[CCCĐ] Hà Giang đi dọc về ngang. Horsepower 2020

HorsePower

Xe container
Đâu có em ấy nhờ chụp hộ thôi ạ, nên trên mobile em có mấy cái ảnh của em nó :D. Em này Bắc Ninh chắc chưa chồng :D
Nhờ người khác chụp bằng máy người khác rồi gửi sau là 1 tín hiệu đấy cụ

HorsePower

Xe container
Khi không mua kịp gậy thì có nhiều cách để khắc phục, người Việt mình luôn tìm được mọi cách

HorsePower

Xe container
Vé thuyền mua ngay từ khách sạn, người ta bàn đại lý cho nhau. Nhưng thực ra việc đấy là thừa vì ở đây có mấy nhà thuyền. Nếu mua sẵn vé thì xuống đây phải chờ đúng thuyền của nhà thuyền đấy đón (Thuyền chạy luân chuyển nhưng không phải lúc nào cũng đúng lúc xuất phát). Nền tốt nhất các cụ hãy xuống tận nơi, thấy thuyền nào đang đón khách thì lên luôn và trả tiền vé đúng 100k 1 chuyến.

HorsePower

Xe container
Đây là lý do đi Hà Giang lần này. Thật quá đã các cụ ạ. Sau khi đi bộ xuống khá mệt thì ngồi thuyền và ngắm cảnh Núi sông thì ko có gì tả được.

HorsePower

Xe container
Vách đá khiến con người ta cảm thấy vừa nhỏ bé, vừa yếu ớt và hèn kém.
Ấy mà thường thường cái thằng người đấy lại xấc láo dám tự nhận mình là trung tâm của vũ trụ chỉ vì nó có cái bộ óc vừa phát triển hơn loài vật tí ti, đã ti toe ta đây nhận biết được thế giới, dám giải thích thế giới và to gan hơn, dám ngạo mạn đặt cái nhận biết thế giới bằng mấy cái giác quan của chính thiên nhiên ban cho lại đi giải thích lại thế giới. Đại loại là ai mà ti toe có được tí hơn người là vênh vác ngay. Khua mép tí, các cụ lượng thứ :)

MạnhĐược

Xe tải
Vách đá khiến con người ta cảm thấy vừa nhỏ bé, vừa yếu ớt và hèn kém.
Ấy mà thường thường cái thằng người đấy lại xấc láo dám tự nhận mình là trung tâm của vũ trụ chỉ vì nó có cái bộ óc vừa phát triển hơn loài vật tí ti, đã ti toe ta đây nhận biết được thế giới, dám giải thích thế giới và to gan hơn, dám ngạo mạn đặt cái nhận biết thế giới bằng mấy cái giác quan của chính thiên nhiên ban cho lại đi giải thích lại thế giới. Đại loại là ai mà ti toe có được tí hơn người là vênh vác ngay. Khua mép tí, các cụ lượng thứ :)

Hơi lạc đề xíu mong cụ lượng thứ. E thấy mọi vấn nạn của kiếp người đều do chúng ta chấp vào các giác quan mà ra. Thật thì cho là giả mà giả lại cứ ngỡ là thật. :)
Ảnh cụ chụp rất đẹp ạ. Chúc cụ và gia đình khoẻ ạ

thandieuvh

Xe hơi
Hết mơ mộng rồi. E đang chống dịch :)

HorsePower

Xe container
Hơi lạc đề xíu mong cụ lượng thứ. E thấy mọi vấn nạn của kiếp người đều do chúng ta chấp vào các giác quan mà ra. Thật thì cho là giả mà giả lại cứ ngỡ là thật. :)
Ảnh cụ chụp rất đẹp ạ. Chúc cụ và gia đình khoẻ ạ
Cụ nói rất chuẩn. :)
Ảnh chụp cũng không thật ưng ý vì di chuyển nhiều và không nắn nót được. tuy nhiên làm tư liệu kể chuyện cho vui.
Mời cụ tiếp.

HorsePower

Xe container
Thuyền sẽ chạy qua hẻm Tu sản sang bên kia và vòng lại. Thời gian khoảng 1h. Nước thấy bảo sâu khoảng 30m.

Đây là phía bên kia hẻm

Lênh đênh trên một độ cao lớn so với mặt nước biển cũng có cái hay.

HorsePower

Xe container
Tu sản nhìn từ Thượng lưu

Nên chọn những con thuyền nhỏ thế này. Khoảng gần chục khách là chạy. Mũi thuyền thoáng nên dễ ngắm cảnh

HorsePower

Xe container
Cái hay của nhà thuyền Nho Quế là họ cho mượn thuyền trèo thoải mái. Lúc ngỏ ý muốn thuê thì cậu lái thuyền bảo:
"Vì mua vé đi thuyền máy rồi nên cho mượn"
Cu cậu lần đầu trèo thuyền nên lóng ngóng lắm, bố cháu khá hơn tí. :)

Và phải chụp cho 2 cụ nữa chứ

Muomchua

Xe điện
Hình như sau khi xây thủy điện Nho Quế thì mới có dịch vụ đi thuyền thế này, trước đấy em chỉ nghe có mấy tour phượt chuyên nghiệp họ chở Kayak lên trên này để đi thôi.

Snake master

Xe tăng
Cụ có gặp anh nghệ sỹ này không ạ

HorsePower

Xe container
Hình như sau khi xây thủy điện Nho Quế thì mới có dịch vụ đi thuyền thế này, trước đấy em chỉ nghe có mấy tour phượt chuyên nghiệp họ chở Kayak lên trên này để đi thôi.
Đúng rồi cụ, trước Nho quế nước cạn khô, trơ đá. Cụ xem ảnh mấy trang trước e có up lúc chưa có Thủy điện ấy

HorsePower

Xe container
Năm nay tính tháng 6 đi lại để làm bộ ảnh mà dịch dã thế này thì hỏng hết rồi cụ ạ
Tháng 6 vẫn có thể có cơ, hoặc tháng 7,8 đều ok. Tuy nhiên đi Hà Giang mùa đông là đẹp nhất. Riêng đoạn đi bộ xuống bến thuyền vào mùa Hè thì My Chúa, ớn đấy cụ :)