Hà nội - đà nẵng 30/4/2014

fanputin

Xe hơi
Lịch nhà em chỉ định vào QB thôi ạ :
30/4 : 4h xuất phát chạy vào DH, nếu sớm chạy thẳng viếng mộ cụ Giáp luôn.
1/5 : Động Thiên Đường + Phong Nha.
2/5 : Đá Nhảy, chạy bộ, chơi thể thao...
3/5 : Hẹn hò OF nhà mình sinh hoạt :D.
4/5 : 5h00 xuất phát về HN.
Nhà em cũng chạy morning cùng cụ Canhchimbay vào Đà nẵng, hẹn cụ 3/5 gặp nhau ở QB nhé.

MINHDZUNG

Xe đạp
Xin lỗi các cụ giờ này em mới Online được, Đã nhận tin nhắn của các Cụ, Hẹn gặp các cụ 5:15 AM sáng mai !

Thân !

lehoanghapm

Xe đạp
Hào hứng quá. Các bác cập nhật tình hình cho em tham khảo với. Em có kế hoạch chạy Hà Nội-Vũng tàu ngày 15/6 theo đường Hồ Chí Minh. Tình hình là em cũng đang rối ngày khởi hành đầu tiên đoạn từ Hà nội tới Đồng Hới. Theo lịch trình các bác thì Xuất phát từ Hà Nội đến đâu thì dừng ăn sáng. Trưa nghỉ ở đâu. Kết thúc ngày ăn nghỉ thế nào nhé. Đi đường dài khoản sức khỏe là rất quan trọng nên các bác cho em xin thông tin để chuẩn bị tinh thần nhé. Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ và gặp nhiều may mắn

Chỉnh sửa cuối:

chuot_bach

Xe tăng
Hà Nội - Đồng Hới chạy hết tầm 12 tiếng cả ăn và nghỉ dọc đường. Tùy thời gian cụ xuất phát thôi, em thích xuất phát sớm để chạy đoạn Xuân Mai - Thái Hòa cho vắng, bình thường em hay chạy từ Hà Nội lúc 4-5h sáng, ăn sáng sớm ở Xuân Mai rồi chạy đến Phố Châu ăn trưa ( nếu hôm nào chạy chậm thì ăn trưa ở Tân Kỳ)
ah, đoạn Đồng Hới - Huế đang sửa nhiều đoạn, nếu không có việc gì cần em nghĩ cụ chạy thẳng đến Đông Hà hãy ra đường 1.
Hào hứng quá. Các bác cập nhật tình hình cho em tham khảo với. Em có kế hoạch chạy Hà Nội-Vũng tàu ngày 15/6 theo đường Hồ Chí Minh. Tình hình là em cũng đang rối ngày khởi hành đầu tiên đoạn từ Hà nội tới Đồng Hới. Theo lịch trình các bác thì Xuất phát từ Hà Nội đến đâu thì dừng ăn sáng. Trưa nghỉ ở đâu. Kết thúc ngày ăn nghỉ thế nào nhé. Đi đường dài khoản sức khỏe là rất quan trọng nên các bác cho em xin thông tin để chuẩn bị tinh thần nhé. Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ và gặp nhiều may mắn

buffalo

Xe tăng
Lịch trình di chuyển, thăm quan..liên tục trong 5 ngày khoảng 1700, 1800km cả đi về hơi khoai!

chuot_bach

Xe tăng
không hiểu ý cụ lắm, em xuất phát sáng hôm qua, giờ đang ở Lăng Cô, dự kiến chủ nhật về đến Hà Nội, từ hôm qua đến giờ em chạy được khoảng gần 900km rùi -> cả đi lẫn về tầm 1.800 km, có vấn đề gì đâu ( nhà em đợt này có F1 mới 8 tháng, trộm vía đến giờ vẫn cười khanh khách)
Lịch trình di chuyển, thăm quan..liên tục trong 5 ngày khoảng 1700, 1800km cả đi về hơi khoai!

lehoanghapm

Xe đạp
Hà Nội - Đồng Hới chạy hết tầm 12 tiếng cả ăn và nghỉ dọc đường. Tùy thời gian cụ xuất phát thôi, em thích xuất phát sớm để chạy đoạn Xuân Mai - Thái Hòa cho vắng, bình thường em hay chạy từ Hà Nội lúc 4-5h sáng, ăn sáng sớm ở Xuân Mai rồi chạy đến Phố Châu ăn trưa ( nếu hôm nào chạy chậm thì ăn trưa ở Tân Kỳ)
ah, đoạn Đồng Hới - Huế đang sửa nhiều đoạn, nếu không có việc gì cần em nghĩ cụ chạy thẳng đến Đông Hà hãy ra đường 1.
Cảm ơn cụ nhé, thật tuyệt có được thông tin bổ ích này. Chúc cụ cùng đoàn có một chuyến đi thú vị!

