[Funland] Hà Nội lại cắt vá đường … phá hại hay sửa

ngage8

Xe tăng
E cũng ko hiểu cái quy hoạch ở cái xứ lừa này, đường vừa thảm nhựa được vài tháng thì mả bố nhà nó bắt đầu cắt bên trái, rồi vài tháng cắt bên phải, rồi tổ cụ nó lại cắt tiếp giữa đường. Ảnh em chụp là đường trong ngõ 32 đỗ đức dục.

Yeutocdo84

Xe hơi
Chỗ e cũng thế. tự nhiên thấy quây đường hết vào. Có chỗ quây từ tết đến giờ làm vẫn chưa thấy xong

Shadow381

Xe điện
Quản lý công nhân làm các hạng mục này cực vớ vẩn, dù thuê đâu làm thì cũng là hạng mục của nhà nước, ảnh hưởng đến đời sống nhân dân, ứng xử phải cẩn thận với dân. Nhà em mặt phố quận Hoàng Mai, năm ngoái bên nước thay đồng hồ, đội thay cũng điện cho em nhưng em đi công tác và đồng hồ trên vỉa hè nên em ko về được. Chắc vì ko được chủ nhà bồi dưỡng nên nó khi lấp lại cố tình bịt đường thoát nước mưa nhà em (để sát vỉa hè). Một buổi sáng đang đi làm thì hàng xóm báo chạy về nước ngập lênh láng các tầng, may em tỉnh táo ngắt cầu dao điện trước khi vào nhà! Mẹ tổ nó, mất dạy lần 1. Lần 2 bọn đào đường lát đá vỉa hè đào vỡ đường ống nước ngầm nhà em, nó cũng gọi em về thay coi như nó ko liên quan, lại còn bắt em phải làm xong sớm ko ảnh hưởng đến tiến độ thi công của nó. Em định về chửi cho trận nhưng nghĩ nó lại ngấm ngầm phá mình như lần trước nên đành nhịn gọi thợ vào làm lại. Biết là chính quyền thuê nhà thầu nhưng đây là các hạng mục của nhà nước, cũng là hình ảnh nhà nước trong mắt dân mà làm ăn kiểu đấy, nếu ko muốn nói là vô văn hoá.

Cử tri Hà Lội đi mái bai chứ méo có ông nào ở otofun. Mấy cụ đầu râu tóc bạc, đọc báo nhân dân xem VTV1 nhìn đời màu hường nên khi đi họp tiếp xúc cử tri toàn bốc thơm lãnh đạo, lãnh tụ.

dattuyet_sghn

Xe điện
Khổ nỗi là bao lâu đường xấu thì nó ko ra đào, ra cắt. Mà cứ trải nhựa đẹp vài hôm là y như rằng ra cắt với đào. Mà làm xong nó lấp gọi là có (lồi gồ lên hoặc lõm sâu xuống) rất vô trách nhiệm.
Mà chỉ dân chịu khổ, chả thấy thằng éo nào chịu trách nhiệm. Bao năm nay vẫn thế.

Chỉnh sửa cuối:

Sky_Walker

Xe máy
Bác về Định Công quê em tháng trước thì được chiêm ngưỡng hố bom rải khắp đường làng ngõ xóm. Lên TV riết rồi cũng được xử lý ngay trong đêm :))

thangmin

Xe tăng
Khổ nỗi là bao lâu đường xấu thì nó ko ra đào, ra cắt. Mà cứ trải nhựa đẹp vài hôm là y như rằng ra cắt với đào. Mà làm xong nó lấp gọi là có (lồi gồ lên hoặc lõm sâu xuống) rất vô trách nhiệm.
Mà chỉ dẫn chịu khổ, chả thấy thằng éo nào chịu trách nhiệm. Bao năm nay vẫn thế.
Đào còn xin kinh phí chứ cụ :D ví dụ xin được 1 tỷ sửa thì nó chia nhau mất 8-900, còn 1-200 thi công thì chất lượng chỉ đến thế thôi. Đoạn nào nó đớp ít thì đẹp, đoạn nào đớp nhiều thì chỉ được rải đá răm thôi chứ ko đủ tiền dải nhựa :)) xem vỉa hè đá vĩnh cửu được bn năm

hamcuare!

Xe container
Thổ đu ngàn năm văn vở nó thế đấy cụ ạ!
Nghĩ mà chán, tiền của dân của nước cứ hao mãi!

