[VHGT] Gửi cụ 30E-288.44 ngõ 82 Duy Tân đối diện tòa nhà mobifone

anhctm

Đi bộ
Sáng em đang ở trên tầng cao thì nhìn thấy cụ ý quay ngang xe và lùi xe vào chỗ đỗ, lúc đó có một ông già (đội mũ bảo hiểm trắng) đi xe dream ra khỏi tòa nhà đó thấy khoảng trống chỗ sau mít xe morning của cụ ý và taxi thủ đô nên ông ý đi vào để định đi ra đường. Cụ đi morning không để ý nên lùi xe dần vào xe của cụ già, cụ già (đã dừng lại trước đó) đạp nhẹ đít xe để báo động. Cụ lái morning xuống chửi luôn và định đánh ông già, mọi người can ngăn, cụ lái moring lên xe cố tình lùi thêm phát nữa làm xe dream của cụ già đổ nghiêng vào xe taxi như hình rồi xuống nạt ông già tiếp. Ông bảo vệ tòa nhà đó ở đâu nhảy vào túm cổ áo ông già định giơ tay định đấm. Ông già từ đầu đến cuối chắc hoảng quá nên chả dám làm gì.

Công nhận ông già có 1 lỗi không để ý đi vào sau xe Morning và cụ ý có thể không nhìn thấy thật nhưng gần như chưa xảy ra va chạm đáng kể gì mà sao lại đối xử với nhau như vậy - Đấy là chưa kể cụ lùi vào người ta chứ không phải họ đâm vào mít xe cụ. Nếu ông già đó là bố của cụ và ra đường bị như thế thì cụ nghĩ sao. Nếu đấy là đứa trẻ con nhà cụ mà cụ lùi ẩu lùi vào nó thì thế nào. Đề nghị cụ lái con Kia morning chấn chỉnh lại văn hóa của mình, quan sát kỹ trước khi lùi và nên về lắp camera lùi vào đi!

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Em hóng cái đạp nhẹ :D

kill_dog

Xe hơi
xác nhận em là chủ xe.

Cụ có ở trong tình huống đó thì cụ mới hiểu, không lẽ gì em lên xe lùi phát nữa nếu không có thách thức từ ông già. Cụ ở trên cao quá nên cụ không nghe được những gì ông già nói, em sẽ đưa bằng chứng ra nếu cụ muốn kiện em.

Khi đã tham gia giao thông thì đừng đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ, ai cũng là người đang điều khiển xe hết.

anhctm

Đi bộ
xác nhận em là chủ xe.

Cụ có ở trong tình huống đó thì cụ mới hiểu, không lẽ gì em lên xe lùi phát nữa nếu không có thách thức từ ông già. Cụ ở trên cao quá nên cụ không nghe được những gì ông già nói, em sẽ đưa bằng chứng ra nếu cụ muốn kiện em.

Khi đã tham gia giao thông thì đừng đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ, ai cũng là người đang điều khiển xe hết.
Em ngồi trên tầng quan sát từ lúc cụ chuẩn bị lùi xe cơ, chỉ ko nghe được do bị cửa kính nhưng vụ này cụ nên rút kinh nghiệm và cần bình tĩnh - cụ lùi vào ông ý 2 lần đấy, lần 2 là cố ý. Người đi xe máy ở VN thấy chỗ trống thường chen vào, em góp ý thế thôi chứ kiện cụ làm gì :)

kill_dog

Xe hơi
Em ngồi trên tầng quan sát từ lúc cụ chuẩn bị lùi xe cơ, chỉ ko nghe được do bị cửa kính nhưng vụ này cụ nên rút kinh nghiệm và cần bình tĩnh - cụ lùi vào ông ý 2 lần đấy, lần 2 là cố ý. Người đi xe máy ở VN thấy chỗ trống thường chen vào, em góp ý thế thôi chứ kiện cụ làm gì :)
Vâng cụ góp ý thì em xin nhận.

Em chỉ tóm tắt chút: khi có va chạm em đã phanh lại ngay và xuống xem xét, không có vấn đề gì đối với ông già và xe của em cũng chỉ xước nhẹ không đáng kể. Vấn đề ở chỗ khi thấy em nhún thì ông già xửng cồ lên và đòi xử em "mày mù à mà không nhìn thấy bố mày, mày giỏi đâm bố mày xem" đây là điểm mấu chốt của câu chuyện và em đã thực hiện yêu cầu của ông già.

