[Funland] Hà Nội dần dần cứ hết chỗ vui chơi, cắm trại.

Noithat399

Xe hơi
Vào rì xọt chỉ sản sinh ra hội gà công nghiệp ;)) Ah, vô tình sinh ra một thế hệ tiếp theo quen ăn rồi vứt để ng khác dọn =))
Chuẩn cụ. Thằng lớn nhà cháu sang tuổi 11 giờ cũng kg biết gì nhiều. Tuần bắt lau nhà 1 lần và sai mấy việc lặt vặt thôi. Biết đi xe đạp từ 6 tuổi nhưng hôm qua cháu mới cho ra đường kèm đạp xe cho quen. Chứ bằng tuổi nó cháu ở quê tắm trộm sông, lang thang đi chơi đủ cả. Hồi đó đói ăn thi thoảng còn đi cất hộ hàng xóm chậu nhôm nhựa để đổi tí kẹo kéo :D.
Giờ mấy thanh niên hoi này sinh ra lớn lên ở HN không khác gì gà công nghiệp, ếch nhựa lắm. Rồi không hiểu đời con chúng nó sẽ ntn. Thực sự là đáng ngại cho thế hệ sau.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cho bọn trẻ vào 1 lần và...thề k bao giờ thèm đặt chân tới nữa.

Noithat399

Xe hơi
Em cho bọn trẻ vào 1 lần và...thề k bao giờ thèm đặt chân tới nữa.
Thằng nhỏ nhà cháu lại thích chạy nhẩy, đất đá nên mới phải lọ mọ xuống đó

Ở nhà loanh quanh 4 bức tường lại Ipad, điện thoại. Có không gian chơi nhìn chúng nó như "chó xổ lồng" là có thật :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhỏ nhà cháu lại thích chạy nhẩy, đất đá nên mới phải lọ mọ xuống đó View attachment 6019399
Ở nhà loanh quanh 4 bức tường lại Ipad, điện thoại. Có không gian chơi nhìn chúng nó như "chó xổ lồng" là có thật :D
Cụ có thể cho nó vào khu sinh thái Đan Phượng, gần thì ecopack...xa hơn thì cho đi Hồ Quan sơn ở Mỹ đức,đi thuyền ra đảo,chèo leo,câu cá,cắm trại cũng ok.

Noithat399

Xe hơi
Cụ có thể cho nó vào khu sinh thái Đan Phượng, gần thì ecopack...xa hơn thì cho đi Hồ Quan sơn ở Mỹ đức,đi thuyền ra đảo,chèo leo,câu cá,cắm trại cũng ok.
Vâng. Đợt tới chắc cháu phải bỏ túi mấy địa điểm cho chúng nó đi giải ngố ạ

NoPain

Xe buýt

Voi coi HN

Xe tăng
He he, em quen cảnh này rồi nhưng tự lượng ko có sức dọn hộ cũng nhát nữa nên ko dám bực. Bớt hằn học csong sẽ tốt lên ^^
Tất nhiên cụ có quyền bực, nhưng cụ nên xuống dọn, 1 là làm gương cho họ, 2 là có thể hiện thái độ qua hành động. Chứ chửi miệng xuông mỏi mồm nhắm =))
Vâng cụ dạy phải, có lẽ nên như vậy sẽ tốt hơn.

zonda82

Xe container
Đất em xây bán chứ.

bachanhpm

Xe tăng
Sao mấy cụ đi chơi cứ muốn mọi thứ vận hành theo ý muốn cá nhân thế, cứ muốn mọi thứ nguyễn y vân. Họ thay đổi cách quản lý và dịch vụ mình thay đổi cho phù hợp có mất vui đâu.

