãy xử lý tốt bệnh trên để phục vụ khách hàng và đặc biệt là các tín đồ Piagio như chúng tôi.

Tôi nghĩ là dân kỹ thuật tại Việt Nam quá yếu kém nên ko xử lý hết bệnh nói trên , nếu không xử lý được thì mình sẽ mail qua Piagio tại Ý để hỏi nhà sản xuất thế nào và hi vọng được câu trả lời hợp lý

Xe tôi bây giờ cũng chẵng dám chạy , chĩ để ở nhà . Thiết nghĩ xe còn mới cáu mà không chạy được hay sao.

Chỉnh sửa cuối: