Hà Giang mến yêu - Hành trình theo bước chân các thành viên Ô phở.

WHITE TIGER

Xe container
Đưởng lên Lũng cú tương đi khó đi, may bác Tài Tiger White nhà ta tay lái la, nhiu pha thót tim, làm cho X5 và bác Hùng cò không dám nhìn ra ca s, các chàng ngi bên ph, nhìn xung ta luy âm, vc sâu hun hút nên choáng lm:

Trong cả hành trình thì chỉ có con 4 chân này là to nhất leo đèo núi.Vẫn phải theo đúng luật,xe xuống dốc nhường đường cho xe lên dốc nên phải lùi lên dốc nhường đường.Xe của mình chạy đường này ngốn nhiên liệu khủng rồi.Vậy mà thằng này chạy biển 30Y thì không hiểu uống nhiên liệu như thế nào

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
bạn Thỏ Hồng à, không phải mát mẻ mình nhé, mình mua máy ảnh để chụp, chụp nhiều mới lên tay, chứ chả như ai kia để đấy cho mới nhá ( hoặc là không có visa đi chụp)

à, mà Z4 ngày nay không phải Z4 của ngày xưa lứa nhé. @};-@};-(l)(l)(l)@};-@};-

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
bạn Thỏ Hồng à, không phải mát mẻ mình nhé, mình mua máy ảnh để chụp, chụp nhiều mới lên tay, chứ chả như ai kia để đấy cho mới nhá ( hoặc là không có visa đi chụp)

à, mà Z4 ngày nay không phải Z4 của ngày xưa lứa nhé. @};-@};-(l)(l)(l)@};-@};-
Em nghĩ không phải mát mẻ đâu ạ, ảnh Z4 vụ này đẹp hơn các lần khác rất nhiều (mà chẳng cần cái khung truyền thống):P

Concept S

Xe buýt
Đi và đến, cung đuờng Láng Hoà lạc, Việt trì - Tuyên Quang - Hà Giang như ngắn lại khi chúng tôi đến Tuyên quang lúc 8h15...
... chậm hơn 5 phút so với kế hoạch vì xe của trưởng lão Rackson bất ngờ bị xịt lốp khi qua Đoan Hùng.

Các nhiếp ảnh gia Ô phở tưởng đêm nay được ngủ ngoài rừng nên ai cũng căng thẳng

nhưng chỉ trong khoảng thời gian đốt hết nửa điếu thuốc, trưởng lão đã thay xong lốp sơ cua

và thu dọn đồ để tiếp tục lên đường

... bỏ lại đằng sau 1 chiếc xe đào đang lao đến định cứu nét

changkum

Xe máy
Trangkum thì cứ xuýt xoa: ối dổ ôi, sao Ngô to theeeeeeeeeeeeeeeeees
Không phải đâu, iem đang đếm xem có bao nhiêu con bọ đấy!b-(:P
(Ngô này treo làm hàng thôi, bọ ăn ruỗng cả bắp ngô ra rồi)

changkum

Xe máy
chạ hiểu mợ Chan-cơm đang làm j đới nhể!:D???
Đấy, Bác Cò ác lắm, bảo em là pose đi để anh chụp, thế mà thấy đàn gà lại quay sang choạch luôn! Quả này em cong hết cả lưng mà ko được bô nào ra hồn cả! Híc.
Mà con mái này lên chức cụ rồi... Gặm thịt có khi phải lấy chân đạp mới ra.

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Quả MBBG mang ký hiệu Z4 này bay nhanh kinh, anh em vừa nhẩn nha ra khỏi Gara Tiên Phong rồi đi 1 đoạn nữa đang phải thay lốp mà mụ ấy đã cưỡi chổi phi ầm ầm đến tận Lũng Cú thế này thì bố ai mà phụ hoạ kịp ! ~X(

khonggiancong

Xe tải
Đợt này không thấy dừng để chụp địa hình và những con đường, thành ra cũng phải ngồi trên xe chụp đuổi, vừa k đẹp lại out. Tuy nhiên nó vẫn để lại ấn tượng trong tôi:
'những con đường/vừa đi vừa sợ...'
1

2-

3

4-

5- Máy bay 'Chuồn chuồn đang thị sát chuyến đi của đoàn OF'

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Quả MBBG mang ký hiệu Z4 này bay nhanh kinh, anh em vừa nhẩn nha ra khỏi Gara Tiên Phong rồi đi 1 đoạn nữa đang phải thay lốp mà mụ ấy đã cưỡi chổi phi ầm ầm đến tận Lũng Cú thế này thì bố ai mà phụ hoạ kịp ! ~X(
KHông phải đánh trống lảng bằng cách cố tình nõi xấu nhau thế này đâu nhé.

