[Funland] Hà nội chán nhỉ.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại lỗi e hả cụ. Đường bé ko xứng tầm thủ đô là lỗi của e ạ. Cái gì khó đúng có nhân dân ko làm được là các quan cứ đổ lỗi cho dân. Câu chuyện của e ở đây là cái đường nó bé chứ chả phải tắc ngày tết gì cả. Cả mấy chụ năm rồi ko nâng cấp cái trục đường huyết mạch phía nam đi. Cụ thủ đi ngày thường xem nó nguy hiểm như thế nào. Từ hành nang an toàn đường sắt đến chợ cóc dân sinh. Đường 2 chiều 1 làn xe.
Quy hoạch, làm đường ko lo chỉ lo ăn vs chấm mút thì lấy đâu ra đường cho dân đi. Khẳng định luôn là cái QL1A này ko chỉ Tết mới tắc mà tắc, bụi mù 365/365 ngày, nhiều đoạn đến vạch sơn phân làn mờ tịt cũng ko buồn kẻ lại, đến ô tô đi cũng còn thấy nguy hiểm chứ đừng nói xe máy.

caisua

Xe lăn
Sao lại lỗi e hả cụ. Đường bé ko xứng tầm thủ đô là lỗi của e ạ. Cái gì khó đúng có nhân dân ko làm được là các quan cứ đổ lỗi cho dân. Câu chuyện của e ở đây là cái đường nó bé chứ chả phải tắc ngày tết gì cả. Cả mấy chụ năm rồi ko nâng cấp cái trục đường huyết mạch phía nam đi. Cụ thủ đi ngày thường xem nó nguy hiểm như thế nào. Từ hành nang an toàn đường sắt đến chợ cóc dân sinh. Đường 2 chiều 1 làn xe.
Đổ lỗi cho cụ là em trêu vậy thôi nhưng đường phía Bắc được đầu tư gấp nhiều nhiều lần đường phía Nam rồi đấy ạ. Em mà là cụ thì em đi đêm cho nhanh, cả năm có thức 1 đêm cũng chả sao cả

Boy_8x

Xe máy
E đi mạn thanh xuân hà đông còn bò từng mét 🤣

alceste

Xe điện
Nếu ngày Tết xả trạm thu phí cao tốc thì có gây tắc cao tốc không nhỉ? Vì còn điểm đầu cuối cao tốc nữa. Chưa năm nào mà không bị tắc ở đó.
Ngoài ra định nghĩa tắc đường xả trạm của Việt Nam rất vớ vấn. Tắc là không di chuyển được tý nào trong 15 phút thì phải. Xe chỉ nhíc 1 chút trong vòng thời gian đó cũng coi là không tắc không xả trạm
Các bác cứ dán VETC hết đi, đảm bảo ko tắc.

tuanzs

Xe container
HN quanh năm tắc, mấy cái đường về quê thì năm tắc vài ngày trc và sau lễ. Quá bình thường như cân đường.
Mà các cụ học tập mấy ae làm cùng cơ quan em đi, sáng nay hành quân về quê từ 3h30 sáng để tránh tắc và nôn nao về nhà ăn tết. :D

nowhereland

Xe điện
Các bác cứ dán VETC hết đi, đảm bảo ko tắc.
Dán rồi mà nay qua chỗ Đồng Văn nó lại chặn vẫy xe mua vé chuyển sang làn ETC, mình lại phải đợi 2 xe mua vé trên làn ETC mới cay. Hạ kính chửi thì chúng nó cứ chành cái mặt ra.

nowhereland

Xe điện
Mật độ giao thông qua quốc lộ 1a cũng cao không riêng gì ngày tết cụ ơi, xe cont, oto con nó tránh cao tốc toàn đi vào đấy. Mà đường chỉ 2 chiều 1 làn ko giải phân cách. 1 xe con đi là đã chật cả làn, chưa nói đến xe tải. Qua đoạn hà nội vào hà nam đã thấy đường đôi có giải phân cách giữa lai 3 làn xe mỗi bên. Nghĩ chẳng xứng tầm thủ đô tẹo nào.
Đoạn HN - Cầu Giẽ không thu phí, nó phải khác với đoạn Hà Nam mất phí chứ.