Xe em cam lùi có đủ cả nhưng trường hợp đó nhìn cam thì sẽ cọ quẹt vào xe 2 bên, bắt buộc phải nhìn gương để căn.
Chỗ ông già đi ra từ bãi đỗ xe ô tô, có 8 slot đỗ xe ở đó, họ có kẻ cả vạch đỗ xe.

Như em nói ở trên, khi đã tham gia giao thông thì ai cũng như ai, trẻ cũng như già, không được đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ.

Huthasa

Xe container
Vâng cụ góp ý thì em xin nhận.

Em chỉ tóm tắt chút: khi có va chạm em đã phanh lại ngay và xuống xem xét, không có vấn đề gì đối với ông già và xe của em cũng chỉ xước nhẹ không đáng kể. Vấn đề ở chỗ khi thấy em nhún thì ông già xửng cồ lên và đòi xử em "mày mù à mà không nhìn thấy bố mày, mày giỏi đâm bố mày xem" đây là điểm mấu chốt của câu chuyện và em đã thực hiện yêu cầu của ông già.

Xe em cam lùi có đủ cả nhưng trường hợp đó nhìn cam thì sẽ cọ quẹt vào xe 2 bên, bắt buộc phải nhìn gương để căn.
Chỗ ông già đi ra từ bãi đỗ xe ô tô, có 8 slot đỗ xe ở đó, họ có kẻ cả vạch đỗ xe.

Như em nói ở trên, khi đã tham gia giao thông thì ai cũng như ai, trẻ cũng như già, không được đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ.
Nhiều ông cậy già bố láo lắm.

phuonghuongngoc

Xe container
Thường thì xe máy cứ thấy hở là bố phi và lách vào đã,tính sau.

hieupham7485

Xe buýt
Mới đọc thì bực củ chủ morning thật nhưng đọc đoạn cụ giải thích thì cũng thông cảm hơn khi đặt mình vào tình huống của cụ. Nhiều ông già tuổi tác nhưng hành xử thì như trẻ trâu, thôi coi như không chấp kẻ không hiểu biết, chúc cụ lần sau bình tĩnh hơn và lái xe an toàn.

nsh

Xe tăng
Cháu cũng hay vào tòa HL ở ngõ này gặp khách, từ t2 đến t6 chỉ dám đi 2b thôi, chẩ có chỗ đỗ 4b. Sợ cái quy hoạch ở khu này thật, toàn tòa nhà office mà cái nào cũng chỉ có 1 hầm, chả đỗ đủ xe máy, đường thì bé như ngõ xóm, 4b đỗ kín 2 bên.

thuyphongthanh

Xe lăn
Xác nhận là các cụ già cũng rất hổ báo nhưng cụ đi ô tô nên kiểm soát cảm xúc của mình. Chỉ vì lời thách thức mà giận quá hóa khùng thì cũng không nên.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E thấy Cụ killdog đủ dũng khí nhận và biện hộ cho việc làm của mình là e thích rồi, tuy nhiên cái xã hội này đôi khi bất chấp lẽ phải, bênh nhau theo cảm tính, Cụ cứ bình tĩnh lần sau đỡ hại đến thân.

thuannt15

Xe buýt
Dân mình công nhận là dũng cảm, đứng sau xe mà dám thách :)
Quả này đúng là khó giữ bình tĩnh nếu thực tế ở đó!

Thuy_CK

Xe điện
Em hóng clip full !

langkhachvotinh

Xe hơi
theo em 2 cụ kill_dog và @anhctm nên gặp nhau làm vài chén kết nghĩa huynh đệ

Hieu Altis2011

Xe buýt
Em cũng công nhận là mấy ông bà già đi ẩu mà ngang lắm, sai lè ra còn cố mà chửi người khác, k những chưởi mà còn chưởi tục nữa. Tuy nhiên không nên chấp với mấy lời lẽ đó, coi như điếc cũng chả mất gì các cụ nhể :D:D

Accent1110

Xe tăng
Nhiều ông 2b đi cũng ngu vãi, ô tô đang lùi thì nên vòng qua đầu xe hoặc ngược lại, đằng này cứ cố lách qua

vip tien sinh

Xe ngựa
Đi kiểu ma quái.

Violong

Xe tăng
Nhiều ông 2b đi cũng ngu vãi, ô tô đang lùi thì nên vòng qua đầu xe hoặc ngược lại, đằng này cứ cố lách qua

Cụ có biết là đầy người ko biết khi cái đen vàng hậu sáng lên là xe đã cài số lùi ko? Mình đi thì giữ lấy thân thôi, chả tin vào ông nào hết.