[Funland] Hà Nội đặt mục tiêu hoàn thành 100km metro trong hai năm

CRV-2015

Xe buýt
Bọn nó nói phét mà ko biết ngượng mồm nhỉ?
Em ko biết các cụ sao chứ, thi thoảng em có nổ tí khả năng giường chiếu, khi trà dư hậu tửu với anh em, là toàn phải lén ngó trước nhìn sau xem có ngan già nó biết ko.
Nếu biết ngượng mồm thì đã ko làm lờ đờ =))

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Dạ theo em thì đấy là Mục Tiêu, Mục Tiêu và Mục Tiêu .
Còn thì em nhớ không nhầm tuyến đường Cát Linh Hà Đông dài 13km cũng đặt mục tiêu nhưng 10 năm mới hoàn thành . Dạ 13km mà 10 năm ạ, em nhấn mạnh chút cho dễ nhớ .
Em cũng mong là bây giờ cuộc sống nó khác rồi tình hình nó khác thì người ta hoàn thành nó Cũng Khác . Nếu không thì ối cái khổ nó đi kèm . Rồi mong là có sự tính toán kỹ càng để khi mà loại bỏ bớt xe máy và các phương tiện cá nhân thì không ai phải nhắm mắt nhắm mũi cầu trời khấn phật băng qua đường giữa làn xe Hổ Vồ để đến trạm bắt Xe Bus như trước .

Giohanoi

Xe buýt
Đang tạm giải lao, còn bao giờ hết nghỉ giải lao thì chửa biết ạ
Nghỉ là nghỉ thế nào. Em có 1 khát khao cho vào lò ngay và luôn thằng nào cấp phép đào đường Láng Hạ tuần qua. Con đường vừa hoàn thành cuối năm trước, sạch và đẹp lung linh buổi tối với dàn đèn sát mặt đường. Thế mà chúng nó lại đào con lươn trông phát tởm. Nghĩ mà đau xót thật. Quá khốn nạn khi nhìn con lươn đen sì phá hỏng con đường mới tinh

Grandtouring

Xe điện
Nghỉ là nghỉ thế nào. Em có 1 khát khao cho vào lò ngay và luôn thằng nào cấp phép đào đường Láng Hạ tuần qua. Con đường vừa hoàn thành cuối năm trước, sạch và đẹp lung linh buổi tối với dàn đèn sát mặt đường. Thế mà chúng nó lại đào con lươn trông phát tởm. Nghĩ mà đau xót thật. Quá khốn nạn khi nhìn con lươn đen sì phá hỏng con đường mới tinh
Nó đào lên, xong việc, nó lấp qua loa cho xong, kệ mẹ thổ đu.

vandatAT

Xe container
Nói là việc của mồm ;))

Xolabaque

Xe tăng
Dù không muốn nhưng chúng nó vẫn ăn hại và phá hoại như vậy đó ạ

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Dạ theo em thì đấy là Mục Tiêu, Mục Tiêu và Mục Tiêu .
Còn thì em nhớ không nhầm tuyến đường Cát Linh Hà Đông dài 13km cũng đặt mục tiêu nhưng 10 năm mới hoàn thành . Dạ 13km mà 10 năm ạ, em nhấn mạnh chút cho dễ nhớ .
Em cũng mong là bây giờ cuộc sống nó khác rồi tình hình nó khác thì người ta hoàn thành nó Cũng Khác . Nếu không thì ối cái khổ nó đi kèm . Rồi mong là có sự tính toán kỹ càng để khi mà loại bỏ bớt xe máy và các phương tiện cá nhân thì không ai phải nhắm mắt nhắm mũi cầu trời khấn phật băng qua đường giữa làn xe Hổ Vồ để đến trạm bắt Xe Bus như trước .
Mục tiêu còn chưa kinh bằng bản lề các kụ nhóe. Bản lề để xoay còn giè...

duonglamkhoa

Xe buýt
Lãnh đạo cả nước cần nghiêm túc học tập tác phong, thái độ, trách nhiệm, sáng tạo, nhiệt huyết và năng lực của HN. Em thật! Ai lại như SG chỗ em, hơn 10 năm mà cái đường sắt chưa xong.

cairong_2011

Xe container
Làm được thế này thì quá tốt, quá mừng các cụ ạ.

Nhưng không biết em có đọc nhầm không ? Nhìn mãi mà con chữ nó hiện ra rõ nét, đúng là báo đã viết ' hoàn thành 100km metro trong hai năm". Em không đọc nhầm.

Hà Nội tính làm 9 tuyến metro để cấm xe máy, ô tô vào nội đô | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

"
Hà Nội đặt mục tiêu hoàn thành 100km metro trong hai năm

Mục tiêu của hội thảo là tìm giải pháp loại bỏ xe máy và giảm phương tiện giao thông cá nhân khác trong nội đô và trả lời câu hỏi khi nào giao thông công cộng đáp ứng mọi yêu cầu đi lại của người dân, theo ông Lê Xuân Rao, Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật TP Hà Nội.

"Để loại bỏ xe máy trong giao thông nội đô, nhiều thành phố trên thế giới đã có những giải pháp khoa học, lộ trình hợp lý", ông Rao nói và cho rằng việc nhận diện những khó khăn, vướng mắc trong triển khai sẽ giúp cơ quan quản lý có giải pháp thích hợp.

Một trong những giải pháp được đưa ra là lựa chọn tuyến và phân kỳ đầu tư hợp lý, khoa học, đẩy nhanh tiến độ xây dựng 9 tuyến đường sắt đô thị (metro) đã được Hà Nội quy hoạch.

"
Em đọc lại bài báo thấy mấy nhân vật
1. A.Rao Chủ tịch liên hiệp hội gì đó vốn là GĐ Sở KHCN, cũng không có gì đặc sắc khi làm
2. Anh PCT nói mong muốn HN hoàn thành 100Km trong 2 năm cũng chỉ là "mong muốn" thôi, chứ có phải kế hoạch hay quyết tâm thư đâu ? Mà hình như cụ này vốn là mảng Tư pháp chứ không phải là Xây dựng đô thị gì cả
Nói chung phát biểu "mong muốn" tại hội thảo chứ không thấy VB nào đề cập chính thức nên fun thôi.

coquay

Xe container
E Đi qua thấy nhức mắt vô cùng kiểu này bao năm qua cứ diễn đi diễn lại mà ko thấy mxh hay báo chí lên tiếng gì cả quá chán

DCCHA

Xe tải
Em đọc nhanh quá lại thành ra 100m trong vòng 2 năm.

nowhereland

Xe điện
Bangkok người thật việc thật khởi công từ 2004 đến nay mới được 135.9km. Còn ở xứ này mà 400km thì đến 2035 (theo kế hoạch) chưa chắc đã vẽ xong bản thiết kế.