Thảo luận [Hà Nội] lên đời SH 2014 --> 2019

boynhangheo939

Đi bộ
Em có 1 con sh 2014 giờ muốn lên 2019 mà không biết chỗ nào Hà Nội nhận lên đời.
Mình tự mua áo, đèn pha, đồng hồ, ốp đầu xe liệu có rẻ hơn không và mua ở đâu ạ?
Và có nên sơn lại xe hay nên mua vỏ mới ạ? Nếu sơn thì sơn ở đâu chất lượng ạ?
Em cảm ơn cccm

LiemBlue

Xe lăn
ở chợ trời có bán vỏ ko bác nhỉ? em định tự đi mua bộ vỏ, đèn pha đầu xe, đồng hồ, smartkey. Nhưng nghĩ thợ mua cũng rẻ hơn mình mua
Ko dễ đâu bác,riêng khoản đồng hồ đèn pha fixx phát ăn ngay nữa cơ

Bandodaugia

Xe máy
riêng cái công tơ mét LED của 2019 chế cháo thợ đã lấy 7tr r cụ ạ
( máu thì làm )
chưa kể vỏ xe, vỏ xe cụ có thể ra HEAD honda Trần Quang Khải ( gần viện 108) em có thể giúp cụ mua full bộ vỏ nhưng em nói thật mẫu xe 2019 mới ra sẽ ko hề rẻ
cụ có lên full xong mà ko 20tr hơn em bé bằng con kiến
và cụ nên cân nhắc mua vải bán áo, khi cụ bán xe sẽ rất rẻ...
quan điểm cụ nếu để xe đó đi suốt thì ok em ko bàn , nhưng để độ lên thì hơi tốn kém
hoặc cụ có thể bán đi thêm tiền mua hẳn xe mới . nhờ người trong Honda mua sẽ rẻ hơn rất nhiều

boynhangheo939

Đi bộ
riêng cái công tơ mét LED của 2019 chế cháo thợ đã lấy 7tr r cụ ạ
( máu thì làm )
chưa kể vỏ xe, vỏ xe cụ có thể ra HEAD honda Trần Quang Khải ( gần viện 108) em có thể giúp cụ mua full bộ vỏ nhưng em nói thật mẫu xe 2019 mới ra sẽ ko hề rẻ
cụ có lên full xong mà ko 20tr hơn em bé bằng con kiến
và cụ nên cân nhắc mua vải bán áo, khi cụ bán xe sẽ rất rẻ...
quan điểm cụ nếu để xe đó đi suốt thì ok em ko bàn , nhưng để độ lên thì hơi tốn kém
hoặc cụ có thể bán đi thêm tiền mua hẳn xe mới . nhờ người trong Honda mua sẽ rẻ hơn rất nhiều
Thực ra xe em đang có bộ vỏ rồi nhưng mỗi tội là màu đỏ, đèn hậu lên hết rồi, Em muốn màu đen xì. Giờ chắc chỉ còn cách sơn đen bóng lên.
Nếu em thay đèn pha và phần đầu mà vẫn giữ đồng hồ được không ạ?
Tiện thể cụ cho em hỏi chỗ nào sơn tốt với ạ, nếu thay vỏ đắt hơn sơn nhiều thì em sẽ chọn sơn.
Ngoài ra em còn muốn lên smartkey nữa
Đây là ảnh em nó, nhìn cái đầu xe mà không ưa nổi :))

hungnq2910

Xe đạp
Cá nhân em thấy SH form đời 13 này xấu thật :) Xấu nhất trong các form đời :)

kinhrau

Xe đạp
Hôm lâu rồi e ra hỏi chỗ Cao Bá Quát - Hn thì thay bộ vỏ + đồng hồ + dàn đèn + tay xách + yên hết 9500k

