[VHGT] Gửi cụ 30E-288.44 ngõ 82 Duy Tân đối diện tòa nhà mobifone

Violong

Xe tăng
Vâng cụ góp ý thì em xin nhận.

Em chỉ tóm tắt chút: khi có va chạm em đã phanh lại ngay và xuống xem xét, không có vấn đề gì đối với ông già và xe của em cũng chỉ xước nhẹ không đáng kể. Vấn đề ở chỗ khi thấy em nhún thì ông già xửng cồ lên và đòi xử em "mày mù à mà không nhìn thấy bố mày, mày giỏi đâm bố mày xem" đây là điểm mấu chốt của câu chuyện và em đã thực hiện yêu cầu của ông già.

Xe em cam lùi có đủ cả nhưng trường hợp đó nhìn cam thì sẽ cọ quẹt vào xe 2 bên, bắt buộc phải nhìn gương để căn.
Chỗ ông già đi ra từ bãi đỗ xe ô tô, có 8 slot đỗ xe ở đó, họ có kẻ cả vạch đỗ xe.

Như em nói ở trên, khi đã tham gia giao thông thì ai cũng như ai, trẻ cũng như già, không được đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ.

Lần sau cụ bảo "đạp dell ăn thua đâu, trên xe có búa đấy có muốn đập ko tôi cho mượn"

Violong

Xe tăng
Cụ chủ nóng tính quá, nếu chẳng may xảy ra chuyện thì cụ sai đấy...cái này gọi là cố tình gây thương tích cho người khác...bảo sao xã hội hơi tý là có oánh nhau ;))

Chỉnh là hỏng.

nhanoto44

Xe tăng
Nhiều ông 2b đi cũng ngu vãi, ô tô đang lùi thì nên vòng qua đầu xe hoặc ngược lại, đằng này cứ cố lách qua
Cụ cũng nên kiềm chế về cách dùng từ. Lùi là việc của cụ, còn đi là việc của người ta. Luật GT ĐB có ưu tiên cho trường hợp lùi xe méo đâu???!!!

Accent1110

Xe tăng
Cụ cũng nên kiềm chế về cách dùng từ. Lùi là việc của cụ, còn đi là việc của người ta. Luật GT ĐB có ưu tiên cho trường hợp lùi xe méo đâu???!!!
Vâng, cụ đúng. Nhưng khi có va chạm thì 2b bao giờ cũng thiệt hơn về mặt thể xác, k may chết ra đấy thì thiệt thân, đúng hay sai luật đâu còn ý nghĩa nữa

luonlotrenpho

Xe tải
Sáng nay xe mình bị một thèn thanh niên đi xe máy lách phát xước mũi xe, mới mua chai nước sơn móng tay màu đen tí nữa xoa lên chỗ xước cho vợ 2 xinh tươi. Đi đg biết cụ già, trẻ e nói xấc xược nhưng hay tịnh tâm cho qua nếu va chạm nhẹ, mình lái xe thấy 2 dạng này là tránh từ xa

tranminhhoa

Xe tăng
Cụ có biết là đầy người ko biết khi cái đen vàng hậu sáng lên là xe đã cài số lùi ko? Mình đi thì giữ lấy thân thôi, chả tin vào ông nào hết.
Cụ còn chả biết nói gì người già, đèn hậu là màu trắng nhé. :))

0914014354

Xe điện
E nghĩ cụ chủ xe nóng quá.
Thế này dân taxi grab uber có mà ăn đòn cả ngày.
Bơ đi mà đi việc của mình.
Trong xe. Bên ngoài ai chửi nấy nghe.

grandis2012

Xe buýt
Sáng em đang ở trên tầng cao thì nhìn thấy cụ ý quay ngang xe và lùi xe vào chỗ đỗ, lúc đó có một ông già (đội mũ bảo hiểm trắng) đi xe dream ra khỏi tòa nhà đó thấy khoảng trống chỗ sau mít xe morning của cụ ý và taxi thủ đô nên ông ý đi vào để định đi ra đường. Cụ đi morning không để ý nên lùi xe dần vào xe của cụ già, cụ già (đã dừng lại trước đó) đạp nhẹ đít xe để báo động. Cụ lái morning xuống chửi luôn và định đánh ông già, mọi người can ngăn, cụ lái moring lên xe cố tình lùi thêm phát nữa làm xe dream của cụ già đổ nghiêng vào xe taxi như hình rồi xuống nạt ông già tiếp. Ông bảo vệ tòa nhà đó ở đâu nhảy vào túm cổ áo ông già định giơ tay định đấm. Ông già từ đầu đến cuối chắc hoảng quá nên chả dám làm gì.

Công nhận ông già có 1 lỗi không để ý đi vào sau xe Morning và cụ ý có thể không nhìn thấy thật nhưng gần như chưa xảy ra va chạm đáng kể gì mà sao lại đối xử với nhau như vậy - Đấy là chưa kể cụ lùi vào người ta chứ không phải họ đâm vào mít xe cụ. Nếu ông già đó là bố của cụ và ra đường bị như thế thì cụ nghĩ sao. Nếu đấy là đứa trẻ con nhà cụ mà cụ lùi ẩu lùi vào nó thì thế nào. Đề nghị cụ lái con Kia morning chấn chỉnh lại văn hóa của mình, quan sát kỹ trước khi lùi và nên về lắp camera lùi vào đi!