Ducsot

Xe đạp
Hello các cụ, tình hình là cụ minhdzung, cụ deislers và em đang ở Huế rồi, 1 h sáng nay bọn em mới đến Huế vì ham ăn uống quá. Xxx thì làm ăn chăm chỉ vô cùng.

buffalo

Xe tăng
không hiểu ý cụ lắm, em xuất phát sáng hôm qua, giờ đang ở Lăng Cô, dự kiến chủ nhật về đến Hà Nội, từ hôm qua đến giờ em chạy được khoảng gần 900km rùi -> cả đi lẫn về tầm 1.800 km, có vấn đề gì đâu ( nhà em đợt này có F1 mới 8 tháng, trộm vía đến giờ vẫn cười khanh khách)
Một hai hôm đầu thì vẫn sung bác ạ, nhưng liên tục di chuyển trong năm ngày với cả f1 lúc đấy mới oải, ý em là thế :D
Chúc gia đình có chuyến đi vui vẻ (b)

MINHDZUNG

Xe đạp
Hello các cụ, tình hình là cụ minhdzung, cụ deislers và em đang ở Huế rồi, 1 h sáng nay bọn em mới đến Huế vì ham ăn uống quá. Xxx thì làm ăn chăm chỉ vô cùng.
Like ! Được cái cả 3 nhà đều hợp nhau khoản này !

SU31

Xe tải
Các cụ share hộ kn đi đoàn 3 xe thì chờ nhau, đi theo nhau trên đường thế nào ạ
Kinh nghiệm đi xe theo đoàn của em là:
- Xe đi đầu nhìn gương thấy xe tiếp theo ở trong gương là được-căn cứ vào mặt đường tốt/xấu/khu đông dân cư...để điều chỉnh tốc độ của đoàn xe sao cho phù hợp(nếu không nhìn thấy thì phải đi chậm lại đến khi nào nhìn thấy)đừng có cắm đầu cắm cổ chạy để cho các xe sau phải cắm cổ cắm đầu chạy theo -> mất an toàn)
- Xe tiếp theo nhìn thấy xe phía trước là OK,(đừng bám mít sát quá)-buổi tối thì phải nhìn thấy 2 chấm đỏ)...... cứ thế cho đến xe cuối cùng của đoàn nhé.

DeislerX

Xe tải
Báo cáo với các cụ là nhà em và nhà bác Ducsot đã hoàn thành chuyến đi Hà Nội - Đà Nẵng - Hội An - Hà Nội với tổng số quãng đường hơn 1800km từ ngày hôm qua. Nhìn chung mọi người đều khỏe, nhà bác MinhDzung ra Hà Nội sau chưa thấy báo cáo nhỉ : ) Hi vọng sắp tới sẽ có nhiều chuyến đi thú vị hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

buffalo

Xe tăng
Mấy nhà đi chung..đông vui mà bọn f1 nó có bạn để chơi, làm thớt ảnh chung cho nó xôm các bác ơi (b)

Ducsot

Xe đạp
Báo cáo với các cụ là nhà em và nhà bác Ducsot đã hoàn thành chuyến đi Hà Nội - Đà Nẵng - Hội An - Hà Nội với tổng số quãng đường hơn 1800km từ ngày hôm qua. Nhìn chung mọi người đều khỏe, nhà bác MinhDzung ra Hà Nội sau chưa thấy báo cáo nhỉ : ) Hi vọng sắp tới sẽ có nhiều chuyến đi thú vị hơn nữa.

cám ơn nhà bác DeislerX và nhà bác MinhDzung , chúng ta đã có chuyến đi thành công mỹ mãn