Ngobcool

Xì hơi lốp
Quy hoạch, làm đường ko lo chỉ lo ăn vs chấm mút thì lấy đâu ra đường cho dân đi. Khẳng định luôn là cái QL1A này ko chỉ Tết mới tắc mà tắc, bụi mù 365/365 ngày, nhiều đoạn đến vạch sơn phân làn mờ tịt cũng ko buồn kẻ lại, đến ô tô đi cũng còn thấy nguy hiểm chứ đừng nói xe máy.
Chán cụ nhỉ. Đường quốc lộ huyết mạch mà còn thua cả đường nông thôn. Đi tới hà nam là đường đôi 2 chiều bằng giải phân cách cứng rồi. Nên em thấy nó ko xứng tầm với hà nội hiện tại.

Ngobcool

Xì hơi lốp
Đoạn HN - Cầu Giẽ không thu phí, nó phải khác với đoạn Hà Nam mất phí chứ.
Hà nam đấy là nó thu phí tuyến tránh quốc lộ 1A cụ ạ. Ko phải thu phí quốc lộ 1A đâu. Chẳng qua đặt đấy là thu thêm tiền ai đi qua quốc lộ1A chứ tuyến tránh chả có ai đi mà thu. Theo e biết thì cái trạm đấy nó đang đặt sai vị trí.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chán cụ nhỉ. Đường quốc lộ huyết mạch mà còn thua cả đường nông thôn. Đi tới hà nam là đường đôi 2 chiều bằng giải phân cách cứng rồi. Nên em thấy nó ko xứng tầm với hà nội hiện tại.
QL6 từ Yên Nghĩa đi Xuân Mai mấy chục năm đến giờ vẫn lem nhem bé như cái đường xã (đương nhiên bẩn và bụi hơn đường xã), cũng huyết mạch đấy, bộ mặt 1000 năm TL, 6-70 năm giải phóng thổ đu quy hoạch mấy chục năm rồi đấy =))

ngotiteo

Xe điện
đườn gấp 5 lần chi phí nước ngoài thì giờ đưa giá về với giá của nó còn 4 phần kia làm đường mới hay mở đường :P

Ngobcool

Xì hơi lốp
QL6 từ Yên Nghĩa đi Xuân Mai mấy chục năm đến giờ vẫn lem nhem bé như cái đường xã (đương nhiên bẩn và bụi hơn đường xã), cũng huyết mạch đấy, bộ mặt 1000 năm TL, 6-70 năm giải phóng thổ đu quy hoạch mấy chục năm rồi đấy =))
Chắc đang lo mở BOT để lợi ích group với nhau rồi cụ ạ, bỏ mặc các dự án dân sinh gây bức xúc rồi. Quốc lộ huyết mạch liên kết vùng như thế còn ko chịu nâng cấp. Đang đòi cả vành đai 4 rồi để thu phí BOT. Vành đai 1,2,3.5 còn chưa xong, chưa thành hình .vành đai 3 thì còn 1 đoạn nữa mới hoàn thiện. giờ đòi vành đai 4 thì e ko biêt nó như thế nào nữa.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thôi các cụ chịu khó năm 1 lần đi tết em chỉ ở HN ít khi đi đâu nên thấy ko vấn đề gì. Tết HN lại đường thông hè thoáng.
Chiều nay cũng thoáng phết rồi :D em lượn lờ thấy vắng lắm

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Lễ tết với giờ cao điểm ông chỉ cho tôi tp lớn nào trên thế giới ko tắc hộ cái. Thích sang Bangkok xem thế nào là tắc đường nhé.

Ngobcool

Xì hơi lốp
Lễ tết với giờ cao điểm ông chỉ cho tôi tp lớn nào trên thế giới ko tắc hộ cái. Thích sang Bangkok xem thế nào là tắc đường nhé.
Tắc chỉ là bề nổi. Còn chủ thớt đang kêu về vấn đề cái đường nó bé tẹo và nguy hiểm ko chịu đầu tư nâng cấp cho xứng tầm thủ đô. Cụ không đọc hiểu rộng ra, nói như hát hay. Cụ đã đi quốc lộ1a đoạn qua hà nội bao giờ chưa ạ. Cụ nhận xét gì về tuyến đường này. Cụ thử nói coi

Mesocsic

Xe điện
Hn Tết rất ổn cụ ạ. Nay phố phường bên trong vành đai 3 đi lại thông thoáng. Hành quân về quê thì chịu khó thôi. Về quê sẽ thấy thoải mái ngay. Nhưng sau Tết thì nhất định lên Hn:)

dracula_bg

Xe điện
Đọc bài của cụ xong thì đúng kiểu nằm ngửa nhổ nước bọt. Tắc là do đường hay do người :D