Cụ già đi xe Dream mặc áo gì cụ ơi???

hoanibst

Xe tải
Trường hợp này em ko ý kiến bình luận gì ạ vì mình ko ở trong trường hợp đó. Nhưng em xin kể 1 lần va chạm với cụ già đi xe máy trước cửa trường mầm non trăng đỏ ở Trung Kính. Vì các xe đỗ xe đón con đông em chỉ đi đường 1 làn, có cụ già đi ngược chiều thấy em đi hết đường nhưng cụ ấy đi từ ngã tư đến không nhường, cố tình phi đến vào, cố tình cho xe máy quệt và xe của em với thái độ thách thức. Em hạ kích xuống bảo ông già rồi thì đàng hoàng chút đi không là 5 phút nữa ông đi viện luôn đấy. Tôi ko thèm động tay vào ông đâu. Ông già thấy mình cứng thì lùi nhưng thái độ vẫn cứ như là thằng có oto là thành phần gì đó xấu xa của xã hội. Nên là theo em ko phải là cứ già là phải tôn trọng đâu.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Sáng em đang ở trên tầng cao thì nhìn thấy cụ ý quay ngang xe và lùi xe vào chỗ đỗ, lúc đó có một ông già (đội mũ bảo hiểm trắng) đi xe dream ra khỏi tòa nhà đó thấy khoảng trống chỗ sau mít xe morning của cụ ý và taxi thủ đô nên ông ý đi vào để định đi ra đường. Cụ đi morning không để ý nên lùi xe dần vào xe của cụ già, cụ già (đã dừng lại trước đó) đạp nhẹ đít xe để báo động. Cụ lái morning xuống chửi luôn và định đánh ông già, mọi người can ngăn, cụ lái moring lên xe cố tình lùi thêm phát nữa làm xe dream của cụ già đổ nghiêng vào xe taxi như hình rồi xuống nạt ông già tiếp. Ông bảo vệ tòa nhà đó ở đâu nhảy vào túm cổ áo ông già định giơ tay định đấm. Ông già từ đầu đến cuối chắc hoảng quá nên chả dám làm gì.

Công nhận ông già có 1 lỗi không để ý đi vào sau xe Morning và cụ ý có thể không nhìn thấy thật nhưng gần như chưa xảy ra va chạm đáng kể gì mà sao lại đối xử với nhau như vậy - Đấy là chưa kể cụ lùi vào người ta chứ không phải họ đâm vào mít xe cụ. Nếu ông già đó là bố của cụ và ra đường bị như thế thì cụ nghĩ sao. Nếu đấy là đứa trẻ con nhà cụ mà cụ lùi ẩu lùi vào nó thì thế nào. Đề nghị cụ lái con Kia morning chấn chỉnh lại văn hóa của mình, quan sát kỹ trước khi lùi và nên về lắp camera lùi vào đi!

Loại này phải lắp camera vào não mới ổn

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Trường hợp này em ko ý kiến bình luận gì ạ vì mình ko ở trong trường hợp đó. Nhưng em xin kể 1 lần va chạm với cụ già đi xe máy trước cửa trường mầm non trăng đỏ ở Trung Kính. Vì các xe đỗ xe đón con đông em chỉ đi đường 1 làn, có cụ già đi ngược chiều thấy em đi hết đường nhưng cụ ấy đi từ ngã tư đến không nhường, cố tình phi đến vào, cố tình cho xe máy quệt và xe của em với thái độ thách thức. Em hạ kích xuống bảo ông già rồi thì đàng hoàng chút đi không là 5 phút nữa ông đi viện luôn đấy. Tôi ko thèm động tay vào ông đâu. Ông già thấy mình cứng thì lùi nhưng thái độ vẫn cứ như là thằng có oto là thành phần gì đó xấu xa của xã hội. Nên là theo em ko phải là cứ già là phải tôn trọng đâu.
Em cũng bị một lần trên Kim Mã, một cụ chạy con dream vừa chạy vừa la, tưởng cụ ấy ngáo, cụ ấy lách, tạt như trẻ trâu, ngó ra chắc cũng ngoài 6 sọi, cụ ấy hồi trẻ chắc cũng tay chơi chứ chả đùa, không biết có để tí phúc nào cho con cháu, hay có bữa ra đường mang ông, mang bố về

