Gửi các bác một....bề !!!

HVB

Xe tăng
Em một nữ rồi. Đi nhậu với mấy cậu bạn chúng nó toàn con trai, lần nào cũng bị chuốc rượu vì cái tội không biết ... đẻ. Tự nhiên muốn 1 bé nữa mà ko dám vì áp lực các cụ ạ. Em sợ lại nữ nữa thì chẳng dám vác mặt đi nhậu với bọn nó. Bé nhà em em nay 6 tuổi rồi nên Gấu cứ giục suốt, sợ để lâu chị em cách nhau xa quá.

Nhiều bác có con trai, nhưng rất tế nhị và hòa đồng, nhưng mấy thằng cu bạn em thì bình thường ko sao, cứ được 3 chén vào là phát biểu lung tung. Lúc ấy cũng tủi thân lắm. Gấu nhà em biết thế nên cứ mấy cậu bạn đó rủ rê là xích luôn chìa khóa xe, ko cho đi với lý do là "lần nào đi về anh cũng buồn thế, anh đi làm gì, ở nhà chơi với con gái anh có vui hơn ko".

Bác nào cũng hoàn cảnh như em, đi uống thì gọi em với nhé. Cùng cảnh khỏi bị áp lực, khỏi ai chê ai, khen ai các bác nhỉ.

Meo Thamlam

Xe lăn
@HVB: Trai hay Gái là do số phận, mình có muốn cũng chẳng được, Em có 1 trai, 1 Gái nhưng em thích con Gái hơn, tình cảm hơn Bác ạ.

midnightvn

Xe đạp
Em có câu này tặng các bác sinh con 1 bề .... gái:P( Vui thôi nhé)
Vợ đẹp con khôn L... 3 cái
Nhà cao cửa rộng ...ái 2 hòn:)).
câu này nữa
Nhà cao cửa rộng con rể ở
Tiền bạc rủng rỉnh cháu ngoại tiêu:21:
Trên đây chỉ là những câu đọc vui vui thôi, gái hay trai cũng là con mình mà, quan trọng là mẹ tròn con vuông là hạnh phúc lắm rồi phải kô các bác.:6:

Chỉnh sửa cuối:

Merc_MAX

Xe hơi
Hi các cụ!!! Theo em về phạm trù con cái thì không đơn thuần do bản thân đâu mà còn do ý trời nữa. Em thì đã có 1 thằng cu để đỡ rượu sau này. Nhưng các cụ có con 1bề thì nên khớp với thằng bạn em thì sẽ thấy cực OK là khác. Nó vẫn có câu cửa miệng: là nó mới CÓ CON (1 bé gái) cong những đứa như em thì là KHÔNG CON ... :'(:'(:'(. Theo em thì quan trọng và hành phúc nhất là được làm cha làm mẹ còn CÓ CON hay KHÔNG CON (theo tiêu chí thằng bạn là không quan trọng )(b)(b)(b)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
:6:
Nhà có hai chị em gái. Cô chị bướng bỉnh nhưng biết nhường nhịn. Cô em bướng bỉnh hơn và không biết nhường nhịn là gì. Cha mẹ yêu quý hai chị em như nhau nhưng chiều cô em hơn một chút. Đơn giản vì cô em là út.

Năm cô em biết phụ mẹ dọn nhà, dọn mâm bát thì cô chị đã được coi là chuyên gia nấu ăn, sau mẹ, nhất là về khoản làm nem rán. Năm cô em bắt đầu tập đi chợ, nấu ăn thì cô chị đã được coi là người lớn, biết lo toan san sẻ với mẹ mọi việc trong gia đình. Cô chị hơn cô em 6 tuổi.

Thế nhưng khi cô em bắt đầu yêu thì cô chị vẫn chưa có mảnh tình vắt vai. Tim chưa vương vấn, lòng chưa xao xuyến, cô chị vui tươi sống trong gia đình. Lần nào về nhà, cô em cũng giục chị: “Yêu đi thôi, cái tuổi đẹp nhất sắp qua rồi đấy”. Cô chị vẫn chẳng thèm nao núng. Cha mẹ im lặng nhìn các chàng trai nối nhau đến chinh phục và cuối cùng thất bại ra đi.

Cha mẹ tôn trọng tình cảm của cô chị. Nhưng cha mẹ cũng lo lắng cho cái duyên số của cô. Biết đến lúc nào cô chị mới chịu quan tâm đến việc gây dựng gia đình nhỏ xinh cho riêng mình. Biết đến lúc nào cô chị mới đem chàng rể về để nhà thêm người, thêm vui. Biết đến lúc nào cô chị mới cho ông bà bế cháu.