Ảnh của bạn ao hết cả Lét rồi.

sumakho

Xe tăng
Người OF
Đi và đến, cung đuờng Láng Hoà lạc, Việt trì - Tuyên Quang - Hà Giang như ngắn lại khi chúng tôi đến Tuyên quang lúc 6h00, Nguyên ban bệ Tuyên quang tiếp đón đoàn với đúng bản sắc và phong cách của Tuyên Quang, Nhiệt, chu đáo và tình cảm chân tình. Lần đầu tiên, sau hai năm cùng chung chiến hào, em đuợc biết bác Hiệp lực và các bác Dươngtri1111, bác Ồ lá la, bác Sumakho và hai lady của Sumakho và Duongtri111 nữa.
Mợ Tứ xem lại nhé, hôm đó làm gì có lady nhà em đâu, gấu nhà em mà đọc được bài này thì toi, chít thật, mới lại chắc mợ nhầm Dươngtri1111 với Duymanh911 roài ...

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
bác Su : có mà, bác ngẫm lại coi, em viết là đúng mà. chỉ có bác DuyManh 911 thì đúng là em xin lỗi vì nhầm nhọt sang trồng trọt thật ạ, hihi

Bác KHông gian Cong: Bác chụp đẹp quá cơ, cũng góc ảnh và khung ảnh ấy mà bác chụp lên sao nó mượt mà thế cơ chứ,

Bạn Nhè : chụp bạn Khêu đẹp quá đi mất ( ghen tỵ phừng phừng rồi đây).

ThanhKhue

Xe buýt
Ảnh bạn Nhè chụp em hay chụp râu ngô đới? Mà tóm lại cái ảnh Fairy Bosom của bạn nhìn thoáng quá, rất hay!!! \m/

Em cũng thích cái ảnh thay lốp cuả Concept S chụp, ánh sáng hay nhỉ!

Ấn tượng mợ Z4 quá cơ, văn thơ ảnh ọt lai láng, làm em thức cả đêm đọc, hị hị! Em thì còn chưa kịp giở ảnh mình ra xem ntn, tam up cái này cho xong kẻo quên mất, ăn chơi ác liệt lại vẫn còn 1 đống tiền, làm em cứ tưởng tiền của em o:-), đề nghị các cụ lên lịch tổng kết để em giả lại tiền và tu nốt can rượu quà tặng Hà Giang! (b)

khonggiancong

Xe tải
Xưa chưa đi, mình tưởng Núi đôi là 2 cái phiến đá đứng sông song như kiểu một đôi đứng hẹn hò. ai ngời tới nơi nó như 2 cái quả đồi đứng cạnh nhau. tên núi đôi chẳng hợp tí nào cả. Tôi có 1 kiến nghị đổi tên núi đôi thành núi 2 ti (hay đọc cho nó tây thì núi 'hai-i-ti') Hoặc dân dã thì gọi là núi cooc xê. Các cụ/mợ xem thế nào.

babetnhe

Xe điện
Bạn Nhè : chụp bạn Khêu đẹp quá đi mất ( ghen tỵ phừng phừng rồi đây).

Nín đi đền đây ná.
Tặng mấy mẹ con chủ thớt

Chỉnh sửa cuối:

babetnhe

Xe điện
Tứ đại mỹ nhưn OF giữa cánh đồng hoa Tam giác mạch
Không ngờ dưới chân cột cờ Lũng Cú nơi địa đầu Tổ Quốc lại đẹp dường này
Những ruộng hoa Tam Giác Mạch đang khoe sắc , cả không gian bừng sáng một màu trắng phớt hồng xen lẫn ánh tím của bạt ngàn những bông hoa nhỏ li li

P/S: Còn cái mùi thui thúi mà các mợ ngửi phải là do các mợ dẫm phửi mứt của bà con bón ruộng bên cạnh đấy nhé chứ không phải mùi hoa đâu mà đổ tiếng xấu cho nó ! he he

WHITE TIGER

Xe container
Đợt này không thấy dừng để chụp địa hình và những con đường, thành ra cũng phải ngồi trên xe chụp đuổi, vừa k đẹp lại out. Tuy nhiên nó vẫn để lại ấn tượng trong tôi:
'những con đường/vừa đi vừa sợ...'
Chạy chuyến này em mới thấy xe cũng như người vậy cụ.Chỗ như thế đang lên dốc chỉ hơi nhả chân ga là mất đà ngay lạp tức nếu không kịp dồn số là phải bò bằng số 1 lên.Em cảm giác là xe lên đó cũng thiếu dưỡng khí như con người vậy.Mà các cụ các mợ đánh giá con xe khách của em được mấy điểm