[Funland] Hà Nội lại có vụ xe điên.

cairong_2011

Xe container
Đường này quá nguy hiểm ạ, lỗi lớn ở bên thiết kế về giao thông, nếu cụ đi xe đạp và quay đầu thì nghĩa là chơi xúc xắc với tử thần khi cắt mặt lần lượt 6 làn ô tô
Đường của ta nhiều PT lưu thông quá nên hơi khó thiết kế ở các nút giao lớn như thế này. Các xe thô sơ như xe đạp, xe máy muốn rẽ trái thì phải chuyển làn cách đó cả 100m sang làn trong cùng bên trái. Thế là lại có xung đột với các xe ô tô đi trong làn đó. Nếu cứ đi đúng làn thì khi đèn xanh rẽ trái lại phải vượt qua đầu các làn khác. Chưa kể ý thức lái xe của tất cả các PT đều muốn giành đường để đi.
Em xem qua clip đoán chắc cụ lái xe kia định vượt mấy giây đèn xanh còn lại, nhưng ko kịp, va quệt 1-2 xe nên hoảng ấn ga tiếp (thay cho phanh) nên đè tiếp dòng xe đang cắt ngay qua.
Ngã tư này khi có đèn xanh đỏ các xe máy hầu hết đã lấn qua vạch đường đi bộ, chỉ chờ 2-3s cuối là vọt nên rất dễ xảy ra tai nạn nếu xe ô tô hướng vuông góc cũng cố tận dụng 2-3s đó để đi qua ngã tư

type

Xe tăng
Nay em đi làm nói chyện với mấy em khách hàng, mấy em ấy bảo mấy chị em khách hàng em quen toàn lái xe ô tô số tự động bằng 2 chân, giờ đang cố tập lái 1 chân. Em nghe xong hãi hãi là...

congthuong

Xe điện
Cụ nhìn lại clip đi nhé, toàn bộ người bị tai nạn đều là những người đứng giữa ngã tư chờ đèn, kể cả những người đứng phía gần camera cũng dừng chờ đèn ở lối đi cho người đi bộ, nghĩa là vượt đèn. Khi đèn chưa xanh họ đã đi. Không có ai đi đúng đèn bị tai nạn hết. Cụ xem kĩ lại đi đã rồi hãy đổ tội ngược lại cho em
Vì chỉ nhìn đèn 1 phía nên không khẳng định được họ có vượt đèn hay không. Có những trường hợp rẽ trái, nhưng họ đợi hết xe mới đi, chứ không hẳn là từ phía đối diện vượt qua. Ngoài việc thấy họ đứng giữa ngã tư, chưa đủ để kết luận trước đó họ có vượt đèn hay không.

dracula_bg

Xe điện
Thế nên nhiều luc nghe ý kiến muốn cấm xe máy thì lạibaro là cực đoan

Nói gì thì nói , văn hóa xe máy là tac nhân ko nhỏ cho tính cách tạt ngang rẽ ngửa, cậy bé chèn lớn (đành hanh), và chiếm dụng vỉa hè...
gần như là không có xe điên, chỉ có người điên lái xe thôi cụ,
tương tự là cái xe máy nó ko có lỗi, lỗi do đội hành pháp không nghiêm dẫn đến hiện trạng này, nếu cụ có đọc qua về các bài quảng cáo đăng ký thi bằng A thậm chí bằng B với bao lọ bao chai thì biết rồi, còn mấy anh vàng vàng gác đường chắc chúng ta không lạ.

Doun

Xe điện
Còn 2s đèn đỏ đã đi hết giữa ngã tư mà bảo đi đúng đèn
Đúng đèn là các oto - và oto điên kia ko đâm vào bất kỳ oto nào đi đúng đèn
View attachment 7771181
Không hẳn thế cụ ạ. Ngã 4 này quá rộng nên các xe máy khi muốn rẽ trái từ Võ Chí Công về Xuân Đỉnh thường đứng chờ ở giữa ngã 4.

congthuong

Xe điện
Thế nên nhiều luc nghe ý kiến muốn cấm xe máy thì lạibaro là cực đoan

Nói gì thì nói , văn hóa xe máy là tac nhân ko nhỏ cho tính cách tạt ngang rẽ ngửa, cậy bé chèn lớn (đành hanh), và chiếm dụng vỉa hè...
Nói đi nói lại 1 hồi là do đi xe máy thôi nhỉ.

Cụ tài xế xe điên vừa rồi, em nghĩ có lẽ đang ước giá như mình đi xe máy đó.

motthoidongbim

Xe điện
Trên fb đag đòi bỏ đếm giây ở đèn giao thông. Nó chẳng lquan gì đến tai nạn giao thông cả mà nên chỗ nào cũng lắp để người tham gia gt biết lối mà đi, chứ kiểu tù mù, kb lúc nó xanh - đỏ. Cứ vượt 2-3s rồi đổ lỗi cho đèn

Dân Tổ

Xe container
Nay em đi làm nói chyện với mấy em khách hàng, mấy em ấy bảo mấy chị em khách hàng em quen toàn lái xe ô tô số tự động bằng 2 chân, giờ đang cố tập lái 1 chân. Em nghe xong hãi hãi là...
Em ấy nói không sai đâu, em ngồi caphe gần cơ quan, bàn bên cạnh là đám chị em đang cắn hạt hướng dương tám chuyện, khoe nhau đi học lái xe và chia sẻ kinh nghiệm lái xe cho nhau mà em hoảng luôn. Em ít khi tham gia chuyện với người lạ trong quán mà nghe đến đoạn chị lớn tuổi nhất trong nhóm (khoe có bằng và chạy 2 năm) đang chém với các chị còn lại (toàn vừa rủ nhau mới đi học lái) là chân phải ga còn chân trái phanh với AT thì em phải chỉnh ngay, nhưng chị lớn tuổi vẫn cố vớt vát thầy dạy thế :)) (không hiểu thằng thầy nào dạy hay vậy hay chị ấy bịa ra).

