[Funland] Hà Đô Charm Villas - An Khánh

nvh_hn

Xe container
Là khả năng cấp sổ à Cụ
Ah, cái vụ sổ sách bọn này lâu chóng mình không ke lắm, bọn này có vẻ ổn định vì nó thuộc BQP. Có cái khả năng dân vào ở, khả năng lấp đầy thế nào? Đường xá trong đấy hơi hẹp, dân vào ở đông chắc là tương đối khoai đấy? Ngoài ra khu đấy chẳng hiểu nó là khu đóng hay mở, vì nếu đóng đó có dẫy thương mại, shophouse to đùng làm gì?

nvh_hn

Xe container
Nói chung năm ngoái mình đã vào xem với ý định mua, nhưng không thật sự ấn tượng. Năm nay quyết tâm hơn, quay lại thì thấy xẹp hứng thú nên lại thôi:D

nvh_hn

Xe container
cụ anh lại cứ so với Vin An Khánh của cụ anh làm gì :D :D :D
Không so vì sau háo hức ban đầu ai cũng chán thôi. Đánh giá này của anh là từ năm ngoái chứ không phải năm nay, hàng ngày vẫn đi qua ngó hàng mà:D

meoluoi

Xe điện
Ah, cái vụ sổ sách bọn này lâu chóng mình không ke lắm, bọn này có vẻ ổn định vì nó thuộc BQP. Có cái khả năng dân vào ở, khả năng lấp đầy thế nào? Đường xá trong đấy hơi hẹp, dân vào ở đông chắc là tương đối khoai đấy? Ngoài ra khu đấy chẳng hiểu nó là khu đóng hay mở, vì nếu đóng đó có dẫy thương mại, shophouse to đùng làm gì?
Cảm ơn Cụ chia sẻ

ManPlus

Xe tải
Không so vì sau háo hức ban đầu ai cũng chán thôi. Đánh giá này của anh là từ năm ngoái chứ không phải năm nay, hàng ngày vẫn đi qua ngó hàng mà:D
Cho em hỏi đã chán rồi mà sao vẫn qua ngó hàng hàng ngày?

Funeral

Xe máy
Nó giống Vinhomes Thăng Long bên cạnh thôi cụ
Nó là khu đóng nhưng vẫn có dãy shop house để bán hàng và dịch vụ. Em hiểu là vậy

đen_đá

Xe buýt
Các cụ nhiều tiền nhỉ, em vào đây ấn tượng ko tốt là phải đi ra ngoài đường gom khá sớm và chui qua hầm để sang. Cả khu đô thị vắng tanh, cái thằng gác cửa bắt em đi lối cổng phụ vào

nvh_hn

Xe container
Nó giống Vinhomes Thăng Long bên cạnh thôi cụ
Nó là khu đóng nhưng vẫn có dãy shop house để bán hàng và dịch vụ. Em hiểu là vậy
Mô hình nó là vậy or nó tính là vậy cho sang nhưng đó là sai lầm cụ. Khu Vin nó không có chung cư (cư dân) nên giờ có mấy ai kinh doanh & kinh doanh với ai cụ:D

Em nghĩ bên Hà Đô nó sẽ là khu mở (or bán mở) cho dân bên ngoài vào để kinh doanh vì ngay cái mặt trước shophouse nó để rất rộng. Tuy nhiên, nếu nó mở thì sẽ ảnh hưởng đến môi trường sống của cư dân khác (em chưa nói đến vấn đề nó kinh doanh được không).

bibi6789

Xe tải
Nghe bảo quý 1/2024 bắt đầu làm sổ phải ko các cụ

Funeral

Xe máy
Mô hình nó là vậy or nó tính là vậy cho sang nhưng đó là sai lầm cụ. Khu Vin nó không có chung cư (cư dân) nên giờ có mấy ai kinh doanh & kinh doanh với ai cụ:D

Em nghĩ bên Hà Đô nó sẽ là khu mở (or bán mở) cho dân bên ngoài vào để kinh doanh vì ngay cái mặt trước shophouse nó để rất rộng. Tuy nhiên, nếu nó mở thì sẽ ảnh hưởng đến môi trường sống của cư dân khác (em chưa nói đến vấn đề nó kinh doanh được không).
Em đang ở Vin Thăng Long. Đúng là shop ở đây bán lèo tèo, nhu yếu phẩm cho khu thôi, chắc ko thể lời nhiều bằng bán bên ngoài, nhưng chắc họ vẫn sống đc, vì bao nhiêu năm vẫn full các shop
Dân ở thì quan tâm là an ninh, nhưng vẫn cần shop nhu yếu phẩm vì dù sao mấy khu này nó cũng hơi biệt lập.
Cụ nói đúng là đống shop house bên ngoài khá nhiều, không biết dự định của họ sẽ làm gì. Biết đâu thấy shop ko ổn thì lại quy hoạch lại để cho dân ở (cấm bán hàng 1 vài dãy :D )

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em đang ở Vin Thăng Long. Đúng là shop ở đây bán lèo tèo, nhu yếu phẩm cho khu thôi, chắc ko thể lời nhiều bằng bán bên ngoài, nhưng chắc họ vẫn sống đc, vì bao nhiêu năm vẫn full các shop
Dân ở thì quan tâm là an ninh, nhưng vẫn cần shop nhu yếu phẩm vì dù sao mấy khu này nó cũng hơi biệt lập.
Cụ nói đúng là đống shop house bên ngoài khá nhiều, không biết dự định của họ sẽ làm gì. Biết đâu thấy shop ko ổn thì lại quy hoạch lại để cho dân ở (cấm bán hàng 1 vài dãy :D )
có 1 cái shophouse gần đại lộ đã có người ở đó cụ!

nvh_hn

Xe container
Em không chú ý lắm nhưng có bao nhiêu cửa hàng đúng nghĩa mặt dãy shophouse? Mặt sau cũng gọi là shophouse nhưng có kinh doanh không? Em điểm qua đâu vài VP nhà đất, vài cửa hàng chắc của nhà thì cứ mở ra, còn bán online là chính? Ví dụ quán cafe ngay cổng 2 chắc của 2 căn, không rõ ngày có bao khách?

Nếu đúng tính chất kinh doanh, đi thuê mặt bằng này nọ chắc chỗ này chết từ trước khi mở luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thienbinh14_10

Xe tải
Khu này hồi khoảng 2019 e vào hỏi thì giá 60_65tr/m2 BT, nhưng hồi đó chưa có nhà nào về ở, giờ không rõ giá bao nhiêu, nhưng khu đất dịch vụ bên ngoài chỗ Lk8 vẫn thấy sale đang giao 7,8x, cao phi lý thật.