[CCCĐ] Hà Nội - New York - Washington - Las Vegas

vo-danh

Xe buýt
CHỗ này họ thiết kế hay quá. Biến những cái cột khô khan thành tượng ...

nambk05

Xe máy
lưu bài cụ lại để xem kinh nghiệm, thanks cụ

ChamChi

Xe đạp
Hay quá,cụ cứ đi hưởng cả năm thì tốt nhỉ cho ae cứ thể xem ảnh kakaka

vo-danh

Xe buýt
E lại đi thăm thú Las vegas. Lầm này có vẻ em lạc vào khu này mà em cứ ngẩn ngơ người ạ.

vo-danh

Xe buýt
Em ko rõ lắm là bầu trời này đc copy ở đâu, có vẻ là ở châu âu.

Các cụ lưu ý đây là trong nhà và là khu shopping center ạ. Nhìn bầu trời rất ấn tượng, có vẻ đây cũng là một trong những điểm nhấn ở đây.

vo-danh

Xe buýt
Mời các cụ thưởng khung cảnh ở đây và ngắm bầu trời châu âu tại Las Vegas.

vo-danh

Xe buýt
Còn đây là khu e thấy cũng rất ấn tượng. cũng chỉ là khu shoping center, nhưng mỗi một nhà lại có 1,2 vị thần ở trên. Nhìn rất hay, gạch lát nền ở đây cũng tuyệt vời, nó có vẻ là giả đá, giả lập y như thời cổ đại, nơi các vị thận ngự trị.

Trong lúc này em nghĩ mà ở VN hoặc khu Royal City mà có cái như thế này chắc người ngun ngút tới chơi. Tuy nhiên ở đây ko quá đông. chắc chủ yếu khách du lịch, Một phần cũng là ngày làm việc, ko phải cuối tuần.

vo-danh

Xe buýt
Em đoán đây là điểm nhấn của khu này, may quá đúng lúc em tới thì nó bắt đầu biểu diễn. E đoán là nó cứ tự động đến giờ là sẽ biễu diễn, tất cả có vẻ đc lập trình và điều khiển bằng máy hết.

Nôi dung thì e cũng ko hiểu lắm, vì các vị thần nói cứ ồm ồm. Họ làm cực hay ở chỗ là biểu diễn rất sinh động, có lửa và là lửa thật, e cảm giác sức nóng của lửa còn lan toả tới em và những người xem. Tuy nhiên máy hút mùi cực tốt khi e ko thấy mùi nồng nặc lắm. Độ dài khoảng 20 phút nên e cũng chỉ quay đoạn đầu, càng về sau càng hoành tráng.

Có khói, có âm thanh, mọi thứ có vẻ rất trân thực và hoành tráng.

vo-danh

Xe buýt
Như có giới thiệu với các cụ ở đầu, do thời gian em chuẩn bị đi chuyến này khá gấp, nên cũng gần như em ko biết tí gì về đất nước mỹ, định đi những đâu, thời gian như thế nào.

Tuy nhiên tối hôm trước em đi, e có tìm hiểu một chút và tìm đc một phần mềm hỗ trợ cho những người lười như em. Và e thấy phần mềm nay rất hữu ích và em sẽ dùng nó cho những chuyến du lịch trong tương lai. một số điểm mà em thích:

- Hỗ trợ lên kế hoạch để đi một tour bao gồm: Đi những nơi nào, trong khoảng bao lâu. Với những nơi đó định đi các điểm nào?
- Thông tin về các địa điểm rất chi tiết: Gồm hình ảnh, video, giờ mở cửa, có vé vào ko? Thời gian thăm khoảng bao lâu? nó link tới bản đồ luôn.
- Khi mình đang ở một điểm nào đó có thể xem trên bản đồ là mình đang ở đâu gần những điểm nào để mình có thể quyết định đi điểm nào tiếp theo....
- Mình biết đc nơi này có những điểm nào thú vị, phần mềm họ hỗ trợ đưa ra một số điểm điểm hot bằng các hình ảnh to hơn.... Nói chung là gần như mình sẽ ko bỏ sót đc nhưng danh lam thắng cảnh nổi tiếng ở đó. Vấn đề là thời gian thôi.

