[CCCĐ] Hà Nội - Huế - Sa Huỳnh - Bình Định - Phú Yên chuyến đi của 3 thế hệ

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sáng hôm sau dùng bữa Buffer em có tham khảo giá cua, tôm thì phát hiện hôm qua lọ mọ vào tận gần Làng chài mà cũng đếch rẻ. Giá ở Resort cũng như thế:))

Bừa sáng của em chỉ đạm bạc thế này thôi:)>-

Checkin tạm biệt Sa Huỳnh có lẽ đi cho biết 1 lần cũng không quay lại đây nữa, bãi biển không đẹp, nhiều hố nên đồng nghĩa nước xoáy. Xem ảnh mạng và quảng cáo như thiên đường hạ giới, hic

Rời Sa Huỳnh để đi tiếp Bình Định, trên đường bắt đầu xuất hiện nhiều dừa, xứ này có lẽ số lượng cây dừa chỉ thua Bến tre

Dọc đường em gặp rất nhiều xe vận chuyển ô tô Bắc Nam, dự định sang năm làm chuyến xuyên việt rồi gửi xe ra cho khoẻ, hihi

Checkin cầu vượt biển Thị Nại

Vượt qua cầu Thị Nại là đến eo gió, em đến đây vào đúng gần giờ trưa nên nắng gắt nhưng ở nắng ở đây ko khó chịu như ở Hà Nội có bóng râm đứng là mát và đến đây tất nhiên đặc sản là rất nhiều gió :)) nhưng có lẽ em cũng chỉ đến 1 lần cho biết chứ ở đây cũng ko có gì đặc sắc.

Trong suốt chuyến hành trình của em đây là khách sạn em thấy ưng ý nhất cả về chất lượng và đặc biệt là thái độ nhân viên phải nói được đào tạo rất chuyên nghiệp

E đến đây đúng ngày nghỉ lễ đầu tiên lên khu vực sảnh người check out, người chờ check in đông như chợ và phải chờ đến đúng 14h mới lấy đc phòng nên nhà em quay lại khu vực eo gió ăn bữa trưa. Giá đắt khủng khiếp các cụ ạ, mực 1 nắng 1tr/1kg, đĩa sò lẫn lộn kia thì 50k/1 đĩa

Khuôn viên nơi em ở

Chỗ này buổi tối FLC tổ chức chợ ẩm thực

Ở đây là 1 tổ hợp sân GOLF, khách sạn, resort nên khuôn viên rất rộng. FLC bố trí rất nhiều xe điện để phục vụ miễn phí trong khu

Trong khu cũng bố trí rất nhiều bể sục và có quầy phục vụ khăn tắm, phao và áo bơi miễn phí

Em cũng có ở tương đối khu resort cả bình dân lẫn cao cấp nhưng em thấy ở đấy có 1 điểm mà em thấy rất hay đó là Resort tổ chức rất nhiều hoạt động vui chơi, thể thao theo lịch trong tuần cho du khách như yoga, chèo thuyền, lướt ván.... Hôm em ở đúng ngày có dạy lướt ván nên 3 bố con em cũng thử tý ạ

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

Kientho3s

Xe tải
E đánh dấu dạo này rảnh đang định rủ mấy ae đi cung này, sẽ đọc dần bài của cụ

trieuanan209

Xe hơi
Bác đi suốt chiều dài đất nước rồi ^^

zonzon2014

Xe đạp
Đi huế cực buồn hợp vs người già thôi, e đến huế thấy cái gì cũng chậm đúng kiểu sống chậm

_APTL_

Xe hơi
Không biết Cụ cảm nhận thế nào, FLC E thấy chất lượng tệ so với giá. Vào Quy Nhơn nhà em chọn AVANI.

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vui chơi hoạt động mệt roài các cụ ạ, em lại mò ra cưỡi trâu đi nạp, lại google thì thấy anh em đánh giá Nhà hàng Hoàng Thao. Oke phi ra đây mới thấy sức mạnh của internet thật khủng khiếp, khu vực éo gió cũng rất nhiều nhà hàng mà khách vào hết Hoàng Thao. Em có hỏi thăm 3-4 bàn thì đều bảo search google nên ra đây, nói chung giá cả cũng bình thường, đồ ăn cũng được các cụ ạ

