[CCCĐ] Hà Nội - Cửa Lò 2 ngày 1 đêm

hcmt

Xe điện
Tiếp tục hành trình.....

Welcome to Thanh Hoa

Lại gặp 1 cụ đẹp trai không kém cụ ở trên :x

Về sau cả đoàn ngủ say tít cu mít, không có người tác nghiệp, em đành làm 1 mạch vào Cửa Lò luôn. Thời tiết râm mát nên đi cũng nhẹ nhàng. Đây là lần thứ 3 em vào Cửa Lò nhưng là lần đầu tiên tự lái xe vào đây, thời gian đi là 5 tiếng rưỡi, có những đoạn đường gần đến Nghệ An lắp biển giới hạn 60km/h nhưng lại không thấy biển báo hết đoạn đường giới hạn tốc độ thế là em cứ thấy cụ nào biển 29-30 phi nhanh nhanh là em phi theo luôn, đỡ phải đi lò dò :)).
11h45 đến khách sạn Thái An Hotel, bọn em check in nhận phòng với cái bụng đã đói cồn cào. Khách sạn ngày cuối tuần khá đông, khách đặt full hết các phòng, em đã đặt trước nên may vẫn còn 1 phòng đôi, toạ lạc tại tầng 9 (ở trên cao thì thích nhưng gặp hôm nào mất điện thì leo chấm hết).

Vừa tắm vừa nằm xem World Cup luôn nhé các cụ mợ :))

View tầng thượng khách sạn:

Sắp xếp đồ đạc xong xuôi, bọn em ra khu ẩm thực gần Vin Cửa Hội, chỉ cách 2 phút đi xe từ khách sạn. Sau chặng đường dài vs cái bụng đói em gọi luôn cơm canh cho nóng hổi.
Bữa này thiệt hại 250k có ổn không các cụ mợ, còn đĩa rau muống xào chưa ra kịp :)). Nhà hàng Loan Vĩ số 55 cho cụ mợ nào cần ạ :D, nhà này rất đông khách, tối 8h ra là chả còn gì ăn nên các cụ đi đông người thì nên đặt trước.

View nhìn ra biển, ngắm đảo Hòn Ngư

Em vừa đi về. Cửa lò sóng bé bơi cho F1 tốt, nhưng ngứa do có sứa bé.
Phòng Thái An đẹp phết nhể. Quả WC ấn tượng theo mode cửa cặp đôi :))
E vào đay nhưng gấu chê ks ko view nên chạy ra 3D đặt phòng có view biển sát luôn.

tikul

Xe tăng
E vào đay nhưng gấu chê ks ko view nên chạy ra 3D đặt phòng có view biển sát luôn.
thế ạ, cụ thuê phòng đấy giá chát ko cụ, view sát biển cơ mà :))

hcmt

Xe điện
thế ạ, cụ thuê phòng đấy giá chát ko cụ, view sát biển cơ mà :))
Nói là sát biển chứ qua 1 con đg, nhưng là lane 1, nhìn biển và quảng trường. Giá e ko rõ vì gấu chọn và TT. Cơ bản Thái An ko thuê đc phòng view biển nên gấu ko thích (do nằm phía trong nên ít phòng view đc)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
3D là ks nào cụ hay KS của mr X :))

tikul

Xe tăng
Cách trận bóng đá không xa là giải kéo co vô địch Cửa Lò mở rộng, cũng căng thẳng không kém cạnh

Càng về chiều số lượng người đổ về càng đông,

Ai cũng một tâm trạng xem tối nay oánh trận nào đây

KS đẹp cụ nhỉ ! Group cụ 4 người mà thuê 1 phòng đôi thôi à ?

HieuHuongQuan

Xe hơi
Ồ sang tuần nhả cháu cũng có lịch trình y như cụ. Cũng xuất phát từ Linh Đàm, điểm đến cũng ks Thái An :)). Cụ cho hỏi các điểm dừng nghỉ ăn sáng, ăn trưa cụ thể nên dư lào hợp lý nhỉ . E cũng đi lần đầu + gấu và F1 3 tuổi nên chắc đi tầm 1 2 tiếng là vào nghỉ cho mát máy :D

cuongdiv

Xe container
Ồ sang tuần nhả cháu cũng có lịch trình y như cụ. Cũng xuất phát từ Linh Đàm, điểm đến cũng ks Thái An :)). Cụ cho hỏi các điểm dừng nghỉ ăn sáng, ăn trưa cụ thể nên dư lào hợp lý nhỉ . E cũng đi lần đầu + gấu và F1 3 tuổi nên chắc đi tầm 1 2 tiếng là vào nghỉ cho mát máy :D
E cũng đang tính đi CL, xếp gạch hóng cc ạ, cụ nào vừa đi tuần này thì rì viu đi ạ

CuTiVoDich

Xe điện
Em vừa ở Lộc Anh 3 2 đêm, khách sạn mới xây đẹp sạch sẽ 600k/đêm. Các cụ nhớ Lộc Anh 3 nhé, còn Lộc Anh 1,2 có vẻ cũ rồi.

tikul

Xe tăng
Bữa tối của bọn em, nhà hàng số 19 Hoàng Phúc, khu ẩm thực Vin Cửa Hội nhé các cụ :D

4 người ăn chắc cũng hơi hơi linh đình ạ :)). Chốt hạ thêm buổi tối xem WC đêm.

Vì bữa tối hôm trước ăn quá no nên bữa sáng hôm sau lại chuyển sang ăn chay :))

tikul

Xe tăng
Cụ đi theo chương trình em đi cũng đc mà :)). Cụ có F1 rồi thì ăn sáng luôn ở Linh Đàm rồi lên đường, mệt đâu thì dừng nghỉ ở đó. Ăn trưa thì cụ thảm khảo luôn ở khách sạn cũng đc, em thấy họ cũng có đầy đủ mà có giá cả rõ ràng, em thích đi lượn nên mới ra Cửa Hội ăn :))

Chuyến đi thú vị cụ nhỉ!
Vâng, cảm ơn cụ :D

Linh1510

Xe hơi
khách sạn và biển rất đẹp