Musketeer

Xe buýt
Cắm trại phải có văn hoá đã cụ ạ, như thế mới phát triển được khu du lịch cắm trại và việc đi cắm trại mới vui vẻ dễ chịu với tất cả những người liên quan, ở mình thói quen xả rác nó ăn sâu, thói quen rào đất chiếm chỗ nó cũng nặng nề, cắm trại vẫn còn nhiều khó khăn lắm.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào fanpage của trang toàn bài viết của khách review được share lên trang đấy cụ. Chỗ này cắm trại cả ban ngày và qua đêm đều được. Chỗ này là điểm cắm trại quy mô gia đình nên cũng không chứa được quá đông người, nên cuối tuần cụ đi thì nên gọi điện trước. Được cái khu này có hồ nước sạch, hai bên là rừng thông nên cũng đẹp. Lên đây cụ có thể cắm trại, dã ngoại, câu cá, bơi thuyền, đạp xe hay chạy bộ gì đấy đủ cả. Hơn nữa là cách trung tâm Hà nội khoảng 45km nên đi cũng tiện.
Hồ Đồng Đò hả cụ.

thientudolong

Xe container
Vào rì xọt chỉ sản sinh ra hội gà công nghiệp ;)) Ah, vô tình sinh ra một thế hệ tiếp theo quen ăn rồi vứt để ng khác dọn =))
Sao đâu nhỉ, xã hội văn minh là xã hội phân công lao động, tôi chỉ cần làm tốt việc của tôi, thợ cắt tóc thì ko phải hát hay, làm thơ giỏi :)

hieukon

Xe container
Trc e cắm trại trên hàm lợn sóc sơn ok phết ạ

Thích Đu Đủ

Xe điện
Sao đâu nhỉ, xã hội văn minh là xã hội phân công lao động, tôi chỉ cần làm tốt việc của tôi, thợ cắt tóc thì ko phải hát hay, làm thơ giỏi :)
Em ko dám nói ai nên làm gì. Chỉ là nếu bàn về văn minh thì bọn Đức phát xít nó bắt trẻ e học ngoại khóa khắc nghiệt để làm gì nhỉ :))

Cống Ngầm

Xe buýt
E biết chỗ cắm trại rất đẹp ngay trong hà nội

Spencie

Xe tăng
Eo có mỗi câu góp ý cụ chả góp bảo sao họ ko biết, nhiều khi họ ko biết chứ biét chắc họ sẽ dọn. E nghĩ do cách nói thôi ;))
Ko thể lấy cớ đó mà cấm, sai đâu sửa đó chứ cụ.
Em sợ góp ý lại bị ăn quả đắng.....nhìn toàn trẻ trâu to cây như kia. :D

Spencie

Xe tăng
Hình ảnh này làm sao biết được sau khi thu lều xong họ có dọn rác không cụ? Bình thường phải thu hết lều lại rồi mới dọn và gom rác đi đổ chứ cụ
Họ không dọn rác, nhà em đến lúc họ đang tháo / nhổ trại và họ không có động thái gì cho việc dọn rác cả, vì lúc nhổ trại, hội đó còn có nhiều người khác đứng không làm gì, nếu họ có thiện chí don rác.
Em suy từ hội nhà em thôi, hội nhà em đi cắm trại luôn có ý gom rác vào 1 túi lynon rác mang theo, để khi rời đi thì mang túi rác vứt đúng bãi rác quy định.

Các cụ muốn chứng kiến rác thải do dân phượt cắm trại xả ra.....mời các cụ đi các điểm cắm trại tự phát không có người quản lý khắp đất nước VN mà nhìn tận mắt, rác nhiều và vứt bừa bãi.

thientudolong

Xe container
Em ko dám nói ai nên làm gì. Chỉ là nếu bàn về văn minh thì bọn Đức phát xít nó bắt trẻ e học ngoại khóa khắc nghiệt để làm gì nhỉ :))
Đức phát xít là văn minh à bác, trí tuệ tài nguyên dân tộc phục vụ cho mỗi chiến tranh là văn minh sao :D

danleduc

Xe điện
Có chỗ cắm trại, vui chơi bên Vinhomes Ocean Park đó các cụ. :))

Nhiều người cứ than : trẻ không có chỗ chơi, cắm trại.....nhưng những chỗ người ta tổ chức tốt, sạch, đẹp, thu phí thì lại chê "vé đắt", "dịch vụ cao" ...:))

Nhiều người cứ thích cắm trại miễn phí và xả rác bừa bãi.....những chỗ cắm trại miễn phí thì những người đi đầu ăn chơi xong, xả rác, tàn phá môi trường, chỉ 1 thời gian là hỏng, những người đi sau gánh đủ các tệ nạn và rác bẩn. :D

Nói thật các cụ : đồ miễn phí chỉ dành để cứu trợ người nghèo thôi, cắm trại phải vào khu có quản lý nó mới an toàn và sạch sẽ.