Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng

Hai cang

Xe buýt
E đang định làm vòng Hà Nội, Hà Giang, thác Bản Giốc - Cao Bằng.
Tuy nhiên E mới chỉ đi Hà Giang nhưng đã là 8 năm trước. Còn các cung còn lại thì mù tịt.
Các bác tư vấn giúp E đi sao cho ngon lành ạ.
Thời gian: Sáng thứ 5 đến tối CN.
Phương tiện: xe 7 chỗ.
Người: 4 lái.

quangquybkhn

Xe buýt
E đang định làm vòng Hà Nội, Hà Giang, thác Bản Giốc - Cao Bằng.
Tuy nhiên E mới chỉ đi Hà Giang nhưng đã là 8 năm trước. Còn các cung còn lại thì mù tịt.
Các bác tư vấn giúp E đi sao cho ngon lành ạ.
Thời gian: Sáng thứ 5 đến tối CN.
Phương tiện: xe 7 chỗ.
Người: 4 lái.
Hà Giang em chưa đi, Cao bằng thì cụ đi đường Bắc kan hoặc qua Lạng Sơn đều ok.Em thầy đi đường qua Lạng sơn dễ đi hơn, đỡ phải leo đèo gió.

Híp_00 _Híp

Xe hơi
Hà Nội - Cao Tốc Nội Bài - Tuyên Quang - Hà Giang - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bắc Mê - Bảo Lâm- Bảo Lạc- TP Cao Bằng- Trùng Khánh.
tốt nhất nên bò bán tải 2 cầu ạ.
Cụ đi Hà Giang tầm.này đang mùa Tam giác mạch, sẽ rất đông. Nếu ko đặt trước phòng nghỉ sẽ rất khó khăn tìm phòng, dọc đường các đoàn phượt xe máy rất nhiều, nên đảo mắt như rang lạc để tránh chúng và dân bản phi từ ngõ ra. Tại Hà Giang, cụ nên thăm thú vài điểm như Cổng trời Quản Bạ, Cao Nguyên đá, Dinh vua Mèo, Cột cờ Lũng cú, thị trấn Đồng Văn, Đèo Mã Pí lèng... Sang Cao Bằng thẳng đường lên Bản Giốc sẽ đi qua khu Động Ngườm Ngao, có biển chỉ dẫn dọc đường rồi tới thác. Nếu có thời gian, cụ nên quá chân tới Khu di tích Pác Bó, mùa này vắng khách... Tha hồ tận hưởng cảnh quan ạ...
chúc cụ lên đường may mắn...

Hai cang

Xe buýt
Hà Nội - Cao Tốc Nội Bài - Tuyên Quang - Hà Giang - Đồng Văn - Mèo Vạc - Bắc Mê - Bảo Lâm- Bảo Lạc- TP Cao Bằng- Trùng Khánh.
tốt nhất nên bò bán tải 2 cầu ạ.
Cụ đi Hà Giang tầm.này đang mùa Tam giác mạch, sẽ rất đông. Nếu ko đặt trước phòng nghỉ sẽ rất khó khăn tìm phòng, dọc đường các đoàn phượt xe máy rất nhiều, nên đảo mắt như rang lạc để tránh chúng và dân bản phi từ ngõ ra. Tại Hà Giang, cụ nên thăm thú vài điểm như Cổng trời Quản Bạ, Cao Nguyên đá, Dinh vua Mèo, Cột cờ Lũng cú, thị trấn Đồng Văn, Đèo Mã Pí lèng... Sang Cao Bằng thẳng đường lên Bản Giốc sẽ đi qua khu Động Ngườm Ngao, có biển chỉ dẫn dọc đường rồi tới thác. Nếu có thời gian, cụ nên quá chân tới Khu di tích Pác Bó, mùa này vắng khách... Tha hồ tận hưởng cảnh quan ạ...
chúc cụ lên đường may mắn...
Cảm ơn Bác, hóa ra mùa này đang là mùa hoa Tam giác mạch ạ. Nếu đông vậy chắc E té ra chỗ khác vậy. Đi thác bản Giốc và hồ Ba Bể thôi vậy. E không hứng thú chen lấn lắm. E định dVeererVeerracruz thì chắc cũng ok thôi bác nhỉ

Híp_00 _Híp

Xe hơi
veracruz máy ba chấm mấy. Bơi tẹt cụ ạ. Cụ đi tầm cuối tháng này vẫn được ạ. Ko đáng ngại lắm đâu ạ.