Hà Nội - đầu tư đất ở đâu?

Trạng thái
Thớt đang đóng

gentviet

Xe buýt
Thanh Hà bị dừng xây thô đắp chiếu 2 năm nay rồi còn gì mà cụ bảo pháp lý OK, ở Thanh Hà pháp lý nó phải nói là yếu nhất trong tất cả dự án bđs, chỉ có duy nhất 1 ông ngân hàng bé tẹo mới hỗ trợ cho vay nhưng có ai vay đâu
Nhà cháu ko quan tâm thanh hà nhưng xin nhảy vào thớt hỏi các cụ/mợ thạo về thanh hà xíu là giờ mua đất dự án tương lai theo hđ góp vốn thì có khả năng bị bể như đợt trước hòa bình vs cienco5 ở thanh hà ko ạ?

winnghiepdu

Xe điện
Bỏ ra 2 tỷ nên Đại Lải làm cái trang trại 2.000 mét không thể lỗ được

2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể tiết lộ khu nhà cụ là khu nào k ạ
Nhà em khu Văn Khê cụ ạ.
Thanh Hà bị dừng xây thô đắp chiếu 2 năm nay rồi còn gì mà cụ bảo pháp lý OK, ở Thanh Hà pháp lý nó phải nói là yếu nhất trong tất cả dự án bđs, chỉ có duy nhất 1 ông ngân hàng bé tẹo mới hỗ trợ cho vay nhưng có ai vay đâu
Thế mà em thấy bds ở đó vẫn lên thế. Dạo trước bác em tìm mua đất dịch vụ ở đó còn không mua được vì giá đã cao rồi, đất dự án thì rẻ hơn nhưng chậm tiến độ hơn thì để nó mới thắng chứ cụ.
Em thấy BIDV có cho vay thì phải.

thanh.long

Xe tăng
Nhà em khu Văn Khê cụ ạ.

Thế mà em thấy bds ở đó vẫn lên thế. Dạo trước bác em tìm mua đất dịch vụ ở đó còn không mua được vì giá đã cao rồi, đất dự án thì rẻ hơn nhưng chậm tiến độ hơn thì để nó mới thắng chứ cụ.
Em thấy BIDV có cho vay thì phải.
Cụ hỏi luôn BIDV xem có hỗ trợ vay vốn cho liền kề biệt thự Thanh Hà hay không. Em thì dám chắc là không !

2021

[Tịch thu bằng lái]
Nếu 5 năm thì cụ kiếm hẳn khu đất nào xa trung tâm một tí, tầm giá 25 30 triệu , mua trong dự án giấy tờ pháp lý ngon lành , làm khoảng 200m2 , vứt đấy sau 5 năm thì em nghĩ là ổn. Còn 6 tỷ mà nhảy vào các khu trung tâm 1 tý thì giá đấy cũng chi mua được 50 60 m2 vuông đất , nếu đường oto vào, giá này thì chắc cũng lên đỉnh sóng rồi, thanh khoản thì nhanh, nhưng khả năng sinh lời cao thì chắc khó.
25,30tr chắc phải về các khu Hưng Yên, Hòa Lạc hay Mê Linh, xa quá cụ ạ em sợ nó đổ bể vì gần còn đầy khu đất chưa xong nói gì là xa.
Bỏ ra 2 tỷ nên Đại Lải làm cái trang trại 2.000 mét không thể lỗ được
Đại lải xa quá, mà 2000 mét lại phải thuê người trông coi, lại thêm chi phí, em sợ không quản lý nổi. Cái này phải các cụ đại gia mới chơi được.

2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi luôn BIDV xem có hỗ trợ vay vốn cho liền kề biệt thự Thanh Hà hay không. Em thì dám chắc là không !
Vâng mai em sẽ hỏi cụ thể rồi em báo cáo với các cụ. Em cũng mới bắt đầu ngó tới khu này vì nó trong tầm tiền, mà lại gần.

Khu sinh thái Đồng Mai các cụ có tin tức gì không? em thấy khu này đất dịch vụ thôi giá cũng tăng nhanh mấy năm nay.

thanh.long

Xe tăng
Vâng mai em sẽ hỏi cụ thể rồi em báo cáo với các cụ. Em cũng mới bắt đầu ngó tới khu này vì nó trong tầm tiền, mà lại gần.

Khu sinh thái Đồng Mai các cụ có tin tức gì không? em thấy khu này đất dịch vụ thôi giá cũng tăng nhanh mấy năm nay.
Đồng Mai đất dịch vụ cũng tăng từ tháng 5/2020 rồi. Khu đó chỉ để mai phục cho cái đường VĐ4 triển khai thì nhân gấp thếp lên, chứ giờ em thấy chưa có vẹo gì khi VĐ4 chưa biết nhiệm kỳ nào triển khai

emyeumazda

Xe buýt
Giờ này thì Hà Nội vượt quá ngưỡng giá của đầu tư rồi cụ, cụ đi ngoại tỉnh thôi, Hà nội giờ chỉ mua để ở

2021

[Tịch thu bằng lái]
Đất dự án bắc ninh giá dưới 20tr gần nhiều khu công nghiệp. Cụ vứt đấy chắc ổn :).
Bắc Ninh quê em đấy chứ đâu, bao nhiêu năm khu Tiên Sơn đắp chiếu - từ hồi em còn học ĐH đến giờ ra trường 15, 20 năm đi qua thấy BT bỏ hoang chẳng làm gì được. Vài năm nay có cái Vsip nên nó sốt lại, nên em cứ sợ không dám đầu tư bên đó.
Thấy quê em mọi người mua bán ầm ầm, ai cũng kể là có lời. Em thì nghĩ đâu có kiếm dễ thế, đến đất HN còn chẳng dễ kiếm được chỗ nào sinh lời như vậy nói gì ở xa.

