[Funland] Hà nội giữ lịch thi vào 10 và thay đổi cấu trúc đề thi

VietSonic

Xe tăng
Nên chuyển sang xét TN thôi. Thi cử làm gì khi năm nào cũng gần tuyệt đối đc TN.
Thi vào lớp 10 mà cụ.
Con em cũng thi năm nay. Ko hiểu BGD tính trong phòng thi giãn cách thế nào, bật điều hoà đóng kín cửa hay bật quạt trần mở toang cửa... giờ trong môi trường kín thì nguy cơ dính cao lắm. Chắc họ cũng xác định chấp nhận tỉ lệ % các cháu sẽ dính và chạy chữa những cháu dính còn ít thiệt hại hơn là hoãn tổ chức thi. Thà cho thi ở nhà thi đấu còn rộng rãi thoáng mát hơn.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Ôi em đang rối như tơ ạ. Khéo cụ nói đúng, thi xong nhẹ ng đỡ phải nghĩ. Cả nhà sắp stress hết cả rồi.
Cụ cứ bình tĩnh, thi cử tất cả đều như nhau cả thôi, đâu phải riêng con mình.
Em chỉ sợ nó hoãn lên hoãn xuống mới bách nhục, còn không thì thi kiểu gì cũng được.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ko mong hoãn... thi đi cho nó xong. F1 nhà em nhởn nhơ lắm :D

dragon001

Xe tăng
Nên chuyển sang xét TN thôi. Thi cử làm gì khi năm nào cũng gần tuyệt đối đc TN.
Cụ có bị lạc lõng ko vậy, về tốt nghiệp thì lớp 9 thi tốt nghiệp xong hết rồi mà, giờ là thi vào 10

gà_mờ_quá

Xe tải
Khó khăn chung nên chấp nhận thôi cụ, động viên các cháu an tâm thi cử thôi ah.

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Thôi thì thay gì thì thay, xác định khó mình khó người nên không thành vấn đề. Chỉ mong không thây đổi lịch thi thôi.

Smile1102

Xe container
Con nhà em nó bé nó gầy và lười ăn nên em xót lắm huhu. Chỉ sợ thi tập trung nhỡ ra có dịch lại đi cách ly tập trung thì toi :(.

Cbss

Xe đạp
Xét tốt nghiệp em sợ không công bằng vì vấn nạn chạy theo thành tích. Mà nếu xét tốt nghiệp thì Sở và UBND báo ngay từ lúc học online đầu thámg 5 đi cho các con đỡ phải ôn thi khổ cả cô cả trò. Lứa 2006 này đen đủi từ lúc chuyển cấp lên cấp 2, xét tuyển năm ấy ối cháu giỏi thực sự không vào được Ams 2.

Thôi thà cứ thi, đã mất công ôn rồi. Đề đừng có đánh đố học sinh. Cả làng điểm cao thì hồ hởi. Đằng nào đề dễ hay khó thì chỉ có 2/3 số thí sinh được học công lập thôi.

butchikim

Xe ba gác
Em vừa thấy thông tin Hà nội vẫn giữ lịch thi vào lớp 10 ngày 10-11 tháng này. Đồng thời thay đổi cấu trúc đề và rút ngắn thời gian làm bài.
Có con thi năm nay em thực sự lo lắng cho cả hai nguy cơ là dính covid khi thi tập trung và thay đổi đề thi khi chỉ còn cách 10 ngày nữa. Làm bố mẹ thấy xót con quá mà không biết phải làm sao :(
Con nhà cháu năm nay cũng thi, thôi kệ nó là tình trạng chung chứ đâu phải riêng con mình.
Khả năng thích ứng với thay đổi cũng là một tố chất quan trọng cho thành công sau này...cháu nghĩ thế!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cbss

Xe đạp
Thi vào lớp 10 mà cụ.
Con em cũng thi năm nay. Ko hiểu BGD tính trong phòng thi giãn cách thế nào, bật điều hoà đóng kín cửa hay bật quạt trần mở toang cửa... giờ trong môi trường kín thì nguy cơ dính cao lắm. Chắc họ cũng xác định chấp nhận tỉ lệ % các cháu sẽ dính và chạy chữa những cháu dính còn ít thiệt hại hơn là hoãn tổ chức thi. Thà cho thi ở nhà thi đấu còn rộng rãi thoáng mát hơn.
Em nghĩ phòng thi sẽ mở hết cửa, bật quạt, tắt điều hoà, các cháu sẽ đeo khẩu trang làm bài thi. Em thủ sẵn 2 cái quạt sạc điện cầm tay cho 2 môn thi mỗi hôm. Em sợ hầu hết các trường đều đầu tư điều hoà thì quạt trần nhỡ hỏng không biết thì các con lại khổ.

NHTU

Xe máy
F1 nhà em năm nay cũng thi vào 10. Sở GD sát ngày mới thay đổi em cũng thấy lo, vì thời gian vừa qua các con đều ôn luyện theo cấu trúc bài thi cũ. Giờ SGD thay đổi kết cấu và giảm thời gian, em lo các con không bắt kịp, phân bổ thời gian ko đủ và ko làm hết bài. Sao không để nguyên như cũ cho các con đỡ áp lực vậy các “Thầy”.

butchikim

Xe ba gác

Cụ nào tinh mắt dòm xem còm cháu có cụm từ nào không phù hợp không với :D

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa thấy thông tin Hà nội vẫn giữ lịch thi vào lớp 10 ngày 10-11 tháng này. Đồng thời thay đổi cấu trúc đề và rút ngắn thời gian làm bài.
Có con thi năm nay em thực sự lo lắng cho cả hai nguy cơ là dính covid khi thi tập trung và thay đổi đề thi khi chỉ còn cách 10 ngày nữa. Làm bố mẹ thấy xót con quá mà không biết phải làm sao :(
Em thấy học online mãi mà không được thi còn mệt mỏi hơn nên em ủng hộ thi sớm xong sớm, nghỉ sớm.

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Con nhà em nó bé nó gầy và lười ăn nên em xót lắm huhu. Chỉ sợ thi tập trung nhỡ ra có dịch lại đi cách ly tập trung thì toi :(.
HN còn yên ổn chán, cụ không thấy ngoài đường và siêu thị, chợ vẫn đầy người đấy thôi. Mọi người cũng vẫn đi làm hàng ngày. Nếu sợ thế chắc nghỉ không làm ăn gì quá.

Grandtouring

Xe điện
Kế hoạch lên như vậy để chuẩn bị cho kịp, nhưng có thể thay đổi vào giờ chót nếu tình hình dịch bệnh xấu hơn kỳ vọng.
Em làm ở trường đh, cũng đang căng mình lên các thể loại kế hoạch thi đây.

LongLH

Xe điện
Bọn trẻ con nó không áp lực bằng người lớn. Con nhà em ngay từ lớp 6 nó đã bảo rồi: từ bây giờ đến khi hết được bố mẹ nuôi, con chỉ đi học trong bán kính 500m, em biết khả năng con mình nó cũng có hạn, nên chiều theo nguyện vọng của nó mà chẳng phải lo gì đến mấy vụ thi hết cấp cả. Cả nhà đều vui.

trinhpcl

Xe tăng
Nên giảm bớt thời gian thi và lượng bài thi, các con đã rất thiệt thòi vì thời gian phải nghỉ học trên lớp học online khá dài, chất lượng không được như học trên lớp.
Hơn nữa trong thời gian này dịch bệnh, thời tiết nắng nóng nên giảm tải bài thi và thời gian thi.