boynhangheo939

Đi bộ
Hôm lâu rồi e ra hỏi chỗ Cao Bá Quát - Hn thì thay bộ vỏ + đồng hồ + dàn đèn + tay xách + yên hết 9500k
sao có bác trên bảo đồng hồ thay 7 tr nhỉ? Mình cũng tìm trên fb thì cũng có ghi là 9tr5 thôi. Nếu mình thay đèn thì có phải thay cả đồng hồ không nhỉ? tại đèn đời mình nhìn xấu quá

hungnq2910

Xe đạp
sao có bác trên bảo đồng hồ thay 7 tr nhỉ? Mình cũng tìm trên fb thì cũng có ghi là 9tr5 thôi. Nếu mình thay đèn thì có phải thay cả đồng hồ không nhỉ? tại đèn đời mình nhìn xấu quá
Cụ thay đèn đời 19 mà ko thay đồng hồ nhìn nó lệch sóng lắm :). Người ta nhìn vào biết ngay à :). Đã nâng là nâng full luôn :)

0924982999

[Tịch thu bằng lái]
Theo cháu..cụ bán đi ..rồi kiếm em 2017,,vừa nang đời ..vừa đúng ý.

kinhrau

Xe đạp
Mất công thay rồi mình làm cả đi cho nó đồng bộ cụ ơi. Nhưng mà k hiểu sao e đi thấy máy đời 2017 ngon hơn đấy. Trước cũng định lên nhưng mà nghĩ qan trọng nhất là cảm giác lái nên e quất 2020 luôn r. Hơi xấu tý cũng được qan trọng là đi sướng 😁

Bandodaugia

Xe máy
Thực ra xe em đang có bộ vỏ rồi nhưng mỗi tội là màu đỏ, đèn hậu lên hết rồi, Em muốn màu đen xì. Giờ chắc chỉ còn cách sơn đen bóng lên.
Nếu em thay đèn pha và phần đầu mà vẫn giữ đồng hồ được không ạ?
Tiện thể cụ cho em hỏi chỗ nào sơn tốt với ạ, nếu thay vỏ đắt hơn sơn nhiều thì em sẽ chọn sơn.
Ngoài ra em còn muốn lên smartkey nữa
Đây là ảnh em nó, nhìn cái đầu xe mà không ưa nổi :))
View attachment 4506596
à.... đời này lại rẻ cụ ơi.. em tưởng đời mới nhất bây giờ
đây là đời 2017 , mẫu mới nhất là 2019
vấn đề này thì dễ giải quyết rồi cụ ạ cụ đã lên gần như full rồi. cách đây 1-2 năm em thấy lên full từ mẫu xe của cụ lên đời 2017 này hết cả công thợ lẫn đồ thay thế là 18tr
chi phí rẻ hơn đáng kể... vì cái đèn led chưa bàn nhé còn công tơ met chưa phải là dạng led nên cũng rẻ hơn
vđê thứ 2 của cụ là muốn màu đen đúng ko?
chi phí sơn toàn bộ ( vỏ , càng, vành,bưởng , xơ lít, cooc xe ) chắc tầm dưới 4 đồng hoặc 3,5 đồng
cá nhân em cụ cứ odán cho lành thích màu gì dán màu đó , về sau đỡ bị quan trên hỏi vặn... dán xe chắc tầm 5-600k thôi
nếu cụ chưa biết chỗ sơn em lại giúp cụ hahahah giúp nhé chứ ko chơi bài cấu đít cụ nhé, em đưa cụ đến chỗ đó cụ muốn gi thì trình bày vs ngta làm cho
cần người ta đưa hồ sơ thầu vs đánh giá năng lực cho cụ ahahahahaha