Cha mẹ cũng tôn trọng tình cảm của cô em. Nhưng cha mẹ cũng không thôi lo lắng. Biết tình yêu của cô em có đi đến cùng để đạt được ngày hạnh phúc? Biết đó có phải là+ cậu con trai xứng đáng, đủ ý thức chăm lo cho cô em suốt cuộc đời? Biết cậu trai ấy có thể trở thành chàng rể ngoan, thành đứa con thực sự gắn bó với gia đình?

Nhà chỉ có hai chị em gái.

Năm năm sau. Cô chị lấy chồng. Ngày cô chị mặc váy cưới, đi bên chàng rể, mẹ khóc. Mẹ nhớ cô chị. Mẹ thương cô chị bắt đầu làm dâu, bắt đầu cuộc sống mới và nhất là chính thức xa mẹ. Nhà vắng. Nhà yên ắng. Mẹ nhớ chị.

Giao thừa năm ấy, như thông lệ, cha đi lễ chùa xin lộc cho cả nhà. Mẹ lặng lẽ lên tầng chuẩn bị lễ cúng đón năm mới. Cô em ngồi cạnh cái điện thoại, mắt ngắm cây đào cây quất, lòng bình yên nhưng hơi buồn. Cô em không biết tại sao.

Quá 12h đêm, cha về, mùi nhang, mùi sương, mùi mưa xuân trong lành. Cha mẹ và cô em ngồi bên chén trà, gói mứt, vừa nói chuyện vừa cười. Mà vẫn thiếu. Gần 1h sáng, cô chị và anh rể sang nhà. Mừng tuổi cha này, mừng tuổi mẹ này, mừng tuổi cô em này. Cô em cười. Cha cười. Mẹ cười tươi, khuôn mặt lấp lánh. Bây giờ nhà chẳng thiếu gì cả.

Hai năm sau. Cô em đi lấy chồng. Buổi tối khi cô em đã trở thành nàng dâu mới, mẹ nói chuyện với cha suốt đêm. Và mẹ khóc suốt đêm. Nhà trống trải. Chỉ có cha và mẹ, không có hai chị em chí choé cãi cọ, ríu rít nô đùa, thủ thỉ nói chuyện như xưa. Hai chị em đi lấy chồng. Cha mẹ có thêm hai đứa con trai. Nhưng nhà vẫn chỉ có cha và mẹ.

Con gái là con người ta. Ngày lễ tết, ngày hội hè, ngày giỗ chạp, nhà người ta thêm người thêm tiếng cười tiếng nói, thêm đôi đũa bát cơm, nhà người ta thêm hạnh phúc. Còn nhà cha mẹ bớt tiếng nói, bớt dáng hình, bớt nụ cười, chỉ có thêm nỗi nhớ. Mẹ có buồn không? Mẹ có khóc không?

Con gái là con người ta. Khi xưa mẹ sinh hai chị em gái, mẹ yêu hai chị em gái và hai chị em gái cũng yêu mẹ, yêu mái nhà mình hơn tất thảy mọi thứ trên đời. Khi xưa mẹ mong cô chị yên bề gia thất, mẹ mong cô em có được người chồng tốt, mẹ mong có thêm những đứa con trai ngoan. Khi xưa mẹ đã biết là mẹ sẽ nhớ hai chị em, mẹ sẽ thương hai chị em, mẹ sẽ buồn và buồn nhiều lắm.

Lại như ngày xưa. Khi cô em làm dâu năm đầu tiên, cô chị đã là đứa con ngoan của nhà anh rể được hai năm rồi. Khi cô em tập chăm lo cho một gia đình và chỉn chu với các trách nhiệm mới, cô chị đã là nàng dâu trưởng đảm đang thạo việc.

Nhưng sẽ khác xưa. Khi cô em xa nhà đêm giao thừa, cô chị đến bên cha mẹ, mừng tuổi cha này, mừng tuổi mẹ này, còn cô em thì vài hôm nữa nhé. Khi cô em ở xa ngóng về nhà, thương mẹ nhớ cha, cô chị đang ở bên cha mẹ, ríu rít nói cười, tay cầm kẹo tay cầm mứt, vừa ăn vừa kể chuyện. Khi cô em làm mẹ nhớ thương, cô chị lại làm mẹ dịu lòng vì lúc ấy, mẹ có cô con gái lớn, cậu con trai lớn và đứa cháu ngoại xinh ngoan bên cạnh

Con gái là con người ta. Nhưng ở nhà mình, con gái trước hết và nhất là con gái của cha mẹ, mẹ nhỉ!