2021

[Tịch thu bằng lái]
Đồng Mai đất dịch vụ cũng tăng từ tháng 5/2020 rồi. Khu đó chỉ để mai phục cho cái đường VĐ4 triển khai thì nhân gấp thếp lên, chứ giờ em thấy chưa có vẹo gì khi VĐ4 chưa biết nhiệm kỳ nào triển khai
Đồng Mai nghe nói có khu sinh thái nên đất dịch vụ tăng giá, nghe nói là Vin có đầu tư vào, đấy là em toàn nghe các ông môi giới nói thôi.

Đúng là có một khu vẫn trống chưa làm gì cụ ạ, nó ở loanh quanh cạnh vành đai 4, em có ngó cách đây 2 năm khi xuống xem đất dịch vụ, ngày đó chị gái em định mua, sau chị không mua nữa mà mua mảnh đất trong Phú Lương, 2 năm sau bán vẫn giá bằng với giá mua. Vừa mới bán - không ăn thua cụ ạ, toàn thấy ở đâu kiếm được lời chứ mình thì chẳng thấy lời.

2021

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này thì Hà Nội vượt quá ngưỡng giá của đầu tư rồi cụ, cụ đi ngoại tỉnh thôi, Hà nội giờ chỉ mua để ở
Sợ thật cụ nhỉ, ngoại tỉnh thì mình lại không rành.

emyeumazda

Xe buýt
Sợ thật cụ nhỉ, ngoại tỉnh thì mình lại không rành.
cách đây 2 năm em cũng như cụ, nhưng giờ thì có tư duy đầu tư nên đi vùng nào cũng có thể nhìn nhận đánh giá cơ hội đc , cụ nên bám theo key tăng trưởng mà nó thể hiện ra là vốn đầu tư đổ về : là làm đường, trường trạm, khu công nghiệp... giao thông kết nối... mật độ dân số...
Hà nội giờ giá đất nó quá cao vì hoàn thiện rồi, đi các tỉnh còn nhiều cơ hội

Hiepcx

Xe tải
Em tư vấn Lào nhé... Cụ ném vào mảnh to to khu An Khánh.. gần học viện chính sách... Em dự là thắng luôn trong năm nay

2021

[Tịch thu bằng lái]
cách đây 2 năm em cũng như cụ, nhưng giờ thì có tư duy đầu tư nên đi vùng nào cũng có thể nhìn nhận đánh giá cơ hội đc , cụ nên bám theo key tăng trưởng mà nó thể hiện ra là vốn đầu tư đổ về : là làm đường, trường trạm, khu công nghiệp... giao thông kết nối... mật độ dân số...
Hà nội giờ giá đất nó quá cao vì hoàn thiện rồi, đi các tỉnh còn nhiều cơ hội
Quê em nhà nhà làm môi giới, đi đâu cũng nghe bàn đất cát. Em nghĩ bụng lấy đâu ra khách, chắc cứ truyền tay nhau thôi.

2021

[Tịch thu bằng lái]
Em tư vấn Lào nhé... Cụ ném vào mảnh to to khu An Khánh.. gần học viện chính sách... Em dự là thắng luôn trong năm nay
Cái đoạn đậm là gì vậy cụ?
An Khánh em biết. Có khi cuối tuần em cũng đảo đi xem, toàn khu loanh quanh nhà em, nhưng An Khánh giờ cũng đắt lắm rồi vì em thấy sốt từ 1,2 năm nay. Dân An Khánh thì cũng kinh.

2021

[Tịch thu bằng lái]
cụ tỉm hiểu đất Phan Thiết xem. xác định 3-5 năm chắc ổn.
Các cụ gan thế. Xa là em chịu rồi, em không có gan. Mua đất nhiều khi đi xem còn chán mới mua được, xa thế bay ra bay vào xem đất suốt ngày thì em chịu, mà tiền của mình lại tin tưởng giao cho người tư vấn một cách hoàn toàn thì em cũng chịu. Chừng nào em dư tiền không phải nghĩ em mới đầu tư xa.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Trong các khu vực em thấy An Khánh giá vẫn là mềm nhất. Mỗi tội diện tích to.
Sáng nay cò chào lô liêfn kề giá 35. Mỗi tội diện tích 200m.

phamconghung

Xe tăng
Đồng Mai nghe nói có khu sinh thái nên đất dịch vụ tăng giá, nghe nói là Vin có đầu tư vào, đấy là em toàn nghe các ông môi giới nói thôi.

Đúng là có một khu vẫn trống chưa làm gì cụ ạ, nó ở loanh quanh cạnh vành đai 4, em có ngó cách đây 2 năm khi xuống xem đất dịch vụ, ngày đó chị gái em định mua, sau chị không mua nữa mà mua mảnh đất trong Phú Lương, 2 năm sau bán vẫn giá bằng với giá mua. Vừa mới bán - không ăn thua cụ ạ, toàn thấy ở đâu kiếm được lời chứ mình thì chẳng thấy lời.
phét, Dịch vụ Phú Lương mua 2 năm mà hoà.
Mình mua DV Yên Nghĩa 3 năm cũng được gấp đôi rồi. Đó là loại có sổ sách đàng hoàng rồi đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng