[Funland] Hà Nội - hôm qua nước máy bị mùi lạ quá

hello77

Xe tải
Cho em hỏi Viwaco là doanh nghiệp tư nhân hay nhà nước ạ

Euroland

Xe tải
Nay nhà em nước vẫn có mùi lạ, em ở khu vực TX. Giờ dùng nước nấuu ăn cũng hoang mang quá! :(:(:(
Mua bình nước Lavie 19 lít ăn uống tạm thôi cụ, mình tự lo bảo vệ mình trc, chứ chờ đc họ bảo vệ mình thì còn 1000 năm nữa :(, đáng buồn là sao nó biết bị như vậy mà vẫn cấp nước cho dân, ko có 1 chút cảnh báo gì? nếu là chất cực hai cực độc thì sao đây? chỉ muốn nhảy lên chửi TSB chúng nó thôi ah

h_mdc

Xe điện
Nay nhà em nước vẫn có mùi lạ, em ở khu vực TX. Giờ dùng nước nấu ăn cũng hoang mang quá! :(:(:(
Bác không nên dùng để nấu ăn và uống, khi nào yên hàn rồi háy dùng bình thường. Nhà em cũng dùng nước này nhưng hôm qua em mới lấy vào bể chẳng thấy mùi gì. Một trong những nguồn gây ô nhiễm đáng sợ nhất chính là sản phẩm từ dầu mỏ mà dầu thải thuộc loại này. Nếu có điều kiện bác nên bơm hết bể ngầm đổ đi.

MeoZorba

Xe buýt
Bác không nên dùng để nấu ăn và uống, khi nào yên hàn rồi háy dùng bình thường. Nhà em cũng dùng nước này nhưng hôm qua em mới lấy vào bể chẳng thấy mùi gì. Một trong những nguồn gây ô nhiễm đáng sợ nhất chính là sản phẩm từ dầu mỏ mà dầu thải thuộc loại này. Nếu có điều kiện bác nên bơm hết bể ngầm đổ đi.
Dạ vâng, chắc em phải làm theo biện pháp của cụ bảo ạ, em cảm ơn cụ! ❤

nhandanlao

Xe máy
Em vừa xem vtv24, thấy thông tin bảo chiều mai họp báo công bố cônh khai kết quả xét nghiệm mẫu nước bẩn. Sắp có kịch hay để xem rồi.

Wm đoán kết quả xét nghiệm trong dải cho phép, không có gì bất thường.

tdtd

Xe điện
E vừa xem thời sự. Đcm thằng giám đốc nhà máy nước, chúng nó biết có dầu từ ngày 9 mà vẫn dùng để cấp cho dân. Thuê dân 500k/ngày vớt dầu. Thế mà ra rả nói không sao. Đcm nó

stone_lamp

Xe điện
Cách mẹ nó chức anh thị trưởng mới yên

Website
cakhovudaiLehiep.com
thế này thì toi rồi :(
vụ này làm sao biết hậu quả ngay được, vài năm sau ung thư cả rổ thôi :(
em ở Cầu Giấy, mấy hôm nay ko để ý thấy có mùi gì lạ, nhưng khu nhà e cũng theo đường ống sông đà mà :(
Cầu giấy có trung hoà và mai dịch bị thôi cụ

Gerben

Xe buýt
Trong OF có cụ nào trong nghành nước phân tích thử xem thế nào cái nhỉ.
Đây không phải mùi Clo. Mùi khét như nhựa cháy.
Suốt mấy hôm rồi mà không có tin gì lọt ra nên càng hoang mang. Chắc chắn không phải chuyện nhỏ.

Mình làm quả kiện tập thể được không các cụ nhỉ.
Có thiệt hại về tinh thần, tiền của mà. Ảnh hưởng sức khỏe thì chưa biết thế nào. Nhà em đã lưu lại nước để đem đi tự phân tích.
Thiệt hại trước mắt là đã phải bơm tháo thau toàn bộ nước bể mái và bể ngầm, chắc mất vài khối. Mua nước bình mất mấy trăm k. Vợ con éo dám tắm (em thau bể nên coi như tắm :(( )
Đây không phải mùi clo

dinhngan

Xe tăng
Không khí ô nhiễm, giờ đến nguồn nước cũng ô nhiễm.

Au79 Dragon

Xe điện
Sự việc dĩ nhiên là nghiêm trọng nhưng có vẻ nó đang bị đẩy lên vì nó trực quan quá. Xung quanh chúng ta còn ối thứ độc hại hơn nhiều mà vẫn phải sống chung với nó. Vài m3 nước xả đi bơm lại vài lần là hết, nên để cho người ta có thời gian và cơ hội để sửa sai.

MerB

Xe điện
Sự việc dĩ nhiên là nghiêm trọng nhưng có vẻ nó đang bị đẩy lên vì nó trực quan quá. Xung quanh chúng ta còn ối thứ độc hại hơn nhiều mà vẫn phải sống chung với nó. Vài m3 nước xả đi bơm lại vài lần là hết, nên để cho người ta có thời gian và cơ hội để sửa sai.
Cụ chuẩn bị xây nhà chắc?

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ chuẩn bị xây nhà chắc?
Quan điểm mà cụ, mấy ai thấy nước khét mà vẫn dùng nấu ăn, uống đâu. Chả nhẽ cứ phải hùa vào công kích thì mới hay sao? Việc bây giờ là chờ cơ quan chức năng xử lý và tóm được thằng xả dầu xem động cơ của nó là gì.

su29v

Xe hơi
Quan điểm mà cụ, mấy ai thấy nước khét mà vẫn dùng nấu ăn, uống đâu. Chả nhẽ cứ phải hùa vào công kích thì mới hay sao? Việc bây giờ là chờ cơ quan chức năng xử lý và tóm được thằng xả dầu xem động cơ của nó là gì.

Vâng may quá có mùi khét lẹt để dân biết mà tránh cụ nhỉ?
Chúng ta không nên công kích, đẩy sự việc lên mà cứ sống với các thứ độc hại và chờ cơ quan chức năng thôi.

Au79 Dragon

Xe điện
Vâng may quá có mùi khét lẹt để dân biết mà tránh cụ nhỉ?
Chúng ta không nên công kích, đẩy sự việc lên mà cứ sống với các thứ độc hại và chờ cơ quan chức năng thôi.
Mỗi người 1 quan điểm. Nhà tôi dùng nước SĐ từ những ngày mới cấp cho HN, khi ngửi thấy nước có mùi là gọi lên Viwaco phản ánh, tôi không công kích vì chưa biết chân tướng sự việc. Nếu phản ánh mà không có kết quả sửa đổi thì tôi mới công kích và công kích tới nhà cung cấp chứ không blabla trên mạng. Bạn nói đúng, cũng may nó là mùi nên phát hiện ra ngay để lên mạng chửi chứ như thực phẩm tẩm ướp hoá chất, không phát hiện ra và lọc được như nước thì cứ xơi thôi.

Thesun1987

Xe tải
Chính cái thái độ dễ dãi như của bác nên xã hội ta mới vậy! nhà máy nước rõ ràng nó biết nguyên nhân nó vẫn cho dân dùng và dân không phản ánh chắc chúng nó ngồi cười với nhau như chưa có chuyện gì!