Web version: https://travel.sygic.com/#/?map=10,38.74391,-77.23732&type=poi
Apple Store: https://itunes.apple.com/us/app/sygic-travel-trip-planner/id519058033?mt=8
Google store: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tripomatic

vo-danh

Xe buýt
Trên mobile.

vo-danh

Xe buýt
Khi vào phầm places. Tha hồ tìm hiểu. Hỗ trợ offline. Xem trên máy bay thoải mái.

vo-danh

Xe buýt
Khi mình đang ở địa điểm nào sẽ biết là gần mình có những chỗ nào nữa để tiện đi thăm.

LaSE

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đã khai trí cho em. Mời cụ chủ chén rịu

jackichan1000

Xe đạp
vote cụ chủ, mở mang được nhiều điều hay quá, nhất là cái sygic map

VKN

Xe tăng
1. xin VISA nếu đúng thủ tục thì pass trong khoảng 10-15p; mất thêm ít tiền để nó làm thủ tục chuyển phát nhanh về đúng địa chỉ cho mình,
2. Nếu thích tĩnh lặng thì chơi ở DC còn nếu náo nhiệt thì ở NY, cứ theo đó mà phân bố thời gian, nhưng DC chỉ 2 ngày là hết chỗ chơi.
3. Từ DC về NY thì cứ xe ô tô mà đi, đi máy bay thủ tục an ninh cũng mất chừng đó thời gian.
4. Ở NY đi lại chọn tàu điện ngầm là thuận tiện, được mấy cái phố lớn (đặc biệt là Fifth Avenue) còn có cái để xem chứ dưới tàu điện ngầm không được sạch sẽ cho lắm. Qua đảo tượng thần cũng ko thích (có thể vì hôm tôi đi lạnh quá...) Nhìn chung nếu bác đã qua London thì NY kém hơn nhiều, London cổ kính và lịch thiệp, NY mà ko có nhiều tiền phải thuê KS ở khu nhiều người Ấn hoặc người Hoa thì chán lắm
5. Về SF thích nhất, ở đó nhiều người Việt, vào hàng phở cứ nói tiếng Việt là OK, trên tường còn đọc được nhiều chữ Việt, thời tiết, khí hậu ở đây cũng phù hợp cứ nghĩ đang ở HCMC.
Hết chả có kinh nghiệm gì hơn ... Cứ đi là khắc đến

VKN

Xe tăng
Công nhận bác cầu kỳ thật
Nhìn cái mớ ảnh của bác, có khi phải thu xếp đi chuyến nữa

phuvuong41

Xe hơi
Đại lộ danh vọng đây ạ. Hoá ra nó chỉ là một dãy phố nhỏ. Dọc 2 vỉa hè dành cho người đi bộ thì có tên các ngôi sao đc in trên cá viên gạch đá trên đó. Về cơ bản mô tả thực tế là vậy.

Do em ko thể tìm dc chỗ đỗ xe nên đành chụp tạm trên xe. đi tới đâu cũng cám đỗ, có chỗ đỗ thì ng ta đỗ hết rồi. Y hệt khu phố cổ nhà mình đấy ạ. tìm chỗ đỗ đến khổ.

Cụ chủ cho em góp ít ảnh, năm ngoái em có chuyến công tác bên ấy nhưng ví eo hẹp nên cũng chỉ qua LA chơi được hai hôm cuối tuần. Em cũng lên đại lộ danh vọng rồi lang thang Hollywood :D

vo-danh

Xe buýt
Cụ chủ cho em góp ít ảnh, năm ngoái em có chuyến công tác bên ấy nhưng ví eo hẹp nên cũng chỉ qua LA chơi được hai hôm cuối tuần. Em cũng lên đại lộ danh vọng rồi lang thang Hollywood :D

ảnh đẹp quá ạ, cụ có thêm ảnh thì post lên đi ạ :).

vo-danh

Xe buýt
Hay quá,cụ cứ đi hưởng cả năm thì tốt nhỉ cho ae cứ thể xem ảnh kakaka
E cũng ước gì đc đi nhiều và lâu hơn ạ :).

Cảm ơn cụ chủ đã khai trí cho em. Mời cụ chủ chén rịu
Cám ơn cụ đã động viên ạ.

vote cụ chủ, mở mang được nhiều điều hay quá, nhất là cái sygic map
Vâng phần mềm này e cũng mới dùng cũng hay và hữu dụng phết ạ, lần sau em đi đến nc khác e cũng sẽ vẫn dùng nó ạ.

Công nhận bác cầu kỳ thật
Nhìn cái mớ ảnh của bác, có khi phải thu xếp đi chuyến nữa
Cụ có ảnh post lên cho cả nhà cùng xem luôn ạ :).