[Funland] Hà Nội khi nào thì học sinh đến trường.

Conchuotnho

Xe tăng
Các cụ plhải hình dung ra đi học thì sẽ thế nào, trường hợp trong lớp học có cháu F0 xử lý ra sao, tiếp tục học hay ở nhà điều trị, trường hợp tất cả các lớp học trong trường đều có F0 thì thế nào, cho cháu dương tính ở nhà nghỉ học , học online, nhập viện dài ngày xử lý ra sao. Giáo viên lớp dương tính thì nghỉ hay học???
Mỗi lớp học trung bình 50 cháu một trường tiều học khoảng 30 lớp là 1.500 cháu + giáo viên. Khoảng 1/3 số cháu nhiễm cùng lúc thì xử lý thế nào.

Hiện các cháu dưới 12 tuổi chưa được tiêm, khả năng điều trị nội trú chưa đánh giá hết, việc học tập trung mức độ nhiễm chắc chắn sẽ đưa HN lên con số hàng vạn mỗi ngày.

Nếu chưa có kịch bản đối phó hoặc chưa sẵn sàng thì xin đừng lliều mình làm gì mình chưa nắm rõ.
Việc học online tù túng thì các phụ huynh nên đưa co ra ngoài chơi buổi tối buổi chiều, cuối tuần đi xa cho đỡ bí bách

theKey

Xe hơi
Em hóng bọn tây bắt đầu bàn về trầm cảm và căng thẳng của trẻ khi nghỉ học 3 tuần liên tục. Căng quá

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ plhải hình dung ra đi học thì sẽ thế nào, trường hợp trong lớp học có cháu F0 xử lý ra sao, tiếp tục học hay ở nhà điều trị, trường hợp tất cả các lớp học trong trường đều có F0 thì thế nào, cho cháu dương tính ở nhà nghỉ học , học online, nhập viện dài ngày xử lý ra sao. Giáo viên lớp dương tính thì nghỉ hay học???
Mỗi lớp học trung bình 50 cháu một trường tiều học khoảng 30 lớp là 1.500 cháu + giáo viên. Khoảng 1/3 số cháu nhiễm cùng lúc thì xử lý thế nào.

Hiện các cháu dưới 12 tuổi chưa được tiêm, khả năng điều trị nội trú chưa đánh giá hết, việc học tập trung mức độ nhiễm chắc chắn sẽ đưa HN lên con số hàng vạn mỗi ngày.

Nếu chưa có kịch bản đối phó hoặc chưa sẵn sàng thì xin đừng lliều mình làm gì mình chưa nắm rõ.
Việc học online tù túng thì các phụ huynh nên đưa co ra ngoài chơi buổi tối buổi chiều, cuối tuần đi xa cho đỡ bí bách
Câu cuối của cụ bao nhiêu gia đình có thể nhỉ :D

Conchuotnho

Xe tăng
Câu cuối của cụ bao nhiêu gia đình có thể nhỉ :D
việc đấy cụ hỏi em thì em hỏi ai, những việc cơ bản như chơi với con lúc đi làm về hay cuối tuần ra ngoài hít thở không khí nó cũng như việc đi làm hàng ngày kiếm tiền về nuôi gia đình vậy ạ

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây tốn bao nhiêu công sức quảng bá đào tạo từ xa online chất lượng cao, bằng cấp chứng chỉ quốc tế công nhận rộng rãi không thua kém học theo trường lớp... Vậy theo ý cụ xét về Trí, trốn trong hang cho an toàn và vẫn có trình độ kiến thức tương đương; hay tựu trường để học?
Nếu PHẢI tựu trường để đảm bảo chất lượng giáo dục, thì có lẽ phải xem lại các chứng chỉ đào tạo dài hạn từ xa từ trước đến nay?
(xét về Lực thì các con không được chạy nhảy thì thiệt thời lớn rồi, nhưng đi học rồi nhiễm bệnh thì cũng chưa rõ hậu quả sẽ ntn?)
Chỉ vì áp lực cho trẻ đến trường để nô đùa chạy nhảy mà chẳng may con nhà mình bị nhiễm bệnh thì đánh đổi kiểu gì, có nhiều biện pháp để giải quyết vấn đề đấy, chứ khi đến trường ông nào đảm bảo trẻ ko tụt khẩu trang ra khỏi mũi
Các cụ không đồng ý cho F1 đi học, thì cụ cứ để cháu ở nhà học online. Chứ cứ lý do, lý chấu lây nhiễm làm gì :D

2 cụ đã bao giờ hỏi cháu. Con thích đi học ở lớp hay học online? Có cầu trả lời rồi vào đây chém tiếp! ;)) :)