Ở đây đậu phụ rán ròn cuốn lá cải ăn cũng lạ miệng ngon phết

Ở khu eo gió này về đêm cũng khá là buồn, tách biệt hẳn 1 khu và cũng cách thành phố 20km nên về tối trả biết làm gì. Nhà em hỏi lễ tân thì mới biết ở cuối khách sạn có khu trẻ em, nói chung sạch sẽ và cũng đủ đồ nhưng có vẻ như ít khách biết. Nhà em ở đây cả tiếng mà chỉ có 2 gia đình

Ở cửa còn có thêm khu vực sân chơi ngoài trời

Nhà em ở căn 2 phòng ngủ nên có khoảng không gian chung cho cả gia đình ngồi trò chuyện sau ngày dài cũng khá vui vẻ

Khu vực Buffer sáng

Nhà em nạp năng lượng xong ra Thiên đường kỳ co đây ạ>:D<

Nhà e bế cháu ngồi vào chỗ là có nhân viên bê ghế trẻ em ra luôn, ko cần phải chờ mình hỏi

Chỉnh sửa cuối:

buongco

Xe buýt
Cụ ở FLC Qui Nhơn có đi qua bãi tắm Kỳ co không cụ. Chỗ đấy đẹp, đi tàu thích hơn đi xe.

Xe biển đẹp mợ nhà nhìn đẹp và ưa nhìn. Cụ cho cái ảnh gần một chút nhé. Em cũng là mợ cụ à

muadem

Xe cút kít
Vợ cả vợ 2 đều đẹp, xuyên Việt như này thì nhất cụ dồi :D

myki

Xe hơi
Em đoán cụ là đại gia vì lấy được vợ như hót gơn. Nhất cụ đấy.

kubi82

Xe điện
vợ cả cụ chưn dài thế nên đẻ 3 hơi ít :D

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E đánh dấu dạo này rảnh đang định rủ mấy ae đi cung này, sẽ đọc dần bài của cụ
Cung này đi với các cụ lớn tuổi thì hơi mệt vì không đi đc nhiều, nhưng nếu đi gia đình hoặc anh em thì rất thích cụ ạ
Cụ ở FLC Qui Nhơn có đi qua bãi tắm Kỳ co không cụ. Chỗ đấy đẹp, đi tàu thích hơn đi xe.
Bãi tầu đi ra Kỳ co ngay gần FLC cụ ạ, dân ở đây hỏi thì họ vẫn bảo không có đường ra và là đảo Kỳ co để làm dịch vụ tầu. Nhưng em ra đó thấy có đường ô tô làm đẹp lắm, ô tô lên đến đỉnh núi là có xe điện của khu thầu bãi Kỳ co họ đưa xuống.

buongco

Xe buýt
Cung này đi với các cụ lớn tuổi thì hơi mệt vì không đi đc nhiều, nhưng nếu đi gia đình hoặc anh em thì rất thích cụ ạ

Bãi tầu đi ra Kỳ co ngay gần FLC cụ ạ, dân ở đây hỏi thì họ vẫn bảo không có đường ra và là đảo Kỳ co để làm dịch vụ tầu. Nhưng em ra đó thấy có đường ô tô làm đẹp lắm, ô tô lên đến đỉnh núi là có xe điện của khu thầu bãi Kỳ co họ đưa xuống.
Họ nói vậy chắc để cụ đi tàu. E vẫn vote đi tàu vì phong cảnh đẹp. Bãi Kỳ co đẹp. Sợ cụ chủ về mất rồi thôi

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Họ nói vậy chắc để cụ đi tàu. E vẫn vote đi tàu vì phong cảnh đẹp. Bãi Kỳ co đẹp. Sợ cụ chủ về mất rồi thôi
Hôm em đi sóng to mà họ ko cho xuống lối cầu tầu, xuống ngay ở bãi cát người già, trẻ con xuống rất vất vả, như em thanh niên nhảy xuống ko vững ngã cái ướt hỏng cả điện thoại

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đoán cụ là đại gia vì lấy được vợ như hót gơn. Nhất cụ đấy.
Em mà đại gia thì cả nước mình tý phú cụ ơi, hehe
vợ cả cụ chưn dài thế nên đẻ 3 hơi ít :D
chân còn ngắn hơn em mà cụ.
Vợ cả vợ 2 đều đẹp, xuyên Việt như này thì nhất cụ dồi :D
E cảm ơn cụ
Xe biển đẹp mợ nhà nhìn đẹp và ưa nhìn. Cụ cho cái ảnh gần một chút nhé. Em cũng là mợ cụ à
Vâng, hiếm lắm mới gặp mợ ở chốn này, em hâm mộ lắm đấy ạ