Trích của Blogger: LamKieu
ôi bà chị của em

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
@HVB: Trai hay Gái là do số phận, mình có muốn cũng chẳng được, Em có 1 trai, 1 Gái nhưng em thích con Gái hơn, tình cảm hơn Bác ạ.
Chả cứ đâu ợ!em là con trai nhưng em cũng tình củm lắm chứ bộ!trọng nữ khinh nam:'(

coral

Xe tải
Các cụ cứ lắm chuyện, trai hay gái thì cũng là con của các cụ tạo ra chứ. Lúc phụ nữ nằm trên bàn đẻ thì chỉ mong sao đẻ cho mẹ tròn con vuông, lạy giời bác sỹ đừng có bảo là "Ối, tay có 6 ngón, chân có cái màng".

kreative

Xe máy
con gái lúc nào cũng tình cảm - nhất là với bố, hihi

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em: 2 đứa con gái: đứa đầu 9 tuổi, đứa sau 3 tuổi. Bà xã em cứ đòi đẻ thêm cho có nếp, có tẻ vì thấy em đi nhậu toàn bị bạn bè trêu, nhưng em cương quyết thôi không đẻ nữa, chỉ 2 đứa thôi.

datinh

Xe container
Em một nữ rồi. Đi nhậu với mấy cậu bạn chúng nó toàn con trai, lần nào cũng bị chuốc rượu vì cái tội không biết ... đẻ. Tự nhiên muốn 1 bé nữa mà ko dám vì áp lực các cụ ạ. Em sợ lại nữ nữa thì chẳng dám vác mặt đi nhậu với bọn nó. Bé nhà em em nay 6 tuổi rồi nên Gấu cứ giục suốt, sợ để lâu chị em cách nhau xa quá.

Nhiều bác có con trai, nhưng rất tế nhị và hòa đồng, nhưng mấy thằng cu bạn em thì bình thường ko sao, cứ được 3 chén vào là phát biểu lung tung. Lúc ấy cũng tủi thân lắm. Gấu nhà em biết thế nên cứ mấy cậu bạn đó rủ rê là xích luôn chìa khóa xe, ko cho đi với lý do là "lần nào đi về anh cũng buồn thế, anh đi làm gì, ở nhà chơi với con gái anh có vui hơn ko".

Bác nào cũng hoàn cảnh như em, đi uống thì gọi em với nhé. Cùng cảnh khỏi bị áp lực, khỏi ai chê ai, khen ai các bác nhỉ.
Phải em em đốp vào mẹt ý ,em có 3 con gái đới !
Bác bảo chúng nó 70 chưa què chưa khoe là tốt,có tí cu đã hợm (đúng là ...)

bigredone

Xe buýt
Đọc xong em thương Bố Mẹ mình quá.Nhà em bi giờ chưa có cô nào lập gia đình nhưng mà cũng xa Bố Mẹ hết rồi..Mỗi đứa ở một góc,em ở HNội,còn cô út tận China. Bi giờ ở nhà còn mỗi hai cụ :'( :'( :'(

Chống lầy đi em, thế mà còn đòi đi học nhảy dù, chệu mợ thôi

J'adore

Xe tải
Website
nhatkyhamy.com
Giờ em mới đọc bài cụ.
Xúc động quá, nhà em cũng tương tự như trong câu chuyện này, đặc biệt là chi tiết cô chị hơn cô em 6 tuổi.

Hung_than

Xe buýt
Em thì thích cụm câu đối ngày xưa:
Nhị nữ song hành, hoành tung tứ khẩu (đúng là ngang dọc có 4 cái mồm, khà khà)
Tam nam đồng tọa, thượng hạ lục đầu
Đúng là 3 ông, trên dưới cả thảy có 6 cái đầu:)):)):))!
Rõ khổ cho nhà cụ, thôi cố thêm tí cu cho khỏi bị mấy thằng bạn mứt nó xỉa sói đê cụ. Khi ấy cụ tha hồ mà vênh mặt!:21::21::21:

J'adore

Xe tải
Website
nhatkyhamy.com
Nhà em 2 chị em gái, năm nay em cũng 20 tuổi ròi.