Chỉnh sửa cuối:

enghoang

Xe buýt
Lên viện làm gì hả cụ? Bạn em mấy cặp gia đình bị rồi, còn ko biết vì nhẹ hơn cúm thường. Trẻ con cũng ko sao cả, chị bị nhẹ thôi vì đám ấy hệ miễn dịch rất tốt.
dù sao thì hiện tại online thì vẫn có tỷ lệ % nào đó các cháu vẫn ở tỉnh ngoài HN chứ không như offline sẽ dồn về HN và nếu bị thì YTE HN sẽ phải chữa trị

volvo.XC90

Xe tăng
Các cụ không đồng ý cho F1 đi học, thì cụ cứ để cháu ở nhà học online. Chứ cứ lý do, lý chấu lây nhiễm làm gì :D

2 cụ đã bao giờ hỏi cháu. Con thích đi học ở lớp hay học online? Có cầu trả lời rồi vào đây chém tiếp! ;)) :)
Để các cháu poll thôi

Ca phê thôi

Xe tăng
LĐ Hà Nội tính cẩn thận, khả năng chờ hết dịch, còn bao giờ hết dịch thì không biết :))
Không chỉ LĐ đâu cụ, rất nhiều phụ huynh cũng chờ hết dịch thì mới đồng ý cho con đi học. Các con nhỏ (dưới 12 tuổi, chưa tiêm) thì cần thận trọng (mặc dù chưa có thống kê chính xác về số trẻ độ tuổi này bị mắc, chuyển biến nặng...) chứ đối tượng HS trên 12 đã tiêm đủ 2 mũi và SV sao vẫn chưa thấy được đi học.

ubisapro

Xe trâu
e thì dự hết năm học này với các lớp ko quan trọng :(

huyleck

Xe điện
Mấy SV mình biết bị F0 chẳng có biểu hiện gì, vì có 1 bạn phải Test để được di chuyển thì mới phát hiện ra + nên các bạn khác tiếp xúc mới test, thế là mới biết bị +, mấy ngày là về - hết. Sao người lớn được đi làm mà HS, SV (đã tiêm đủ 2 mũi) lại không được đi học nhỉ. Rất khó hiểu.
Cõi Ọp cho là lờ đờ các cấp đang sợ trách nhiệm cụ ạ

j23

Xe container
Không chỉ LĐ đâu cụ, rất nhiều phụ huynh cũng chờ hết dịch thì mới đồng ý cho con đi học. Các con nhỏ (dưới 12 tuổi, chưa tiêm) thì cần thận trọng (mặc dù chưa có thống kê chính xác về số trẻ độ tuổi này bị mắc, chuyển biến nặng...) chứ đối tượng HS trên 12 đã tiêm đủ 2 mũi và SV sao vẫn chưa thấy được đi học.
Tùy từng nơi, 2 F1 nhà em thì cả 2 lớp gần như 100% phụ huynh phản đối tiêm Pfizer, và gần 3/4 đồng ý đi học tại trường từ tháng 12 (nay đã quá mốc đó hơn 1 tháng). Nhưng 2 thằng anh họ ở Đống Đa thì thấy bảo quá nửa lớp là phụ huynh sốt sắng chờ tiêm, có cơ hội là tiêm ngay và chỉ 1/3 chấp nhận đi học tại trường trường hợp chưa được tiêm chủng rộng rãi...Nói chung là tùy từng vùng tùy từng khu vực..Hinh như khối trường tư/Quốc tế thì phụ huynh có vẻ thoáng hơn về việc đi học tập trung này mà không cần tiêm vaccine thì phải

ca_kiem

Xe container

Em thích câu này cụ, tránh trường hợp mấy ông đếch có trẻ con nhưng chém gió như đúng rồi ;))

Realty 2021

Xe tăng
Em thích câu này cụ, tránh trường hợp mấy ông đếch có trẻ con nhưng chém gió như đúng rồi ;))
Cụ thử hỏi nhóm phụ huynh con cụ xem tỷ lệ bình chọn ntn

QuanCong

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em nghe cô giáo của F1 bảo phải có đủ 3 đk thì mới đi học: Phải được sự đồng ý của Phòng hoặc Sở GD; Phải nằm trong vùng xanh, cam; Phải có sự chấp thuận từ 80% PHhs.
Với kiểu như thế thì chắc cũng phải đến mùa quýt chín.
Nói chung mọi việc chưa rõ ràng, Hs cứ xác định nghỉ sang năm học mới.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Dungha

Xe điện

Con nhà em học cấp 1 thì đứa nào cũng thèm đến trường. Nhưng bọn cháu cấp 2,3 thì thích nghỉ ở nhà sợ đi học rồi. Cả lớp hầu như vậy. Chúng nó nghỉ chơi quen rồi mới chết.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]

Qua bển học hỏi kinh nghiệm. Còn hỏi kịch bản như cụ hỏi chắc đợi hết dịch thì đi học :D
Trẻ em ở bển. Các màu da

ruou_nep_17

Xe tải
Cứ đảm bảo an toàn hạn chế tối đa lây nhiễm mới nên cho trẻ đến trường, nên xem tivi để biết cụ thể thực trạng hiện nay