[CCCĐ] Hà Giang - lần trải nghiệm đầu tiên

Vietanh87hg

Xe đạp
Cụ ơi đường ngoằn nghoèn khó đi ko ạ
E cũng đang ý định lên đó chơi chơi vì máu chạy đồi núi quá.
E chiến bằng ranger wt3.2. Hiii
Mà cứ bật gg map lên là chạy theo đó luôn ạ
E là người HG đây. Cơ quan e cứ đến tầm tháng 10 cho đến ra tết là chuyên tiếp các tỉnh bạn lên thăm Cao nguyên Đá & Hoa TGM, e chuyên lái đường Vùng cao. ĐƯờng từ TpHG đi lên Quản Bạ và Yên Minh, Đồng Văn thì mở rộng nhiều và giải apfan rồi cụ ạ, Còn từ Đồng Văn sang Mã Pỳ Lèng thì cũng OK còn từ đó về Mèo Vạc đường vẫn hơi xấu & nhiều ổ gà ạ. Rất chào mừng các cụ đến với HG quê hương e.

Chỉnh sửa cuối:

Vietanh87hg

Xe đạp
Sáng mai e chiến hà giang cụ ạ
Xe e đang chột 1 gầm này có sao ko cụ
Có nhiều mây mù ko ạ
Xe em độ full bi chắc thiếu đèn gầm ko sao cụ nhỉ

Đi sáng sớm từ TpHG đi Đồng Văn thì hơi nhiều sương mù. Mình là người HG có j bạn cần cứ hỏi từ A-Z luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Vietanh87hg

Xe đạp

Vietanh87hg

Xe đạp
Đọc bài cụ mà rạo rực quá, em phải đi Hà Giang mới đc!
Các bác cho hỏi lên tp HG và tt Đồng Văn khoảng mùng 2,3 tết này có phải đặt ks hay nhà nghỉ trước ko hay là cứ lên đó rồi tìm. 02 địa điểm trên thì nghỉ ks nào tốt nhất vậy?
Lên Tp HG mùng 2,3 tết thì ko phải đặt đâu cụ nhé. Ở Tp Hg thì có rất nhiều Ks cho cụ lựa chọn. Còn lên Tt Đồng Văn thì nếu Vip cụ ở KS Hoa Cương, ko thì cụ nghỉ ở Ks Trường Anh đối diện đường vào Phố cổ.

Vietanh87hg

Xe đạp
300km đi tầm 6h cụ nhỉ.

Tầm 4-5h là lên đến nơi r đúng ko cụ
Trên đường n công an ko ạ
Nếu cụ nghỉ ăn cơm trưa và uống nước thì cũng phải gần 7 tiếng đấy. Đi khó chịu nhất là đoạn từ IC9 Cao tốc NB-LC rẽ ra QL2 Tx Phú Thọ vì đường buổi sáng đông xe và đường hơi bé. Còn CA thì bjo gần tết nên CA đang ra quân cụ chú ý ở đoạn Phú Thọ thì hay bắt lỗi đè vạch. Lên Tuyên Quang qua Tp đến vào Tt Hàm Yên thì cụ nhớ đi đúng tốc độ xe e biển xanh có đèn ưu tiên & còi hụ e đến đó còn ko dám đi quá 60Km ( CA Tuyên Quang gần như nổi tiếng nhất MB đấy cụ ạ). Hết TQ đến đất Hg đầu cổng trào có 1 trạm nhưng chỉ bắt xe tải thôi. Vào thị trấn Bắc Quang nhất là Vị Xuyên thị cụ đi đúng tốc độ cho e. Vào TpHG cũng vậy đầu cổng chào TpHg và cuối Tp có 2 trạm. Còn qua trạm cuối TpHg để đi 4 huyện vùng cao thì cụ cứ phóng tẹt ga cho e.Hihi