Bandodaugia

Xe máy
vấn đề này thì dễ giải quyết rồi cụ ạ cụ đã lên gần như full rồi. cách đây 1-2 năm em thấy lên full từ mẫu xe của cụ lên đời 2017 này hết cả công thợ lẫn đồ thay thế là 18tr
chi phí rẻ hơn đáng kể... vì cái đèn led chưa bàn nhé còn công tơ met chưa phải là dạng led nên cũng rẻ hơn
chi phí sơn toàn bộ ( vỏ , càng, vành,bưởng , xơ lít, cooc xe ) chắc tầm dưới 4 đồng hoặc 3,5 đồng
cá nhân em cụ cứ odán cho lành thích màu gì dán màu đó , về sau đỡ bị quan trên hỏi vặn... dán xe chắc tầm 5-600k thôi
nếu cụ chưa biết chỗ sơn em lại giúp cụ hahahah giúp nhé chứ ko chơi bài cấu đít cụ nhé, em đưa cụ đến chỗ đó cụ muốn gi thì trình bày vs ngta làm cho
em góp ý thêm... đồ inox cụ tháo ra đi.. để lâu bẩn và hỏng xe đó, làm cái thảm cao su chỗ để chân vừa nhẹ, sạch, đẹp, dễ lau chùi
bình thường mua 70-100k. khéo mồm 50k hahaha

boynhangheo939

Đi bộ
mình ko thích dán, mình muốn sơn, nhìn nước sơn vẫn đẹp và bền hơn dán. Chắc mình sẽ sơn đen bóng phần vỏ và đen mờ phần còn lại. Còn đèn thì chắc mình sẽ lắp zhipat hai tầng. Cụ cho em số dt cụ có gì em trao đổi thêm.
Cảm ơn cụ

E chả hiểu bác kêu 2017 lại rẻ, còn 2019 đắt. Trong khi e thấy 2 con bên ngoài chả khác mẹ gì nhau.
Tiện e đã tìm hiểu qua thì độ lên 2019 giờ nhiều chỗ đang báo giá như sau:
1- full nhựa ( dàn áo, mặt đồng đồ, full đèn pha + hậu + xinhan, thảm để chân, tay xách ) : giá 9tr đổi đồ, muốn mang đồ zin về thì thêm 1tr.
2- độ thêm bưởng côn cho giống 2019 + ốp bầu lọc gió : khoảng 2tr
3- độ thêm pô 2019 : e k rõ, bác ra hãng mua pô zin cũng được: khoảng 2-3tr gì đấy
4- độ cả bình dầu: e nhớ k nhầm tầm chưa đến 1tr đâu.
5- độ bộ mâm trước sau thì phải tầm 3tr nữa.
Tổng chi phí để lên y hệt nó phải tầm 17tr-18tr bác nha :v

kinhrau

Xe đạp
E chả hiểu bác kêu 2017 lại rẻ, còn 2019 đắt. Trong khi e thấy 2 con bên ngoài chả khác mẹ gì nhau.
1- full nhựa ( dàn áo, mặt đồng đồ, full đèn pha + hậu + xinhan, thảm để chân, tay xách ) : giá 9tr đổi đồ, muốn mang đồ zin về thì thêm 1tr.
3- độ thêm pô 2019 : e k rõ, bác ra hãng mua pô zin cũng được: khoảng 2-3tr gì đấy
Ông nào xe chưa smk thì thêm 2 củ rưỡi nữa :))

boynhangheo939

Đi bộ
đập gần 20 củ vào 1 vợ cũ 2013 thì thà bán đi mua xe lướt.
em chỉ độ phần đầu, sơn lại dàn áo (hoặc thay dàn áo) và lên smartkey, chắc cũng tầm 9 củ

Bandodaugia

Xe máy
mình ko thích dán, mình muốn sơn, nhìn nước sơn vẫn đẹp và bền hơn dán. Chắc mình sẽ sơn đen bóng phần vỏ và đen mờ phần còn lại. Còn đèn thì chắc mình sẽ lắp zhipat hai tầng. Cụ cho em số dt cụ có gì em trao đổi thêm.
Cảm ơn cụ
đúng là nước sơn bền hơn dán, nhưng chất lượng sơn thì người dùng chúng ta ko biết rõ đâu cụ ạ, sơn xong có người cẩn thận thì dán nilong 1 thời gian sau bóc ra lại bị lột sơn giống dòng piaggio ấy, cụ ạ