[Funland] Hà Nội muốn khôi phục lại hệ thống loa phường

Trạng thái
Thớt đang đóng
tôi thấy chủ trương này hay. chính sách NN hay địa phương đến từng hộ dân . những người già cả neo đơn cũng có thể tiếp cận được.:)
Mong SG sớm thực hiện phương án rất đúng đắn này. Chắc chắn được bà con ủng hộ. :)

phamhungbs

Xe điện
Em ở trong một khu đô thị. Từ mấy năm nay không nghe tiếng loa ông ổng mà chiều nay ra tưới cây nghe thoang thoáng tiếng hát hò ý ới gì ý, chợt nhớ các bác đang khôi phục loa phường. Mong mọi thứ được nghiên cứu kỹ lưỡng, chứ mới vào việc mà thế này thì hihi.

ubisapro

Xe trâu
Mất 1 mớ xèng để dẹp. Giờ thêm 1 mớ lắp lại :))

Em ở trong một khu đô thị. Từ mấy năm nay không nghe tiếng loa ông ổng mà chiều nay ra tưới cây nghe thoang thoáng tiếng hát hò ý ới gì ý, chợt nhớ các bác đang khôi phục loa phường. Mong mọi thứ được nghiên cứu kỹ lưỡng, chứ mới vào việc mà thế này thì hihi.
Tại Cụ ác cảm thôi :) cứ mở lòng là thấy nó hữu ích. Tôi nghĩ loa phường rất đúng đắn. sẽ là nét đẹp của HN. các anh chị hướng dẫn viên nên đưa khách nước ngoài tham quan mô hình này . 1 nét văn hóa rất đẹp rất HN.

phamhungbs

Xe điện
Tại Cụ ác cảm thôi :) cứ mở lòng là thấy nó hữu ích. Tôi nghĩ loa phường rất đúng đắn. sẽ là nét đẹp của HN. các anh chị hướng dẫn viên nên đưa khách nước ngoài tham quan mô hình này . 1 nét văn hóa rất đẹp rất HN.
Em không hề ác cảm đâu, em cũng từng khuyên một cụ kê ca cái loa khi về quê mà. Em cũng hoàn toàn mở lòng và thoải mái; chỉ mong cái loa được dùng đúng mục đích truyền tải thông tin, chứ lệch lại kiểu mua sắm công không chuẩn sẽ rất lãng phí. Nét văn hóa loa này không riêng ở Hà Nội mà em thấy rất nhiều tỉnh sử dụng mà.

alehap

Xe tải
Em thấy trên mạng có cụ bảo An Dương Vương là nhà tiên tri vĩ đại. Từ 2000 năm trước ông đã gọi Thổ Đu của đất nước là LOA THÀNH.😂😂😂

Chỉnh sửa cuối:

vomom88

Xe hơi
Nhà cháu cũng không hề ác cảm mà nhà cháu có lúc khiếp sợ cách sử dụng loa phường vào mỗi buổi sáng từ lúc 5h. Nếu vẫn giữ nó xin hãy sử dụng nó khi thật sự cần thiết. Không cần dùng nó để làm phương tiện báo thức và phá giấc ngủ của đa số bà con.😭😭😭😭

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thuộc bài phết nhỉ? 8->
Không biết khách nước ngoài tham quan mô hình loa phường sẽ nói gì ta? Mà "tham quan" cái gì? :))

bspvietnam

Xe tăng
Website
lebiz.net
Tây đồn là anh Riêng, và anh phó thượng thư bộ VH nêu quan điểm dẹp loa phường, thế là cùng chung số phận.
Tổng đốc mới lập tức khôi phục ngay.

Rover9

Xe máy
Nếu bọn tây không tới được Bắc hàn, họ chỉ có thể sang Vn để trải nghiệm nghe loa phường

vomom88

Xe hơi
Được lắng nghe âm thanh là một quà tặng đối với con người, nhưng phải nghe thứ âm thanh và thông điệp mình không muốn nghe thì đó là sự khó chịu. Tùy cách và mục đích chúng ta dùng thì hệ thống loa phường sẽ được yêu hơn là bị ghét.

XI.NINE

Xe hơi
Thời buổi thóc cao gạo kém này thì nhất NÔNG chứ mấy thứ khác là vô vị, trò mèo.
NÔNG ở tp thủ đô là gì thì em không biết. Các cụ khai sáng.

minhrau13

Xe hơi
Thời buổi thông tin cập nhật từng giây, phút rồi mà vẫn còn cưỡng bức người dân nghe loa phường , Đối diện nhà e là nhà văn hóa gắn hẳn 5 cái loa , e bị ám ảnh thực sự cứ 6h sáng là mở rất to hết thời sự, bóng đá ,ca nhạc ... có những hôm 1-2h sáng mới đi làm về , mệt mỏi nhưng đến 6 giờ lại ông ổng ko chịu đc lại ôm chăn ra phòng sau cho đỡ ồn nhưng cũng chả ngủ thêm đc . những nhà xung quanh đều có tâm trạng như e. bức xúc quá e điện thẳng cho CT phường phản ánh , mấy hôm sau thấy mở nhỏ hẳn đi và dừng phát đc mấytháng nay rồi , vậy là những cư dân xung quanh lại đc hưởng những buổi sáng thanh bình yên ả . giờ mà khôi phục lại loa phường kiểu này e thấy hãi rồi . đồng ý với các Cụ :
Nếu giữ loa phường thì nên để nó như một phương tiện truyền thông dự phòng trong trường hợp khẩn cấp. Thiên tai, địch hoạ, chiến tranh mà mất hết kênh thông tin truyền thông khác.
Nhà cháu thì thấy bỏ loa phường là hợp lòng Dân.
có loa cũng đc, nhưng hãy chỉ để phát thanh khi có thiên tai địch hoạ, hộ đê, bão lũ hay cùng lắm là đến gọi báo ra tiêm chủng, phòng dại chứ làm ơn đừng đọc tuyên giáo, tranh cử với ca ngợi, phát nhạc, đcm, em nhớ có những kì đại hội mà loa phường nó tra tấn mấy bài hát, có bài gì "đ là lẽ sống đời tôi" ra ra phát làm em nghe bài hát đã nha say xe

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
của 1 đống xèng mà cccm cứ bàn lùi là thế nào?

lanhpham

Xe điện
Bác cho nhà cháu lạy Bác một lạy vì đồng quan điểm với Bác.
Các ông bà nghĩ ra khôi phục loa phường và sẽ định giữ nguyên cách sử dụng nó thì ngồi yên để nhà cháu lạy ngàn lạy. Kiếp này xin làm trâu ngựa để quỳ lạy các ông các bà đừng xả thêm tiếng ồn vào tai Nhân Dân ạ.
Giờ các tổ dân phố làm việc qua nhóm zalo, kể cả tiền điện khu chung cư e cũng thế, rất văn minh riêng tư, giờ thông tin 1 cái goole là ra hết, Sài Gòn họ đã bỏ từ lâu, Ko hiểu sao cái ô Hà Nội này vẫn còn làm, chỉ có lợi ích nhóm

keeponlylove

Xe điện
E đề xuất lắp cả nước, ko để Hn hưởng 1 mình. Lắp cổng nhà quan luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng