[Funland] Hà Nội đã quá tải chưa???

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Ngày nào chả vài k ca. Mà ko sống chung thì đi đâu hả các cụ? Chui xuống âm ti thì may ra thoát. Tự phòng thôi, ai bị thì cố gắng giữ sức khoẻ, ăn uống tốt sẽ hết thôi. Chứ bây giờ làm ntn.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em trẻ người non dạ lại không có nhiều kiến thức nên em coi covid là 1 loại bệnh chưa có thuốc chữa nên cần áp dụng những biện pháp đc nhà nước khuyến cáo. Em không thấy có cơ sở để đòi hỏi nhà nước phát thuốc, quan tâm chăm sóc.....vì em thấy đa phần bệnh tật mình tự lo chữa trị, nếu ko đủ tiền là toạch. Chưa thấy ca nào, bệch nào toạch lại đổ lỗi do nhà nước.
Được tiêm phòng miễn phí và cung cấp thông tin đầy đủ cũng đã là quí giá rồi. Thân mình cố mà tự lo trước thôi, ai giúp đc gì đều quí kể cả nhà nước, chẳng có cơ sở để đổ lỗi cho người khác về vấn đề dịch bệnh.
Theo e hiểu thì khi dính f0 rồi thì nghĩ mình là số 1 ng khác là số sau mà ko biết là hệ thống nó quá tải rồi.
Chấp nhận thôi.

chengon

Xe hơi
Bây giờ người ta không nói về việc có bị nhiễm hay không nữa, mà người ta bàn về việc di chứng hậu Covid các cụ ah :(

Quy Lão

Xe điện
Số mắc ở HN cũng có khi gấp 10 lần số khai báo chứ có khác gì đâu cụ.
Thực tế thì số ca dương tính tầm 3000 của HN hiện giờ hay tầm 10k của SG trước đây chỉ phản ánh công suất xét nghiệm chính thống tại từng nơi.
Ví dụ công ty em hiện nay, tầm 200 người cùng 1 văn phòng, mỗi ngày dùng 50-70 bộ kit test nhanh vì giai đoạn thời tiết này ở HN chắc 50% là có biểu hiện nên cứ nghi nghi là tự test :))
Thế mà cũng ra kha khá F0 đấy. Hơn chục người rồi, riêng phòng em thì 4/50 dương tính. Và nếu có dương tính thì mọi người cũng chỉ ở nhà tự cách ly, hầu hết không được xét nghiệm khẳng định mà chỉ báo phường, có người báo mà chả thấy ai xác nhận gì.
Cho nên em nghĩ con số 3000 ca/ngày chỉ là bề nổi được ghi nhận tại các cơ sở y tế. Còn cơ số lớn tự nằm nhà chờ thì lớn hơn nhiều.

Trung Nguyên Nhất Điểm Hồ

[Tịch thu bằng lái]
Quá gì đâu , giờ tiêm rồi coi nó là cúm đi . Ta đang cần hạ uy tín con covit để nó thành bệnh ghẻ nở như bao bệnh khác, em biết nhiều người f0 do thấy mệt tự test đóng cửa đôi ngày rồi lại làm bình thường và sẽ như vậy trừ khi con covit nó thay đổi đánh vào người khỏe.
Ghẻ nở nó cứ tái đi tái lại cụ nhỉ =)) =)) =))

o0akay0o

Xe buýt
Chiều nay ngồi quán uống chén nước Chè thấy mấy cháu choai choai ngồi hút thuốc lào chém gió là; Chưa thấy Tổ chức y tế thế giới công bố ca nhiễm nào liên quan tới Thuốc Lào ^^.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chắc quá tải cụ ạ,nên có triệu chứng nhẹ tự chữa ở nhà hết ạ
Em biết có người gần 70 cũng nằm ở nhà, cũng không phải dạng triệu chứng nhẹ vì thấy có nvyt mang oxy đến !

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
1 năm cụ đóng được bao nhiêu tiền thuế?
Ai bèo nhèo nhất cũng đóng 10% VAT cho mọi khoản chi tiêu !
Mấy cái thiết yếu nhất là xăng xe, điện, nước cũng cõng cả mớ thuế với phí đấy cụ ạ ;))

hoviethung

Xe lăn
Tổng số ca tử vong của HN đến nay mới là 294 người.

