Gửi tiết kiệm ngân hàng nào?

xebuyt

Xe tăng
Em thấy có ngân hàng standard and charter có chính sách gửi tiền ko được rút trước hạn thấy lãi suất cao phết, mà ngân hàng này to, của tây chắc là yên tâm.

binhsu7273

Xe cút kít
Bà cụ thân sinh ra em có món tiền tiết kiệm vừa hết hạn, đối với các cụ có khi món tiền ấy nhỏ thôi nhưng đối với một bà cụ già yếu ấy là tâm huyết cả đời. Nhà em cũng không ai muốn hay dám động vào món tiền ấy, nên gửi tiết kiệm là giải pháp tốt nhất.

Hiềm một nỗi gần đây có thông tin rằng ngân hàng có thể phá sản. Nợ xấu của ngân hàng thực chất chưa được giải quyết là bao... v.v. Nếu điều đó xảy ra, sự mất mát của người dân cần lao sẽ là quá lớn. Em có đọc kỹ topic sôi nổi gần đây về chủ đề này của các cụ, nhưng không có câu trả lời.

Thế tóm lại là người nông dân có chút tiền còm thì đem gửi ngân hàng nào? Em có lướt web tham khảo thì thấy mấy ngân hàng TMCP nhà nước lớn lớn cũng quanh quanh 7%/năm như BIDV = 6.9%, Vietinbank = 6.8%...

Em cảm ơn!
Ló có bị Điên éo đâu mà để Ngân Hàng "Vỡ Nợ".
1 Ngân Hàng vỡ kéo theo cả 1 đám, rồi nền kinh tế khủng hoảng ngay.
Cái bài "Vỡ Nợ " lày để Hù doạ. Cho lũ có tiền nhàn rỗi, mà mau mau mua Vàng hay cổ phiếu và Bất động sản thôi.
Dân từ trước đến nay cứ nghe hơi xong, là ào ào chạy. Thằng thì chầy đầu gối, Thằng thì sái chân, may mắn thì cũng mất mịa ló đôi dép.:)):)):))=))=))=))

G810

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa hiểu post của cụ.
"Mẹ của tôi" bank cụ nhé.
Có đồng nào cứ đưa hết cho mẹ, mẹ cất ruột tượng, mẹ mua từng phân vàng bỏ lọ, mẹ tích luỹ từng đồng bán rau, mẹ ăn kham uống khổ....để rồi khi con khó khăn mẹ mở ruột tượng...

Còn banh nọ banh chai thì ra xã hội rồi-lừa nhau là chính.

Cụ thấy thậm chí ở Mỹ-Nhật lúc có thiên tai mới phát hiện ra có những nhà giấu rất nhiều tiền mặt. Ở Tầu các quan làm ra chính sách mà còn xây hầm chứa vàng và tiền cơ mà.

Đấy chính bản thân họ có tin vào những thứ họ tạo ra đâu-có lựa chọn nó đâu, vậy sao mình phải tin. ;))

Có đồng nào cứ đưa hết cho mẹ, mẹ cất ruột tượng, mẹ mua từng phân vàng bỏ lọ, mẹ tích luỹ từng đồng bán rau, mẹ ăn kham uống khổ....để rồi khi con khó khăn mẹ mở ruột tượng...

Cụ thấy thậm chí ở Mỹ-Nhật lúc có thiên tai mới phát hiện ra có những nhà giấu rất nhiều tiền mặt. Ở Tầu các quan làm ra chính sách mà còn xây hầm chứa vàng và tiền cơ mà.

Đấy chính bản thân họ có tin vào những thứ họ tạo ra đâu-có lựa chọn nó đâu, vậy sao mình phải tin. ;))
Cụ chuẩn, tầm này năm ngoái vàng khoảng 29-30 triệu/cây, bây giờ 35-36 triệu/cây chênh 6 triệu/cây. Nếu bán 1 cây gửi tiết kiệm 30 triệu x 8% = 2,4 triệu. Cộng cả gốc và lãi để mua lại vàng sẽ là 32,4 triệu : 36 = 9 chỉ :-/ Thế mới đểu.=D>

minhnguyen3107

Xe tăng
Các cụ muốn an toàn thì dùng cách hơi loằng ngoằng chút : gửi tiền ở bank, xong vay cầm cố ít tiền thôi 10k chẳng hạn thế chấp bằng chính sổ tiết kiệm ở NH đó (khuyến cáo chọn vay ở NH nào trả sớm hoặc chậm không bị phí như Agribank). Rút ra hơi phức tạp nhưng không sợ bị bọn nhân viên láo toét rút mất :)).

kienvinh

Tháo bánh

Đúng là trong những giai đoạn nhất định của cuộc đời, có thể ta đưa tiền cho mẹ giữ, thật, đến khi mẹ già yếu, không còn minh mẫn thì giữ tiền cho mẹ lại là nghĩa vụ của ta...

paybackvcb

Xe điện
Cứ chọn ngân hàng nào có lãi suất cao nhất mà gửi trong 3 ngân hàng sau cụ : Vietcombank, Vietinbank, BIDV. Cụ mau gửi tiền không mất thêm ngày lãi.