Em đọc báo thấy ở Trung Quốc và một số vùng ở Việt Nam tỉ lệ mất cân bằng giới khác nghiêm trong, cứ thé này tương lai nhiều đàn ông sẽ không lấy được vợ.
Ba em cg chỉ có 2 cô con gái, em nghĩ nhiều lúc ba em cg buồn, nhưng chưa bao giờ nói ra, vì ba em là con trưởng. Nhưng chú em có con trai rồi, ba em cũng bớt gánh nặng.
Còn 2 chị em em, biết phận gái nên cố gắng học hành, giúp đỡ ba mẹ, yêu thương ông bà. Ngày ông bà em còn sống, có cháu trai thật, nhưng vẫn yêu thương em nhất. Ba em, mấy hôm trước, đi uống rượu ở nhà các bác cho em đi cùng, lúc ngòi nc, bảo, nghĩ có con trai lúc nó lớn nó cũng chẳng đỡ đần mình, con gái còn được, lại tình cảm. thế mà mấy bác nhà em im luôn chẳng nói được gì.
Em nghĩ thế này, cái việc con trai con gái chẳng quan trọng gì, quan trọng là các cụ nuôi dạy con ra sao, để sau này con các cụ thành người ntn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
Nhà em 2 chị em gái, năm nay em cũng 20 tuổi ròi.

Em đọc báo thấy ở Trung Quốc và một số vùng ở Việt Nam tỉ lệ mất cân bằng giới khác nghiêm trong, cứ thé này tương lai nhiều đàn ông sẽ không lấy được vợ.
Ba em cg chỉ có 2 cô con gái, em nghĩ nhiều lúc ba em cg buồn, nhưng chưa bao giờ nói ra, vì ba em là con trưởng. Nhưng chú em có con trai rồi, ba em cũng bớt gánh nặng.
Còn 2 chị em em, biết phận gái nên cố gắng học hành, giúp đỡ ba mẹ, yêu thương ông bà. Ngày ông bà em còn sống, có cháu trai thật, nhưng vẫn yêu thương em nhất. Ba em, mấy hôm trước, đi uống rượu ở nhà các bác cho em đi cùng, lúc ngòi nc, bảo, nghĩ có con trai lúc nó lớn nó cũng chẳng đỡ đần mình, con gái còn được, lại tình cảm. thế mà mấy bác nhà em im luôn chẳng nói được gì.
Em nghĩ thế này, cái việc con trai con gái chẳng quan trọng gì, quan trọng là các cụ nuôi dạy con ra sao, để sau này con các cụ thành người ntn thôi.
Em nói đúng đấy nhưng chưa đủ đâu.
Đến một ngày em có con, ông ngoại (bố em đó) nhìn lại không thấy cháu nào mang họ mình...
Tương lai xa một chút là bát hương nhà mình rồi sẽ gửi đâu đó... Em mới 20, qua 40 sẽ hiểu nỗi lòng của người có tuổi,... Chừng nào ta theo chế độ mẫu hệ, khi đó ai chỉ có con trai sẽ buồn - trong khi chưa như vậy thì tình hình có khác - trừ khi không sống ở châu Á nữa. Vậy thôi.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác nào có bẫy chim là may mắn đấy, cứ mang đi bẫy hết chim nhà các bác trong OF rồi mang ra đầu Bách thảo bán cũng được khối tiền, à mà chỉ bẫy chim non thôi đấy nhớ:))

master_guy

Xe buýt

mấy thằng bạn bác cứ phải gặp em, em cho chúng nó tiêu luôn. Miẹ có thằng cu cứ tinh vi, mà có phải là chúng nó đẻ ra đâu, vợ nó mang nặng đẻ đau chứ. Em là em ghét nhất cái kiểu tinh vi có con trai còn khinh ng khác ko đẻ được con trai, bực mình lắm. Con nào thì cũng là con mình đẻ ra, trời cho con nào, được con ấy, với lại ông trời công bằng lắm, đẻ con trai mà trộm cướp với nghiện hút thì có con trai để làm gì?
Mà mấy thằng bạn bác nếu nói chơi cho vui thì được, cơ mà cứ mượn rượu mà đay nghiến bác là ko được đâu nhá, bác cũng mượn rượu mà nói thẳng với chúng nó là không được có cái thái độ như thế. Lạ thật, bạn với bè, ai lại làm cái trò ấy. Phải em, em cho chúng nó tiêu luôn.
Làm sao nuôi dậy con cái sống có đạo đức, có tâm, nên người, sốgn có lương tâm, đó mới là điều quan trọng, con trai hay con gái không quan trọng bằng điều đó.
Vài dòng tâm sự với bác...

muadem

Xe cút kít
Các cụ cứ nhìn cái avatar của em thì biết:21::21::21:
Vưỡn cười phe phé đấy thôi:)):)):))
Có khi phải lập chi hội 2 nờ ư ngã cho chúng nó xèm nhề:69::69::69: