[Funland] Hà Nội lại có vụ xe điên.

Dan du an

Xe cút kít
Nói chung em mong các cụ, mợ
1. Lái xe thì nhớ đi giày (không phải cao gót)
2. Qua ngã tư nếu xanh 3 là bỏ (em thì xanh 5 em bỏ)
3. Mệt, buồn ngủ, căng thẳng.. Hãy không lái xe.
4. Xe không đảm bảo vận hành không lái
....
Phía sau tay lái là mạng sống, mong các cụ mợ suy nghĩ cho kỹ.
Nếu cụ bỏ xanh 5 thì nhớ nhìn ra sau đit, không có ngày sẽ rầm một phát quả xe máy nó hôn mông

Dan du an

Xe cút kít
Thấy còn 4 giây đèn đỏ xe máy đã lao ra gần giữa đường. Chán thật.

Khongdanhvong

Xe điện
Xe này xe cũng mới cụ ơi, ko có chuyện kẹt ga kỹ thuật được đâu, khả năng cao là kẹt dép lê hoặc mất tập trung khi đến ngã 4. Khả năng cố vượt đèn là thấp vì cụ này cũng có tuổi r.
Có tuổi thì không vượt đèn? Lý luận này không hề có căn cứ ah. Không thể đi đến đèn đỏ hoặc vàng mà lại tự nhiên lao như thế kia được, phải có tình huống mới khiến 1 người đang lái bình thường trở nên hoảng.

QD092000

Xe tăng
Nhìn ông bác bô nhếch đi cái dép lê trơn ngắn tủn chui ra là biết tại sao rồi.
Ỉ lái thạo chủ quan đến khi tai nạn xảy ra thì bao biện muộn rồi.

Mấy ông bảo hay đi dép lê lái ko sao là dạng chưa thấy quan tài chưa nhò lệ thôi.

Leanh65

Xe container
"mắt đảo như rang lạc. Khi thấy tuyệt đối an toàn mới chuyển sang chân ga."
Em cũng vậy. Nhưng xe phải cùng tốc độ dòng xe cụ ạ, nếu mình đi chậm dù đang xi nhan rẽ, hội "con dồng cháu tiên" sẵn sàng oánh võng đi thẳng ngay mũi xe mình.
Mn tiết kiệm, quý thời gian vàng ngọc của mình nên... nhanh nhẩu vậy đó. ^:)^
Không chỉ đảo mắt đâu cụ. Em qua vòng xoay, ngã 3, ngã tư hay sang đường, quay xe đều phải quay cả cổ để ngó nghiêng tránh bất thình lình 1 thằng xm lao qua đầu xe từ góc khuất chữ A. Dù xe em cabin lái rất thoáng, góc nhìn rộng và cột A bé. Đi sang xe vợ em góc A lớn, kính lái tầm nhìn kém nhiều khi còn phải nhổm người tý để ngó cho an toàn với hội choai choai đi xe mđ với cả 50 phân khối.

Dân Tổ

Xe container
Thấy còn 4 giây đèn đỏ xe máy đã lao ra gần giữa đường. Chán thật.
Giữa phố Huế với Hoà Mã mà còn 12 giây đỏ lắm thằng lắm con còn phi được thì với ngã tư rộng thênh thang thế kia thì 4s chả là gì so với những thể loại này cụ ạ. Ngán.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên nhiều luc nghe ý kiến muốn cấm xe máy thì lạibaro là cực đoan

Nói gì thì nói , văn hóa xe máy là tac nhân ko nhỏ cho tính cách tạt ngang rẽ ngửa, cậy bé chèn lớn (đành hanh), và chiếm dụng vỉa hè...
Khoảng chục năm trở lại đây, giao thông trở nên hỗn loạn hơn. Do mật độ phương tiện đông và xx không vợt đội đi SH vượt đèn đỏ. Thế là thành trao lưu thi nhau vượt đèn, đi ngược chiều vô tội vạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Giữa phố Huế với Hoà Mã mà còn 12 giây đỏ lắm thằng lắm con còn phi được thì với ngã tư rộng thênh thang thế kia thì 4s chả là gì so với những thể loại này cụ ạ. Ngán.
Nó không liên quan 12 sec với 4sec hay 40sec, bác ạ.
Đơn giản là thấy văng vắng thì tui đi thôi ạ. Tui có nhòm đèn đâu.

Dân Tổ

Xe container
Chúng nó phóng hẳn qua đi thì thôi nhường, đây còn cái trò cứ dí dí từng tí không hiểu vọt hẳn hay dừng nữa.
Vâng cụ ạ, xong đến giữa ngã tư thấy bên kia có xe là lại dứ dứ gườm gườm nhau max hài :D

Hai_75

Xe điện
Cụ này em dự cố vượt đèn đỏ khi còn vài giây xanh cuối. Đang đạp ga thì va chạm nhẹ với xe trước rồi cuống nên đạp mạnh luôn (vì cứ tưởng là phanh). Tiếp tục ủi các xe phía trước cho đến khi có xe dưới gầm bị nhấc bánh trước lên thì xe mới dừng chứ không có đạp được phanh.

Quangphe

Xe máy
Em cũng như vậy, cứ tới đèn xanh, đỏ, hoặc đông người là chân chuyển sang phanh, mắt đảo như rang lạc. Khi thấy tuyệt đối an toàn mới chuyển sang chân ga.
Thầy em dậy em cách đây 25 năm là bỏ ga là mặc định chuyển chân sang phanh,em giờ vẫn làm theo lời thầy.Em lái xe cũng hay lơ đãng,nhưng nhờ thói quen đó mà chưa bị xử lý sai đến tận bây giờ

Được gửi từ iPhone - Otofun

LongX

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung em mong các cụ, mợ
1. Lái xe thì nhớ đi giày (không phải cao gót)
2. Qua ngã tư nếu xanh 3 là bỏ (em thì xanh 5 em bỏ)
3. Mệt, buồn ngủ, căng thẳng.. Hãy không lái xe.
4. Xe không đảm bảo vận hành không lái
....
Phía sau tay lái là mạng sống, mong các cụ mợ suy nghĩ cho kỹ.
Cái thứ 2 của cụ phải hết sức cẩn thận, vì nếu ko chuẩn xe sau họ tông cho tung mít. Xe sau là xe máy nữa thì càng đen

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhìn ông bác bô nhếch đi cái dép lê trơn ngắn tủn chui ra là biết tại sao rồi.
Ỉ lái thạo chủ quan đến khi tai nạn xảy ra thì bao biện muộn rồi.

Mấy ông bảo hay đi dép lê lái ko sao là dạng chưa thấy quan tài chưa nhò lệ thôi.
Em cũng nghĩ như cụ, kiểu đi dép lê trong nhà loẹt quẹt rồi cứ thế lái xe ra đường là đã thấy cực cẩu thả! Đáng lẽ người cao tuổi thì càng phải chỉn chu, cẩn trọng khi ra đường chứ như ô bác này ko bao biện đc.

QD092000

Xe tăng
Càng ngày dân xm HN càng đi ẩu. Bi giờ lx qua dedn xanh mà luôn phải cảnh giác xm vượt đỏ.
Bao giờ luật VN bắt xe vượt đỏ phải đền xe đi xanh mà ko gây phiền xe đi xanh đây?

dacquan2004

Xe hơi
Có tuổi thì không vượt đèn? Lý luận này không hề có căn cứ ah. Không thể đi đến đèn đỏ hoặc vàng mà lại tự nhiên lao như thế kia được, phải có tình huống mới khiến 1 người đang lái bình thường trở nên hoảng.
Em gặp đầy trường hợp người có tuổi đi ngoài đường rất bố láo vì họ nghĩ mình có tuổi nên công an không phạt và không ai dám dây với họ. Cao tuổi hay ít tuổi đâu có thể bảo đảm họ là người tử tế và chấp hành nghiêm pháp luật

Khongdanhvong

Xe điện
Càng ngày dân xm HN càng đi ẩu. Bi giờ lx qua dedn xanh mà luôn phải cảnh giác xm vượt đỏ.
Bao giờ luật VN bắt xe vượt đỏ phải đền xe đi xanh mà ko gây phiền xe đi xanh đây?
Ô tô này có đi đèn xanh đâu cụ. Với lại phải xác định các xe máy nào vượt đèn xe máy nào không.
Nước ngoài hầu như không xe máy thì họ mới ra luật đó được. Nói chung sai từ gốc là quy hoạch giao thông, sau là thực thi luật.