Tác dụng của phủ vắc xin là rõ ràng.
Khánh Hoà ca nhiễm chỉ sau HN trong khi dân số thấp hơn mà tình hình vẫn bình thường. Hầu hết tự điều trị cách ly tại nhà. Tiêm vác xin thì có bị f0 vẫn mau khỏi.

hoviethung

Xe lăn
Trước đây có thằng tây lông nó đi tình nguyện chém với em là bên nó khi dân có khó khăn thì tự gượng đứng dậy, sau đấy mới nhờ người thân và cuối cùng là mới kêu tới chính quyền.
Ở rất nhiều nước, người dân khi vào bệnh viện phải tự đánh giá mức độ dịch của mình, nếu tự ý lao vào cấp cứu thì bị cho là tự nghiêm trọng hoá bệnh tình và bị phạt một số tiền khá lớn, vì vậy nên người dân phải tham vấn bs gia đình xem bệnh tình có đến mức phải vào bệnh viện ko? Có cần thiết phải cấp cứu ko? Và Tây lông nó lý giải việc bạn chưa đủ nặng nhưng lao vào viện làm mất cơ hội của người bị bệnh nặng thực sự
Nước nào vậy cụ? Đi cấp cứu mà bị phạt nghe nó vô lý quá.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Ở tuyến cơ sở chắc chắn quá tải rồi. Y tế phường có mấy người cộng thêm vài tình nguyện viên. Giờ phải căng ra tiêm mũi 3, xét nghiệm dương tính để xác nhận ca, xét nghiệm âm tính để dỡ cách ly...rồi tuyên truyền, trả lời điện thoại...Nói chung là rất căng
Ở các bệnh viện thu dung em nghĩ chắc cũng full rồi vì giờ toàn khuyến cáo tự cách ly nếu ko có bệnh nền, kể cả người trên 50t

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Em biết có người gần 70 cũng nằm ở nhà, cũng không phải dạng triệu chứng nhẹ vì thấy có nvyt mang oxy đến !
Thế à cụ?em thấy chỗ em giờ f1 báo phường họ còn chả quan tâm cơ,tổ dân phố cũng kệ luôn

Emesco

Xe điện
Cứ từ từ mà bị là ổn

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, ko có vaccine thì nói thật có khi em ra mở lò đốt xác rồi.
Hiệu quả là quá rõ rồi.
Nhưng đúng ra nhìn xa thì HN nên xây thêm ít nhất 1 bv chuyên trị covid nữa, tầm vài trăm giường. 2 năm nữa mà dịch ổn thì chuyển đổi thành bv đa khoa là đẹp. Chứ bây h em thấy nó vẫn hơi mong manh.
Xây BV thì lấy Thợ xây làm Bác sỹ để vận hành nó cụ. Cụ cứ nghĩ chỉ cẫn xây BV, mua thêm máy thở.... là xong.

inova2611

Xe điện
Kinh nghiệm của 1 F0 như em là đơn giản là mình phải tự chữa cho mình và bảo vệ người thân và cộng đồng tránh lây nhiễm từ mình. Các hướng dẫn y tế đã có rồi, nên khai báo và thực hiện đầy đủ, đừng ỷ lại hay đổ lỗi cho chính quyền vì chính quyền họ cũng làm hết sức rồi.

tranhien1979

Xe tăng
Xem mấy con số báo cáo này cho vui thôi. Xem xong, mỗi người xem giải quyết được gì đâu? Có chăng chửi đổng mấy câu, cấm con cái lang thang ra ngoài gặp bạn, hạn chế sang nhà người khác buôn chuyện, còn sang chào hàng vẫn phải đi.
Măy con số đưa ra hoàn toàn phụ thuộc người thống kê, người có trách nhiệm công bố và mức độ trách nhiệm, mục tiêu của họ, chứ chả phụ thuộc con virus với người mắc.

BMZ_Z4

Xe điện
Hay các cô giáo mẫu giáo đang không được cho đi làm, trường thì khóa cửa vận động kết hợp với y tế phường để giảm quá tải kho các cụ nhỉ.
Dùng nguồn lực đó để giảm quá tải xe thì chịu rồi.

Chu An

Xe điện
Tối m1 tết dương, em nhậu nhà bà chị gái từ 7g tối đến gần 2g sáng. Đến m5 bà chị nhắn "chị F0, cậu liệu đường mà cách ly". Em hơi hoảng, tự cách ly 3 hôm trên phòng (thực ra chủ yếu cách ly với thằng ku út). Bà chị đến m8 đã test âm tính, m10 đã lại bay nhảy rồi. Cả đám anh em 7-8 người trong bữa đó không một ai lên F0 cả. Lạ thật, cả đống người ngồi trong 1 phòng 20m2 mà k lây mới ngạc nhiên.