Sky_Walker

Xe máy
Đào còn xin kinh phí chứ cụ :D ví dụ xin được 1 tỷ sửa thì nó chia nhau mất 8-900, còn 1-200 thi công thì chất lượng chỉ đến thế thôi. Đoạn nào nó đớp ít thì đẹp, đoạn nào đớp nhiều thì chỉ được rải đá răm thôi chứ ko đủ tiền dải nhựa :)) xem vỉa hè đá vĩnh cửu được bn năm
Vỉa hè đá vĩnh cửu là do ô tô đậu quá tải vs do bọn chó đái bậy làm xói mòn nền mà. Chứ có phải tại chất lượng đâu. Bác nói thế oan cho đội làm đường quá. :))

thanh.long

Xe tăng
E cũng ko hiểu cái quy hoạch ở cái xứ lừa này, đường vừa thảm nhựa được vài tháng thì mả bố nhà nó bắt đầu cắt bên trái, rồi vài tháng cắt bên phải, rồi tổ cụ nó lại cắt tiếp giữa đường. Ảnh em chụp là đường trong ngõ 32 đỗ đức dục.
Giám sát quản lý đường xá đâu rồi mà để đào bới phá vỡ mặt đường mà không hoàn trả lại hiện trạng kết cấu nền đường như ban đầu, sau lại lồi lõm lem nhem ảnh hưởng giao thông đi lại, rồi tốn tiền nhà nước bỏ ra tu sửa thôi

Lucas_lee

Xe tăng
Ở mình làm ăn tủn mủn lắm, Đào thì đào 1 lần làm hệ thống nét đâu ra đấy xem, dựa trên quy mô dân số để tính toán duệ 2-30% cộng suất thì ít nhất cũng được 5-7 năm hãy đào 1 lần, đào lên thế này nhìn nhếch nhác, đi lại mặt đường lởm chởm, bụi gây ra ô nhiễm và tắc cống, phố nào cũng mỗi năm làm vài lần, các tỉnh khác em nghĩ họ quản lý tốt hơn cái món này, em thấy chỉ có ở Hà Nội.
Tại tầm nhìn quy hoạch có vấn đề đấy cụ ạ.
Tính toán xong, đến lúc làm...cho tới khi nghiệm thu thì đã lỗi thời.

phamhungbs

Xe điện
Nhắc đến chỉ muốn chửi tục. Nhiều con đường tuyến phố đang đẹp, đang yên lành, vậy mà đang tâm đào lên rồi quẳng đấy hoặc làm lại mặt bằng nham nhở.

Hai_75

Xe điện
Khó nó bó cái khôn các cụ thông cảm ợ. Họ biết làm đường xong lại phải cắt ra để làm hạ tầng là rất dở nhưng không làm thì không được. Đành chờ thêm vài chục năm nữa khi kinh tế khá hơn thì chắc có tiền để làm đồng bộ.

Khó nó bó cái khôn các cụ thông cảm ợ. Họ biết làm đường xong lại phải cắt ra để làm hạ tầng là rất dở nhưng không làm thì không được. Đành chờ thêm vài chục năm nữa khi kinh tế khá hơn thì chắc có tiền để làm đồng bộ.
Tiền nhiều hơn thì phá mạnh hơn cụ ơi.

vnhn

Xe tăng
Cái này thì có gì khó đâu. Tuyến phố nào cũng làm 1 tuyến ngầm chờ nhưng không trải nhựa kín. Khi nào cần sửa cáp hay đi ngầm gì thì chỉ việc nhấc nắp lên rồi các bố thích làm gì thì làm. Giống y như nắp cống ở các ngõ thôi. Làm thế thì trăm năm cũng không cần đào đường, nhưng các bố lại mất ăn.

edc

Xe lăn
Em ở Cầu Giấy các cụ ạ, HN cắt đường ra sửa chữa cái gì đó rồi lấp sơ sài bằng đá dăm. Vài ngày sau thì đá vụn khắp phố, đá vụn xuống cống, bụi bay lên giời. Bụi bay lên giời để hỏi sau anh Chung đi ở tù thì còn anh nào nữa không. Đá rơi xuống cống để cuối năm lập dự án thông tắc cống.
sáng nay nhìn con phố nát bét mà chán nản quá các cụ ạ.
Theo em là đám phá hại. Nó có hỏng gì đâu mà sửa chữa :))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
30 năm nay tổng trấn thăng long toàn loại bất tài.
Về nguyên tắc, Phủ doãn Kinh thành phải có tài phù hợp thoai, chứ giỏi quá thì Triều đình nói thế nào được

Bác về Định Công quê em tháng trước thì được chiêm ngưỡng hố bom rải khắp đường làng ngõ xóm. Lên TV riết rồi cũng được xử lý ngay trong đêm :))
Vâng, dân chửi mỏi mồm. Nhưng hễ lên báo lên TV là lập tức nhanh như điện.