CuChuoi12g

Xe điện

văn hoá lùn cho xe moning,

EyeStorm

Xe điện
Cụ có biết là đầy người ko biết khi cái đen vàng hậu sáng lên là xe đã cài số lùi ko? Mình đi thì giữ lấy thân thôi, chả tin vào ông nào hết.
Không biết đèn lùi nó như nào, nhưng lắp bộ phát nhạc midi tây du ký vào khi đấm số lùi như xe tải ý, 2 bánh hay đi bộ đều dẹp khỏi đuôi xe hết cụ nhé :D :D :D

zolahn

Xe điện
Sáng nay xe mình bị một thèn thanh niên đi xe máy lách phát xước mũi xe, mới mua chai nước sơn móng tay màu đen tí nữa xoa lên chỗ xước cho vợ 2 xinh tươi. Đi đg biết cụ già, trẻ e nói xấc xược nhưng hay tịnh tâm cho qua nếu va chạm nhẹ, mình lái xe thấy 2 dạng này là tránh từ xa
Xe e bị 2 bánh quệt vào suốt, nhất là phần đầu xe, xước khắp nơi

kill_dog

Xe hơi
văn hoá lùn cho xe moning,
Em chứng minh được chỗ đó em đỗ hợp lệ và xe máy không được vào đó thì cụ có gọi em là cao không. Thưa cụ là xe máy đỗ trộm ở đó để vào tòa nhà luôn bị bảo vệ đuổi nhé.
Mời cụ đọc comment ở trên nhé.

Nevermind

Xe tải
Em thấy rõ ràng là ông đội mũ trắng phải có gì đó thì ông bảo vệ mới định đấm như bác thớt nhìn thấy (chữ đỏ trích dẫn). Bác thớt không thể tường tận vụ này bằng ông bảo vệ.

Em thật, già hẳn thì không sao giờ nhiều người hơi già nhưng muốn làm bố đời mẹ thiên hạ lắm. Nên cái kiểu thách thức rồi dọa nạt, rồi gây bức xúc cho người khác như bác Doggy kể lại (chữ xanh trích dẫn) là hoàn toàn hợp lý. Em cũng nhiều lần đang đi vào ngã tư, có bố già đi sang luồng đối diện rồi định vượt cắt mặt vào trong nhưng em nhích sát lên xe trước không cho vượt thế là gõ kính em chửi, em điếc. Có lần em đi uber, cậu lái xe sơ ý đi gần một bà chắc chỉ khoảng 50 thôi làm bà ý giật mình loạng choạng, thế mà bà ý đi theo đến mấy phố để cà khịa. Cậu lái xe đã xin lỗi mầy lần mà bà ý vẫn không tha, lúc em xuống xe thấy mụ còn chặn ngang mũi xe cậu ý. Không biết sau đó thì sao vì em bận vào viếng đám ma.

Tuy nhiên việc bác Doggy còn lùi thêm phát nữa để trêu tức và thách thức kiểu "bố léo sợ mài" thì cũng không nên vì chỉ làm tăng bức xúc và làm người khác đánh giá bác thôi.

Thôi, hai bác mỗi bác vote nhau một phát động viên đê!

Công nhận ông già có 1 lỗi không để ý đi vào sau xe Morning và cụ ý có thể không nhìn thấy thật nhưng gần như chưa xảy ra va chạm đáng kể gì mà sao lại đối xử với nhau như vậy - Đấy là chưa kể cụ lùi vào người ta chứ không phải họ đâm vào mít xe cụ. Nếu ông già đó là bố của cụ và ra đường bị như thế thì cụ nghĩ sao. Nếu đấy là đứa trẻ con nhà cụ mà cụ lùi ẩu lùi vào nó thì thế nào. Đề nghị cụ lái con Kia morning chấn chỉnh lại văn hóa của mình, quan sát kỹ trước khi lùi và nên về lắp camera lùi vào đi! /QUOTE]

Vâng cụ góp ý thì em xin nhận.

Em chỉ tóm tắt chút: khi có va chạm em đã phanh lại ngay và xuống xem xét, không có vấn đề gì đối với ông già và xe của em cũng chỉ xước nhẹ không đáng kể. Vấn đề ở chỗ khi thấy em nhún thì ông già xửng cồ lên và đòi xử em "mày mù à mà không nhìn thấy bố mày, mày giỏi đâm bố mày xem" đây là điểm mấu chốt của câu chuyện và em đã thực hiện yêu cầu của ông già.

Xe em cam lùi có đủ cả nhưng trường hợp đó nhìn cam thì sẽ cọ quẹt vào xe 2 bên, bắt buộc phải nhìn gương để căn.
Chỗ ông già đi ra từ bãi đỗ xe ô tô, có 8 slot đỗ xe ở đó, họ có kẻ cả vạch đỗ xe.

Như em nói ở trên, khi đã tham gia giao thông thì ai cũng như ai, trẻ cũng như già, không được đem tuổi tác và sự nghèo khó ra để biện hộ.

Chỉnh sửa cuối:

nhanoto44

Xe tăng
Vâng, cụ đúng. Nhưng khi có va chạm thì 2b bao giờ cũng thiệt hơn về mặt thể xác, k may chết ra đấy thì thiệt thân, đúng hay sai luật đâu còn ý nghĩa nữa
Trong tham gia giao thông trước tiên cứ phải đúng đã cụ ơi. Hạn chế tối đa rủi ro thì đâu phải phân tích thiệt/hơn

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
E cũng chả bênh bên nào nhưng theo quan điểm của e thì ko có lửa sẽ ko có khói. Việc gì cũng có nguyên nhân ạ