Hà Nội - Đà Nẵng bằng Quốc Lộ 1A hay Đường HCM? Các cụ vote giúp em!!!

Bóng Chày

Xe lừa
em vừa hoàn thành chuýen đi đà nẵng bằng HCM. em đang soạn bài bên câu chuyện các cuyến đi. cám ớn các cụ đã góp ý

fashion

Xe tăng
em cũng đang trên đường đi đà nẵng nhưng bằng xe khách hoàng long ạ.chạy đường 1a.em đi chuyến 11h đêm qua tại bến xe lương yên.bây h là 8h và xe đang ở giữa hà tĩnh và quảng bình ạ

Bác nên đi đường HCM, bây giờ cũng đủ cả các dịch vụ dọc đường, đường vắng, ít phải qua khu dân cư nên tốc độ trung bình cao hơn, không có trạm thu phí nào cả ( từ HN - đến Đông Hà, nếu QL1 khoảng 10 trạm)
Lộ trình theo em thế này: HN - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến - đường HCM - Khe Gát - đường HCM Đông - Phong Nha - Cam Lộ - ngã tư cắt với QL9; rẽ trái - QL9 - Đông Hà - QL1 - Huế - Đà Nẵng. Chú ý đi đúng tốc độ khi qua khu dân cư, không đè vạch liền và giảm tốc độ khi thấy trâu bò trên đường
Cụ Hung83 tư vấn quả này là chuẩn nhất
Em cũng đã đi nhưng vì thích vào Đồng Hới quê Mẹ Suốt nên em đến Phong Nha em vào Đồng Hới rồi theo QL1A quá Đông Hà vào Huế

Chuyến đi của em đây

Chỉnh sửa cuối:

linhtau

Xe tải
1 vote cho đi đường hồ chí minh. đẹp , thoáng,....

Cerwass

Xe tải
em vừa hoàn thành chuýen đi đà nẵng bằng HCM. em đang soạn bài bên câu chuyện các cuyến đi. cám ớn các cụ đã góp ý
Thứ 7 tuần này 2/7 em cũng từ HN đi ĐN, cụ có thể giúp em sơ bộ lại (tóm tắt ngắn gọn thôi) tuyến đường Cụ vừa đi ? nên đi đường nào ? những điểm cần lưu ý trên đường ? nhà em có nhiều trẻ em nên cũng hơi lo nếu đi đường HCM. Thank cụ.

phonghamy

Xe điện
một phiếu cho HCM, chỗ nào có Bác soi đường là chuẩn. qua hoa thanh quế thì đi cẩn thận xxx hay bắt xuống để xxx lắm đấy.

quehuongvietnam

Xe đạp
Em ngĩ cụ nên đi đường QL1A thì hơn, vì đường thẳng, ko bị quanh co. CHỉ có là khi đi qua thành phố của các tỉnh thì hơi đông 1 tí, nhưng cũng k thành vấn đề đâu bác ơi......

Bóng Chày

Xe lừa
xin lỗi cụ em vừa đi công tác về nen bây giờ mấy thấy tin cụ. cụ chọn không nhận tin nhắn nên em không nhắn số của em cho cụ được. cụ cứ nhắn số của cụ cho em, em gọi cho cụ. về đường xá cụ cứ HCM mà đi, nếu cụ không quen thì cứ túc tắc khoảng 70km/h, lúc quen rồi đẩy cao hơn. Chúc cụ vui vẻ và an toàn
Thứ 7 tuần này 2/7 em cũng từ HN đi ĐN, cụ có thể giúp em sơ bộ lại (tóm tắt ngắn gọn thôi) tuyến đường Cụ vừa đi ? nên đi đường nào ? những điểm cần lưu ý trên đường ? nhà em có nhiều trẻ em nên cũng hơi lo nếu đi đường HCM. Thank cụ.