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Nếu cụ nghỉ ăn cơm trưa và uống nước thì cũng phải gần 7 tiếng đấy. Đi khó chịu nhất là đoạn từ IC9 Cao tốc NB-LC rẽ ra QL2 Tx Phú Thọ vì đường buổi sáng đông xe và đường hơi bé. Còn CA thì bjo gần tết nên CA đang ra quân cụ chú ý ở đoạn Phú Thọ thì hay bắt lỗi đè vạch. Lên Tuyên Quang qua Tp đến vào Tt Hàm Yên thì cụ nhớ đi đúng tốc độ xe e biển xanh có đèn ưu tiên & còi hụ e đến đó còn ko dám đi quá 60Km ( CA Tuyên Quang gần như nổi tiếng nhất MB đấy cụ ạ). Hết TQ đến đất Hg đầu cổng trào có 1 trạm nhưng chỉ bắt xe tải thôi. Vào thị trấn Bắc Quang nhất là Vị Xuyên thị cụ đi đúng tốc độ cho e. Vào TpHG cũng vậy đầu cổng chào TpHg và cuối Tp có 2 trạm. Còn qua trạm cuối TpHg để đi 4 huyện vùng cao thì cụ cứ phóng tẹt ga cho e.Hihi

tết âm có đi được không cụ? thời tiết và có gì đặc sắc không cụ?

Vietanh87hg

Xe đạp
Cung đường Hà Giang có rất nhiều cảm xúc cho người đi, được cầm lái vi vu lại càng khoái. Ai đã từng đi đều muốn quay lại, trừ người say xe
tết âm có đi được không cụ? thời tiết và có gì đặc sắc không cụ?[/QUOTE
tết âm có đi được không cụ? thời tiết và có gì đặc sắc không cụ?
E nghĩ nếu Tết âm thì phải qua mùng 6 tết đi cụ ạ, thời tiết thì cũng ko biết ntn mà nói trc.

tranhoangminh

Xe container

Vietanh87hg

Xe đạp
e định đi từ mùng 3 hoặc 4, chứ 6 lại muộn quá
Vâng, Nếu đi mùng 3,4 thì lên đến Tp thì đồ ăn chắc sẽ đắt lên 1 tý. Còn mình đi các Huyện QB,YM,MV, Đồng Văn nhà nghỉ e nghĩ ko cần đặt trc nhưng dịch vụ ăn uống thì e nghĩ sẽ hơi ít và cũng đắt lên 1 tý, mình nên mua thêm những j ăn nhanh để phòng. Vd: Bánh mỳ, súc xích.. vì ngày tết trên các Huyện vùng cao ngta là dân tộc nên ít phục vụ, còn những quán ăn đa phần là dân dưới xuôi lên mở nên ngta sẽ về nghỉ ăn Tết ạ.

CuTrongSay

Xe hơi
Hơi ít ảnh, cảnh đổ đèo MÃ PÌ LÈNG có thêm ít video nữa thì ngon.

love108

Xe tải
Hơi ít ảnh, cảnh đổ đèo MÃ PÌ LÈNG có thêm ít video nữa thì ngon.
Vâng, chuyến này e cũng chụp ít ảnh, có video ở cam hành trình nhưng thẻ nhớ lỡ xóa mất, tiếc lắm vì lần đầu đi trải nghiệm cung đường này. Nhưng ảnh và video về Hà Giang các cụ trên này cũng post nhiều lắm luôn rồi đấy ạ.

Register

Xe hơi
Vâng, chuyến này e cũng chụp ít ảnh, có video ở cam hành trình nhưng thẻ nhớ lỡ xóa mất, tiếc lắm vì lần đầu đi trải nghiệm cung đường này. Nhưng ảnh và video về Hà Giang các cụ trên này cũng post nhiều lắm luôn rồi đấy ạ.
Mình có video MPL nhưng nặng quá ko up lên đc, 78MB

thichnhiutien

Xe tải
Vâng, Nếu đi mùng 3,4 thì lên đến Tp thì đồ ăn chắc sẽ đắt lên 1 tý. Còn mình đi các Huyện QB,YM,MV, Đồng Văn nhà nghỉ e nghĩ ko cần đặt trc nhưng dịch vụ ăn uống thì e
nghĩ sẽ hơi ít và cũng đắt lên 1 tý, mình nên mua thêm những j ăn nhanh để phòng. Vd: Bánh mỳ, súc xích.. vì ngày tết trên các Huyện vùng cao ngta là dân tộc nên ít phục vụ, còn những quán ăn đa phần là dân dưới xuôi lên mở nên ngta sẽ về nghỉ ăn Tết ạ.
Cụ cho e hỏi là Tết có làm đc giấy thông hành qua cửa khẩu Thanh Thủy ko?
E định cho bọn trẻ con sang TQ trải nghiệm đốt pháo tí