khongcoviec

Xe tải
Đất nhà em ở quê cũng có tí ti. Cứ vàng bốn con chín là chắc nhất :D. Cụ nhiều xèng cứ mang vàng gửi NH không cần lãi. Em đang nghi mấy năm nữa 250k/1kg thịt lợn :)).
Ngân hàng nó mà sập thì cụ có rút vàng ra được không ?

vneseman

Xe lăn
Lắm cụ cứ bảo vàng chứ em có cây vàng mua 46, giờ còn 36 kia kìa. Mỗi thứ 1 ít thôi :))

xedauden

Đi bộ
Mế nhà em chỉ thích quy sang vàng với USD :))

huybizweb

Xe tải
Cụ cứ mỗi ngân hàng thả 1 ít tầm 3,4 cái ngân hàng, còn lại mua ít vàng cất nhà là đẹp chứ ngồi lo thì có mà lo đủ thứ rủi ro không tính được cụ ạ

Lethinh88

Đi bộ
Em chưa hiểu vụ vàng 9999 VN với vàng 9999 thế giới khác nhau ra sao mà ra nước ngoài bán mất giá ạ?

Secoxe

Xe tăng
Em chưa hiểu vụ vàng 9999 VN với vàng 9999 thế giới khác nhau ra sao mà ra nước ngoài bán mất giá ạ?
VÌ mình mua trong nước có thuế má nên giá cao rồi, ra NN bán thì thuế má thấp nên giá rẻ hơn thành ra gọi là mất giá đó cụ.

niceshot

Xe container
Em thấy chủ trương để các NH yếu kém phá sản là chuẩn, để người gửi tiền cần quan tâm đến cả uy tín của NH nữa. Như trước đây người gửi chỉ quan tâm mỗi lãi suất Nh nào cao thì gửi, NH lớn hay bé, mạnh hay yếu ... chả quan tâm, kiếu "mất sao được mà sợ", làm thị trường méo mó.

ngocanh89hn

Xe đạp
Các cụ có gửi tiết kiệm cứ để em lo.
Lãi suất bên em 3 tháng 6,3%/năm; 6 tháng 7%/năm; 9 tháng 7,4%/năm; 12 tháng 7,8%/năm.
Các cụ cứ tính xem tầm này gửi thì liệu sau vàng, đô có bằng lãi suất gửi tiền việt kỳ hạn bên em k?
Cụ ơi cụ pm em cái gói tiết kiệm này nhé?

thaison2008

Xe container
Bà cụ thân sinh ra em có món tiền tiết kiệm vừa hết hạn, đối với các cụ có khi món tiền ấy nhỏ thôi nhưng đối với một bà cụ già yếu ấy là tâm huyết cả đời. Nhà em cũng không ai muốn hay dám động vào món tiền ấy, nên gửi tiết kiệm là giải pháp tốt nhất.

Hiềm một nỗi gần đây có thông tin rằng ngân hàng có thể phá sản. Nợ xấu của ngân hàng thực chất chưa được giải quyết là bao... v.v. Nếu điều đó xảy ra, sự mất mát của người dân cần lao sẽ là quá lớn. Em có đọc kỹ topic sôi nổi gần đây về chủ đề này của các cụ, nhưng không có câu trả lời.

Thế tóm lại là người nông dân có chút tiền còm thì đem gửi ngân hàng nào? Em có lướt web tham khảo thì thấy mấy ngân hàng TMCP nhà nước lớn lớn cũng quanh quanh 7%/năm như BIDV = 6.9%, Vietinbank = 6.8%...

Em cảm ơn!
Ngân hàng nào lãi thấp nhất cụ gửi

Secoxe

Xe tăng
Em thấy chủ trương để các NH yếu kém phá sản là chuẩn, để người gửi tiền cần quan tâm đến cả uy tín của NH nữa. Như trước đây người gửi chỉ quan tâm mỗi lãi suất Nh nào cao thì gửi, NH lớn hay bé, mạnh hay yếu ... chả quan tâm, kiếu "mất sao được mà sợ", làm thị trường méo mó.
Nhưng các ngân hàng "yếu kém" có đúng nghĩa ko lại là chuyện khác cụ nhể. ;))

niceshot

Xe container
Nhưng các ngân hàng "yếu kém" có đúng nghĩa ko lại là chuyện khác cụ nhể. ;))
Đã bị kết luận là yếu kém thì bao giờ cũng đúng cụ ạ, còn cái đám "không yếu kém" mới đáng lo xem có đúng nghĩa hay ko.

Red2010

Xe điện
Còn cụ nào siêu đại gia thì không cần bàn các cụ ấy cũng thừa biết cất vào chỗ nào rồi ;))

Secoxe

Xe tăng
Đã bị kết luận là yếu kém thì bao giờ cũng đúng cụ ạ, còn cái đám "không yếu kém" mới đáng lo xem có đúng nghĩa hay ko.
Chuẩn đó cụ, cái đám "ko yếu kém" đó mới đáng lo. Bom ý mới là bom khủng chứ bom kia bom xịt thôi.