xukthal

Xe lăn
chị lớn tuổi nhất trong nhóm (khoe có bằng và chạy 2 năm) đang chém với các chị còn lại (toàn vừa rủ nhau mới đi học lái) là chân phải ga còn chân trái phanh với AT thì em phải chỉnh ngay, nhưng chị lớn tuổi vẫn cố vớt vát thầy dạy thế :)) (không hiểu thằng thầy nào dạy hay vậy hay chị ấy bịa ra).
Chắc thầy dạy lúc đang mất nước trầm trọng với chị ấy nên ko đc tỉnh táo lắm :-j

202

Xe container
Em ấy nói không sai đâu, em ngồi caphe gần cơ quan, bàn bên cạnh là đám chị em đang cắn hạt hướng dương tám chuyện, khoe nhau đi học lái xe và chia sẻ kinh nghiệm lái xe cho nhau mà em hoảng luôn. Em ít khi tham gia chuyện với người lạ trong quán mà nghe đến đoạn chị lớn tuổi nhất trong nhóm (khoe có bằng và chạy 2 năm) đang chém với các chị còn lại (toàn vừa rủ nhau mới đi học lái) là chân phải ga còn chân trái phanh với AT thì em phải chỉnh ngay, nhưng chị lớn tuổi vẫn cố vớt vát thầy dạy thế :)) (không hiểu thằng thầy nào dạy hay vậy hay chị ấy bịa ra).
Chị ấy có nói học lx oto đâu nhỉ. Chị ấy lái xe khác

Viivuu

Xe máy
Riêng khoản đi hẳn chân đất thì em không có ý kiến gì luôn, vì thực tế cảm giác thật nhất là chân trần, nói nhiều cụ không tin nhưng thế hệ đua xe huyền thoại cũng từng chân trần để cảm nhận tốt nhất. Tuy nhiên việc đi chân trần lái xe thông thường thì là điều được nhắc nhở vì có thể gây nguy hiểm tới bàn chân (cắt, xước...).
Dăm 3 cái xe phổ thông thì có gì mà cắt, xước hả cụ?
E toàn đi chân đất, mát, sướng, mà cảm nhận thì chân thật, phản ứng thì max tốc luôn.
Hôm nào đi giày là bí bức khó chịu lắm

Lacet_ti

Xe container
Không hẳn thế cụ ạ. Ngã 4 này quá rộng nên các xe máy khi muốn rẽ trái từ Võ Chí Công về Xuân Đỉnh thường đứng chờ ở giữa ngã 4.
Cụ bao biện rồi
Xe máy trong đô thị đều đi nhanh hơn oto mọi tình huống
Chẳng có lý do gì đứng chơ vơ giữa ngã tư- nếu do ko vượt kịp thì phải xen lẫn ôto vào đó
À thì ko vượt kịp đứng giữa ngã tư- vậy mấy xe đứng ngay chân đèn đỏ là vượt đèn rõ ràng còn gì
Vn mình giờ thành thông lệ xe máy ăn cắp vài giây đèn rồi
Nguy hiểm ở chỗ coi đó là đúng đắn - vượt đèn còn phi vô tư ko thèm nhìn những người đi đèn xanh đúng luật - sẽ còn có tai nạn nếu vẫn mạo hiểm mạng sống của mình

lộc _ vừng

Xe buýt
Hôm qua em nghe vov mà sợ quá ,mong là không có thương vong về người

lộc _ vừng

Xe buýt
Nhẽ phải kiếm gốc cây nào to to, hay bức tường nào đó mà otofang vào, chứ gọi bảo vệ thì giải quyết đc gì nhỉ, hay sợ trên xe đang có bà gấu?
Bị thế sao cụ ý không tắt khóa điện xe đi cụ nhỉ

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân cái này là do các con vk học của cái thằng Hải car, sĩ diện hão bảo lái xe AT phải 2 chân nó mới phê.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tốt rồi, để tôi bẩu các cậu ấy chỉ đạo bổ sung vô Luật và Thông Nghị:
Các ngã tư rộng đến quá rộng, thì xe máy "khi muốn rẽ trái... được đứng chờ ở giữa ngã 4", bác nhé.

moly

Xe tăng
Khai là đạp nhầm chân ga nhé. Nhìn xe đi thế em cũng đoán nhầm

xukthal

Xe lăn
Nguyên nhân cái này là do các con vk học của cái thằng Hải car, sĩ diện hão bảo lái xe AT phải 2 chân nó mới phê.
Hình như bọn đua đường phố bên Teilon nó hay chơi kiểu này cho phê còn Đờ-Ríp nọ kia :D Nhưng đấy là chúng nó đi xe quá thạo rồi :))

thinhtd

Xe container
Nhẽ phải kiếm gốc cây nào to to, hay bức tường nào đó mà otofang vào, chứ gọi bảo vệ thì giải quyết đc gì nhỉ, hay sợ trên xe đang có bà gấu?
Kể ra mà thật thì cứ phi thẳng ra giữa đường lao vào giải phân cách thì thiệt hại ít hơn cụ nhỉ.