[CCCĐ] Hạ Long - đêm miền yên tĩnh

SunshineA

Xe tăng
Rảnh rỗi lại ngồi nhớ nhớ nhung nhung, lật giở lung tung mấy kỉ niệm đã qua về những vùng đất mới đi qua. Đây rồi - Hạ Long tháng 10.
Đã vài lần qua đây, nghe nhiều về Tuần Châu quyến rũ nhưng toàn đi công tác tranh thủ nên chỉ là cưỡi ngựa xem hoa, thoảng qua như gió như mây. Lần này được bà nhớn rủ đi một đêm Hạ Long, cùng một lời mời hấp dẫn "cruising on Halong Bay nite" nên em gật đầu vội (sợ nàng đổi ý):) và ... bỗng nhiên thấy mình có mặt trên một chuyến đi. Cũng không quên kết hợp luôn một chuyến Sapa "bia kèm mồi" cho thêm phần "mãnh liệt tinh thần phượt". Một chuyến xuống biển cùng một chuyến lên núi, hai địa danh kẻ già này chưa một lần thực sự khám phá, kể cũng là xa xỉ trong mùa Covid khốn khổ này!

Đường vào đảo Tuần Châu rộng rãi và quang quẻ. Xe chạy vun vút giữa những hàng cây xanh mát, những công trình kiến trúc đồ sộ đã và đang được xây dựng. Bạn lái xe tranh thủ quảng cáo cho công ty nên lượn một vòng để bọn em mở rộng tầm mắt với những khách sạn, tàu bè trên đảo, dưới bến du thuyền.
Chẳng phải tự nhiên mà người ta ca ngợi vịnh Hạ Long như một vưu vật của trời đất ưu đãi cho vùng đât Quảng NInh, tô điểm cho vùng đất mỏ này bằng nét tươi tắn và diễm kiều của biển xanh, cát vàng, những ngọn núi soi mình xuống gương sóng và những chiếc du thuyền bơi lượn như bầy thiên nga trong vịnh.
Ngoài du lịch các nơi khác ra, hè nào nhà em cũng bố trí mấy nhà anh chị em lái xe đưa trẻ con và hai cụ thân sinh đi nghỉ Hạ Long 1 tuần. Năm nay hè cụ nhà em mất đột ngột cả gia đình chán chẳng còn thiết đi đâu 8->
Lượn ngoài Vịnh ngắm cảnh vẫn đẹp. Nhưng đoạn đường bộ dọc Bãi Cháy giờ xây dựng hỏng hết cả view

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Hỏi bạn ấy chiếc này có phải không, hình như là chiếc kia nhưng bạn ấy bảo:"Anh chị sẽ đi chiếc to nhất, đẹp nhất vịnh Hạ Long này cơ!"
Cũng đáng để háo hức đấy nhỉ!
Con này là tàu nhà hàng, đi trong ngày 200 khách Cụ ạ. Covid khách ko có mà tàu ra lắm thế ko biết, bên em phải nghỉ tàu ngủ đêm đấy haizzz

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Mình thì có trải nghiệm không được hay lắm với du lịch của Hạ Long, Tuần Châu. Lần nào đi cũng thấy nhàm chán kinh khủng, Đi thăm hang Sửng Sốt thì chen lấn nhau đến nghẹt thở, Titop thì khách Trung Quốc đông hơn Quân Nguyên Mông,nói chuyện ổn ào điếc hết tai, bữa trưa trên tàu thì khá đơn giản mà không được tươi lắm. Về Bãi Cháy tắm còn thoải mái chút. Tối đến thì cũng nhậu nhẹt thôi. Túm lại là Cảnh thì đẹp nhưng dịch vụ thì hơi chán, nên hay bị mất hứng. :D
Giờ thì hết khách TQ, và tây rồi Cụ năm nay và các năm sau khách đi Lan Hạ là chính vì bên đó đẹp, nhiều trải nghiệm hạy hơn bên Hạ Long nhiều.
Sang năm em làm cái du thuyền 5* chạy tour ngày từ Cát Bà có dịp cụ ủng hộ em nhá.

Con Serenity Cruise này của bên em dài 50m, rộng 9,5m, công suất 100 khách. Có trampoline, cầu trượt, ván nhảy, lặn snorkeling....

Archer

Xe điện
Con này là tàu nhà hàng, đi trong ngày 200 khách Cụ ạ. Covid khách ko có mà tàu ra lắm thế ko biết, bên em phải nghỉ tàu ngủ đêm đấy haizzz
Vâng, em.con vịt lần đầu ra HL thấy cái tàu to to nên ngỡ vậy. Rồi bị chú lái xe giận:" Anh coi thường President nhà em thế?". Phải xin lỗi mãi :)

Archer

Xe điện
Giờ thì hết khách TQ, và tây rồi Cụ năm nay và các năm sau khách đi Lan Hạ là chính vì bên đó đẹp, nhiều trải nghiệm hạy hơn bên Hạ Long nhiều.
Sang năm em làm cái du thuyền 5* chạy tour ngày từ Cát Bà có dịp cụ ủng hộ em nhá.

View attachment 5633144

Con Serenity Cruise này của bên em dài 50m, rộng 9,5m, công suất 100 khách. Có trampoline, cầu trượt, ván nhảy, lặn snorkeling....
Đẹp quá bác nhờ! Cho em.xin cái đường link bác nhé!

Quyen.pv

Xe tải

View attachment 5633144

Tàu cụ đẹp quá. cụ có thể thông tin giá rỗ tour/ lịch trình cho các cụ đây lên kế hoạch ko ah.

Archer

Xe điện
Đóng ở Quảng Ninh, tàu sắt ạ tổng cả tàu, cả tender khoảng 18 tỏi, chưa kể nội thất các thứ ahihi.
Hy vọng ngày nào đó được rong chơi vịnh Lan Hạ trên chiếc tàu đẹp tuyệt này của bác. Còn nếu bác cần tàu nhỏ nhập nguyên chiêc mới giá êm êm thì kêu em một tiếng nhé! :)

HVT.ST

Xe hơi
Mình thì có trải nghiệm không được hay lắm với du lịch của Hạ Long, Tuần Châu. Lần nào đi cũng thấy nhàm chán kinh khủng, Đi thăm hang Sửng Sốt thì chen lấn nhau đến nghẹt thở, Titop thì khách Trung Quốc đông hơn Quân Nguyên Mông,nói chuyện ổn ào điếc hết tai, bữa trưa trên tàu thì khá đơn giản mà không được tươi lắm. Về Bãi Cháy tắm còn thoải mái chút. Tối đến thì cũng nhậu nhẹt thôi. Túm lại là Cảnh thì đẹp nhưng dịch vụ thì hơi chán, nên hay bị mất hứng. :D
Do đi mùa hè đó cụ. Em đi HL cũng mệt phờ vì đông quá, buổi tối đi bộ như đi bộ phố Đồng Xuân cuối tuần. Chắc tháng tới em cũng đi HL mùa đông thưởng thức mọi thứ nhẹ nhàng.

Archer

Xe điện
Em thì chỉ ở trên tàu, phục vụ hội phụ nữa, ngắm cảnh và nhậu thôi ạ :)

cbnu

Xe buýt
Góp vui với chủ thớt hình tớ chụp tháng 4 năm 2022